XXX Hải Phòng triệt để "khai thác" Luật GT

congtuan89hp

Xe tải
Căn cứ gì để các anh xxx bảo tôi vượt xe? Tại xe tôi đi qua xe kia? Vậy thì hóa ra tôi còn mắc thêm lỗi "vượt mà không có tín hiệu xin vượt" nữa à?
Những chỗ đường rộng, có thể đi mà không lăn tăn gì xe khác (hay nói cách khác là không cần quan tâm, để ý đến xe khác) nên không có "ý thức vượt" (không nháy đèn, chủ ý vượt) thì các cụ cứ mạnh dạn ý kiến với xxx. Luật của ta nó vớ vẩn thế đấy. Cái ban soạn thảo luật, có khi chả lái xe bao giờ, nhưng vẫn ngồi soạn được luật giao thông.
Căn bản là đoạn đó vạch kẻ nó k có và đường thì thênh thang cụ ạ.Thế nên cụ k thể nói là đi qua được đâu.Quê em thì em rõ,những đoạn giao cắt với đường sắt thì em khuyên các cụ đi chậm,chú ý quan sát.Để tránh xe bị xóc(mấy đoạn giao cắt đường xấu) và để tránh bị xxx vịn lỗi kia các cụ ạ.Thôi thì tránh voi chả xấu mặt nào cụ ạ.

dhcuong84

Xe buýt
Căn bản là đoạn đó vạch kẻ nó k có và đường thì thênh thang cụ ạ.Thế nên cụ k thể nói là đi qua được đâu.Quê em thì em rõ,những đoạn giao cắt với đường sắt thì em khuyên các cụ đi chậm,chú ý quan sát.Để tránh xe bị xóc(mấy đoạn giao cắt đường xấu) và để tránh bị xxx vịn lỗi kia các cụ ạ.Thôi thì tránh voi chả xấu mặt nào cụ ạ.
Em đồng ý với việc tránh voi chẳng xấu mặt nào. Nhưng còn đường rộng thênh thang mà bảo là vượt xe thì quả là thiếu thuyết phục. Vậy sao xxx không phạt thêm lỗi "vượt mà không có tín hiệu"? Em nghĩ quả này, nếu bác nào có thời gian + làm rắn thì xxx cũng nhả thôi. Cứ vác cái camera hoặc điện thoại ra ngồi quay lại "chim mồi" thì xxx giải tán sớm.

Tuấn Tâm

Xe tăng
Chỗ này nó bắt cả xe máy cơ . Hôm e gặp xxx bắt xe máy còn chạy bộ từ đường bên này lao sang .

FujiS5200

Xe điện
Em nghĩ vụ này chắc ăn nhất là vác camera điện thoại ra săn chim mồi. Lúc chim mồi qua rồi thì săn tiếp xxx. Cơ mà phải để ý "nhân dân bức xúc". He he he. Em là em cứ đứng ngay cạnh xxx mà quay cho nó được việc ạhh :)) (Xe thì nhớ để nơi cẩn thận kẻo lại nhận thêm cái trát 800k lỗi đỗ xe :P )

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Không chỉ Hải phòng, các bác đi tỉnh nào cũng bị. Nhiều nhất là Hải dương, Đoạn qua Sao đỏ khoảng 5-10 km, Bắc Ninh, Thanh hóa, Tuyên Quang...
Tốt nhất là đi cẩn thận, Đau nhất là bị treo bằng, thi lại lý thuyết

everest_mblack

Xe tăng
Đúng là... cờ hó quá các kụ nhỉ!

ngaynha

Xe tăng
Căn cứ gì để các anh xxx bảo tôi vượt xe? Tại xe tôi đi qua xe kia? Vậy thì hóa ra tôi còn mắc thêm lỗi "vượt mà không có tín hiệu xin vượt" nữa à?
Những chỗ đường rộng, có thể đi mà không lăn tăn gì xe khác (hay nói cách khác là không cần quan tâm, để ý đến xe khác) nên không có "ý thức vượt" (không nháy đèn, chủ ý vượt) thì các cụ cứ mạnh dạn ý kiến với xxx. Luật của ta nó vớ vẩn thế đấy. Cái ban soạn thảo luật, có khi chả lái xe bao giờ, nhưng vẫn ngồi soạn được luật giao thông.
Đứng tranh luận với XXX 1 lúc như cụ này nói là chắc chắn đc đi thôi.
E cũng về HP nhiều nhưng chả mấy khi đi đường này.

Muon_biet

Xe cút kít
E có ông bạn vừa bị xxx HP vịn vì "lỗi" rất vớ vẩn. Xin kể lại để các cụ cảnh giác:
Đường Hùng Vường đoạn từ cầu Lạc Long ra đường 5 có một điểm giao nhau với đường sắt, đường chỗ này rất rộng, mỗi bên đủ cho 3 làn xe o tô, tuy nhiên không có vạch kẻ đường. Ông bạn E đi đúng tốc độ 50, tuy nhiên đúng lúc đi ngang đường sắt thì có một oto khác đi rất chậm bên phải (E dự là chim mồi), thế là bạn E vô tình bị phạm lỗi vượt xe tại nơi đường bộ giao với đường sắt, đi tiếp một đoạn thì được xxx chặn lại mời xem video.

E nghe kể lại mà thấy ấm ức thay cho ông bạn, tức bọn xxx HP ăn bẩn một phần, tức cả cái điểm 5 Điều 14 trong Luật không rõ ràng cụ thể, tạo cơ hội cho bọn ...ó ăn bẩn. Nhưng cũng phải công nhận xxx HP rất biết tận dụng triệt để các điều Luật.

E xin quote lại nguyên văn để hầu các cụ:
"Điều 14. Vượt xe
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;"
Hãy nghiêm chỉnh chấp hành luật GTĐB và giúp mọi người chấp hành luật GTĐB. Cụ ấm ức không phải lối rồi.

h2py

Đi bộ
Chào các bác, bức xúc quá với vụ mấy thằng kờ hó này (mặc dù em là dân HP chính hiệu). Hôm qua cơ quan em đi công tác trên đường về cũng bị bắt đúng đoạn này. Anh lx cực kỳ cẩn thận vì lúc đến đã nhìn thấy chúng nó ra quân (5 thằng) nên đã biết chúng nó làm luật ở đây. Lúc về, có xe khách Hoàng Long đi trước xe cty em, đến đúng đoạn giao nhau với đường sắt, xe hoàng long tạt vào đón khách, xe cty em đi qua thế là bị tóm, vì tội vượt xe trên đoạn đường giao nhau với đường sắt. Bên em xuống cãi nhau nhưng mình ko có bằng chứng chứng mình là cái xe khách kia dừng, còn ảnh nó chụp thì rõ ràng là xe mình vượt.
Lỗi này phạt 2.5tr và treo bằng 60 ngày theo lời mấy thằng kờ hó. Nhưng chúng nó ra giá luôn, anh nộp 1.5tr thì chúng tôi trả giấy tờ cho anh qua. Vì đã muộn và rất vội, chúng nó lại giữ giấy tờ, xe mình biển nước ngoài nên chúng nó củ chuối, bác tài bên em đành phải "móc ruột" 1 chai nộp mới xong.
Anh em đi qua đoạn này hết sức cẩn thận, gặp phải mấy thằng xe khách thì cứ đi sau chúng nó chứ ko là mất tiền oan.

h2py

Đi bộ
Tổng kết 3 điểm hay bị mấy xxx HP bắt lỗi vượt xe trên đường giao nhau với đường sắt đoạn đường 5, quán toan hải phòng, anh em lái xe chú ý:
Điểm 1: ngã 3 Sở Dầu- đường 5 cũ
Điểm 2: ngã 3 Xi măng- đường Hồng Bàng (qua Metro) có vòng xuyến lớn, lối rẽ về cầu Xi măng và cầu Bính. ĐOẠN NÀY CÁC CỤ ĐI TỪ HAIPHÒNG LÊN HÀ NỘI(HƯỚNG TỪ CẦU LẠC LONG) ĐỂ ĐI VÀO METRO THÌ PHẢI BẬT XI NHAN PHẢI NHÉ.
Điêm 3: cảng Vật Cách, Quán Toan (chỗ giao với đường sắt)

cucho

Xe tăng
Chào các bác, bức xúc quá với vụ mấy thằng kờ hó này (mặc dù em là dân HP chính hiệu). Hôm qua cơ quan em đi công tác trên đường về cũng bị bắt đúng đoạn này. Anh lx cực kỳ cẩn thận vì lúc đến đã nhìn thấy chúng nó ra quân (5 thằng) nên đã biết chúng nó làm luật ở đây. Lúc về, có xe khách Hoàng Long đi trước xe cty em, đến đúng đoạn giao nhau với đường sắt, xe hoàng long tạt vào đón khách, xe cty em đi qua thế là bị tóm, vì tội vượt xe trên đoạn đường giao nhau với đường sắt. Bên em xuống cãi nhau nhưng mình ko có bằng chứng chứng mình là cái xe khách kia dừng, còn ảnh nó chụp thì rõ ràng là xe mình vượt.
Lỗi này phạt 2.5tr và treo bằng 60 ngày theo lời mấy thằng kờ hó. Nhưng chúng nó ra giá luôn, anh nộp 1.5tr thì chúng tôi trả giấy tờ cho anh qua. Vì đã muộn và rất vội, chúng nó lại giữ giấy tờ, xe mình biển nước ngoài nên chúng nó củ chuối, bác tài bên em đành phải "móc ruột" 1 chai nộp mới xong.
Anh em đi qua đoạn này hết sức cẩn thận, gặp phải mấy thằng xe khách thì cứ đi sau chúng nó chứ ko là mất tiền oan.
.

Đúng là số đen. Nhưng bác ơi, ảnh chụp sao chứng minh đc mình đang vượt ? lại thêm có khả năng xe khách xi nhan rẽ phải ko?

newboyhot

Xe đạp
Cái đậu má, e vừa bị bớ lỗi này hnay xong, cay cú vãi ra.

Tuấn Tâm

Xe tăng
Từ trước tới giờ e gét nhất đi tuyến HN-HP có gần 100km mà rất ức chế xe khách , công , xxx .

buicongchuc

Xe ba gác
Đã là luật thì phải chấp hành, chỉ sợ chúng nó bẫy bằng cách cho một cái xe từ từ bò qua đường tàu, cụ nào hết kiên nhẫn bám theo mà vọt là bị úp sọt ngay.

TULINH94

Xe hơi
Tuần trước em cũng bị bắt lỗi vượt phải tại HP mặc dù mình khẳng định không vượt bất cứ xe nào nhưng mấy anh cứ lôi bộ đàm ra nói như là đúng rồi lại còn bảo lỗi của anh 2,5T ,em trả thèm trình bày nữa bảo luôn mệt với mấy anh quá và đưa thẻ cơ quan ra mấy anh xem xong trả lại giấy tờ và bảo thế anh không đưa ra sớm.

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
E có ông bạn vừa bị xxx HP vịn vì "lỗi" rất vớ vẩn. Xin kể lại để các cụ cảnh giác:
Đường Hùng Vường đoạn từ cầu Lạc Long ra đường 5 có một điểm giao nhau với đường sắt, đường chỗ này rất rộng, mỗi bên đủ cho 3 làn xe o tô, tuy nhiên không có vạch kẻ đường. Ông bạn E đi đúng tốc độ 50, tuy nhiên đúng lúc đi ngang đường sắt thì có một oto khác đi rất chậm bên phải (E dự là chim mồi), thế là bạn E vô tình bị phạm lỗi vượt xe tại nơi đường bộ giao với đường sắt, đi tiếp một đoạn thì được xxx chặn lại mời xem video.

E nghe kể lại mà thấy ấm ức thay cho ông bạn, tức bọn xxx HP ăn bẩn một phần, tức cả cái điểm 5 Điều 14 trong Luật không rõ ràng cụ thể, tạo cơ hội cho bọn ...ó ăn bẩn. Nhưng cũng phải công nhận xxx HP rất biết tận dụng triệt để các điều Luật.

E xin quote lại nguyên văn để hầu các cụ:
"Điều 14. Vượt xe
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;"
Em cũng bị dính phát lỗi này ở cửa ngõ Hải Phòng, mất oan 5 loét :((

Còn đoạn cuối Hải Dương gần đến HP (chiều từ HN lên) cũng hay có CHIM MỒI đi rất chậm, xin vượt không cho vượt, xe nào lớ ngớ vượt phải cái là lên trên dính chưởng luôn ạ

giờ XXX giăng bẫy khắp nơi các cụ ạ, phải cảnh giác cao độ :)