[Thảo luận] Ý thức lái xe.

anhtho

Xe ngựa
xxx cả nước có lẽ đã được tập huấn nghị định 171 về vấn đề vượt phải trên đường nhiều làn rồi, các cụ cứ vượt phải thoải mái. Hôm trước đi HN-Hà Tĩnh đường đẹp và toàn 2 làn, các cụ nhà mình toàn vượt phải, đi thoáng mà nhanh lắm. Chỉ chú ý khi chuyển làn là phải xi nhan và tránh chỗ vạch liền, cả đường 5 lẫn đường 1.
Tuy nhiên em cũng khuyên các cụ đi chậm thì giữ làn phải, dù sao vượt bên trái vẫn an toàn hơn. Em để ý có một số cụ khi xe to vượt phải là giật mình đánh lái lạng cả xe !

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Ko hiểu sao các cụ ủng hộ việc vượt phải, em thì cứ xi nhan xin vượt trừ khi tốc độ 100 rồi. Hôm qua em xin vượt 1 xe mãi nó mới dạt ra cho em vượt khi em vượt lên nó lại ép lại ko cho vượt, éo hiểu ý thức kiểu gì.

khkdgs

Xe điện
chẳng có xxx nào dám tóm, luật quy định rõ ko có lỗi vượt phải nếu làn trong đi nhanh hơn làn ngoài rùi cụ nhé. Hwa e đi đường 5, gặp mấy xe củ từ này em toàn chuyển làn phải em đi, gặp 3 bốt xxx mà chẳng có bốt nào mời em tán chuyện@undefined
cụ quá chuẩn a.

xe than

Xe tăng
Ko hiểu sao các cụ ủng hộ việc vượt phải, em thì cứ xi nhan xin vượt trừ khi tốc độ 100 rồi. Hôm qua em xin vượt 1 xe mãi nó mới dạt ra cho em vượt khi em vượt lên nó lại ép lại ko cho vượt, éo hiểu ý thức kiểu gì.
2 làn riêng biệt sao gọi là vượt phải hở cụ, em đi cầu giẽ Ninh Bình cứ làn phải đúng tốc độ 100,đi qua rất nhiều xe làn trái ì à ì ạch.

mạnh đoàn

Xe buýt
Việc của em không ăn nhập với thớt của cụ. Hôm qua về quê em bị một cụ quệt đi hẳn một mảng sơn bên đầu trái. Em vừa hạ kính xuống cụ ấy đã la toáng lên, anh ơi móp cửa lái của em rồi, nghe rất tội, xong cụ ấy vọt xe chạy mất. Về nhà em cứ nghĩ sao cụ ấy không xin lỗi một câu nhỉ, cụ ấy lấn làn đâm em cơ mà

Ranger37259

Xe đạp
Nhà em ở cái chỗ gì gì, gần đồn công an gì gì ấy.
Đường có nhiều làn.cụ chuyển làn mà chạy chứ xin vượt làm gì cho phức tạp.
Mình cứ vượt phải rồi đến lúc gặp xe tải đi làn trong lại oánh trái, đi trên đg chẳng khác gì con rắn. Mà oánh ra oánh vào xem chừng hại lốp cụ nhỉ

quyenh1000

Xe buýt
Mình cứ vượt phải rồi đến lúc gặp xe tải đi làn trong lại oánh trái, đi trên đg chẳng khác gì con rắn. Mà oánh ra oánh vào xem chừng hại lốp cụ nhỉ
Đi đường mà cụ còn lo hại lốp thì cụ treo xe lên cho lốp nó mới

Ranger37259

Xe đạp
Nhà em ở cái chỗ gì gì, gần đồn công an gì gì ấy.
Việc của em không ăn nhập với thớt của cụ. Hôm qua về quê em bị một cụ quệt đi hẳn một mảng sơn bên đầu trái. Em vừa hạ kính xuống cụ ấy đã la toáng lên, anh ơi móp cửa lái của em rồi, nghe rất tội, xong cụ ấy vọt xe chạy mất. Về nhà em cứ nghĩ sao cụ ấy không xin lỗi một câu nhỉ, cụ ấy lấn làn đâm em cơ mà
Cái này thì tùy tính hình, em thấy ngta lấn làn mà sát xe mình thì lập tức rà phanh giảm tốc ngay, kiểu gì cũng tránh đc. Tình huống của cụ có vẻ như cụ kia thì vượt ẩu, còn cụ cũng đi hơi nhanh thì phải. Ko biết có phải vậy ko, nếu ko phải thì srr cụ.

ubisapro

Xe trâu
Cụ hiền ghê nhỉ. Mà đang đi cao tốc thì cũng chẳng biết làm sao. Chẳng nhẽ rượt theo cụ kia@@ thui, xước tí sơn nhưng người chưa bị j là may rùi:D

pkhcsht

Xe điện
Hôm nay em chạy trên cao tốc HN-Thái Nguyên và ngược lại, thấy nhiều cụ đi tốc độ dưới 100km/h mà cứ bám bên trái đg mà đi, xin vượt nhất định ko nhường làm em toàn phải vượt phải, có lúc em cứ bám phải chạy đúng 100km/h mà vượt 5-6 xe một lúc. Giá mà họ bám bên phải đường thì tốt biết bao?
Ok cụ nói chuẩn, không chỉ ở HN-TN, mà tất cả các đg cao tốc khác cũng thế. Thôi, thông cảm, dân mình đang ở thời kỳ văn minh xe máy, chắc phải dăm mười năm nữa sẽ quen dần và ý thức đc điều cụ nêu. Em đi ở EU, mình vượt xong thì nhanh chóng vào làn trong ngay, tất cả cùng vậy. Nhưng vẫn còn đâu đó các tài cứ mãi mới chịu vào làn trong, mọi người chửi ầm ĩ. Chả có chuyện lách luật đi vào làn trong để "vượt".

Chỉnh sửa cuối:

vmcgf

Xe tăng
Em thì cũng dính bb vì nhường đường cho mấy cụ đòi vượt trái,,,quên ko bật xi nhan,xxx ló quay được.

Cahtra2008

Xe tăng
Trong nội thành cái bọn này nó cũng đi tà tà,bực ơi là bực .

The Tank

Xe điện
Ok cụ nói chuẩn, không chỉ ở HN-TN, mà tất cả các đg cao tốc khác cũng thế. Thôi, thông cảm, dân mình đang ở thời kỳ văn minh xe máy, chắc phải dăm mười năm nữa sẽ quen dần và ý thức đc điều cụ nêu. Em đi ở EU, mình vượt xong thì nhanh chóng vào làn trong ngay, tất cả cùng vậy. Nhưng vẫn còn đâu đó các tài cứ mãi mới chịu vào làn trong, mọi người chửi ầm ĩ. Chả có chuyện lách luật đi vào làm trong để "vượt".
Đường đẹp thì e cũng chạy làn giữa cho lành, chạy làn áp trái chẳng may gặp ninja phi ra bất ngờ thì toi.
Khổ cái chất lượng đường của ta nó ổn định nên làn giữa và làn phải đc xe khách, xe tải nó lu thành sống trâu hết cả, nên lại áp trái thôi.

ubisapro

Xe trâu
Đường đẹp thì e cũng chạy làn giữa cho lành, chạy làn áp trái chẳng may gặp ninja phi ra bất ngờ thì toi.
Khổ cái chất lượng đường của ta nó ổn định nên làn giữa và làn phải đc xe khách, xe tải nó lu thành sống trâu hết cả, nên lại áp trái thôi.
Cụ nói cũng chuẩn, ko phải tự nhiên 2 làn đồng mức mà mình ham bám làn trái làm j, lệch tay lái chút or nổ lốp thì khả năng lên vỉa khá cao, an toàn làm sao bằng làn giữa được. Nhưng nhiều đường đi vào làn giữa như đang băng đèo lội suối vậy, sung sướng j đâu. Có mấy lần em chui vào (ý thức lắm chứ:D), đi chưa đến 1km lại phải chui ra, đi gập gềnh chịu sao thấu. Nên quan trọng là ý thức lái xe thôi, đừng đặt nặng việc bám trái, phải làm j. Mà năm nay vừa qua giao thừa, em mò ra đường gặp ngay vụ tai nạn ở ngã tư Phạm hùng - kengnam, ko biết có dông j ko. Nhưng càng tết nhất, các lái xe nhà ta chạy càng ẩu, hnay em làm 1 vòng Ninh Bình- Nam Định mà đến sợ các xe khác, vượt trái, phải ầm ầm, quá tốc độ thì đừng hỏi. Chắc các cụ ý nghĩ chưa bắn nên mạnh dạn phi lắm. Đấy, ý thức của tài xế nhà mình như thế đấy. Em hnay đi đúng tốc độ các đường mà còn sợ các xe khác vượt trái, phải, đánh võng, tạt đầu@@

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Em thì hay lẩm bẩm "đi chậm thì chạy mẹ mày vào trong đi..."

buicongchuc

Xì hơi lốp
Một thói quen...

hoangminh3B

Xe tăng
Đúng là thói quen... Nhiều cụ tài già vẫn thế

kemkem1108