[Funland] Ý thức tồi, ngạo mạn coi thường pháp luật, hay đầu óc có vấn đề?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

giahung

Xe tải
Nhưng mà lạ thật, sao cái tụi đấy ko đi vào làn khẩn cấp cụ nhỉ, chỗ đấy ít xe đi mà cứ ra giữa các làn đi tốc độ nhanh nhỉ. Hay tại chỗ dừng khẩn cấp nó ko thoáng =))
Làn khẩn cấp nó nhiều đá dăm với đơn vị thi công nó làm vệ sinh đường không sạch nên lổn nhổn bê tông với nhựa đường xóc lắm. Em chạy rồi em biết:D

haipvg

Xe tăng
Cái này gọi là bầy đàn thôi. Biết là sai nhưng thấy nhiều người làm thì mình cũng làm theo.

BinhWalker

Xe container
Việc họ sai thì rõ ràng rồi, em không bênh, nhưng nhiều cụ vào phê, vâng, thì em nghe.
Nhưng em viết rất rõ là nó còn thể hiện một nhu cầu khác cần đáp ứng, và nhìn một cách tích cực là kinh tế phát triển nên dân có nhu cầu đi chơi. Dân đi chơi mà được tạo điều kiện về đường sá (trước hết là an toàn) thì không phải tốt hơn sao? Có cụ bình luận là vẫn có chỗ nghèo, không có đường đi. Hình như họ không phân biệt nổi đề xuất và bênh vực. Hai chuyện thực ra chẳng liên quan đến nhau, trừ phi rút tiền chỗ này làm đường chỗ kia. Nhưng đó là việc khác, liên quan đến quản lý chứ liên quan gì đến việc đáp ứng nhu cầu của người dân. Có người ăn xin ngoài đường không nhất thiết em phải nhịn ăn phở. Tư duy dìm nhau đó không khác gì truyền thuyết ngày xưa dùng kéo cắt gà kẻo hàng xóm nghe thấy.
Đạp xe vui mà, nên làm cái rack trên ô tô móc xe đạp lên, chạy lên Hòa Lạc Ba Vì thả xe xuống đạp. Trẻn đó có nhiều đường đạp hay như làng văn hóa các dân tộc. Còn nếu thích trek trên đó cũng có nhiều trek hay. Khí hậu rất tốt cho đạp xe

a-car-with-a-thule-trunk-bike-rack-installed-and-two-bikes-loaded.jpg

Chỉnh sửa cuối:

HN_2012

Xe tăng
Đạp xe vui mà, nên làm cái rack trên ô tô móc xe đạp lên, chạy lên Hòa Lạc Ba Vì thả xe xuống đạp. Trẻn đó có nhiều đường đạp hay như làng văn hóa các dân tộc. Còn nếu thích trek trên đó cũng có nhiều trek hay. Khí hậu rất tốt cho đạp xe

Đã chơi thì chơi cho đúng kiểu, mặc bikini giữa phố người ta cười cho.

a-car-with-a-thule-trunk-bike-rack-installed-and-two-bikes-loaded.jpg
Làm thế không oai, ai biết mình đạp xe đâu cụ. :D
Chắc cả HN chỉ có mỗi mấy nhóm đó đạp xe đạp.

Xep

Xe tăng
Việc họ sai thì rõ ràng rồi, em không bênh, nhưng nhiều cụ vào phê, vâng, thì em nghe.
Nhưng em viết rất rõ là nó còn thể hiện một nhu cầu khác cần đáp ứng, và nhìn một cách tích cực là kinh tế phát triển nên dân có nhu cầu đi chơi. Dân đi chơi mà được tạo điều kiện về đường sá (trước hết là an toàn) thì không phải tốt hơn sao? Có cụ bình luận là vẫn có chỗ nghèo, không có đường đi. Hình như họ không phân biệt nổi đề xuất và bênh vực. Hai chuyện thực ra chẳng liên quan đến nhau, trừ phi rút tiền chỗ này làm đường chỗ kia. Nhưng đó là việc khác, liên quan đến quản lý chứ liên quan gì đến việc đáp ứng nhu cầu của người dân. Có người ăn xin ngoài đường không nhất thiết em phải nhịn ăn phở. Tư duy dìm nhau đó không khác gì truyền thuyết ngày xưa dùng kéo cắt gà kẻo hàng xóm nghe thấy.
Bác nói khía cạnh kinh tế lên thì nhu cầu lên không sai. Tuy nhiên ở đây nói về việc thực hiện nhu cầu đấy không đúng. Nhu cầu thì muôn vàn, mình thích thì vẫn phải theo đúng pháp luật không ai nói gì đc cả. Các cụ đi xe đạp cố tình làm sai, gây ảnh hưởng người khác nên mới gây ra phản cảm. Em nghĩ cụ không nên tranh luận như ý cụ đã nêu, nên lên án để mọi người tuân thủ, chứ nghĩ tích cực trong trường hợp sai này sẽ ảnh hưởng nhiều người.

MDXer

Xe đạp
Sao họ không tuân thủ pháp luật nhỉ, mình hay đạp khu Starlake Tây hồ Tây, thường xuyên gặp các bác các chú có tuổi, phom giáng tinh hoa toàn vượt đèn đỏ với phong cách tự tin và lịch lãm

XSim

Xe container
Bảo trẻ em thiếu sân chơi hay người đi bộ khó vì vỉa hè bị lần chiếm nghe còn được. Xe đạp bình thường đi dưới đường vẫn thoải mái mà, đường đẹp để đạp xe cũng đâu có thiếu sao phải cố đi vào đường cấm vừa vi phạm luật vừa gây nguy hiểm cho mình và các phương tiện khác.

Thêm điều nữa là đội này nhìn rất chuyên nghiệp, rất có điều kiện, chứng tỏ kinh tế khá giả. Điều kiện hơn người thế thì càng dễ tổ chức được chỗ đạp xe lành mạnh an toàn hơn nhưng các bố cứ thích đi ngông nghênh, thách thức dư luận thế đấy. Thà là đội xe đạp rẻ tiền thì người ta còn thông cảm, đây có học thức, có điều kiện mà làm thế chỉ tổ làm dư luận bức xúc hơn, đánh giá cái phông văn hóa kém hơn mà thôi.

Pilota

Xe điện
Đi xe đạp tập thể dục như thế này là tốt mà các cụ. ;;) Chỉ có điều, khi đi vào đường cấm, bị xe khác tông chết thì đừng có bắt đền hay ăn vạ người ta là được. Kể cả bọn xxx mát rượi cũng đừng vin vào cái lý do điều tra tai nạn mà giữ xe hay củ hành củ tỏi người lái xe. Lúc đó, bố bảo cũng chả thằng nào dám phi xe vào đường cấm nữa. :D

tuha_vt2015

Xe tăng
Bọn chúng quá đông và nguy hiểm!
Theo luật phạt được có 400K thì là muỗi với đội này !

toxic82

Xe điện
Cái môn này hay nhiều môn khác, dạng team building ấy, nó mang tính bầy đàn rất cao. Khi vào guồng là người ta say mê, quên khá nhiều thứ xung quanh, kể cả luật. Xóm em dạo này nổi lên môn bóng chuyền hơi, từ u60 đến u40 đánh đấm, hò hét hồi xuân như thành niên , cũng vui ,nhưng dạo này có dấu hiệu vui quá, chiều hò hét từ 5 rưỡi đến 7 h không thỏa mãn, bây giờ sáng cũng đánh, 5 h sáng đã thấy hò hét,ồn ào khắp khu, đánh thức cả xóm. Ý thức giữ gìn vệ sinh âm thanh như két.
Y khu nhà e, đến nản :(

pham minh

Xe container
Đi xe đạp tập thể dục như thế này là tốt mà. ;;) Chỉ có điều, khi đi vào đường cấm, bị xe khác tông chết thì đừng có bắt đền hay ăn vạ người ta là được. Kể cả bọn xxx mát rượi cũng đừng vin vào cái lý do điều tra tai nạn mà giữ xe hay củ hành củ tỏi người lái xe. Lúc đó, bố bảo cũng chả thằng nào dám phi xe vào đường cấm nữa. :D
Cơ quan vợ em cũng có ông tham gia hội đạp xe. Một bữa đạp xe đổ dốc cầu Nhật tân bị một em đi xe máy tông phải gãy cột sống bị liệt. Chạy chữa mãi rồi cũng ngồi được và đi tập tễnh rồi nghỉ làm. Chỉ vạ cho em đi xe máy bỗng dưng bị rách việc

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Người OF
Có bác hài hước thật, em có ủng hộ họ không mà vang em? Em làm gì sai về thái độ hay nội quy, cư xử để có một hành vi đó? Theo em thái độ vang đó chứng tỏ một sự hẹp hòi trong thảo luận. Em không chấp sự hẹp hòi, nhưng thấy việc bày tỏ ý kiến một cách tự do và cởi mở có vẻ quá khó với một số đầu óc chỉ cho mình là đúng.
Các bác nên đọc kỹ ý kiến bày tỏ của em trước khi hành động!
Vang càng tốt ạ.

Pilota

Xe điện
Cơ quan vợ em cũng có ông tham gia hội đạp xe. Một bữa đạp xe đổ dốc cầu Nhật tân bị một em đi xe máy tông phải gãy cột sống bị liệt. Chạy chữa mãi rồi cũng ngồi được và đi tập tễnh rồi nghỉ làm. Chỉ vạ cho em đi xe máy bỗng dưng bị rách việc

Cụ quất còn nhưng đừng thay đổi nội dung giúp em nhé! \:D/

minhhai985

Xe lăn
Các cụ cứ bảo bọn này lắm tiền, các cụ thử làm đường đẹp rồi thu phí cho chúng nó vào chạy xem nó có vào ko :D

căngthẳng

Xe tăng
E đi 1 mình, ko tham gia hội nhóm nào, và cũng chỉ đi trong thành phố.
vi phạm có tổ chức như trên thì tịch thu xung công quỹ là xong, có tiền cứ vi phạm tiếp, chết tự chịu