[Funland] Ý tưởng về việc mua bán xe cũ

tienaka

Xe điện
E nghĩ ý tưởng của cụ thì hay nhưng éo khả thi đâu , việt nam thì thiếu gì chiêu trò để lừa tình nhau .

Nếu đơn giản mà có được thông tin thì cụ tìm giúp em xem cái xe của cụ sơn cmn đen giờ tình trạng nó như thế nào ? Hay cụ là tự lái đổi nick để lùa gà thế :))~X(
Cụ đa nghi quá :D

f320

[Tịch thu bằng lái]
Tự lái giọng văn khác, không phải thế này ;))

E nghĩ ý tưởng của cụ thì hay nhưng éo khả thi đâu , việt nam thì thiếu gì chiêu trò để lừa tình nhau .

Nếu đơn giản mà có được thông tin thì cụ tìm giúp em xem cái xe của cụ sơn cmn đen giờ tình trạng nó như thế nào ? Hay cụ là tự lái đổi nick để lùa gà thế :))~X(

Sơn Hà Auto

Xe máy
Quan trọng là thông tin đó do ai và cơ quan nào xác thực
Người mua hay người bán có tin vào đó hay không thôi ạ

braveheart2810

Xe tải
Thật chứ em éo thấy có niềm tin chút nào vào những cái ý tưởng kiểu như trên của người Việt mình , về cơ bản thì toàn là lừa nhau và vẽ vời thêm này nọ cho nó to lớn kiểu như mang tính nhân văn thôi .
Thớt sửa ti vi thì toàn các cụ than phiền bị thợ chặt chém , thay đồ .
Thớt bán xe thì toàn bị lừa xe mông má rồi đâm đụng .
Thớt cho thuê xe thì bị cắm mất cmn luôn xe .
Vân vân và mây mây :)):))

Em nói thật người Việt mình rất giỏi khoản dịch vụ kiểu như ý tưởng của chủ thớt , nhưng tựu chung lại thì cũng chỉ là tìm cách , tìm cớ , tìm kẽ hở để lừa nhau chứ chả có éo gì mang tính thực tế và tốt cho xã hội đâu .

braveheart2810

Xe tải
Tự lái giọng văn khác, không phải thế này ;))
Biết đâu đấy :))

Em tham gia rất nhiều diễn đàn , mỗi diễn đàn lại có vài nick và văn phong khác nhau nên chuyện thay đổi phong cách một tý thì khó gì đâu :))~X(

Mustang1970

Xe tải
Thông tin này rất cần thiết. Tuy nhiên, để đưa ra làm dịch vụ còn thiếu. Theo em nên tổ chức theo kiểu lập 1 công ty tư vấn, nếu cụ nào có nhu cầu check xe, sẽ check từ A-Z bao gồm đâm đụng, km thực tế, các đời chủ, tai nạn,...
Đơn giá sẽ tùy theo các hạng mục cần check.
Cái này cũng là 1 ý tưởng hay. Cụ nào có đủ các điều kiện, cần phát triển kinh doanh thì ới em em xin chân chạy việc.

braveheart2810

Xe tải
Thông tin này rất cần thiết. Tuy nhiên, để đưa ra làm dịch vụ còn thiếu. Theo em nên tổ chức theo kiểu lập 1 công ty tư vấn, nếu cụ nào có nhu cầu check xe, sẽ check từ A-Z bao gồm đâm đụng, km thực tế, các đời chủ, tai nạn,...
Đơn giá sẽ tùy theo các hạng mục cần check.
Cái này cũng là 1 ý tưởng hay. Cụ nào có đủ các điều kiện, cần phát triển kinh doanh thì ới em em xin chân chạy việc.
Thì từ lâu đã có dịch vụ này rồi mà , mới mẻ gì đâu .

Cơ bản thì người mua tìm một nơi uy tín để check xe , thế rồi phát sinh tình trạng thợ ăn tiền cả 2 đầu để check , đủ các tình huống abc sẽ xảy ra :)):))

Cái này nếu muốn khả thi thì phải là 1 công ty nước ngoài , nhân viên và sếp cũng 100% nước ngoài thì mới có khả năng làm được .

Mustang1970

Xe tải
Cơ bản thì người mua tìm một nơi uy tín để check xe , thế rồi phát sinh tình trạng thợ ăn tiền cả 2 đầu để check , đủ các tình huống abc sẽ xảy ra
Các mô hình khác em ko biết. Nhưng thực hiện theo kiểu làm dịch vụ như ở các sở ban ngành của HN đang làm. Có nghĩa mức giá cố định. Nhận hồ sơ, trả hồ sơ. Và ko quan tâm đến việc khác. Thằng nào check nếu có vấn đề gì thì chịu trách nhiệm về việc đó.

braveheart2810

Xe tải
Các mô hình khác em ko biết. Nhưng thực hiện theo kiểu làm dịch vụ như ở các sở ban ngành của HN đang làm. Có nghĩa mức giá cố định. Nhận hồ sơ, trả hồ sơ. Và ko quan tâm đến việc khác. Thằng nào check nếu có vấn đề gì thì chịu trách nhiệm về việc đó.

Ah cái cụ nói là trình tự cơ bản rồi .

Còn cái bôi đen nó mới là vấn đề cụ ah , mà trong chuyện này cái trách nhiệm nó chung chung lắm . Em không cần phải liệt kê ra những trường hợp kiểu như cụ tự lái chịu trách nhiệm trong vụ của cụ sơn đen .

Đó cũng là trách nhiệm đấy cụ .

Chừng nào mà có tiền lệ check xe sai thông tin mà bị bỏ tù 5 năm thì mới cụ thể nhé , còn những lời kiểu như trách nhiệm rồi ý thức , lòng tin , uy tín ... ngày éo nào chẳng nghe :)):))

--Lamborghini--

Xe lăn
Quan trọng là cái dữ liệu đấy cụ lấy được ở đâu.
Vì cái này chủ xe giữ kín như giữ mả tổ.
Cái gara gần nhà em tuyền thấy xe biển ở đâu đến phục hồi nhân phẩm ấy.

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Cụ mà làm được cái này em tôn cụ là thánh. Chưa kể cho dù về sau có may mắn phát triển cũng sẽ bị méo mó mà thôi.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đây là các đơn vị nắm được tình trạng xe khi xe xảy ra tai nạn nghiêm trọng

1. Công an ( từ các vụ tai nạn)

2. Bảo hiểm ( chi trả, đền bù)

3. Gara chính hãng ( sửa chữa hỏng hóc)

Quan trọng là cái dữ liệu đấy cụ lấy được ở đâu.
Vì cái này chủ xe giữ kín như giữ mả tổ.
Cái gara gần nhà em tuyền thấy xe biển ở đâu đến phục hồi nhân phẩm ấy.

--Lamborghini--

Xe lăn
Đây là các đơn vị nắm được tình trạng xe khi xe xảy ra tai nạn nghiêm trọng

1. Công an ( từ các vụ tai nạn)

2. Bảo hiểm ( chi trả, đền bù)

3. Gara chính hãng ( sửa chữa hỏng hóc)
XXX thì em nghĩ phải mất tiền mới có dữ liệu.
Hai cái còn lại họ cũng sẽ không thể đưa dữ liệu này ra vì nó liên quan đến bảo mật thông tin khách hàng.

hbthang

Xe tăng
cụ chủ có bị mộng du ko nhỉ. thông tin lấy đâu ra. ai bị tai nạn cũng đăng ký thông tin để cụ đưa lên web à

Xe bọ xít

Xe container
Rồi lại cùng 1 giuộc với nhau, để thịt ông đi mua xe thôi mà :))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Thì em cũng đang thắc mắc như cụ đây :D

XXX thì em nghĩ phải mất tiền mới có dữ liệu.
Hai cái còn lại họ cũng sẽ không thể đưa dữ liệu này ra vì nó liên quan đến bảo mật thông tin khách hàng.

cusao

Xe lăn
Ý tưởng rất hay nhưng tính khả thi thấp...kể cả Tây cũng không làm được ạ. Lý do đơn giản là lợi ích của người bán và người mua luôn xung khắc ạ.
Những yếu tố môi giới chi có thể tạo điều kiện để kết nối nhanh nhất bên bán và bên mua. Còn lợi ích các bên thì môi giới không được phép thao túng ạ....Thế nên cái trang web mơ ước không thể tồn tại 1 cách minh bạch và đáng tin cậy được ạ. Cho dù mục tiêu ban đầu là rất trong sáng và chỉ thu phí dịch vụ mà thôi

Mustang1970

Xe tải
Chừng nào mà có tiền lệ check xe sai thông tin mà bị bỏ tù 5 năm thì mới cụ thể nhé , còn những lời kiểu như trách nhiệm rồi ý thức , lòng tin , uy tín ... ngày éo nào chẳng nghe :)):))
Check sai thì bỏ tiền ra mà đền. Đơn giản thế thôi. Check sai lại đi bảo rút kinh nghiệm như bọn nn thì làm ăn cái m.ẹ gì.