[Funland] Yêu cầu không phun khử khuẩn ngoài trời, vào người do kém hiệu quả và ảnh hưởng sức khỏe

Mesocsic

Xe điện
Hôm trc mấy ông cuồng Nga bảo xem Nga phun giúp ở Ý lúc bùng dịch nên giờ mới ổn được như thế. Thật choáng. :))

phamhungbs

Xe điện
Em để ý mấy anh phun này từ hồi em Nhung 17, hình ảnh cũng đẹp. Giờ rút kinh nghiệm rồi là tốt.

Phongtran570

Xe tải
Còn các trường học nữa ,các cháu thì nghỉ học mấy tháng trời, trường lớp bỏ không vài ngày lại bắt các cô đi vệ sinh và phun thuốc khử khuẩn,khử trùng, thủ hỏi virus ko có người nó sống được trên bê tông, gỗ, đá ah bố bọn ngu.

Phongtran570

Xe tải
Tốt, dù chậm mất hơn 10 tháng. Nếu báo trước 1 tháng thì đỡ 2 vụ ở SG và HN phun diện rộng hồi tháng 7.
WHO, CDC Mỹ, Anh, Úc, EU nói rõ vấn đề này cả một năm rồi. Vẫn học theo Wu Hán thời kỳ đầu 2020. Kỳ lạ là các anh ra quyết định, phun diện rộng, không có kiến thức khoa học, không chịu tham vấn, giả mù giả điếc, ...

Bọn chính trị gia Mỹ Âu thì cũng dốt khoa học, nhưng được hội đồng cố vấn khoa học tư vấn tốt. Tủ lạnh xứ Lào tự tin biết tuốt, toàn làm liều ...
=====================================================

Hà Nội đang phun khử khuẩn diện rộng
26/07/2021 09:53 GMT+7
View attachment 6413419

View attachment 6413434
Quân đội khử khuẩn toàn Sài Gòn, quy mô lớn nhất từ trước đến nay

Sáng 23/7, Bộ Tư lệnh TP.HCM phối hợp với Lữ đoàn phòng hóa 87 và Tiểu đoàn phòng hóa 38 bắt đầu phun khử khuẩn toàn bộ TP.Thủ Đức, mở đầu cho chiến dịch phun khử khuẩn toàn bộ các quận huyện ở TP.HCM.

View attachment 6413440
View attachment 6413454
View attachment 6413455
Mẹ trời thì nóng 40độ mang thuốc phun ra đường để diệt virus đúng là:( cả làng này ngu mỗi bố con mình khôn) bố Bờm said

Mon 29V

Xe điện
Hôm tuần trước ông bộ ít người ở HN cũng ra lệnh phun đó thôi - vào FB của OF tôi cũng nói phí tiền dùng tiền ý đi cứu trợ bà con thì nhận ối gạch. Đúng là bảo dân trí thấp cũng ko sai

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Hoá ra bọn ********* trên FB nó nói đúng à

Mon 29V

Xe điện
Vâng nick quen tên hơi dài ấy. Nghe giọng là nhận ra mà em ko thể nhớ. :))
Rồ Nga 1 cách tự nhiên thì có ông bác sỹ mắt dọc (vài nick âm hồn luôn) với hình như ông lãng tử BK gì đó, còn bọn còn lại em nghĩ tòa rồ Nga thu phí!

Caterpillar

Xe tăng
Em thấy Thái Nguyên phun đầu vào thành phố vừa chả thấy tác dụng gì vừa béo mấy bố rửa xe.
Mấy lần quên ko kéo kính kịp nó phun đầy vào người.
Các tỉnh khác có chỗ nào phun nữa không các bác ơi?

Pumzen

Xe ba gác
Ngay cả thế giới bây giờ, biện pháp đeo KT vẫn là biện pháp hữu hiệu nhất, kể cả đã tiêm VX. Theo dõi các vđv thi đấu ở Olympic Tokyo, chỉ lúc thi đấu mới bỏ kt ra, thi đấu xong họ đeo kt lại ( có người phát để đeo luôn). Kt loại y tế bình thường không phải ngăn được virus nhưng sẽ tránh được thói quen lấy tay vuốt, xoa mặt, tránh virus từ bàn tay (do cầm vào các đồ vật dễ sờ vào) lan bám vào phần khu vực mũi, miệng. Như vậy, họ cho rằng vỉrus Sasr-CoV-2 có thể bám ở các đồ vật ( do chả may giọt bắn từ ng là F0 bám vào).
Cứ theo cách họ thực hiện, ở cơ quan trụ sở siêu thị hay những nơi công cộng, nên cử người dùng lọ xịt kháng khuẩn thường xuyên lau ở tay nắm cửa, trong khoang ca bin thang máy, nói chung là các vị trí dễ cầm, sờ, vịn vào theo thói quen. Nhà cháu cho rằng biện pháp này là phòng chống ngăn ngừa tốt nhất.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em không có ý đọc báo dùm các cụ các mợ. Nhưng đây là một chuyện đáng mừng khi BYT đã có lắng nghe, đã có ghi nhận và đã có phản hồi và thực hiện. Đáng ra cái việc vô nghĩa, lãng phí và nguy hại này phải nên dừng từ lâu. Tuy nhiên có vẻ như sự thiếu hiểu biết, thích thể hiện bằng hình ảnh và cũng có thể là "có chủ ý", nên cái việc cực kỳ vớ vẩn, vô nghĩa, lãng phí và nguy hại đã được thực thi một thời gian không ngắn và rất lạm dụng. Thân gửi đến các cụ/mợ trước đây có lòng "cổ súy" cho việc làm như thế này.
Cụ thật là tài, ngay từ đầu đã biết là việc này là lãng phí, thiếu căn cứ khoa học

Cụ cho em xin cái kết quả của kèo Cụ Mợ, em nghiệm xem khả năng tiên đoán của Cụ dư nào :D

Nguyenhongson26

Xe tăng
Công nhận cái đo nhiệt độ tàu 1-200 k của mấy bố bảo vệ dí vào trán được nâng thành 1 thứ công cụ thần thánh. :))
Thế là đắt đấy,loại kẹp nách thuỷ ngân còn rẻ nữa.Giờ cái loại đo nhiệt độ này ai chả làm được,rẻ bèo,mà chuẩn luôn.Cần gì phải Mỹ nó mới chuẩn hả cụ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ngay cả thế giới bây giờ, biện pháp đeo KT vẫn là biện pháp hữu hiệu nhất, kể cả đã tiêm VX. Theo dõi các vđv thi đấu ở Olympic Tokyo, chỉ lúc thi đấu mới bỏ kt ra, thi đấu xong họ đeo kt lại ( có người phát để đeo luôn). Kt loại y tế bình thường không phải ngăn được virus nhưng sẽ tránh được thói quen lấy tay vuốt, xoa mặt, tránh virus từ bàn tay (do cầm vào các đồ vật dễ sờ vào) lan bám vào phần khu vực mũi, miệng. Như vậy, họ cho rằng vỉrus Sasr-CoV-2 có thể bám ở các đồ vật ( do chả may giọt bắn từ ng là F0 bám vào).
Cứ theo cách họ thực hiện, ở cơ quan trụ sở siêu thị hay những nơi công cộng, nên cử người dùng lọ xịt kháng khuẩn thường xuyên lau ở tay nắm cửa, trong khoang ca bin thang máy, nói chung là các vị trí dễ cầm, sờ, vịn vào theo thói quen. Nhà cháu cho rằng biện pháp này là phòng chống ngăn ngừa tốt nhất.
Đợt trước em lên tàu nước ngoài làm việc, mình đi đâu cũng có thằng tháp tùng cầm cái bình xịt cồn. Mình sờ đâu là nó xịt rồi lau.:D

The Silent

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật là tài, ngay từ đầu đã biết là việc này là lãng phí, thiếu căn cứ khoa học

Cụ cho em xin cái kết quả của kèo Cụ Mợ, em nghiệm xem khả năng tiên đoán của Cụ dư nào :D
Cụ chắc cũng dân kỹ thuật, nhớ ko nhầm dân giàn Chim sáo cùng nghành, mà nghe giọng cụ hậm hực thấy nản. Dân kỹ thuật mình không có dự đoán, đoán mò cụ ạ, đều từ học, đọc và đúc rút kinh nghiệm khi làm việc. Xin lỗi cụ, cho em tiễn vong.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cũng phải thông cảm cho bên Cuốc phồng em có cơ hội làm màu:
1/ Hoá chất hết hạn đầy kho, xuất ra còn nhập hàng mới.
2/ Lính e có cơ hội thực hành
3/ CQ thành phố được tiếng phản ứng nhanh, lo cho sức khỏe dân.
Mà em mới chế xong cái xe phun thuốc thì các bác dập cmn luôn.:))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc cũng dân kỹ thuật, nhớ ko nhầm dân giàn Chim sáo cùng nghành, mà nghe giọng cụ hậm hực thấy nản. Dân kỹ thuật mình không có dự đoán, đoán mò cụ ạ, đều từ học, đọc và đúc rút kinh nghiệm khi làm việc. Xin lỗi cụ, cho em tiễn vong.
Em đâu có hậm hực, em chỉ thấy Cụ đưa vấn đề này ra vào lúc này là không hợp lý và hợp tình
Chống loại dịch bệnh như Covid, đừng nói VN, đại đa số các nước phát triển ( nói chung cả về kinh tế và y tế) đều bị động. Đến bây giờ cũng không nước nào dám phát biểu là phương pháp của mình ưu việt nhất.
VN đã làm hết sức, có thể có đúng hoặc chưa đúng, nhưng bây giờ không phải lúc phán xét. Thực ra thì thời điểm đó ai đã có nghiên cứu nào mà bảo được hay không, chỉ là thực hiện tốt nhất trong khả năng.
Cụ dùng từ "tiễn vong" có vẻ hơi nặng nề. Em xin phép còm 1 còm này thôi rồi trả thớt cho Cụ. Mong Cụ hiểu đúng ý em ạ. Chúc Cụ vui vẻ nhé :)

MotoG

Xe tăng
Tiền đấy lắp đèn khử khuẩn ở thang máy, nơi đông người qua lại là hợp ví