[Thảo luận] XXX đường 5 và em(phần 2)

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Sau khi em lập thớt http://www.otofun.net/threads/325042-xxx-va-em-tai-duong-5-14h-09-02-2012
Đã có nhiều cụ vào xem và ủng hộ em.Tinh thần là 1 OF em luôn lắng nghe và ghi nhận những đóng góp hết sức thân tình của các cụ.
Sáng nay(14-02),với tâm trạng hết sức yêu đời(valentine mà lị :">.Em 1 mình 1 xe và bon bon từ cầu Vĩnh Tuy rẽ vào Thạch Bàn và ra đừong 5.Khi vừa ra đường 5,em vào lan giữa(đi sau em là 1 cụ đi lacetti 2005) thì em và cụ lacetti bị cạp nong chỉ vào:P.
Em xuống xe,XXX trẻ chào em và nói:Anh chờ tôi chú.
Em ok luôn và thấy XXX trẻ ra làm việc cụ lacetti trước.Em thấy cụ lacetti ra khỏi xe và nhanh như cắt lại chui vào xe lấy giấy tờ.Quay lại đưa XXX trẻ giấy tờ,đăng kiểm thì kẹp kẹp gì đó:( .XXX trẻ chỉ cụ lacetti ra chỗ XXX già.Sau đó cụ lacetti lên xe đi ngay,tính từ lúc cụ lacetti xuỗng xe và lên xe đi thời gian chưa đến 2p:(
XXX bắt đầu ra chỗ em,trong đầu em thầm nghĩ:Cụ lacetti đã đi rồi,mình phải ở lại,dù có chết cũng không chịu bị bắt :">,phải chiến đấu đến cùng:P
XXX già:đề nghị a xuất trình giấy tờ.
Em:Cháu lỗi gì chú ơi :-L
XXX già:lỗi của cậu sai làn đường,đê nghị cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ.
Em:Thế nào là sai làn đường ạ:105:
XXX già:Thế vừa rồi cậu đi làn nào.
Em:Cháu đi làn giữa :-?
XXX già:Theo quy định xe con phải đi làn bên trái
Em:Biển phân làn đấy ở đâu hả chú b-(
XXX già:Ở đầu cầu Chui.
Em:xin lỗi chú,cháu đi từ Thạch Bàn ra,chẳng nhé cháu phải quay lên cầu Chui để xem biển à =))
XXX trẻ thấy thế chạy ra bảo XXX già:Chú để đấy cho cháu.
XXX trẻ:Đề nghị anh cho tôi kiểm tra giấy tờ.
Em:Anh kiểm tra gì,nếu kiểm tra hành chính thì em cho anh kiểm tra,chứ còn kiểu bắt lỗi như vừa rồi thì em không cho anh kiểm tra đâu :>
XXX trẻ:Thế chúng tôi không được quyền kiểm tra giấy tờ của anh à.
Em:Các anh được quyền kiểm tra hành chính và nếu tôi vi phạm :-"
XXX trẻ:Anh cứ đưa giấy tờ đây.
Em:Nếu kiểm tra hành chính thì em cho anh kiểm tra,nhưng đầy đủ phải cho em đi nhé,em đang bận lắm.
XXX trẻ:Ok.
Em vào xe lấy giấy tờ và trong đầu nghĩ:mình có nên ghi âm giống hôm nọ không nhỉ.
Em chui vào xe lấy giấy tờ và quyết định không ghi âm để xem XXX này xử lí thế nào.Lấy giấy tờ xong em đưa cho XXX trẻ,XXX trẻ đang xem thì có 1 XXX già khác ra xem cùng.
XXX già 2 xem xong và bảo XXX trẻ:Cậu nói kiểm tra hành chính chứ gì.
XXX trẻ:Vâng
XXX già 2:Thôi cho người ta đi.
Em lấy giấy tờ và không quên bắt tay XXX trẻ**==**==
Cảnh báo các cụ:hiện tại trên đường 5 bắt sai làn rất là nhiều,nếu các cụ không sai,phải chiến đấu đến cùng,đừng để XXX bắt nạt mình và cũng đừng làm hư XXX.

Civic TN

Xe lăn
Vote cụ

Godfather77

Xe điện
Chắc xxx già lại nhìn thấy logo OF chứ quái gì

Tribute

Xe container
Vote. Cứ phải thật nhiều người chém bọn xxx này mới chột không bắt lỗi đó nữa.

cwise

Xe container
Em ủng hộ bác chủ. Em xin lỗi kể cả mình có sai cũng phải cãi cho bằng được. Ai giàu thì cứ xì tiền thôi.Hơ hơ. Về vụ logo nếu bác chủ hay bị bắt cãi lỗi sai làn vậy sao bác không tham gia chuơng trình chung tay vhgt, phần thưởng là logo đó bác.

cwise

Xe container
Vote. Cứ phải thật nhiều người chém bọn xxx này mới chột không bắt lỗi đó nữa.
Không phải "bắt lỗi đó nữa" mà là không có cái lỗi như vậy, Bọn bậy bạ chúng nó tự nghĩ ra.

chungt

Xe buýt
Giở bắt láo quá, vodka cụ :D, em giờ bị như cụ chắc em sẽ làm hư xxx thôi, vì em...............;)) ;))

billnantes

Xe container
kiểu này lại bị đói rồi ..............

dongkijote

Xe điện
Vote Cụ! Nhưng Cụ vẫn cho Trương Tuần cửa lui, chữa ngượng. Phải em, em không bao giờ đưa giấy tờ. Cụ vẫn chưa cứng lý lắm đâu, nếu kiểm tra hành chính phải có Lệnh của thủ trưởng cơ quan có thẩm quyền từ cấp Huyện trở lên Cụ nhé. Không thì cứ đấu lý cái vụ đi sai làn, chưa chứng minh được thì thả khẩn trương. Thế này là Trương Tuần vẫn tiếp tục dọa các Cụ non gan .

White Dragon

Xe tăng
Vote Cụ! Nhưng Cụ vẫn cho Trương Tuần cửa lui, chữa ngượng. Phải em, em không bao giờ đưa giấy tờ. Cụ vẫn chưa cứng lý lắm đâu, nếu kiểm tra hành chính phải có Lệnh của thủ trưởng cơ quan có thẩm quyền từ cấp Huyện trở lên Cụ nhé. Không thì cứ đấu lý cái vụ đi sai làn, chưa chứng minh được thì thả khẩn trương. Thế này là Trương Tuần vẫn tiếp tục dọa các Cụ non gan .
Cái màu đỏ ở trên thì mình có được quyền yêu cầu xxx trình ra cho xem ko hả cụ? Hay là khi nói kiểm tra hành chính thì xxx phải trình cho mình xem trước?

Hungbond

Xe hơi
Vote cụ :)

pbinh979

Xe tăng
Vẫn có nhiều cụ bị xxx làm thịt tội này nhỉ. Ai bẩu ko chịu lượn OF. Thôi chịu khó kiếm $ mà bù vào vậy.
Mình hôm rồi đi QL 5 cũng bị vẫy, và chiến đấu và đi, kien quyết ko mất 1 xèng nào.

Oldstar

Xe tăng
Cái màu đỏ ở trên thì mình có được quyền yêu cầu xxx trình ra cho xem ko hả cụ? Hay là khi nói kiểm tra hành chính thì xxx phải trình cho mình xem trước?
Mình có quyền yêu cầu xxx cho xem văn bản cụ ạ

Chua-co-o-to

Xe tải
Tất nhiên là xxx rình bắt cũng phải có lý do, một là dọa các cụ non gan, hai là bắt các xe từ hướng Cầu Chui xuống. Đi từ Thạch Bàn ra không có biển phân làn nhắc lại thì cãi tốt, nhưng lắm hôm nhà cháu đi từ hướng Cầu Chui xuống mà thấy các cụ to có, bé có lượn như snake làn nọ sang làn kia để lách lên, có cụ sedan còn đi tận làm trong cùng bên phải mà không có ý định rẽ phải, nên những trường hợp đó thì nhà cháu thấy bị bắt phạt cũng đáng! Nhà cháu có cảm giác là nếu phải dừng sau một ai đó chờ đến lượt qua ngã tư thì là cực hình với các vị đó hay sao ấy!

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
kể ra offer mình cãi được vậy là OK nhưng rõ ràng đây là hành vi sai của CSGT, có cụ offer nào dân báo chí làm 1 bài để xxx chừa kiểu bẩn này đi...