Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

frigate012

Xe buýt
Ghét nhất cái kiểu xin vượt mà đằng trước không cho.

Thạch Đá

Xe hơi
Tối qua, vẫn đoạn Nghi Liên - TP Vinh E đi ~60 theo chiều ra HN, phía trước là 1 xe tải to, đang vướng xe ngược chiều E chưa vượt đc, phía sau là 1 xe giương pha hấp tấp định tạt đầu E, E giữ nguyên cự ly ko cho tạt phải nối sau mít, khi ngược chiều thoáng, E vượt xe tải xong thì nép cho nó vượt đúng luật, con quái vật 30L-2669 everets màu ngọc vượt xong tạt đầu E dúi dụi xô vào đám xe máy cùng chiều làm E phanh cứng, nó đì E 1 lúc sau đó mới dông thẳng, phía ngược chiều rảnh ko có ai mà làm thế mới dốt chứ...

E chẳng bực đâu nhưng vẫn đưa số xe nó lên để các Cụ biết,

anhtho

Xe ngựa
Tối qua, vẫn đoạn Nghi Liên - TP Vinh E đi ~60 theo chiều ra HN, phía trước là 1 xe tải to, đang vướng xe ngược chiều E chưa vượt đc, phía sau là 1 xe giương pha hấp tấp định tạt đầu E, E giữ nguyên cự ly ko cho tạt phải nối sau mít, khi ngược chiều thoáng, E vượt xe tải xong thì nép cho nó vượt đúng luật, con quái vật 30L-2669 everets màu ngọc vượt xong tạt đầu E dúi dụi xô vào đám xe máy cùng chiều làm E phanh cứng, nó đì E 1 lúc sau đó mới dông thẳng, phía ngược chiều rảnh ko có ai mà làm thế mới dốt chứ...

Kể cũng bực mình khi bị tạt đầu. Nhưng em mách cụ một mẹo, gặp thể loại hung hăng đó, nhường vượt luôn, sau đó bám đuôi coi như nó mở đường hộ mình . Tất nhiên vẫn phải giữ khoảng cách.

xdaexec

Xe hơi
Em là em cứ ai còi to là em nhường đường cho vượt luôn, kể cả có đúng có đúng tốc độ qui định hay không.

cptu176

Xe điện
E cững chọn phương án 1. Nếu e ở trên đường PV - CG thì muốn vượt trái phải từ từ một chút để e còn giảm tốc độ xuống 80 cây chuối để còn chuyển làn mới cho vượt chứ chã nhẽ lại cho vượt luôn hóa ra e chạy quá tốc độ ở làn 80 cây chuối ah.$-)
Em cũng như cụ, em hay đi tuyến PV-CG, cụ nào định vượt thì cứ đợi em giảm xuống 80 đã, giảm được xuống 80 là em xi nhan phải, chuyển làn nhường luôn.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com

Kể cũng bực mình khi bị tạt đầu. Nhưng em mách cụ một mẹo, gặp thể loại hung hăng đó, nhường vượt luôn, sau đó bám đuôi coi như nó mở đường hộ mình . Tất nhiên vẫn phải giữ khoảng cách.
Em cũng hay lam như Cụ anhtho :D. Khi đang vượt xe khác hơi khó mà xe sau xin vượt rát, Em nhường luôn để xe khó vượt kia "thưởng thức" còi, đèn... của xe đi đằng sau. Khi nào xe kia "xin đường" được thì mình lên vượt cùng thôi :D

chucndys

Xe máy
Đã xin thì cho thôi neeus đủ đk an toanf cho mình.

bala.express

[Tịch thu bằng lái]
Em vote cho 1. Ôi giời, đằng trước chả vướng víu gì, nhường thôi. Luật quy định rồi. Biết đâu người ta có việc. nhưng có hôm em xử 3. Mày thích vượt thì đi mà vượt phải. Cậu đếk nhường! Cứ phải giảm tốc rồi tạt phải phiền bủ mợ. Cậu xi nhan trái rồi đấy. lần đó có 1 chú Izusu lên tạt đầu em. ke ke ke

blackpaint

Xe container
Nó cũng giống như tự dưng có người kề dao vào cổ mình í mà, có ai hỏi là PL không cho phép sao anh làm thế không? Kệ họ thôi, họ làm sai PL sẽ sờ gáy họ.

maianh2004

Xe tải
Thứ 7 vừa rồi em chạy 80 trên đường BN-HN, chạy 80 rồi mà có bác atits nháy pha, xi nhan loạn lên xin vượt, em cáu quá bật xi nhan trái ko cho vượt 2-3 km nhưng sau rồi vưỡn phải nhường. Lúc vượt lên bác tài còn nhòm sang em với con mắt hình viên đạn.... Sợ quá!

lionheart_4286

Xe tải
Em cũng hay lam như Cụ anhtho :D. Khi đang vượt xe khác hơi khó mà xe sau xin vượt rát, Em nhường luôn để xe khó vượt kia "thưởng thức" còi, đèn... của xe đi đằng sau. Khi nào xe kia "xin đường" được thì mình lên vượt cùng thôi :D
Đường 1A mà cụ vượt kiểu này rất khó xe đông ít khi vượt theo bầy đàn được. Cách của cụ áp dụng trên cao tốc hay đường có phân làn cho từng xe.

Anhkien1421

Xe tải
Làm gì có nhiều người có việc đang vội thế?(Nhiều người xin vươt kiều nầy đấy).
Đúng là hấp. đang chạy chế đọ Max rồi mà... thích ăn vỉ ruồi của xxx à? nhưng thôi. vượt đi cho lành

HangB2

Xe điện
Nhường ngay khi có thể kể cả đang chạy max, đó là phép tắc giao thông, em chọn 1

MTfan

Xe buýt
Cũng tùy trường hợp mà nhường. Nếu 2 làn cùng tốc độ thì nhường luôn. Nếu khác tốc độ thì hơi khó đấy. Ví dụ: pháp vân - cầu giẽ: cụ đang đi làn trong tốc độ 90-100, xe sau muốn vượt thì phải giảm tốc độ xuống 80 rồi mới chuyển làn được. Giữ 90-100km/h mà chuyển vào làn trong đúng lúc bị bắn tốc độ thì lại mất vài hộp sữa. Làm phúc phải tội ^:)^^:)^^:)^

Với cá nhân em, nhường được nhường luôn nếu điều kiện cho phép, nhanh chậm gì vài phút. Nghĩ thế cho nó nhẹ đầu

HangB2

Xe điện
Cũng tùy trường hợp mà nhường. Nếu 2 làn cùng tốc độ thì nhường luôn. Nếu khác tốc độ thì hơi khó đấy. Ví dụ: pháp vân - cầu giẽ: cụ đang đi làn trong tốc độ 90-100, xe sau muốn vượt thì phải giảm tốc độ xuống 80 rồi mới chuyển làn được. Giữ 90-100km/h mà chuyển vào làn trong đúng lúc bị bắn tốc độ thì lại mất vài hộp sữa. Làm phúc phải tội ^:)^^:)^^:)^

Với cá nhân em, nhường được nhường luôn nếu điều kiện cho phép, nhanh chậm gì vài phút. Nghĩ thế cho nó nhẹ đầu
đủ điều kiện thì nhường, làm phúc gì ở đây cụ ơi

1508

Xe hơi
Cứ xe sau xin vượt mà mình thấy đủ điều kiện cho vượt được là em nhường.