[Funland] 22 giờ 30 bảo đi ngủ để 5 giờ sáng tập thể dục mà giờ cháu vẫn thức :))

harrynh

Xe điện
Ngủ lúc nào thì kệ nhưng sáng cụ cứ dậy lúc 5h-5h30 , đc mấy hôm cụ sẽ tự khắc ngủ lúc 10h tối.

cuongkilo

Xe tăng
Cụ với em đúng trời sinh 1 cặp rồi 🤣🤣🤣
-2 năm trước tự hứa sẽ cai thuốc giờ vẫn phì phèo ngày gần 1 bao
-1 năm trc hứa hẹn đi ngủ sớm sáng thể dục .Giờ vẫn thức đến 12h ,1h mới ngủ.
Chỉ có bia rượu là e giảm đc.Trc nhậu 5,6 lần/1 tuần ,giờ chỉ còn 1 buổi
Ý chí động lực quyết tâm kém nó vậy. Bảo sao e làm đâu hỏng đấy 🤣🤣🤣🤣

thongng.ngo12

Xe hơi
Tốt nhất là 11h rút mịa dây mạng ra là ngủ được hết cụ ạ :))

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ cứ dạy sớm hôm, xong trưa không ngủ em sợ cụ ngủ từ 8giờ tối.

Trọng Quí

Xe tải
E mỗi tuần chạy 4-5 buổi, mỗi buổi 10-15km, tối 22h hò cả nhà lên giường, cảm giác ngủ sớm, ko quan tâm đến công việc, đc ôm vợ con rồi sáng hôm sau dậy sớm chạy nó rất thích. Trc e hay mang việc về làm nhưng giờ tự quán triệt làm hết ở cơ quan, về nhà là ko có làm ăn gì cả. Ban đầu khó khăn để dậy sớm lắm, nhưng giờ quen rồi, gần năm nay em giảm đc gần chục ký, chạy đc 3 giải 42km, sub 3h40 phút. Cụ đã có quan tâm thì nên thực hiện, làm luôn đi cụ!

mldinhanhinh

Xe hơi
Cũng nhiều cụ thức muộn thế ạ,cụ chủ chờ 5h chạy luôn à
Cháu viết bài xong là đi ngủ luôn đó.
Tý em hóng. Giờ em đi chạy đã.
Cháu đang chọn hình thức đi bộ.
Cụ thiếu lý do để thay đổi nhận thức thôi. Cách của em hay lắm, nó khiến em sáng 5g vẫn buông vợ ra để dậy đi tập, mỗi ngày ăn đúng 3 bát cơm để giảm cân, tăng cường vitamin và rau xanh đồng thời tránh xa các loại chất béo cũng như món rán. Mà mới chỉ nửa năm trước em còn không thể bắt mình mỗi ngày dậy đi bộ 15 phút chứ chưa nói đến việc chăm lo sức khoẻ bản thân như thế.
Cụ thử hỏi gấu nhà xem có cho phép không thì làm như em để có động lực thay đổi: yêu thêm một em nào đó kém mình 12-15 tuổi :D
Cháu cũng đang thắc mắc cái chế độ dinh dưỡng đó cụ. Chứ sáng nay cháu đi bộ được 5KM mà về lại làm bát cơm với thức ăn thừa tối qua thấy nó Hoà Đại Nhân :))
ko có internet là ngủ sớm đc hết cụ ạ
Có khi từ tối nay cháu để điện thoại ở bàn làm việc luôn xong đi ngủ :(
Muốn đi ngủ được lúc 22h30 cụ phải rất rất rảnh :)) Bình thường đi làm về, tắm rửa, ăn tối, cho con học, vật lộn với chúng nó xong là hết hơi rồi. Nhà em thường là 10 rưỡi trẻ con mới ngủ, lúc đấy bố mẹ mới có thời gian làm việc cá nhân ... nằm tik tok, lướt web, chat chit xem phim, thậm chí là em còn chơi điện tử đến 12h 1h sáng :))

Nên chuyện ngủ sớm là không tưởng. Dậy sớm thì ngày nào cũng 6h phải dậy để khua bọn trẻ con đi học rồi.

Tập thể dục nếu khoa học thì tập lúc chiều 5-7h tối cụ nhé, giờ đó các cơ đã nóng và đủ năng lượng để tập, chứ tập sáng các cơ đang nghỉ, tim đang nghỉ thì muốn tập nóng người đã hết giờ rồi, đừng nói là tập để giảm mỡ (cần tập rất nhanh để tăng thân nhiệt)
Cháu cũng có tuổi rồi mà chưa lập gia đình nên ngủ sớm hay muộn đều rất thoải mái. Cơ mà có làm được hay không thôi :((
Lên kế hoạch kiểu này yên tâm là sẽ thực hiện dc = mồm ;))
Kịch bản này là rõ nét lắm rồi ;))
Thôi thì có ý định tập thể dục cũng tính là 1 điểm tích cực rồi ạ :D
cụ phải chạy trước, sau đó cơ thể nó mới thèm ngủ :)) e chỉ tập đc chiều, vì tập sáng xong về buồn ngủ ko chịu đc.
Vậy ạ. Cháu đang cố gắng.
Vậy để chạy chiều tối chạy các chủ à. Chạy chiều tốt hợp lý hơn với bác đấy, em chưa dậy buổi sáng sớm chạy bao giờ.
Cháu đang lên dây cót :)) Hy vọng cót chạy đều :))
Ngủ lúc nào thì kệ nhưng sáng cụ cứ dậy lúc 5h-5h30 , đc mấy hôm cụ sẽ tự khắc ngủ lúc 10h tối.
Vâng. Cháu cảm ơn cụ đã tư vấn.
Cụ với em đúng trời sinh 1 cặp rồi 🤣🤣🤣
-2 năm trước tự hứa sẽ cai thuốc giờ vẫn phì phèo ngày gần 1 bao
-1 năm trc hứa hẹn đi ngủ sớm sáng thể dục .Giờ vẫn thức đến 12h ,1h mới ngủ.
Chỉ có bia rượu là e giảm đc.Trc nhậu 5,6 lần/1 tuần ,giờ chỉ còn 1 buổi
Ý chí động lực quyết tâm kém nó vậy. Bảo sao e làm đâu hỏng đấy 🤣🤣🤣🤣
Cháu với cụ cùng nhau tập thể thao nào =))
Tốt nhất là 11h rút mịa dây mạng ra là ngủ được hết cụ ạ :))
Vâng. Đúng là tối qua cháu để điện thoại đầu giường tí lại mở ra xem, xong tắt :))
Cụ cứ dạy sớm hôm, xong trưa không ngủ em sợ cụ ngủ từ 8giờ tối.
Trưa nào cháu cũng phải ngủ 20 phút ạ :((
E mỗi tuần chạy 4-5 buổi, mỗi buổi 10-15km, tối 22h hò cả nhà lên giường, cảm giác ngủ sớm, ko quan tâm đến công việc, đc ôm vợ con rồi sáng hôm sau dậy sớm chạy nó rất thích. Trc e hay mang việc về làm nhưng giờ tự quán triệt làm hết ở cơ quan, về nhà là ko có làm ăn gì cả. Ban đầu khó khăn để dậy sớm lắm, nhưng giờ quen rồi, gần năm nay em giảm đc gần chục ký, chạy đc 3 giải 42km, sub 3h40 phút. Cụ đã có quan tâm thì nên thực hiện, làm luôn đi cụ!
Cụ ơi, chế độ ăn của cụ như nào ạ. Cháu hôm nay đi bộ được 5KM mà ăn sáng xong thấy Hoà Đại Nhân quá, thậm chí còn thừa calo =((

mldinhanhinh

Xe hơi
Cháu b/c các cụ, các mợ. Với tinh thần quyết tâm cao. Ngày hôm nay buổi sáng cháu đã khai màn bằng việc đi bộ 5 KM. Bước đầu thấy khá OK. Mặc dù thấy hơi nản. Vì thấy AE người ta chạy nhanh quá :((

Mục tiêu cháu đề ra là 1 ngày sẽ đi 10KM. Sáng 5KM và chiều 5KM.

Có điều băn khoăn của cháu là về chế độ dinh dưỡng =(( Như sáng nay cháu đi bộ 5KM xong về nhà tắm. Cháu ăn bát cơm với ít thịt kho tối qua thấy rất ngon miệng nhưng calo nạp thế này chắc hơn lượng calo cháu đốt quá =((

Sáng 26/3/2024

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe điện
Mới thì hay hăng đặt mục tiêu cao dễ nản, cụ đi 5km đổ lại hay 40 phút ko quan tâm km, xem video đi bộ đúng rồi cụ tập trung kỹ thuật chứ đừng để ý ng khác chạy nhanh chậm, ngắm gái thì đc trừ khi cụ thích zai.
Cụ search lịch tập chay ấy, có hướng dẫn xen kẽ đi bộ, chạy...chứ đừng vội vàng. Có tiền thì mua đh garmin, app của nó cũng cho cụ kế hoạch luyện tập cho 5km, 10km.

Hieumos

Xe container
Cháu b/c các cụ, các mợ. Với tinh thần quyết tâm cao. Ngày hôm nay buổi sáng cháu đã khai màn bằng việc đi bộ 5 KM. Bước đầu thấy khá OK. Mặc dù thấy hơi nản. Vì thấy AE người ta chạy nhanh quá :((

Có điều băn khoăn của cháu là về chế độ dinh dưỡng =(( Như sáng nay cháu đi bộ 5KM xong về nhà tắm. Cháu ăn bát cơm với ít thịt kho tối qua thấy rất ngon miệng nhưng calo nạp thế này chắc hơn lượng calo cháu đốt quá =((

View attachment 8435419
Hôm nay buổi sáng nạp có 10kcal

Hôm qua buổi sáng nạp 463kcal

Sao lại băn khoăn nhỉ.

Tony_Le

Xe container

View attachment 8435419
Thay vì dự đi bộ 10km mất 2 tiếng thì cụ lập kế hoạch chạy 7km hết 1 tiếng, chia hai lần hay chạy liền một mạch. Đương nhiên chạy thì không đạt ngay được nhưng sau 1 nhiều nhất là 2 tháng đảm bảo được. Mỗi ngày mất 2 tiếng nhiều quá, cuộc sống tự nhiên ngắn đi đấy. :))

Chạy hay đi bộ nó không làm cụ giảm cân, trước mắt cụ nên vẫn ăn như cũ xem tình trạng cơ thể thế nào. Vận động thì ăn sẽ ngon miệng và xu hướng ăn nhiều hơn nhưng cụ nên cố gắng ăn như cũ rồi sau đó điều chỉnh cho phù hợp.

stone_lamp

Xe điện
Chúc mừng cụ :)) ; chia sẻ với cụ câu chuyện vui, chả là đã rất nhiều lần e bẩu với vợ là đi chạy bộ buổi tối mà ko thực hiện đc, sau tết thấy ít rượu bia tưởng mình ngon lắm rồi e lại quyết tâm thêm 1 lần nữa, lần này e đánh phủ đầu rủ vợ đi mua hẳn đôi giầy chạy bộ xịn xò (cũng vẫn có mấy đôi thường thường sẵn ở nhà rồi mà ko thèm đi...) kêu là mua giầy xịn tí để xót tiền lấy làm động lực đi chạy.... kết quả là tính đến nay sau nửa tháng e chạy đc 3 tối khoảng 10km :)) gần 1 tuần nay bị mấy mẹ con nó đem ra làm chuyện bêu riếu, giễu cợt :((
Tí em chụp cụ xem đôi giày Das em mua mới nguyên ở Hàn từ 11/2023 :). Và cái máy chạy bộ từ Tết đến h nữa chưa cắm điện

Porsche 911

Xe container

View attachment 8435419
Em chạy buổi chiều, chủ yếu là chạy chứ không đi bộ.
Chiều hôm qua của em đây.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em chuyên chạy chiều tối, gần đến hè nên cũng muốn đổi sang chạy sáng mà chưa dậy sớm được, 3 đêm gần đây em đã rút mạng và đi ngủ lúc 11h tối nhưng sáng vẫn chưa dậy được, em cố gắng duy trì ngủ sớm để sáng 5h dậy chạy

Máy cắt cỏ

Xe tăng

Sáng 26/3/2024
View attachment 8435419
Cụ không cần thấy người ta chạy nhanh mà cụ nản, người ta tích lũy hàng nghìn km rồi mới được thế. Quan trọng nhất là cụ đã vượt qua được chính mình, ngày qua ngày, hôm sau tiến bộ hơn hôm trước là tốt rồi.

mldinhanhinh

Xe hơi
Ko những mõm mà lại còn là mõm nhôm =)) =))=))
Cháu nói thật ạ. Năm nay cháu cũng 35 rồi.
Mới thì hay hăng đặt mục tiêu cao dễ nản, cụ đi 5km đổ lại hay 40 phút ko quan tâm km, xem video đi bộ đúng rồi cụ tập trung kỹ thuật chứ đừng để ý ng khác chạy nhanh chậm, ngắm gái thì đc trừ khi cụ thích zai.
Cụ search lịch tập chay ấy, có hướng dẫn xen kẽ đi bộ, chạy...chứ đừng vội vàng. Có tiền thì mua đh garmin, app của nó cũng cho cụ kế hoạch luyện tập cho 5km, 10km.
Vâng. Cháu mới đổi điện thoại. Cái đồng hồ kết nối với cái iPhone cũ. Chung iCloud tưởng nó phải đồng bộ với nhau ở app Thể Dục và Sức Khoẻ mà không cụ ạ.

Chắc cháu sẽ cài Strava.
Hôm nay buổi sáng nạp có 10kcal

Hôm qua buổi sáng nạp 463kcal

Sao lại băn khoăn nhỉ.
Mà cháu thấy cái đồng hồ AW này đo chắc cho có thôi :( Chứ đi bộ 5KM làm sao giảm được 463 Calo nhỉ. Chắc chỉ 1/2 thôi.
Thay vì dự đi bộ 10km mất 2 tiếng thì cụ lập kế hoạch chạy 7km hết 1 tiếng, chia hai lần hay chạy liền một mạch. Đương nhiên chạy thì không đạt ngay được nhưng sau 1 nhiều nhất là 2 tháng đảm bảo được. Mỗi ngày mất 2 tiếng nhiều quá, cuộc sống tự nhiên ngắn đi đấy. :))

Chạy hay đi bộ nó không làm cụ giảm cân, trước mắt cụ nên vẫn ăn như cũ xem tình trạng cơ thể thế nào. Vận động thì ăn sẽ ngon miệng và xu hướng ăn nhiều hơn nhưng cụ nên cố gắng ăn như cũ rồi sau đó điều chỉnh cho phù hợp.
Vâng. Cháu sẽ điều chỉnh dần dần. Giờ cứ ăn uống bình thường với cố gắng duy trì tập thêm. Cái này mới khó :))
Em chạy buổi chiều, chủ yếu là chạy chứ không đi bộ.
Chiều hôm qua của em đây.
Quá tuyệt vời cụ ạ. Cụ chạy thế này chắc cũng lâu rồi nhỉ.

Em chuyên chạy chiều tối, gần đến hè nên cũng muốn đổi sang chạy sáng mà chưa dậy sớm được, 3 đêm gần đây em đã rút mạng và đi ngủ lúc 11h tối nhưng sáng vẫn chưa dậy được, em cố gắng duy trì ngủ sớm để sáng 5h dậy chạy
Cụ không cần thấy người ta chạy nhanh mà cụ nản, người ta tích lũy hàng nghìn km rồi mới được thế. Quan trọng nhất là cụ đã vượt qua được chính mình, ngày qua ngày, hôm sau tiến bộ hơn hôm trước là tốt rồi.
Vâng. Cháu sẽ lưu ý ạ.

Trọng Quí

Xe tải

Sáng 26/3/2024
View attachment 8435419
Em chạy cường độ cao rồi nên ăn uống e ko cần kiêng khem, vì có vã lòng lợn, thịt chó vào thì nó cũng ko bù đc calo. Cụ đi bộ đc 5km là tốt rồi, khó khăn nhất lúc bắt đầu cụ đã vượt qua, cụ cứ kiên trì đi rồi tự khắc cân và mỡ nó sẽ biến mất. Dần dần cụ chạy nhẹ đi, tim cụ đi bộ đang là 113, cụ chạy cho tim lên khoảng 140-150 lúc ấy cơ thể nó chuyển sang đốt mỡ, tim lên cao quá lại đốt cơ nhé, ko tốt. Với lại kinh nghiệm của e là đừng chạy quanh nhà, cụ đi xa nhà khoảng 5km đi, xong bắt buộc phải đi về thế là đc 10km.

Diep1979

Xe điện
5h sáng mà cụ dậy thì nhớ nhẹ nhàng thôi nhé. Chứ giờ đó mà đánh thức gấy dậy là dở hơi đấy, mụ ý lại lấy tay túm lấy cái cột cờ là cụ phải xúc than tại chỗ thay cho tập gym ngoài đường đấy :))