Zinger - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

zinger90

Xe buýt
Xe này ít đồ ngoài thật . Cụ lên phụ tùng thanh thùy trên trần khát trân xem . Em không rõ đc lắm , 303 hoặc 307 trần khát chân .

Ho ve rung

Xe máy
Anh em trong hội Zinger có ai làm lại âm thanh trong xe chưa nhỉ, có hiệu quả hơn âm thanh nguyên bản không. Bác nào làm rồi cho xin ít review về chất lượng, giá cả và địa chỉ làm đi. Biết thông tin để có mục tiêu phấn đấu

phongpham

Xe buýt
Anh em trong hội Zinger có ai làm lại âm thanh trong xe chưa nhỉ, có hiệu quả hơn âm thanh nguyên bản không. Bác nào làm rồi cho xin ít review về chất lượng, giá cả và địa chỉ làm đi. Biết thông tin để có mục tiêu phấn đấu
Lắp quả loa SUB thôi, làm nhiều làm gì cụ ơi,

xeodau

Xe buýt
Bác đã thử chưa, không biết có hiệu quả không, có phải đầu tư thêm ampli cho sub không?
Năm 2012 mua xe xong em thay 4 loa cánh, thay đầu DVD Pioneer, lắp thêm Ampli, loa sub Infinity. Nghe khác hẳn. Giờ chán rồi, lên xe cũng chẳng nhạc nhẽo gì nữa, chỉ bật FM thôi, thậm chí lâu nay thấy cái loa sub không hoạt động nữa cũng chẳng buồn đi kiểm tra xem nguồn điện hay loa hỏng nữa. Hic

phongpham

Xe buýt
Năm 2012 mua xe xong em thay 4 loa cánh, thay đầu DVD Pioneer, lắp thêm Ampli, loa sub Infinity. Nghe khác hẳn. Giờ chán rồi, lên xe cũng chẳng nhạc nhẽo gì nữa, chỉ bật FM thôi, thậm chí lâu nay thấy cái loa sub không hoạt động nữa cũng chẳng buồn đi kiểm tra xem nguồn điện hay loa hỏng nữa. Hic
Thế nên mới tư vấn cho cụ ấy lắp cơ bản thôi, không nên đầu tư nhiều

Ho ve rung

Xe máy
Hahaha, đúng tình trạng của một số bác mình hỏi

dovanninhdvn

Xe đạp
Có bác nào bị trục trặc ổ khóa điện không.

xeodau

Xe buýt
Xe em bị bong cái Zoăng cao su cửa hậu. Em cố nhét vào nhưng đóng cửa là nó lại rơi ra. Em đoán là do áp suất bên trong đẩy ra. Dạo này em đi thấy ồn hơn, không biết là do không có Zoăng nên ồn hơn hay cảm giác của em nó vậy.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi:
1. Có phải cái zoăng đó cách âm và ngăn nước khi mình mở cốp không ạ.
2. Có phải họ phải gắn keo không? Em nhét vào nhưng đóng cửa nó lại bung zoăng ra.
3. Gắn cái này phải vào hãng hay ra gara ngoài là họ sửa được ạ.
Cám ơn các cụ.

phongpham

Xe buýt
Xe em bị bong cái Zoăng cao su cửa hậu. Em cố nhét vào nhưng đóng cửa là nó lại rơi ra. Em đoán là do áp suất bên trong đẩy ra. Dạo này em đi thấy ồn hơn, không biết là do không có Zoăng nên ồn hơn hay cảm giác của em nó vậy.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi:
1. Có phải cái zoăng đó cách âm và ngăn nước khi mình mở cốp không ạ.
2. Có phải họ phải gắn keo không? Em nhét vào nhưng đóng cửa nó lại bung zoăng ra.
3. Gắn cái này phải vào hãng hay ra gara ngoài là họ sửa được ạ.
Cám ơn các cụ.

Keo Silicon đi cụ, nhanh, rẻ

phongpham

Xe buýt
Mình tự bôi vào rồi nhét cái zoăng vào à? Em nhìn cái zoăng hình như họ chỉ dán keo mặt trong thôi. Có khi phải tháo phần ốp nhựa bên trong mới dán được cụ ạ.
Dán cẩn thận không nhoe nhoét ra không lau được đâu nhé