Thảo luận Zotye Z8 ( Bên china T700 ) cùng 1 số clip em sưu tầm mời các bác chém

REBEL250

Xe tải
Tình hình ăn xăng trong phố và đường trường thế nào bác? E nhà nghèo nên cứ lăn tăn chổ này.
Luôn tiện, xe bác ODO bao nhiêu ạ?

Biển 18

Đi bộ
Tình hình ăn xăng trong phố và đường trường thế nào bác? E nhà nghèo nên cứ lăn tăn chổ này.
Luôn tiện, xe bác ODO bao nhiêu ạ?
Con này trong phố tầm 9 10l có cụ đi đc gần 1van nói... e nghĩ là chuẩn. E tìm hiểu con này ko chê đx. Nếu về Việt Nam thuế má như con khác tầm 1,5tỏi

hdtanhtxz

Xe tải
Em chưa hiểu mình cả tàu có hiệp định gì mà được ưu đãi thuế hơn cả asean. Nếu ưu đãi thế thì sao mình ko nhập VW, Audi.... lắp ráp tàu. Thế nên em khẳng định rẻ do nó rẻ chứ chả phải do thuế. Dưng em chỉ ngẫm 1 điều, xe đức hay ốm vặt vì nó nhiều công nghệ quá, như lão CEO của nó nói đấy, xe nhật ko thể hỏng thứ nó không có. Cơ mà đồ công nghệ Đức mà còn hay hỏng vặt với cái khí hậu nước ta thì đồ công nghệ tàu không biết như thế nào, thế nên xe tàu mà hiện đại quá, lắm option quá thì theo ngu ý của em lại là dở ý ạ.

h2mn

Đi bộ
Xe TQ chỉ cần làm cái option như ỉn mà giá thì 400tr thôi thì bán mới ngon mà bền được

REBEL250

Xe tải
E tìm thông tin review của người dùng mà hầu như ko có. Chỉ là một số đánh giá lẻ tẻ chứ chưa có review nào có vẻ đầy đủ. Thôi thì chờ 1 time nữa xem các bác chuột bạch ra sao rồi quyết vậy. Tạm hoãn cái sung sướng

Spike

Xe tăng
Chiều qua em ngồi taxi trên đường Nguyễn Văn Cừ -> cầu Chương Dương gặp một em đỏ mít .85 thì phải chạy đấy. Nom lộng lẫy kinh.

Seven.PM

Đi bộ
Mình cũng thích xe này rồi, nhưng sao biết chất lượng các tiện ích có liên quan gì đến máy Missubisu của nó các bác nhỉ?

damvinhhung

Xe tải
Xem xe này ở đâu vậy các cụ? Em thấy những ai đi xe này mới đúng là người thực dụng. Giá xe các hãng khác đắt là do các chi phí khác nó đội lên chứ thực tế cộng tổng tiền vật tư, nhân công chỉ mấy trăm là cùng. Các cụ xem, cộng toàn bộ linh kiện iphone chỉ khoảng 300usd nhưng nó vẫn giã 1000 đều với lý do chi phí R&D... tốn!!!

duongtu81

Xe tải
Giờ hãng xe mở thêm nhiều gara sửa chữa và bảo hành cho nó. Vào bảo hành đầy đủ phụ tùng thay thế e nghĩ là yên tâm lên khá nhiều. Mua sợ nhất hỏng hóc ko biết sửa đâu cả hà nội lèo tèo vài điểm đồ vào đợi dài cổ ko có. E đang hóng em này quá, ngon, đẹp trong tầm tiền

tab00

Xe điện
Giờ hãng xe mở thêm nhiều gara sửa chữa và bảo hành cho nó. Vào bảo hành đầy đủ phụ tùng thay thế e nghĩ là yên tâm lên khá nhiều. Mua sợ nhất hỏng hóc ko biết sửa đâu cả hà nội lèo tèo vài điểm đồ vào đợi dài cổ ko có. E đang hóng em này quá, ngon, đẹp trong tầm tiền
Em cũng hóng thêm review & vận động gấu bớt kỳ thị hàng tàu. Con này động cơ 4g63 trâu bò của Mitsu làm dân độ xe thế giới điên đảo, lại còn turbo. Mua con này còn yên tâm ở khoản ko phải lo phụ tùng tàu :)) Ba cái thứ thay thế lên taobao, aliexpress có mà hàng đống ý cụ ạ.

duongtu81

Xe tải
Ít ra e biết 1 điểm bảo hành Kylin GX668 ở trên đường lê đức thọ gần sân vận động mỹ đình. Hàng ngày e đi làm qua đấy thấy ghi Kylin GX668 rõ to.

Huy Tâm

Đi bộ
Chủ nhật vừa rồi em sang bên 127 Nguyễn Văn cừ chạy thử một vòng, phải nói là cảm giác lái, độ đầm của xe, và cách âm rất ổn, gần như không thấy tiếng ồn bánh xe vào trong xe, tiếng máy thì khi đạp ga tăng tốc đột ngột thì có một chút tiếng gầm của máy, nói chung là rất ổn. Duy chỉ có hệ thống âm thanh là em đánh giá không cao, nghe không được chất lắm, còn lại không chê vào đâu được, phải nói là đẹp đến từng centimet. Ngồi trong em nó xong quay sang ngồi con Orlando của em thấy muốn quẳng đi luôn. Theo ý kiến cá nhân của em, tàu nó sản xuất xe cho nó dùng thì mấy ông nhật lắp ráp tại Vietnam theo còn chán. Dân mình thì từ xưa đã kỳ thị hàng tàu rồi, mà lý do cũng là do mấy em xe máy tàu lởm quá nên mới vậy. Nói tóm lại, chưa sử dụng nên chưa biết đọ bền ra sao, còn theo nhãn quan và qua chặng đường chạy thử, mấy ông Hon Da, Kia và Huyundai, cùng phân khúc và giá thì cao hơn nhiều cũng không thể so sánh được với nó. Kết quả là em đã đặt một con cho bà xã sang tháng 5 sẽ lấy xe. Có xe em sẽ chạy và review cho các bác chi tiết hơn.

duongtu81

Xe tải
Chủ nhật vừa rồi em sang bên 127 Nguyễn Văn cừ chạy thử một vòng, phải nói là cảm giác lái, độ đầm của xe, và cách âm rất ổn, gần như không thấy tiếng ồn bánh xe vào trong xe, tiếng máy thì khi đạp ga tăng tốc đột ngột thì có một chút tiếng gầm của máy, nói chung là rất ổn. Duy chỉ có hệ thống âm thanh là em đánh giá không cao, nghe không được chất lắm, còn lại không chê vào đâu được, phải nói là đẹp đến từng centimet. Ngồi trong em nó xong quay sang ngồi con Orlando của em thấy muốn quẳng đi luôn. Theo ý kiến cá nhân của em, tàu nó sản xuất xe cho nó dùng thì mấy ông nhật lắp ráp tại Vietnam theo còn chán. Dân mình thì từ xưa đã kỳ thị hàng tàu rồi, mà lý do cũng là do mấy em xe máy tàu lởm quá nên mới vậy. Nói tóm lại, chưa sử dụng nên chưa biết đọ bền ra sao, còn theo nhãn quan và qua chặng đường chạy thử, mấy ông Hon Da, Kia và Huyundai, cùng phân khúc và giá thì cao hơn nhiều cũng không thể so sánh được với nó. Kết quả là em đã đặt một con cho bà xã sang tháng 5 sẽ lấy xe. Có xe em sẽ chạy và review cho các bác chi tiết hơn.
Em hóng review của bác, e đang góp thóc thôi nhưng đang theo dõi những đánh giá của mọi ng về e nó. Quan trọng nhất trung tâm bảo hành ra sao? Phụ tùng thay thế có nhanh và gọn ko là yên tâm thêm nhiều.

kiensatthu_91

Đi bộ
Hóng review của cụ

Trauhot

Xe hơi
Cũng hóng của cụ để mua cho Gấu

Thinkvantage239

Xe hơi
Em công nhận con này xem mấy review khá là phê nên search trên mấy trang nước ngoài thì thấy bài này : http://autonews.gasgoo.com/china_news/70012972.html

Theo báo cáo thì năm 2017 Zoyte fail chỉ tiêu bán được 400,000 xe chỉ đạt 82% doanh số bán xe

Tuy nhiên tin mừng là dòng T700 đang hot và là dòng xe bán tốt nhất từ trước đến giờ của hãng.

Dòng này mới ra tháng 5 /2017 mà đã bán được 58,961 xe , trung bình mỗi tháng bán 8k xe ở Tàu :D Chưa so đc với mấy ông xe tàu lớn khác ở bển nhưng thế cũng là tín hiệu khá tốt.
"As to specific models, Zotye's most premium SUV model, the T700, with 14,411 units delivered in December, became the ever best-selling model of Zotye. Launched on May 31, its cumulative sales reached 58,961 units and its average monthly sales exceeded 8,000 units, boasting a remarkable market performance in the Chinese mid-large SUV segment. "

Theo em dòng này nó làm dịch vụ bảo hành sửa chữa tốt như cam kết và đẩy mạnh truyền thông làm thương hiệu ở VN thì chắc khối bác đổi xe :D Hi vọng tạo được sóng kha khá để đẩy giá xe xuống nữa cho dân mình đc xài xe giá rẻ hơn nữa :)

tab00

Xe điện
Em công nhận con này xem mấy review khá là phê nên search trên mấy trang nước ngoài thì thấy bài này : http://autonews.gasgoo.com/china_news/70012972.html

Theo báo cáo thì năm 2017 Zoyte fail chỉ tiêu bán được 400,000 xe chỉ đạt 82% doanh số bán xe

Tuy nhiên tin mừng là dòng T700 đang hot và là dòng xe bán tốt nhất từ trước đến giờ của hãng.

Dòng này mới ra tháng 5 /2017 mà đã bán được 58,961 xe , trung bình mỗi tháng bán 8k xe ở Tàu :D Chưa so đc với mấy ông xe tàu lớn khác ở bển nhưng thế cũng là tín hiệu khá tốt.
"As to specific models, Zotye's most premium SUV model, the T700, with 14,411 units delivered in December, became the ever best-selling model of Zotye. Launched on May 31, its cumulative sales reached 58,961 units and its average monthly sales exceeded 8,000 units, boasting a remarkable market performance in the Chinese mid-large SUV segment. "

Theo em dòng này nó làm dịch vụ bảo hành sửa chữa tốt như cam kết và đẩy mạnh truyền thông làm thương hiệu ở VN thì chắc khối bác đổi xe :D Hi vọng tạo được sóng kha khá để đẩy giá xe xuống nữa cho dân mình đc xài xe giá rẻ hơn nữa :)
Năm 2017, thằng này xếp 26/77 hãng xe đông như kiến của TQ mà sản lượng của nó vẫn ăn đứt VN. VN dân số =1/15 TQ nhưng sản lượng ô tô bé như con kiến = 1% :))