[Thảo luận] Yêu cầu tắt đèn pha

ThanhTrung

Xe điện
Cụ đi chậm lại cho nó vượt rồi bật đèn pha đi ngay sau *** nó là nó hiểu :D ngoài cách này còn có cách làm 1 túi hoa quả thối hoặc hộp sữa uống dở để bên cạnh thằng nào trợn mắt lên cụ mở kính lái rồi thả cho bay tự do .
làm theo cách thứ nhất của cụ thì em dám làm và sẽ làm nếu gặp trường hợp như chủ thớt, nhưng cách thứ 2 thì em ứ dám đâu, nhỡ trên xe đấy toàn xã hội thâm thì có mà no đòn với nó he he he...............

Hoang Anh

Xe máy
em chạy đường 5 thường thì nếu trên đường mật độ xe ít em toàn bật pha.chỉ khi nào xin vượt thì mới tắt pha bật cos rồi nháy đèn xin vượt :) chạy đường cao tốc bật pha tầm quan sát sẽ tốt hơn :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anhtho

Xe ngựa
Ô hay, làm sao tắt pha khi chạy trên cao tốc được!
Trên cao tốc đúng là ko thể tắt pha, nhưng nếu cụ đang vượt 1 xe, nên hạ cos ít nhất là lúc đó để lái xe trước ko bị chói. Luật của tây là cứ cách xe trước <150m là hạ cos, bất kể xuôi hay ngược.

hpvn031

Xe máy
Ngày nào e cũng quất 1 phát HP-HN.E để ý thì thấy 10 cụ xe biển HN thì 9,5 cụ dương pha lên rọi thẳng vào xe trước mặt.Có đưa tay ra vẫy thì hạ xuống đc 1 lúc rồi lại dương lên...hjx hjx.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào cụ đi chơi tối rủ em đi rồi em giương hết dàn Pha con Ếch nhà em vào mít cụ cho cụ ngấm cái cảm giác lái xe khi hai gương chiếu hậu ngoài và cabin rực rỡ như giữa trưa hè tháng 6 nó dư lào nhé!:D...
Thoải mái đi cụ, nếu chưa đủ cụ nên độ thêm vài dàn nữa em cũng OK :))

cafeda5

Xe tải
Cụ đi chậm lại cho nó vượt rồi bật đèn pha đi ngay sau *** nó là nó hiểu :D ngoài cách này còn có cách làm 1 túi hoa quả thối hoặc hộp sữa uống dở để bên cạnh thằng nào trợn mắt lên cụ mở kính lái rồi thả cho bay tự do .
Cách này hay thật. Thực tình ở HN đi trong nội đô cũng thi thoảng em gặp bọn lợn nó cứ pha rực cả mắt.
Chỉ cẩn để gương chiếu hậu ở chế độ night là xong. Nhưng nói chung là cũng khó chịu

mrtuanthanh

Xe tải
Chốt hạ em xin chỉ dám nói là : " Ý THỨC KHÔNG BẰNG CON RUỒI, NHẬN THỨC KHÔNG BẰNG CON MUỖI"

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ lắp 3 cái gương chống chói vào thì cho các bạn giương pha thoải mái.
Sau đó cho bạn vượt lên trước và cụ đi sau, rồi cụ cũng giương pha, tức thì lần sau bạn sẽ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng
nên đi độ đèn sáng hơn rồi dọi lại vào ít nó :)

freeway

Xe hơi
Chắc mắt ló "né".............................

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi, làm thế nào ra tín hiệu để kính mong xe đi đằng sau tắt hộ cái đèn pha. Em đi đường 5 gặp rất nhiều xe 4 chỗ bật đèn pha rọi chói cả mắt luôn. Nếu đi nhanh và bật pha để vượt thì em nhường đường ngay, đăng này em chủ động nhường, sang làn bên phải 1 đoạn rồi mãi cũng không thấy tăng tốc vượt, cứ thế rọi đèn suốt cả chặng. Em thì chả sao, vì chuyển gương sang chế độ chống lóa là thoải mái, chỉ bực cái là F1 hay tò mò, cứ quay lại nhìn làm em lo cho mắt của F1.

Mà em thấy chỉ có các xe nhỏ, các xe taxi hay xe khách mới hay bật pha, các cụ đi xe 7chỗ em thấy rất ít bật pha.
= Mọi cách cho nó lên trước, ròi bật Fa cos, Gầm, Hazard rôi cừ tằng tằng sau nó thôi ạh....

photothienvc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, làm thế nào ra tín hiệu để kính mong xe đi đằng sau tắt hộ cái đèn pha. Em đi đường 5 gặp rất nhiều xe 4 chỗ bật đèn pha rọi chói cả mắt luôn. Nếu đi nhanh và bật pha để vượt thì em nhường đường ngay, đăng này em chủ động nhường, sang làn bên phải 1 đoạn rồi mãi cũng không thấy tăng tốc vượt, cứ thế rọi đèn suốt cả chặng. Em thì chả sao, vì chuyển gương sang chế độ chống lóa là thoải mái, chỉ bực cái là F1 hay tò mò, cứ quay lại nhìn làm em lo cho mắt của F1.

Mà em thấy chỉ có các xe nhỏ, các xe taxi hay xe khách mới hay bật pha, các cụ đi xe 7chỗ em thấy rất ít bật pha.
Cụ làm thử cách của em!
1. Em cũng đúc rút kinh nghiệm từ mấy bác "hung thần" thôi ạ! Cụ lắp cho em thêm 1 đèn vàng ở cản sau - bình thường không bật, hễ chú nào ngang xương chơi đèn pha của chú vào gương chiếu hậu của mình thì bật công tắc lên, chú ấy hết ngang xương ngay.
2. Cụ lắp cho em 1 đèn nhại ở kính sau (đèn flash máy ảnh có gắn chức năng nhại), ở tap lô cụ cũng có 1 cái flash (không cần nhại). Cụ gặp thằng khó đỡ, cụ chỉ cần úp đèn xuống cho khỏi chói vào mắt mình, bấm 1 cái - đèn nhại kính hậu tự phát sáng. Hiệu quả thấy ngay ạ!
3. Nếu cụ không hay đi trời mưa (sợ bẩn gương), cụ lắp giúp em 1 gương xe cốp sau Zace, cụ bẻ ngược ra sau. Chú nào thích khoe pha đèn, ta trả chú hết không nhận tý pha nào, xem chú ấy chịu được bao lâu ạ!
mấy cách gọi là củ chuối nhưng em cũng mạnh dạn chia sẻ để "Đi với ma thì mặc áo giấy" thôi ạ!

xanha78

Xe buýt
E thì gặp xe nào kiểu vậy E nhường luôn! xong rồi rúi lại thế là lần sau tự giác ngược chiều cụp, xin vượt cụp ngay ý mà! Nhưng E dự vậy thôi!