[Thảo luận] Ý Thức GTVN

starex

Xe tăng
Hôm nay em được ở nhà, ko phải đi đâu( đâm ra chán).

Sáng đến giờ em phải đua được mấy trăm vòng trong OF rồi, cũng thấy mệt. Bây giờ đóng giả mấy ông nhà văn làm bài kí sự con con về ý thức nho nhỏ của dân ta khi tham gia giao thông. Bác nào thấy hay thì ủng hộ em rồi kí tặng em vài lời vàng ngọc, bác nào ko thích thi để trong lòng đừng cho em vang đỏ mà tội nghiệp ( nhà em bị dị ứng với loại vang này mà)
Trước tiên xin lỗi các tác giả vì em mượn bản quyền mà ko xin phép( mà cũng chẳng biết xin phép ở đâu nữa)
Câu chuyện em xin được bắt đầu.

Em khen trước
Kể ra thì dân mình ý thức giao thông không phải là kém, ngay khi có nghì quyết chính phủ quy định đi xe mô tô là phải có mũ bảo hiểm, toàn dân hưởng ứng ngay. có nhữ bác không kip mua mũ khi ra đường cũng nghiêm chinh chấp hành bằng cách đội một cái gì đấy tương đương với mũ bảo hiểm ( quan trọng là có ý thức )

em nói có đúng không ạ, ngon

Rồi thì trình độ lái xe của dân ta cũng rất là siêu phàm, nếu mà mở đua xe ở Việt Nam thì 10 giải có 8 giải của Việt Nam ( còn 2 cái kia cho chú TQ 1, Chú Lào 1 đỡ tị nhau)

em chứng minh đây

và đây nữa

Tiết kiệm cho nhà, cho công ty khi giá xăng lên cao

Lại còn bảo vê môi trường

Gìn gữ tài sản chung ( che cho xe khi thời tiết nắng mưa thất thường)

và hơn nũa Người Việt rất sáng tạo

( đã được cấp bằng sáng chế và độc quyền trên toàn thế giới)

chỉ có thể ở Việt Nam

Đến cái xấu đây

Nhưng rồi vì cuộc sống mưu sinh cộng với tài năng sẵn có, dân ta bẳt đầu tung hoành

2 mợ này hình như có họ hàng gì hay sao ấy

đã thế còn tranh nhau đi trước chứ ( kể ra ông xe đạp cũng hơi đành hanh:mad:)

Vận tải công cộng đây

một kiểu khác

Kiểu tận dụng

ý thức giao thông đây

bị đến thế mà vẫn muốn lái xe

biển báo thì như thế này

Nhưng dù sao vẫn phải hi vọng vào ngày mai tươi sáng các cụ nhỉ
( không biết là ngày mai cảu năm nào nữa )

Chúc các cụ một ngày đầu tuần vui vẻ(b)

lexus_ldn

Xe tải
Póc tem cụ Starex. Mà dạo này đang muốn thăng tiến hay sao mà viết lắm bài thế nhỉ?

VietHongHoang

Xe hơi
Thế mới biết là xe máy Nhật tốt thật các cụ nhỉ :)):)):))

starex

Xe tăng
Póc tem cụ Starex. Mà dạo này đang muốn thăng tiến hay sao mà viết lắm bài thế nhỉ?
cụ đừng nói thế mà mất đoàn kết nội bộ, em đã nói là em thích viết mà, cớ thớt mới xem nhân xét của mọi người thấy vui vui. cụ ghét em thì thấy bài nào của STAREX cụ tránh tí là được mà, em hay nói thẳng:redface:

Matizcoi

Xe cút kít
hớ hớ em mà còn diệu em cũng cố ... :D

Truongvk

Xe tải
Vote cụ chủ thớt tổng hợp thông tin rất fun!

@lexus_ldn: hình như OF cấm dùng tem phiếu, cụ sửa bài đi kẻo lại bị bem nick đấy.

amatuer

Xe tải
bác xem lại cái pic 3 có photo-shop ko vậy, sao khó tin vậy, đến Valentino Rosi cũng vái lạy các con Trời nhà ta :77: :21::21::21:

Nga Anh B2

Xe buýt

ôi thằng bạn từ thời phổ thông. Bây giờ mới gặp lại. BÁc chủ thớt có tin gì về thằng bạn em hông? nhớ nó quá :'(:'(:))

kocodau

Xe đạp
có 2 cái ảnh cụ pót ko phải là ở việt nam,đố cụ biết đấy .Cụ đi cop pết mà ko chịu sàng lọc nhé :21:

starex

Xe tăng

ôi thằng bạn từ thời phổ thông. Bây giờ mới gặp lại. BÁc chủ thớt có tin gì về thằng bạn em hông? nhớ nó quá :'(:'(:))
bạn của cụ à, giời ơi sao cụ không nói sớm, em thanh toán tiền người mẫu cho cụ ấy xog cụ ấy bay luôn, ko nt ko điện ko gì hết.... chán cụ quá để em len google.com tìm lại cụ ý xem có được ko rồi em phone cho cụ nhé, rõ khổ

starex

Xe tăng
bác xem lại cái pic 3 có photo-shop ko vậy, sao khó tin vậy, đến Valentino Rosi cũng vái lạy các con Trời nhà ta :77: :21::21::21:
nói thật với cụ , ông tác giả chụp xong đưa ảnh cho em rối lặn luôn, em còn không kịp trả công cho ông ấy nữa, đt em lại không có, thôi cứ giả vờ đấy là thật cụ nhé.

starex

Xe tăng
có 2 cái ảnh cụ pót ko phải là ở việt nam,đố cụ biết đấy .Cụ đi cop pết mà ko chịu sàng lọc nhé :21:
mắt cụ tinh như cáo ấy, em cũng ngờ ngờ, nhưng mà thiếu dữ liệu nên đành " ko có dog bắt cat ăn mứt vậy...." các cụ thông cảm cho em nhé:77:

SốtVirút

Xe tăng
Cụ mỗi ngày 1 bài thì làm sao mà mời riệu cụ được, ngày nào cũng say thì hết riệu của E. Cụ viết thưa ra thì E mới có thời gian kiếm xiền mua riệu mời cụ:21::21::21:

starex

Xe tăng
Cụ mỗi ngày 1 bài thì làm sao mà mời riệu cụ được, ngày nào cũng say thì hết riệu của E. Cụ viết thưa ra thì E mới có thời gian kiếm xiền mua riệu mời cụ:21::21::21:
được cụ phê cho vài chữ vào hồ sơ như thế này là em vui lắm rồi, rượu thì đúng là rất ngon nhưng được mọi người góp ý kiểu vui vui, phê phê cũng thích ko kém cụ ạ, thank cụ:21:

bj2010

Xe tải
Em đến phục cái cụ đi xe đạp bê mâm bát, cụ này chắc bên giáp xiếc chuyển ngành thế nào ấy chứ