[Funland] Bắt tạm giam nữ giám đốc Ngân hàng MSB Thanh Xuân vụ khách hàng mất 58 tỉ trong tài khoản

BloodOwl87

Xe điện
58 tuổi ở vụ này là tham lãi ngoài cao mà bị nó lừa. Chứ 58 còn trẻ chán, bố vk em 73 tuổi vẫn chung tiền với bạn làm thuỷ điện, tự lái xe leo đèo lội suối ầm ầm. Còn như mẹ em thì cứ có tí tiền nào là gọi con cháu lại cho hết, bảo tao già rồi ăn ít, ốm đau thì có bảo hiểm 100%, chỗ chôn cũng mua rồi, để tiền nhỡ bọ lừa thì chết vì tiếc trước khi chết vì bệnh nên không giữ tiền làm gì.
Cứ là nạn nhân là cụ lại bảo người ta ham lãi cao à?
Gửi từ 2023 lãi 6% thì cao cái gì.

IP man

Tháo bánh
Ba vàng ở qn anh. Nghe đồn có liên quan đấy.
Cụ kia nói là quảng ngãi, ý hỏi có liên quan đến mấy vụ lùm xùm chính trị gần đây không?
Nhưng mà ko liên quan đâu cụ em.
Bọn kia hoạt động lâu rồi, team chuyên nghiệp, ăn được 2-3 cái ngân hàng rồi, đến cái thứ 4 thì mới dính. Dân xã hội ai cũng biết đội đấy có quan hệ, nhưng toà án trả hồ sơ mấy lần cũng ko chứng minh được, hết thời gian thì phải xử thôi.
Nói chung những người có vài chục tỷ tiền túi gửi vào ngân hàng thì ko ai ngu hoặc tham vài đồng lãi ngoài đâu, kể cả vụ MSB, có khi là 1 team buôn tiền hay làm dịch vụ đáo hạn abc…xyz thì vui.

haicot

Xe buýt

Nhiều tiền mặt họ ném vào BDS, vàng... sẽ không tốt cho nền kinh tế của đất nước.

datinh

Xe container
à là em nói chung thôi
chứ những người quen va chạm, làm ăn thì vẫn cứ bươn chải, đâu xa mấy cụ chủ tịch tập đoàn lớn ở ta toàn trên 6x rồi... có cái bác gì 8x vẫn đốt lò thì không tính rồi...
bác nào mà khỏe nhế nhở
trong làng em. có hai ông anh. nay khéo cũng sắp bảy chục
sáng vẫn bú diệu cuốc lủi . hãi thật ý.

haicot

Xe buýt
tham cụ nhỉ, phải em thì chiều tiền đổ về, sáng hôm sau là có mặt ở Đức hoặc Canada luôn
Cụ ở Việt Nam, đang yên lành tự nhiên chuyển về 1 vùng quê mới, sẽ bỡ ngỡ mất một thời gian để hoà nhập nói gì đến việc sang một đất nước mới mù tịt mọi thứ và thủ tục định cư nhập tịch không phải ngày một ngày hai mà xong.

nodadu

Xe buýt
Mấy năm trước có vụ GĐ, KTTr Ocean Bank ở HP thụt của khách gửi mấy trăm tỷ. Hình như cũng xử dựa cột. Cứ đà này dân tình lại rén ko dám gửi tiết kiệm nữa mà chuyển sang găm cái khác.
Cứ phải xử tử để phòng ngừa chung thế này chúng nó mới rén. Chứ bọn tham ô này có thấy ai bị tiêm đâu nên càng ngày chùng ăn càng tợn!

Sent from Sản Phẩm Chăm sóc xe hơi 0909141129 via OTOFUN

chemvovan

Xe buýt
Đây không phải về Bank, bác ạ.
Mà về đội cán bộ của bank.
Như trên là đã từng xảy ra việc nó lừa khách hàng, tạm cho là thế, đưa Sổ tiết kiệm bản giấy cho khách, nhưng không nhập vào hệ thống.

Việc đó, hoàn toàn có thể xảy ra với ông bà già tôi hoặc các cụ bên bác.
Hoặc với cá nhân ai đó.

Còn với Hệ thống :
Tôi tin là, hệ thống của VND không kém gì 1 bank.
Và đã bị dính.
Có thể chỗ khác cũng dính tương tự, ta không biết thôi.
Mình chưa tìm hiểu về các quy định ATTT mà Bộ tài chính yêu cầu áp dụng cho công ty chứng khoán. Chứ với bank thì cục Công nghệ thông tin của NHNN cũng thường xuyên kiểm tra hạ tầng CNTT của các bank xem đã đảm bảo an toàn chưa. Chưa kể cả Cục A05 Bộ Công an cũng được quyền kiểm tra về An ninh thông tin của các hệ thống CNTT trong các bank lớn, vì những hệ thống này được coi liên quan đến an ninh quốc gia

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Đây không phải về Bank, bác ạ.
Mà về đội cán bộ của bank.
Như trên là đã từng xảy ra việc nó lừa khách hàng, tạm cho là thế, đưa Sổ tiết kiệm bản giấy cho khách, nhưng không nhập vào hệ thống.

Việc đó, hoàn toàn có thể xảy ra với ông bà già tôi hoặc các cụ bên bác.
Hoặc với cá nhân ai đó.

Còn với Hệ thống :
Tôi tin là, hệ thống của VND không kém gì 1 bank.
Và đã bị dính.
Có thể chỗ khác cũng dính tương tự, ta không biết thôi.
dựa vào đâu mà cụ lại tin là vnd không kém bank? cụ làm vnd hay làm bank?

Ga_son

Xe điện
theo các cụ rành về IT, thì liệu mình có thể ra đăng ký với banks là chỉ cho phép giao dịch online trên 1 thiết bị di động duy nhất ko? Nếu thay điện thoại thì bắt buộc phải ra banks đăng ký lại?
E dùng samcombank thay điện thoại là phải ra bank fix lại.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
có ngần đó thì next sang Đức hoặc mấy nước không dẫn giải, inte pôn chịu, chứ có ngần đó còn ngồi ở VN thì toi là đúng rồi
Hé hé, đầy anh có nhiều hơn thế té đi mà vẫn phải về đấy.
Muốn té yên ổn chỉ có xin quốc tịch khác, té đơn giản mà không bị tóm chỉ có : té ngã ( chết ).

IP man

Tháo bánh
theo các cụ rành về IT, thì liệu mình có thể ra đăng ký với banks là chỉ cho phép giao dịch online trên 1 thiết bị di động duy nhất ko? Nếu thay điện thoại thì bắt buộc phải ra banks đăng ký lại?
Em dùng thẻ tín dụng HSBC, mỗi lần thay điện thoại là app nó ko cho truy cập từ thiết bị mới. Lại phải gọi lên tổng đài.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ kia nói là quảng ngãi, ý hỏi có liên quan đến mấy vụ lùm xùm chính trị gần đây không?
Nhưng mà ko liên quan đâu cụ em.
Bọn kia hoạt động lâu rồi, team chuyên nghiệp, ăn được 2-3 cái ngân hàng rồi, đến cái thứ 4 thì mới dính. Dân xã hội ai cũng biết đội đấy có quan hệ, nhưng toà án trả hồ sơ mấy lần cũng ko chứng minh được, hết thời gian thì phải xử thôi.
Nói chung những người có vài chục tỷ tiền túi gửi vào ngân hàng thì ko ai ngu hoặc tham vài đồng lãi ngoài đâu, kể cả vụ MSB, có khi là 1 team buôn tiền hay làm dịch vụ đáo hạn abc…xyz thì vui.
À ko em nói bà Lân này ở Quảng Ninh.

congagia2016

Xe tăng
Sổ giấy nhưng giao dịch ở ngoài trụ sở ngân hàng.
Tất cả các vụ lùm xùm đều có đặc điểm là giao dịch không diễn ra tại trụ sở ngân hàng. Và cũng có trường hợp đi lừa ngân hàng nữa cơ.
Dạ cụ, như thông tin trên báo nói thì bên gửi tiền đã có sự thoả thuận trước với Huyền Như và tiền đã chuyển vào hệ thống rồi cụ ạ:

tieunhupha

Xe điện
Banks bắt buộc chỉ gd trên 1 đt gốc cụ ạ. Khi chuyển sang đt mới cụ phải làm thao tác chuyển đổi sang đt mới thì mới dùng được.

Lonestar

Xe điện
Mấy năm trước có vụ GĐ, KTTr Ocean Bank ở HP thụt của khách gửi mấy trăm tỷ. Hình như cũng xử dựa cột. Cứ đà này dân tình lại rén ko dám gửi tiết kiệm nữa mà chuyển sang găm cái khác.
vàng và đô lên giá với bất động sản đấy cụ

tuan_nguyen261188

Xe điện
GIỜ ĐỌC BÁO THẤY TOÀN BẮT BỚ KHÔNG KINH THẬT #:-s #:-s #:-s #:-s

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
dựa vào đâu mà cụ lại tin là vnd không kém bank? cụ làm vnd hay làm bank?
Mình chưa tìm hiểu về các quy định ATTT mà Bộ tài chính yêu cầu áp dụng cho công ty chứng khoán. Chứ với bank thì cục Công nghệ thông tin của NHNN cũng thường xuyên kiểm tra hạ tầng CNTT của các bank xem đã đảm bảo an toàn chưa. Chưa kể cả Cục A05 Bộ Công an cũng được quyền kiểm tra về An ninh thông tin của các hệ thống CNTT trong các bank lớn, vì những hệ thống này được coi liên quan đến an ninh quốc gia
Em hóng bọn voz thây bảo có vụ bank nội cũng bị xong deal mua key, nhưng bọn bán key nó ngu thế nào bị bank up sọt báo cho xxx. Em chưa tìm đc bài đấy. Nằm trong thớt VND ấy mà nhiều tầng wua.
Còn bank thế giới thấy chúng nó bảo cũng dính như thường

Quê bầm

Xì hơi lốp
VIETINBANK của HUYÊN NHƯ thì có to không cụ
Vụ ấy chuối quá, nhà băng trối bay, ra xử cũng huề cả làng, chỉ có ông gửi mất tiền, độ ấy Sứ quán Malaysia chửi um lên vì dn của họ mất tiền