Yamaha cygnus z

thucoi_80

Xe đạp
Em đang định lên đời cho vợ cả(khoảng 40M đổ lại thôi ạ). Qua tìm hiểu thấy bọn HONDA nó làm giá LEAD 110 kinh quá nên ứ thèm mua. Em thấy chiếc CYGNUS Z này cũng hay hay. Bác nào có kinh nghiệm về em này cho em lời khuyên với.
Thank các bác.

wagoner

Xe buýt
Em đang định lên đời cho vợ cả(khoảng 40M đổ lại thôi ạ). Qua tìm hiểu thấy bọn HONDA nó làm giá LEAD 110 kinh quá nên ứ thèm mua. Em thấy chiếc CYGNUS Z này cũng hay hay. Bác nào có kinh nghiệm về em này cho em lời khuyên với.
Thank các bác.
Bác chớ có dại mà mua Cynus Z, ăn xăng và xuống mã nhanh lắm bác ạ, em đang đi đây này. Muốn bán chả được. Em cũng không ưa dáng của Lead, nhưng nhìn chung xe của Honda vẫn ăn đứt về chất lượng

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Hôm trước e vừa lấy cho vợ em CYGNUS này màu đỏ, đẹp lắm ra đường ai cũng liếc nhìn hehe, chạy tương đối êm, xăng ăn khoảng gần 3l/100km. Bác lưu ý khi đi nộp thuế nó vẫn áp giá 40tr/xe nên phải nộp 2tr tiền thuế, 1 tr tiền biển bác ạ!

MOTOYA

Xe tăng
không nên mua con này...theo em là thế hẹ hẹ(y)

thucoi_80

Xe đạp
Bác chớ có dại mà mua Cynus Z, ăn xăng và xuống mã nhanh lắm bác ạ, em đang đi đây này. Muốn bán chả được. Em cũng không ưa dáng của Lead, nhưng nhìn chung xe của Honda vẫn ăn đứt về chất lượng
Em thấy xe YAMAHA nào cũng ăn xăng hơn của HONDA. Nhưng em tính thế này bác xem có đúng không nhé.
Chiếc LEAD đang hơn CYGNUS khoảng 8T. Giả sử LEAD 2,5l/100km, CYGNUS theo bác NAM_THANG thì khoảng 3l/100km. Vậy với mỗi 100km thì CYGNUS hơn 0,5l(khoảng 6k). Mỗi ngày vợ em đi khoảng 30km. Vậy mỗi tháng mất hơn 50k. Một năm mất khoảng 600k. Vậy CYGNUS phải đi hơn 10 năm mới bằng tiền thằng LEAD.
Nếu hai thằng mà ngang giá nhau thì chắc chắn em se chon thằng HONDA(hihi). Nhưng theo cách tình này thì em chẳng dại gì nộp tiền cho bọn làm giá.
Các bác xem có đúng không ạ.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ĐỘng cơ nó là 125cc loại 4 van chạy bốc hơn con LEAD 110 dở hơi 2 van thì ăn xăng hơn là đúng rồi . bát bác aen 1 bát cơm 1 ngày xúc 3 tấn than bác có làm đuọc không ????
bác đi xe YAMAHAmaf không chăm chút nó thì xuống mã mau là đúng
ca thán gì
của bền tại ng vợ bácmaf bác dùng như phá thfi cũng thế :)):)):)):)):))

thucoi_80

Xe đạp
Sau một thời gian cân nhắc. Con vợ em nó vẫn thích Cygnus vì kiểu dáng.
Nhưng em thấy nhiều loại Cygnus quá. Nào là CygnusX, CygnusZ, CygnusX4V, CygnusX SR...Em không rành lắm về các loại này. Bác nào biết thì chỉ bảo em với. Giá cả từng loại thế nào, chỗ nào bán.... để tuần sau em múc luôn. Chứ ngày nào cũng nói mua xe mà chua mua được thì tức quá...hihi
Thanks các bác.

rgvmen

Xe container
Bác ra Bà trệu cầm thiền theo thấy cái nào thik thì mua, đẽo cày giữa đường như bác thì có mà đến tết công gô mới mua được xe :21:

PILOT123

Xe tải
gấu nhà em cũng đi Cy Z của ya đây, em thấy đi được phết đấy chứ, thích nhất là từ lúc mua đến giờ đi gần 1 vạn mà chẳng phải bơm lốp he he, còn về khoản xăng thì cứ đổ 60K gấu em đi được 2 tuần, chắc khoảng 3,5 - 4l/100km.
nói chung là ổn hơn SCR và LEad ( theo chủ quan của em ).
nhưng chẳng hiểu gấu nhà em đi thế nào mà hay va quyệt quá vỡ mất mấy chỗ, ko biết ra hãng mua đồ ốp nhựa của em này có không nhỉ ?

Vietroad111

Xe buýt
ĐỘng cơ nó là 125cc loại 4 van chạy bốc hơn con LEAD 110 dở hơi 2 van thì ăn xăng hơn là đúng rồi . bát bác aen 1 bát cơm 1 ngày xúc 3 tấn than bác có làm đuọc không ????
bác đi xe YAMAHAmaf không chăm chút nó thì xuống mã mau là đúng
ca thán gì
của bền tại ng vợ bácmaf bác dùng như phá thfi cũng thế :)):)):)):)):))
Than nhà thằng khác thì em xúc tốt Bác ạ. :)):)):))

thucoi_80

Xe đạp
Bác ra Bà trệu cầm thiền theo thấy cái nào thik thì mua, đẽo cày giữa đường như bác thì có mà đến tết công gô mới mua được xe :21:
Bác thông cảm, em cố lắm cũng chỉ cố lên đến 35t la cùng thôi. Nếu thiền em xông xênh thì em cũng chả phải lăn tăn gì, em sẽ múc ngay con SHi cho hoành tráng.:))
Tất nhiên em cũng sẽ ra Bà Triệu tìm xe, nhưng nếu không biết gì thì đi hỏi quê lắm:21: Với lại trên mạng giá cả xe này ít quá, chiếc CY Z thì thấy là 29t, CY X em lại thấy là 52t. Em mà không hỏi kỹ thì em mua phải Cy Z với giá 52 thì.....gấu nhà em cho em ra đường:))
Vì thế mới nhờ đến các bác.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Gấu nhà em đang đi cysnus hơn 2 năm mà vẫn ngon lành cành đào. Em nói thật với các bác xe máy bây giò chủ yếu đi làm trong phố là chính có đi ngoại tỉnh mấy đâu, còn xe nào thì xe muốn nó chạy tốt thì bảo dưỡng thường xuyên thì chẳng biết đến bao giờ nó hỏng..

BOBBY06

Xe tải
Bác có thể mua SCR 110 - nhập khẩu, hoặc làm con FLY 125 của piagio ... vừa thời trang, vừa tiền, vừa lâu xuống mã! (nhà em có hai bà chị mua Cygnus, bây giờ đều hối hận - lý do thì nhiều bác đã nêu ở trên rồi).
Chúc bác hết lăn tăn mà quyết cho nhanh!

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Bác thông cảm, em cố lắm cũng chỉ cố lên đến 35t la cùng thôi. Nếu thiền em xông xênh thì em cũng chả phải lăn tăn gì, em sẽ múc ngay con SHi cho hoành tráng.:))
Tất nhiên em cũng sẽ ra Bà Triệu tìm xe, nhưng nếu không biết gì thì đi hỏi quê lắm:21: Với lại trên mạng giá cả xe này ít quá, chiếc CY Z thì thấy là 29t, CY X em lại thấy là 52t. Em mà không hỏi kỹ thì em mua phải Cy Z với giá 52 thì.....gấu nhà em cho em ra đường:))
giá CY Z chuẩn là 28Tr bác ạ, bác ra Bà triệu nhớ mặc cả cho chuẩn nhé! loại đó là loại mới nhất và gái cũng hợp lý ạ!

rgvmen

Xe container
Nếu 35tr thiếu gì xe mà cụ, Xi nút của cụ nếu thích thì mua luôn, nếu k mua SCR cũng ngon, cùng loại xe thân béo thì em thấy ở cửa hàng SU bà triệu có con FLAGWING 125 cc mới về cũng ngon = 31 tr hoặc mấy con Phờ lêm của YA ấy, nói chung 35tr mua loanh quanh mấy em ấy là tương đương, cụ ra xem tận mắt sờ tận tay thíc mua ngay kẻo đô lên rồi lại hụt hẫng :21:

pampam

Xe hơi
e thấy dòng Yamaha chuẩn hơn honda.nhà e có 2 xe 1 của Y và 1 của H 2 xe mua cùng thời điểm và chạy tương đương nhau.cho đến giờ máy của yamaha vẫn khỏe chạy vẫn ngon của honda thì chán luôn.máy yamaha rất khỏe có điều hơi tốn xăng so với honda thôi.đây là so sánh e tư rút ra thôi.

PILOT123

Xe tải
Em thì em nghĩ xe nào hợp mắt với bác chủ thì mua thôi, còn về máy móc hay mã thì do người sử dụng, nếu bảo dưỡng đúng kì ko phóng nhanh vượt ẩu thì cũng chẳng hỏng được.
riêng em đã không có cảm tình với Honda VN rồi nên nhất quyết không mua của nó nữa. Mọi người cứ nói HD tốt nhưng theo quan điểm của em thì em thấy cũng bình thường thôi.

cuongez

Xe tăng
CY Z mếtin China
CY X mếtin Tăiwan ( đi ngon hơn nhiều)

thucoi_80

Xe đạp
Thanks các bác nhé.(b)
Cuối tháng lấy lương em se đi một vòng Bà Triệu, tùy theo túi tiền và sở thích em sẽ múc một em CY tưong ứng.

Bác cuongez: (CY Z mếtin China;CY X mếtin Tăiwan ( đi ngon hơn nhiều) ): THanks thông tin từ bác. Nhưng nếu CY X mà đắt quá thì em cũng đành phải lấy CY Z thôi :)
Bác nam_thang: (giá CY Z chuẩn là 28Tr bác ạ, bác ra Bà triệu nhớ mặc cả cho chuẩn nhé! loại đó là loại mới nhất và gái cũng hợp lý ạ!): Thanks bác nhé. Em sẽ mặc cả thật lực :)

Khi nào mua được em sẽ thông tin cho các bác ạ.