[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
E nhớ cụ gì bảo, bố mẹ mình nghèo không phải lỗi của mình, bố vợ mình nghèo mới là lỗi tại mình.Cụ tính sao thì tính!!!

nuadem

Xe tải
Cháu cũng không biết tư vấn thế nào trong trường hợp này, nhưng mà anh em nhà cháu xây 6 cái nhà tình nghĩa rồi mà chúng nó sống toàn vỗ ngực ta đây (kiểu bố đời, con gái các ông thì ông phải lo chứ :( )

sirius6688

Xe điện
Là thèng đàn ông đầu đội trời chân đạp đất, cụ ko làm gì hổ thẹn với lương tâm, thì việc gì phải tự ti bản thân làm gì hả cụ.
Xã hội hiện đại thằng nào làm thằng đấy ăn, quan trọng là con người dâu dể cũng vẫn có thể chăm sóc bố mẹ chồng/vợ tốt được. Phải suy nghĩ tân tiến còn xì xầm đằng sau kệ nó đi, chí thú làm ăn ko lo chết đói

Chỉnh sửa cuối:

tradaoviahe

Xe tải
Nhiều lúc phải nghe lời bố mẹ; đặc biệt các mợ trẻ chọn chồng. :)

Cuteo03

Xe tải
Em thấy trên này nhiều cụ cứ tính kiểu Bs bảo cưới, đúng là ấu trĩ. Bs có bảo cưới mà nó éo cưới cũng làm gì, mà kiểu đấy về làm rể cũng nhục. Mà cụ chủ tay trắng mà ko có tương lai tươi sang thì tha cho con nhà người ta. Còn tương lại ok thì cứ chiến thôi. Em có con cháu cũng đang yêu kiểu cụ chủ, mấy thăng cậu như em nhất trí chặt chân ko đến nhà he he he

Romeo_Beck

Xe hơi
Nhiều bác tư vấn hài hước phết. Nói chung rơi vào cái trường hợp này cũng mệt lắm cụ chủ ạ.
Chả ai muốn con gái người ta khổ cả nên nếu mà mình chưa có cái gì nó vững chắc một chút thì cũng khó mà theo đến chót được.

Chang

Xe tải
Em phải công nhận 1 điều là các bạn tỉnh lẻ thì rất phấn đấu. Trai HN em quen sống an phận lắm. Toàn kiểu về có sẵn nhà bố mẹ, làm ra bao nhiêu tiêu bấy nhiêu.
Nhưng cụ cũng nên xác định trước với gấu, không mới yêu thì hào hứng theo hết lòng, đụng phải khó khăn ở nhà thuê rồi này nọ mà không chịu được khổ là vỡ mặt nhau ngay.

fast2013

Xe buýt
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
cụ cứ chén trước đi rồi các việc khác tính sau :))

quyenh1000

Xe buýt
Nhà em ở quê thì ngay chỗ chợ cây 6, nếu cụ là đồng khói với em thì nói đến đó chắc cụ biết.
Em chỉ mong có ngày đc diện kiến các cụ nhà gái, trình bày đầu đuôi câu chuyện mà ko bị đuổi về ngay từ cửa thì cũng mừng lắm rồi.
Cụ có suy nghĩ thế này thì ng ta khinh cụ rồi.mình luôn tự tin và mạnh mẽ.có thái độ cái là té.làm thằng đờn ông đừng lệ thuộc vào tc quá.cứng lên.nhà gái luôn mong có 1 thằng rể cứng.

Đoảng

Xe buýt
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Ôi dào, gấu em cũng Hà Nội gốc 13 đời mà bây giờ cũng phải về tận Nam Định ở bam bèo thái rau suốt đây này.

Henrypham

Xe tải
Cứ lấy vợ gần thôi cụ ah,nhưng cụ xác định ở HN thì lấy, còn về vs gia đình thì xin Cv ở gần nhà rồi tính tiếp

kaminari

Xe buýt
Quan trọng là cụ có gì trong tay, có thượng phương bảo kiếm rồi thì đơn giản chỉ sợ có dao cùn thôi, hehe. Em nói vậy không đơn thuần là vật chất nhé, chắc cụ hiểu

Bèo Bọt

Xe tăng
Nếu cụ chủ và em Hà Lội yêu nhau và muốn đi đến hôn nhân thì nên dâng hiến hết cho nhao đi rồi tính tiếp

Cuteo03

Xe tải
Cụ có suy nghĩ thế này thì ng ta khinh cụ rồi.mình luôn tự tin và mạnh mẽ.có thái độ cái là té.làm thằng đờn ông đừng lệ thuộc vào tc quá.cứng lên.nhà gái luôn mong có 1 thằng rể cứng.
Em đoán định chui gầm nên mới thế phỏng cụ

Ớt chanh

Xe máy
Họ ko muốn cho con gái lấy cụ vì cụ phải xác định:

- Lấy nhau xong thì ở đâu? Và ở đó là nhà của cụ hay cụ đi thuê
- Kinh tế cụ thế nào? Có đảm bảo cho cuộc sống của con gái họ
Cụ phải bàn bạc lại với gấu là quyết tâm đến đâu để cùng thuyết phục hai bên gia đình và phải điều quan trọng là cho dù cụ chưa có nhà Hà Nội thì cụ phải thể hiện cho bô mẹ của gấu thấy yên tâm về tư cách, sự nghiệp cũng như khả năng tài chính khi sau khi lấy nhau,

Chúc cụ sớm vượt qua

Muốn hiểu họ thì hãy đặt mình vào địa vị của họ
Cụ tư vấn chuẩn! Vodka ạ!

laixe01

Xe container
Nếu thế thì nhích thôi
Cụ có bản lĩnh thì dắt tay nhau đi đăng ký, thuê tổ ấm sống riêng, độc lập và tự chủ

The Killer

Xe điện
Yêu tỉnh lẻ ko phải làm dâu sướng lè ra còn được thằng rể, cụ cứ tiến hành nhóe! (E loại trừ khả năng cụ kinh tế kém) :)

naviinfo.com

Xe máy
em cũng cảnh ngộ như thớt đây ạ, nhưng em tiến tới 1 cháu gái đầu lòng rồi, khè khè

FBI_

Xe buýt
+Cụ chủ tự ti ngay từ lúc lập cái topic này rồi==> Ko nên cưới

+Kinh tế chưa ổn định, sống với người quen đc nuông chiều ==>> Ko nên cưới

+ Bị nhà gái/ hoặc zai phản ứng dữ dội ==>> Ko nên cưới (quên cái chuyện chỉ cần tình yêu là đủ đi)

+ Nhà gái phản ứng thế, mà cụ ko đc ủng hộ của ai, nhất là bản thân gấu cụ ==>> Ko nên cưới. Để sau này nó suốt ngày hát bài...... BIẾT THẾ

==>> Kết luận, cụ cưới đi để có kinh nghiệm cho lần sau :))