[Funland] Tên lửa tầm xa và tên lửa đạn đạo của Việt Nam, cùng thảo luận

Cụ "đậu phộng" đề kinh thế;)
Em nghe nói vụ đấy cũng là thử xì gà mà. Hay là S ba chăm nên cụ nói em đậu phộng?

Đấy là hồi đầu do tẩm ướp chưa kỹ, sau này 3 lần châm thì đều cách đích khoảng...30-150 m.
Em đang nghi binh đánh lừa mấy thằng Khựa cụ lại khai thật thế này thì chít.

Ngày mai bên SINA nó đăng bài "VN định chẻ đôi sân bay ngoài Hoàng Sa bằng Xờ cút cải tiến" là em kg chịu trách nhiệm đâu đấy nhé. :))

pain

Xe ba gác
Em nghe nói vụ đấy cũng là thử xì gà mà. Hay là S ba chăm nên cụ nói em đậu phộng?

Em đang nghi binh đánh lừa mấy thằng Khựa cụ lại khai thật thế này thì chít.

Ngày mai bên SINA nó đăng bài "VN định chẻ đôi sân bay ngoài Hoàng Sa bằng Xờ cút cải tiến" là em kg chịu trách nhiệm đâu đấy nhé. :))
Thế mới oách cụ nhề=))

Đại Ca

Xe tải
VN hình chữ S nên chẳng cần xa lắm. Cỡ 1000km trở xuống là vô tư rồi. Cái cần là độ chính xác, khả năng cơ động, chống nhiễu, phòng chống được các đòn oánh trả từ đối phương.
Giá mà cái tin Iskander đến VN là thật nhẩy! :))
Cụ gấu, em không hình dung việc tầm bắn của tên lửa có liên quan gì đến hình chữ S cũng như chiều dài đất nước nhà mình? Nếu nhà mình có tên lửa tầm 10000 Km em thấy càng tốt chứ sao. Mà nghe giang hồ đồn vụ Iskander về VN nhiều lắm rồi. Hi vọng là thật.
[video=youtube;14LV8A5jXhQ]http://www.youtube.com/watch?v=14LV8A5jXhQ[/video]

tranhuyphong89

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tầm bắn của tên lửa nhà mình có vươn tới Bắc Kinh không ạ . Và em chắc chắn nhà mình sẽ không có iskander vì nó thường dùng để tấn công hạt nhân , nhà mình không phải chí phèo TT .

Mr.Alo

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi tầm bắn của tên lửa nhà mình có vươn tới Bắc Kinh không ạ . Và em chắc chắn nhà mình sẽ không có iskander vì nó thường dùng để tấn công hạt nhân , nhà mình không phải chí phèo TT .
cụ thử google xem từ biên giới đi bắc kinh bao nhiêu km , còn vụ iskander em nghĩ ko có đâu , hàng xịn mang tính chiến lược thế để ở vn vài bữa khựa lại có 1 rổ :))

Estonque

Xe điện
Vươn đến để làm gì vậy cụ :-ss:-ss:-ss

ThienAnh

Xe điện
Răn ra chưa cụ. Chắc kèm theo vũ khí hóa học nữa nhỉ =))

Cúc cù cu

Xe điện
vụ bòm pháo bông này hay lém các cụ ợ. Em chỉ nghe hơi nồi chõ mấy món pháo bông tầm xa này thôi. Tính cơ số pháo bông của mềnh thì không cần pháo bông kiểu của Ủn đâu. Cái món đấy chơi tốn kém lắm. Pháo bông của Ủn chỉ yếu doạ Mẽo và cân bằng với Mẽo là chính. Mình chỉ cần khoảng 500km trở xuống là ổn. TG nó cấm nhập trên 300km, nhưng ở mềnh chơi kiểu khác ợ. Em hóng thấy hình như ở mềnh có 4 nơi phóng pháo bông tầm 500km này, nhưng bí mật lém. Khựa nó cũng đang nghía mình món này ợ. Vì tầm bắn như vậy thì đội hình thuyền buồm của khựa mà lảng vảng ở HS, TS thì toi hết. Nghe đây mấy anh ấn cũng nhảy vào hỗ trợ mình tý công nghệ. Chém đấy đây em không dám chém nữa, sợ min, mod bem mất cmt:D. Món này hay toá. Em hóng tý, cmt dần để hóng cùng các cụ. :D

ThienAnh

Xe điện
Các cụ trong ngành mà k rõ thì chắc chỉ cấp tướng mới rõ, còn cấp quân chả có ông nào đc cho vận hành. =))=))
22/07/2010, tờ Tờ “Đông Phương nhật báo” (tên tiếng Anh là Oriental Daily News) của Hồng Kông đã đưa tin, Nga có ý định xuất khẩu cho Việt Nam loại tên lửa lừng danh “Iskander”-E. Nếu như được trang bị loại tên lửa có tính năng vượt trội các loại thuộc thế hệ Scud, lục quân Việt Nam sẽ sở hữu uy lực tấn công mặt đất mạnh nhất khu vực. Thế nhưng đây có thể chỉ là tin đồn vì hơn 2 năm đã trôi qua mà vẫn không có thêm một thông tin chính thức nào từ cả 2 phía Việt Nam và Nga.

Cúc cù cu

Xe điện
cần gì món đồ chơi đấy hả cụ, mình bé như cái kẹo, chơi món đấy tốn kém lắm, dọa ma là chính thôi, thằng khựa nó cũng chơi đồ hàng món đấy nhưng chủ yếu để trưng hàng, độ chính xác do nó công bố là chính, có tham gia bao giờ đâu. Lệch lạc như thằng pháo bông của Mẽo, nó đã thải cơ số loại pháo bông gần hết date ở lyby rồi. Cũng là để đỡ phí xiền huỷ, cũng là để cho mấy chú lính có kinh nghiệm bòm, và cũng là để quy ra xiền cân đối vói NATO, em thấy vụ đấy mẽo bắn toàn pháo bông gần hết date ợ. Nó sướng quá, phóng loạn lên, nhưng sau vụ đấy mới thấy kinh nghiệm bắn pháo bông của Mẽo. Còn em thấy ở mềnh cứ chơi pháo bông dọc bờ biển là hay nhất ợ. Chiến thuật đấy hay hơi chơi pháo bông tầm xa như Ủn hay OBM.

Cúc cù cu

Xe điện
Các cụ trong ngành mà k rõ thì chắc chỉ cấp tướng mới rõ, còn cấp quân chả có ông nào đc cho vận hành. =))=))
hihi, thế cụ có nghe Tây đồn là mềnh cũng đã triển khai nhập khẩu đủ cơ số pháo bông của Ấn thay pháo bông của Ngố chưa? Món này đang hót đấy ợ:D

tranhuyphong89

Xe tăng
Em hỏi thế vì bao giờ chiến tranh thì đối thủ đều muốn diệt hoặc đáp trả vào thủ đô là chính . Còn vụ scud theo nguồn vỉa hè thì nhà mình nhập từ Triều Tiên khoảng
50 bệ phóng đổ lên . Bây giờ thì toàn nắn gân nhau chứ giờ Tàu mà yếu thế thì chắc tây nó mở rượu ăn mừng chứ chả gì mình .

Cúc cù cu

Xe điện
Cụ gấu, em không hình dung việc tầm bắn của tên lửa có liên quan gì đến hình chữ S cũng như chiều dài đất nước nhà mình? Nếu nhà mình có tên lửa tầm 10000 Km em thấy càng tốt chứ sao. Mà nghe giang hồ đồn vụ Iskander về VN nhiều lắm rồi. Hi vọng là thật.
Món này vỉa hè đồn nhiều lắm, nhưng em thật cái này mềnh có lâu rồi:D

ThienAnh

Xe điện
vụ bòm pháo bông này hay lém các cụ ợ. Em chỉ nghe hơi nồi chõ mấy món pháo bông tầm xa này thôi. Tính cơ số pháo bông của mềnh thì không cần pháo bông kiểu của Ủn đâu. Cái món đấy chơi tốn kém lắm. Pháo bông của Ủn chỉ yếu doạ Mẽo và cân bằng với Mẽo là chính. Mình chỉ cần khoảng 500km trở xuống là ổn. TG nó cấm nhập trên 300km, nhưng ở mềnh chơi kiểu khác ợ. Em hóng thấy hình như ở mềnh có 4 nơi phóng pháo bông tầm 500km này, nhưng bí mật lém. Khựa nó cũng đang nghía mình món này ợ. Vì tầm bắn như vậy thì đội hình thuyền buồm của khựa mà lảng vảng ở HS, TS thì toi hết. Nghe đây mấy anh ấn cũng nhảy vào hỗ trợ mình tý công nghệ. Chém đấy đây em không dám chém nữa, sợ min, mod bem mất cmt:D. Món này hay toá. Em hóng tý, cmt dần để hóng cùng các cụ. :D
Chỗ nào cũng thấy cụ chim. Vụ này cũng hay lắm, e nge thấy mấy ông bốc vác vùng biên kể chuyện nhiều lắm. K phải tự dưng e lập thớt này. Nhưng hơi thất vọng 1 chút vì thấy 3 cây đa là cụ Sơn, cụ Gấu và cụ Que chưa chém đc gì ngoài mấy thứ vv trong thớt này. Hóng các cụ xong, e sẽ chém tí :D.
E biết VN đã có 4 Đoàn tên lửa đc trang bị Iskander-M roài.

Cúc cù cu

Xe điện
Em hỏi thế vì bao giờ chiến tranh thì đối thủ đều muốn diệt hoặc đáp trả vào thủ đô là chính . Còn vụ scud theo nguồn vỉa hè thì nhà mình nhập từ Triều Tiên khoảng
50 bệ phóng đổ lên . Bây giờ thì toàn nắn gân nhau chứ giờ Tàu mà yếu thế thì chắc tây nó mở rượu ăn mừng chứ chả gì mình .
Em nói thật, các món đồ hàng tầm xa toàn dọa nhau thôi, cả đồ hàng có U nữa. Tuy nhiên, thằng nào nhát thì chết thôi. Chứ bg không có oánh nhau tầm xa đâu, mà chỉ oánh nhau tầm gần thôi. Tầm xa dọa ma, đợi WW3 thì mới may ra lấy dùng. nên củng cố chiến lượng tầm gần và tầm trung để oánh nhau thì ok nhất. Cụ nghe thời trước Kỵ binh mông cổ rất giỏi oánh nhau, nên khi vào trận là thường đối phương hay khiếp vía vì sợ. Nhưng sang mềnh, Cụ Trần Hưng Đạo sử dụng chiến lượng rất hay để hạn chế kỵ binh mông cổ ợ. Cái chiến thuật đấy gần giống như pháo bông bây giờ. Dọn chỗ tầm xa và chi tiếp tầm gần. Củng cố công nghệ nghía từ xa, kín, ngụy trang đều nghía được. Như vậy khựa nó mới khiếp, chứ pháo bông bòm đến BK cũng chả để làm gì đâu (Trừ khi Ngố cho mềnh miễn phí để dọa chơi ợ):D

humxam75

Xe điện
[/B]Tên lửa Shaddock của Việt Nam[/B]

Tên lửa Shaddock của Việt Nam là một loại tên lửa chống hạm khá mạnh và có sức công phá lớn, đặc biệt nó đạt đến tốc độ Mach 1,4 (gấp 1,4 lần tốc độ âm thanh và có khả năng chống tàu chiến hạng nặng Việt Nam là 1 trong 32 quốc gia/vùng lãnh thổ trên thế giới có trang bị tên lửa đạn đạo. Trong 32 quốc gia đó có 15 quốc gia dùng tên lửa đi mua, 17 quốc gia nghiên cứu chế tạo hoặc biên chế tên lửa do nước mình tự sản xuất, trong đó có Việt Nam Hiện nay Việt Nam đã tự mình sản xuất được loại tên lửa này chiều dài tên lửa 11,7 m; nặng 4,8 tấn; đường kính 880 mm; sải cánh dài 2,6 m; tốc độ gấp 2,5 tốc độ âm thanh; tầm bắn xa nhất là 550 km
Gió máy kinh quá

Cúc cù cu

Xe điện
Chỗ nào cũng thấy cụ chim. Vụ này cũng hay lắm, e nge thấy mấy ông bốc vác vùng biên kể chuyện nhiều lắm. K phải tự dưng e lập thớt này. Nhưng hơi thất vọng 1 chút vì thấy 3 cây đa là cụ Sơn, cụ Gấu và cụ Que chưa chém đc gì ngoài mấy thứ vv trong thớt này. Hóng các cụ xong, e sẽ chém tí :D.
E biết VN đã có 4 Đoàn tên lửa đc trang bị Iskander-M roài.
em xe ôm , nhưng cũng học đòi chém về quân sự một tý cho fun. Có gì các cụ cây đa, cây đề thấy gì sai bỏ quá cho em nhé:D

ThienAnh

Xe điện
Nhập từ TT thì lâu lắm rồi. Các cụ đừng gọi TT là chí phèo nhé, đấy là đặc sản ở Hà Nam VN thôi. K pải tự dưng mà TT vững vàng đến hôm nay và IRan pải mua công nghệ tên lửa của Triều đâu.
Trc năm '96 VN mềnh còn bị coi cực đoan hơn Trièu ấy. Sau khi mở cửa giống ô Miến bây giờ đi chu du ghế giới là ok và bớt điều tiếng ngay.
Nào chờ các cụ bình e xin góp luận :P