[Funland] Yêu nước từ những điều nhỏ nhất.

Diep1979

Xe điện
Cháu thấy có quê hương của anh Tập kìa cụ chủ? ;;)

LaziCat

Xe container

coquay

Xe container
Em biết nó sản xuất tại Tàu, không từ Tàu thì làm quái gì có chuyện cây chổi cọ rỉ bằng thép có giá 7k.
Cái em muốn nói là cụ nhìn tem phụ. Shop họ ghi "thành phố Hồ Chí Minh" và "TQ" kìa! Thành phố Hồ Chí Minh là của Việt Nam chứ không phải của TQ cụ nhé!
Theo ý cá nhân của em, cái này là đường lưỡi bò trá hình.
Ko biết vô tình hay cố ý đây

datinh

Xe container
Thế cụ nhận xét xã hội là xã hội nào, ở đâu ạ? Câu trước cụ nói cụ ở Nam 1 tuần, vế sau cụ nhận xét rồi giờ cụ lại bảo cụ không nói #:-s
tức là múa may nhiều quá. đao pháp bị loạn dồi.
nàm rì căng.

thinhtd

Xe container
Em tìm trên lzd sp của cụ thì shop giao hàng địa chỉ ở Long An? Chứ giao hàng từ Tàu thì địa chỉ nó phải là Nước lạ. À nhầm Nước Ngoài cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Namsilver

Xe buýt
Đúng! Chỉ thiếu mỗi chữ Xuất xứ. Nhưng theo cách hiểu của em và rất nhiều người là cả 1 thành phố bị shop họ gộp vào tq rồi đấy cụ :)
E trêu tý mà các cụ bắt e uống vang liên tọi thế này =))

zaiwaz123

Xe điện
Cụ về xem trong nhà có cái gì mà không dính dáng đến TQ không, nếu không dùng những đồ có liên quan không nhiều thì ít đến TQ thì có lẽ cụ sẽ quay trở lại thời ngyên thủy.
Không hiểu bên nhà nhập khẩu cố tình hay cố ý mà lại gán nội dung như vậy vào tem phụ, trong khi nếu ghi dòng cuối cùng "Xuất xứ: TQ" thì hoàn toàn đủ nhãn để in.

Em đã phản hồi 1* cho shop trên LZD và làm yêu cầu trả hàng, nhưng hôm nay là ngày thứ 2 vẫn chưa được phản hồi.

Thực sự nhìn cái tem phụ như này, không phải em làm lệnh trả hàng rồi thì em cũng quẳng cụ nó đi.

Liệu shop này là hán gian được cài cắm vào nước mình không nhở các cụ :)

baba77

Xe buýt
Cái này cụ gửi cơ quan chức năng yêu cầu họ ghi đầy đủ thông tin chứ cụ biết tẩy chay hàng chứ nhiều người ko để ý. Khi cơ quan quản lý bắt họ sửa thì mới là xử lý tận gốc.

patuana76

Xe điện
Hàng nào rẻ trên Shopee & Lờ Dờ Đờ mà chả có nguồn gốc từ Tàu.
Muốn tìm hàng VN khó như lên trời nếu cùng mặt hàng.
Cũng đầy mà.
Đố bác tìm món "Lương khô bay" mà ra xuất xứ hàng tàu đấy.
Cùng mặt hàng thì tàu có 900.
Mình đặt lương khô bay thì không thể nào nhận hàng 900 được.

Mũi tên bạc

Xe container
Em chỉ mong cụ ấy làm rõ nội dung còm thôi.

Cụ nên có trách nhiệm với nội dung còm của mình. Không phải cứ quăng 1 câu ra đấy rồi phủi mông.
Khi người ta đã nhận là viết chưa chuẩn thì câu duy nhất nên nói "cụ sửa lại để đỡ hiểu lầm". Chứ còn lên giọng: nãy comment đầu viết thế này giờ nói thế này; phủi mông, trách nhiệm, ... thể loại này cũng thuộc loại bố đời.

LaziCat

Xe container
Em thì chưa hiểu người Nam nhiều vì em lâu nhất mới ở trong đó 1 tuần. xã hội thì gần như cứ làm cho nhanh để xong thôi. CÒn nó chất lượng hay không thì gần như kệ mm. Cẩu thả thấy ở bất kì đâu trên đất nước này. Nhiều khi mình đỗ cái ô tô xong lại phải xuống xem nhìn nó đã ok chưa mới dám rời đi; những người thân mà dùng cái gì; làm gì mà ẩu thì em sẽ góp ý một cách nhẹ nhàng. Mỗi người tốt lên một tí; có trách nhiệm thêm một tí, ... thì xã hội nó mới tốt được!
em chưa hiểu người Nam nhiều thì có nghĩa em đâu có nói người Nam.
Bắt bẻ câu chữ của người khác làm gì? tập trung vào chủ đề của cụ thớt ấy. Giải tán!
Khi người ta đã nhận là viết chưa chuẩn thì câu duy nhất nên nói "cụ sửa lại để đỡ hiểu lầm". Chứ còn lên giọng: nãy comment đầu viết thế này giờ nói thế này; phủi mông, trách nhiệm, ... thể loại này cũng thuộc loại bố đời.
Vầng, bố đời!!! Em để còm của cụ bên dưới thay cho phản biện lại cụ. Mà nói chung mẹ đời như cụ có phản biện thêm cũng phí thời gian. Điển hình của kiểu người sai nhưng không nhận sai mà lòng vòng quanh co rồi quay ra cắn người, công kích cá nhân. Tiễn cụ.
tức là múa may nhiều quá. đao pháp bị loạn dồi.
nàm rì căng.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
em chưa hiểu người Nam nhiều thì có nghĩa em đâu có nói người Nam.
Khi người viết còm trên thì người ta đã nhận còm người ta viết nó gây hiểu lầm, chưa chuẩn; chỉ cần còm "cụ sửa còm chưa chuẩn của cụ đi" là xong. Cần gì phải hoạnh họe; bơm ra một đống từ bố đời như còm ở dưới làm gì? Tiễn vong!
Thế cụ nhận xét xã hội là xã hội nào, ở đâu ạ? Câu trước cụ nói cụ ở Nam 1 tuần, vế sau cụ nhận xét rồi giờ cụ lại bảo cụ không nói #:-s