[Funland] Ý tưởng: Giường tầng cho vợ chồng?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nhà e trươc có cái giường tầng cho F1, nói thật nhìn thì hay, chứ khi nằm rất bí, tầm nhìn quá gần. chỉ phù hợp không gian phòng nhỏ đông người cho tiết kiệm

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Ồn kinh khủng, giường kọt kẹt ngay cả khi trở mình. K nên dùng cc nhé, kể cả cho trẻ con.
Cụ mua giường xịn đi. Không kêu tẹo nào. Chỉ cái rất nặng, giường nhà em 4 ông cũng chỉ kéo rê được thôi.
Nhà 2 f1 nằm tầng trên, tầng dưới 2 vợ chồng vẫn nhún như thường.
Nhà 3 PN mà F1 quấn quá nên vẫn đang chung 1 phòng.

CERATO6826

Xe tải
Em ngủ cứ phải chạm lê chạm đào mới ngủ được nên không có chuyện riêng nhá

LePower

Xe buýt
Em mới đọc bài này:

Ngẫm thấy cũng khá có lý, vì đôi khi vợ/chồng vắng nhà lại thấy ngủ ngon, mỗi người một cơ thể, đôi khi ngủ không ngon giấc, cũng là các hành động vô thức thôi, hoàn toàn không cố ý: ngáy, lăn lộn, cử động … nhất là thời điểm ngủ khác nhau thì khá là ảnh hưởng, người ngủ trước không ngon giấc nếu người kia chưa đi ngủ.

Ngặt cái là nhà chung cư, không thể thêm phòng, mà kể cả có thêm phòng thì em thấy cũng hơi xa cách quá.
Vì thể em mới nghĩ đến phương án là giường tầng, không phải là ngủ riêng luôn, mà 2 vợ chồng vẫn ngủ chung, nhưng có cái giường sơ cua nhỏ nhỏ phía trên, hôm nào ai mệt, muốn ngủ sớm thì nhảy lên trên ngủ trước, chỉ bốc chăn gối lên là xong.

Ảnh này em lấy trên mạng, còn tất nhiên phải thuê đóng thôi, vì giường dưới phải 1m8, giường trên tầm 1m là được, giường chính vẫn cần rộng rãi còn phụ thì bé thôi cho gọn.

Quan trọng cái này mới xếp vào ý tưởng, có bác nào vô tình ngủ riêng rồi góp ý em chút, và giường tầng thế này có bị ồn không? Tức là người trên và dưới có bị ảnh hưởng lúc ngủ không?
Thanks các bác trước.
Không thục tế.
VC trẻ thì nó ít ngủ riêng.
VC già thì đi còn không vững, ai sẽ leo lên tầng 2 đấy.

TomYamKung

[Tịch thu bằng lái]
Gì mà vợ chồng ngủ giường tầng @@

Yan Ming

Xe tải
Em ngủ riêng vài năm nay rồi vì em khó ngủ hơn, còn vợ em thì cứ đặt mình là ngủ và ngáy. Cả 2 vc em đều thấy thoải mái vì điều đó :)

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ thớt chắc chưa trải nghiệm giường tầng ở ký túc xá nên mới phải lập thớt này.

BMZ_Z4

Xe điện
Nửa đêm thận yếu đi đái vài lượt thì vẫn ồn.
Nhà em con bé cứ đòi ngir với mẹ nên em làm cái đệm bên cạnh. Chờ.con bé ngủ thì cấu vợ xuống làm phát.
Nhiều hôm ngủ quên mất nên thành ra ngủ 1 mình nhiều.
Trước em cũng giống cụ. Mà cứ phải cấu mãi mình lại đâm ra lệ thuộc.
Giờ em nằm riêng 1 giường dang cân dang tay ra thoải con gà mái,
tự nhiên thỉnh thoảng lại thấy sang cấu em :))

VHMMax

Xe hơi
Kiếm phòng rộng rồi ngủ cách xa nhau tí có khi tiện hơn là leo cụ ạ, về cơ bản giường tầng bình thường là dành cho phòng chật nên cái tư thế leo lên không có được thoải mái.

BMW R60

Xe tăng
Gớm gặp phải chồng hoặc vợ mà ngủ ngáy to thì giường tầng cũng không ăn thua. Ai mà khó ngủ, gặp cảnh người bên cạnh cứ ngáy khò khò, phì phì, phực phực... thì chỉ còn nước là sang phòng khác ngủ mới yên.
Cháu mấy lần đi công tác cùng phòng với ông ngủ ngáy to. Cháu chịu không ngủ được, toàn phải bỏ tiền túi ra thuê 1 phòng khác ngủ mới yên!

Infiniti86

Xe hơi
Nghe cũng khoa học, nhưng mà nghĩ vợ chồng mà ngủ riêng thì nó cứ sao sao ấy

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em không hiểu lý do gì phải dùng giường tầng cho 2 vợ chồng ? Sao không để cái gối ở giữa, 2 vợ chồng vẫn đảm bảo "giãn cách" được mà....?!

quangdzung

Xe điện
Thiết kế cái phòng làm việc. Thỉnh thoảng sang đấy ngủ là hợp lý

NovRainInFall

Xe tăng
Em mới đọc bài này:

Ngẫm thấy cũng khá có lý, vì đôi khi vợ/chồng vắng nhà lại thấy ngủ ngon, mỗi người một cơ thể, đôi khi ngủ không ngon giấc, cũng là các hành động vô thức thôi, hoàn toàn không cố ý: ngáy, lăn lộn, cử động … nhất là thời điểm ngủ khác nhau thì khá là ảnh hưởng, người ngủ trước không ngon giấc nếu người kia chưa đi ngủ.

Ngặt cái là nhà chung cư, không thể thêm phòng, mà kể cả có thêm phòng thì em thấy cũng hơi xa cách quá.
Vì thể em mới nghĩ đến phương án là giường tầng, không phải là ngủ riêng luôn, mà 2 vợ chồng vẫn ngủ chung, nhưng có cái giường sơ cua nhỏ nhỏ phía trên, hôm nào ai mệt, muốn ngủ sớm thì nhảy lên trên ngủ trước, chỉ bốc chăn gối lên là xong.

Ảnh này em lấy trên mạng, còn tất nhiên phải thuê đóng thôi, vì giường dưới phải 1m8, giường trên tầm 1m là được, giường chính vẫn cần rộng rãi còn phụ thì bé thôi cho gọn.

Quan trọng cái này mới xếp vào ý tưởng, có bác nào vô tình ngủ riêng rồi góp ý em chút, và giường tầng thế này có bị ồn không? Tức là người trên và dưới có bị ảnh hưởng lúc ngủ không?
Thanks các bác trước.
Cụ thuê thợ đóng tầng dưới cùng, chỗ đẩy ra đẩy vào được ấy, to vào. Ng có tuổi thường béo, nên đóng rộng ra 1 tí

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em cần cái gì chống ngáy, hoặc cái gì có thể bịt chặt tai mình lại. Mất ngủ vì tiếng ngáy, cả ngày mệt mỏi.
Bác đặt mua bên nhật cái giường tự động điều chỉnh chống ngáy mà còn ngủ ngon,rẻ hơn thì bên đó có loại chống ngáy là băng dính dán mồm :)) như cái ơ gâu thôi

Mandarker

Xe tải
Em cần cái gì chống ngáy, hoặc cái gì có thể bịt chặt tai mình lại. Mất ngủ vì tiếng ngáy, cả ngày mệt mỏi.
Cái này thì em xử lý được, mặc dù không hoàn hảo lắm: bác ra hàng mua cái bịt tai, loại mút mềm, nhét vào thì tiếng ngáy giảm rõ rệt, nhưng điểm yếu là bí tai, dùng ít chưa sao, nhưng dùng thường xuyên không biết có bị gì không

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
văn minh

Sắt Vụn

Xe buýt
Cụ chủ thớt đã xin ý kiến vợ chưa đã???
Chứ lên đây hỏi chán chê rồi vợ gạt đi thì phí công tư véo. :P

tuanta

Xe tăng
Cái này thì em xử lý được, mặc dù không hoàn hảo lắm: bác ra hàng mua cái bịt tai, loại mút mềm, nhét vào thì tiếng ngáy giảm rõ rệt, nhưng điểm yếu là bí tai, dùng ít chưa sao, nhưng dùng thường xuyên không biết có bị gì không
Cảm ơn cụ, em có dùng loại đó nhưng có hai vấn đề: một là tiếng ngáy cũng đỡ chút thôi, hai là nó cũng hay bị tuột ra khi ngủ. Tạm thời thì được, chứ cũng không phải giải pháp lâu dài.