[Thảo luận] xxx Lại bắt e ở Kim Đồng - Giải Phóng, em lại cãi, lại thắng

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ chủ xác nhận hộ em là ngã 3 Kim Đồng - GP có đèn cho làn rẽ trái ko ? và nó có trùng với tín hiệu của đèn đi thẳng ko ?
Giả sử cụ đi thẳng nhưng dừng đèn đỏ ở làn trái cùng, nhưng lúc đó đèn rẽ trái lại xanh khiến cho xe rẽ trái ko đi được. xxx có thể bắt cụ vì lỗi cản trở giao thông
Lúc đó bài cãi của cụ thế nào ? em chưa nghĩ ra (bỏ qua tình huống xe cụ gặp xự cố nhé)
Các cụ khác cùng thảo luận tình huống này xem

cái này thì hoàn toàn có, nhưng rõ ràng là đèn không có tác dụng phân làn, cũng chả có luật nào nói là cản trở cả, nhiều cụ cãi thắng rồi, em nghĩ chỉ là mình nên đi làn giữa chứ mình ko hề sai luật khi đi làn trái

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ nhầm. Chiều đi xuống bx Nước ngầm mới bị tóm, còn chiều ngược lại, em toàn đi thế mà đã bao giờ bị vịn đâu, có lần mấy anh xxx đứng đấy còn vẫy ra ý đi nhanh lên cơ.
Em ở Linh Đàm. Ngày nào cũng đi qua chỗ này mà

3_banh

Xe điện
Chỗ này theo em nhớ ko nhầm thì làn ngoài cùng để rẽ trái có 2 đèn nằm ngang, 1 đèn luôn đỏ ko cho đi thẳng, 1 đèn xanh đỏ, xanh rẽ trái đỏ dừng, nếu đúng vậy thì 4b vào làn đó ko đi thẳng được vì có đèn đỏ, xanh dừng lại thì cản trở giao thông.

anhtho

Xe ngựa
anhtho viết
Em nghĩ cụ nhầm. Chiều đi xuống bx Nước ngầm mới bị tóm, còn chiều ngược lại, em toàn đi thế mà đã bao giờ bị vịn đâu, có lần mấy anh xxx đứng đấy còn vẫy ra ý đi nhanh lên cơ.
Em ở Linh Đàm. Ngày nào cũng đi qua chỗ này mà
Thế nên em mới nói cụ nhầm. Chiều đi từ Linh đàm lên, em hay đỗ làn sát trái có bao giờ em thấy xxx vịn đâu. Còn chiều xuôi xuống LĐ thì thi thoảng vẫn thấy các anh ấy bắt (chỗ đối diện bx Giáp bát).

Cụ chủ xác nhận hộ em là ngã 3 Kim Đồng - GP có đèn cho làn rẽ trái ko ? và nó có trùng với tín hiệu của đèn đi thẳng ko ?
Giả sử cụ đi thẳng nhưng dừng đèn đỏ ở làn trái cùng, nhưng lúc đó đèn rẽ trái lại xanh khiến cho xe rẽ trái ko đi được. xxx có thể bắt cụ vì lỗi cản trở giao thông
Lúc đó bài cãi của cụ thế nào ? em chưa nghĩ ra (bỏ qua tình huống xe cụ gặp xự cố nhé)
Các cụ khác cùng thảo luận tình huống này xem
Ở đó có đèn xanh rẽ trái ko trùng tín hiệu với đèn đi thẳng
Khi đèn rẽ trái xanh mà e đi thẳng e có cản trở thằng nào đâu nhỉ.
Đi từ bến nước ngầm lên ngã tư vọng thì chắc chắn bị bắt đấy vì trước ngã ba có biển phân làn. Làn trong cùng dành cho xe rẽ trái và đâm vào tường

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đi từ bến nước ngầm lên ngã tư vọng thì chắc chắn bị bắt đấy vì trước ngã ba có biển phân làn. Làn trong cùng dành cho xe rẽ trái và đâm vào tường
Màu đỏ: trường hợp em nói là đèn đi thẳng đỏ mà đèn rẽ trái xanh cơ mà. Cụ đi thẳng là cụ vượt đèn đỏ, còn cụ dừng lại là cụ cản trở xe rẽ trái.
Màu xanh: Em dự thế này ạ, làn tận cùng bên trái dành cho xe từ bến xe Giáp Bát quay đầu đi về phía Nam. Chính vì thế mà làn đi thẳng theo chiều từ ngã 4 vọng xuống mới có đèn đỏ.

TuaBin

Xe tăng
em hàng ngày đi qua đoạn này , em tham gia với các cụ : nếu đi từ bến xe Giáp Bát khi đến ngã 3 Kim Đồng muốn quay lại phía Nam thì chuyển làn trong cùng bên phải rẽ vào Kim Đồng rồi vòng lại, còn chỗ này cấm rẽ trái ngay ở làn ngoài cùng bên trái nhé (chỗ này biển và vạch kẻ đường không khớp nhau)

Liberty150i

Xe tải
Kụ chủ ơi..xxx nói gì và cụ đã nói gì để xxx nó thả cụ vô điều kiện vậy.cụ dẫn tình huống rõ để những người ko rõ như em đc sáng với ợ.

Màu đỏ: trường hợp em nói là đèn đi thẳng đỏ mà đèn rẽ trái xanh cơ mà. Cụ đi thẳng là cụ vượt đèn đỏ, còn cụ dừng lại là cụ cản trở xe rẽ trái.
Màu xanh: Em dự thế này ạ, làn tận cùng bên trái dành cho xe từ bến xe Giáp Bát quay đầu đi về phía Nam. Chính vì thế mà làn đi thẳng theo chiều từ ngã 4 vọng xuống mới có đèn đỏ.
Xe từ bến GB muốn quay đầu về phá nam thì phải vòng vào tận Kim Đồng mới dc quay cụ ạ

windys

Xe tăng
Ngã 3 kim đồng - Giải Phóng có 2 làn dành cho ô tô, và không phân theo hướng nhé, chỉ phân làn theo phương tiện.
Đèn rẽ trái và đèn đi thẳng cùng xanh, nhưng đèn rẻ trái sẽ đỏ trước, sau đó đèn đi thẳng đỏ. Sau đó cả 2 đèn cũng xanh. Em không nhớ thời gian. Nên nếu cụ có đừng chờ làn rẽ trái, đèn cùng xanh thì đi thẳng cũng không sao.

windys

Xe tăng
Thế nên em mới nói cụ nhầm. Chiều đi từ Linh đàm lên, em hay đỗ làn sát trái có bao giờ em thấy xxx vịn đâu. Còn chiều xuôi xuống LĐ thì thi thoảng vẫn thấy các anh ấy bắt (chỗ đối diện bx Giáp bát).
Hí hí

Một ngày đep trời, có thể cụ sẽ bị vịn, vì chưa bao giờ bị vịn thì không có nghĩa là sẽ không bị vịn trong tương lại.
Em luôn cố gắng thực hiện theo đúng biển, như thế sẽ tạo thành một thói quen kiên định cho bản thân, và không thể sai được khi phải phang nhau với xxx

Em suýt bị vồ ở ngã 3 Nguyễn An Ninh - Giải Phóng. Vì bình thường trước ngã 3 này có biển phân làn theo hướng. Theo chiều từ Kim Liên - Giáp Bát. Làn sát giải phân cách là rẽ trái và đi thẳng, 3 làn tiếp theo là đi thẳng. Vào một ngày đẹp trời e thấy làn đi thẳng thứ 2 từ giải phân cách quá dài, e đang định chuyển làn vào làn đi thẳng thứ 3 từ giải phân cách, nhìn biển phân làn thì không thấy biển nào cả, quay đầu lại nhìn thì thấy có biển phân làn nhưng cũng không biết là có phải là biển theo hướng không vì e đã đi qua cái biển đó rồi. Mặc dù thời điểm đó e luôn nghĩ là còn biển phân làn theo hướng. Nhưng vì không tận mắt nhìn thấy nên vẫn xếp hàng chờ ở làn đi thẳng thứ 2. May cho em, hôm í xe kẹt đông là do 141 đang làm việc ở ngã tư này, và sau đó buổi tối e về, e ngó lại, thì TTGT đã tháo hêt biển phân làn theo hướng đi rồi. Chỉ còn phân làn theo phương tiện. Tí nữa thì e lôi thôi với 141. hi hi

Nên bao giờ cũng phải tuân theo biển, vạch cụ ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Đoạn đường này hay có biển 411
Mình cứ đi đúng theo biển chỉ dẫn và vạch kẻ đường thì cãi chắc thắng ạ
Vodka cụ!!!