[Thảo luận] Xxx Hải Dương làm việc rất chuyên nghiệp, cụ nào ở Hải Dương cho em hỏi với ạ !

vietha_mazda

Xe hơi
Nếu đường hoàng thì phải gọi "người dân thật" ra làm chứng, nhưng chung quy lại cũng tại dân mình ghét xxx quá, đặc biệt là xxx giao thông nên éo ai chịu làm chứng cho chúng nó, vì vậy đội nào cũng cần phải có một thằng áo xanh như thế

donghd2009

Xe điện
CSGT HD là hay bẫy và ăn bẩn lắm, chủ yếu là tốc độ, đè vạch, chuyển làn đường ko xi nhan. Mấy a xe tải mà cứ đi 50-60 cây là để bẫy xe con, bẫy đc xe con thì mấy a ấy ko phải nộp phế chuyến đó. Nói chung là lắm chiêu và lắm chặng...

chervolet48

Xe hơi
Đến hôm nay vẫn chưa thấy cụ nào Hải Dương lên tiếng giúp em. Vậy em xin tóm tắt tình huống ngắn gọn như sau để đỡ ăn gạch đá:
- Trên đường em gặp 1 con Matiz màu lá mạ rùa bò cỡ gần 60km/h – đoạn này cho phép 80km/h, còi đèn rất lịch sự mà nó không tránh em đành si nhan vào luồng trong để lên, sau đó si nhan nhập làn đàng hoàng.
Đi qua chân cầu vượt khoảng 300m thì bị bủa vây như các cụ đã thấy, có khoảng chục xxx chia 2 nhóm 2 bên đường rất tấp nập, xxx thông báo em bị lỗi “vượt phải”, 2 chú quây vào thi nhau giải thích về luật GTĐB, thế nào là vượt phải … bla bla định át không cho em nói. Em cáu lên mới bảo, các anh nói nhiều quá, giờ tôii hỏi các anh 2 câu thôi:
Em:
1/ Làn này có cấm xe con không?
Vàng: tất nhiên là không cấm.
2/ Thế tôi có đi quá tốc độ không?
Vàng: lắp bắp: chúng tôi có bắn tốc độ anh đâu, nhưng anh mắc lỗi chuyển làn và nhập lần không xi nhan, để tôi gọi cho anh xem. Thế rồi à lố à lô, thằng cu ngồi trên cầu báo lỗi xe 30X… vượt phải và chuyển làn không si nhan. Vàng tiếp: đấy anh thấy chưa! Giờ tôi cho anh xem hình ảnh, lúc đó anh đừng có xin xỏ nhé.
Em: Sai tôi nộp phạt cho nhớ chứ không thèm xin xỏ nhé, tôi đợi đây yêu cầu anh cho xem hình ảnh.

Lúc em đợi tiện rút cái đt cùi ra quay cảnh tác nghiệp thì thằng áo mưa sán đến che ống kính của em: “Tôi là người dân đi đường, yêu cầu anh cất điện thoại đi” Em mới bảo: “ông là người dân thì đừng có xía vào đây nhé” nó vẫn cứ sán vào lấy người che. ĐCM nó chứ. Em chỉ sợ nó giật nó chạy thì toi, thế là em đợi nó lảng ra chỗ khác, đang định quay tiếp thì xuất hiện chú cao to hình như đội trưởng đến bắt nhời rất thân thiện: “Chào anh, anh biết đấy, sau Tết tình hình GT phức tạp lắm, chúng tôi đang ra quân kiểm tra phương tiện vi phạm để đảm bảo ATGT, nếu anh không sai chúng tôi sẽ để anh đi thôi mà, cậu ấy đến kia mời anh ra xem đi”.
Lúc thằng Caramen cho em xem hình, nó múa may tua đi tua lại loạn cả lên, mồm thì liến thoắng: đây anh xem đi rõ ràng anh chuyển làn không xi nhan nhé … cùng lúc 2 -3 cái đầu thò vào hùa theo. Em bình tính xem rồi cười: “Anh hay thật, toàn xem chỗ tồi chuyển làn rồi thì tôi si nhan đi đâu nữa?”. Yêu cầu anh bấm Slow tua chậm tôi xem. Sau khi thấy rõ đoạn em có si nhan, các chú tự tản ra, còn chú Caramen thì đờ đẫn chả nói câu nào, em mới bảo các chú: “thôi nhá, rõ chán các anh” . Trước khi em té còn được các chú bắt tay rất chặt, chắc vừa bắt tay vừa chưởi thầm em.
Qua đây em có mấy ý kiến tổng kết:
- Khoảng hơn chục xe bị dừng thì 99% các xe em chứng kiến đều giải quyết ngay và té rất nhanh. Em không thấy thằng áo mưa có biểu hiện gì của cò mà nó ở đứng vòng ngoài chăm chú quan sát con mồi.
- Khi bị dừng xe, phải bình tĩnh, từ tốn, hợp tác để giải quyết. Nhớ bật ghi âm, ghi hình để lấy bằng chứng bảo vệ mình, cứ để họ nói cho chán đi. Khi đã chắc chắn mình đúng thì tranh luận bám sát các qui định, luật GTĐB, nên đưa lý lẽ ngắn gọn, rõ ràng, thuyết phục. Mình nóng nảy nói nhiều họ chả sợ đâu.
- Khi xem hình ảnh, hãy bình tĩnh bắt họ thao tác chậm, xem hết các hình ảnh liên quan đến mình, đừng bỏ xót.
- Em đang hỏi các cụ tông tích thằng áo mưa kia để xem nó liên quan đến nhóm xxx này thế nào, nếu có chứng cớ sự sắp đặt của xxx đóng vai dân thường hoặc thuê người cản trở người dân giám sát, em sẽ nhờ người có thẩm quyền điều tra. Vì vậy em mong các cụ ở HD nếu có thông tin gì hay về thằng áo mưa này thì PM cho em nhé.
Khi gặp những tình huống thế này, các cụ cẩn thận đề phòng những thằng có ý định áp đảo ngăn chặn ta tác nghiệp, cần có biện pháp dự phòng, tức là nên bố trí quân ta ghi lại hình ảnh của các cụ.
Vì em thấy việc xxx dừng xe kiểm tra là rất bình thường nên em cũng hợp tác và tranh luận từ tốn nhưng quyết liệt để bảo vệ mình, em thấy các chú xxx hôm đó cũng giải quyết sự vụ theo đúng chức năng nên em cũng chả có ý định pót bài này, tuy nhiên thằng áo mưa xuất hiện làm em bức xúc nên em mới làm phóng sự thôi ạ. Hình ảnh tác nghiệp nhộn nhịp ở hiện trường cũng chả có gì đặc biệt nên em không pót.
Chúc các cụ lái xe an toàn, chấp hành đúng luật GT.

[video=youtube;YAFFC0-YmvA]http://www.youtube.com/watch?v=YAFFC0-YmvA&feature=youtu.be[/video]
Cụ chốt 2 câu hỏi hay quá. E sẽ ghi nhớ để nếu bị tóm sẽ áp dụng. Thanks cụ chủ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thi thoảng ngứa ngáy em lại up lại:

Điều kiện vượt xe khi đường có nhiều làn xe
22/05/2012 14:57 GMT+7
Hỏi: (Hoàng Trung- trung585@yahoo.com)

Điều kiện vượt xe
Điều 14 Luật GTĐB số 23/2008 QH12 ghi :
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái….
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế ;

Xin hỏi trường hợp có nhiều làn xe nếu đi làn bên phải đi từ sau lên trước xe khác ở làn bên trái nhưng vẫn bảo đảm được tốc độ cho phép ( do làn phải đi chậm ) thì có coi là vượt phải hay không? Tại những nơi đường vòng hay đầu dốc mà đường rộng không bị hạn chế tầm nhìn thì có được vượt xe khác hay không ?

Trả lời: Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam trả lời như sau.

1) Tại Điều 13 Luật Giao thông đường bộ quy định về “ sử dụng làn đường như sau “ trích ”:

- Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

- Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

- Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Vì vậy, trên đường có nhiều làn đường ( cùng chiều ) đã được phân định bằng vạch sơn, biển báo hiệu ( hoặc không có biển báo hiệu ) theo quy định, các phương tiện chạy nhanh hơn phải đi làn bên trái; trong trường hợp phương tiện đi ở làn bên trái chạy chậm, các phương tiện đi ở làn bên phải muốn vượt phải xin vượt theo quy định.

Tuy nhiên, nếu trên đường có nhiều làn đường ( cùng chiều ) và có vạch sơn hay biển báo hiệu quy định loại xe cho mỗi làn thì phương tiện đi làn đường bên phải chạy nhanh hơn phương tiện đi làn bên trái ( trong giới hạn tốc độ cho phép của làn đường này ), hoặc vì lý do nào đấy phương tiện đi trên làn đường bên trái giảm tốc độ thấp hơn phương tiện đi trên làn đường bên phải, cả hai trường hợp này đều không bị coi là vượt phải.

2) Tại điểm c khoản 5 Điều 14 của Luật Giao thông đường bộ quy định cấm vượt xe khác ở những nơi đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
Vì vậy, ở những nơi đường vòng hay đầu dốc mà đường rộng¸ không bị hạn chế tầm nhìn cũng không được vượt xe khác.
- Đại diện cho cơ quan trả lời:Vụ Quản lý phương tiện và người lái - Tổng cục Đường bộ Việt Nam
- Địa chỉ : Số 106, Thái Thịnh, Đống Đa, Hà Nội.
- Số điện thoại: ( 04 ) 3.8571. 646.

Link: http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?ta...rticleid=11518

Matxech

Xe container
Bọn xxx hd la chúa ăn bẩn các cụ chú ý rất hay có chim mồi đi chậm ở các ngã 3- ngã 4 để bắt tội đè vạch
Đoạn cách hd khoảng

Matxech

Xe container
Bọn xxx hd la chúa ăn bẩn các cụ chú ý rất hay có chim mồi đi chậm ở các ngã 3- ngã 4 để bắt tội đè vạch
Đoạn cách hd khoảng 5km

LX_tuoi_100

Xe tăng
Cái ông mặc áo mưa em nghĩ là xxx vì câu nói rất rõ ràng, gãy góc, không run giọng và dùng từ " Yêu cầu" là từ quen thuộc của người có quyền với người thấp hơn.