[Funland] Vẫn là vấn đề đỗ xe oto trước nhà

xukthal

Xe lăn
Kể ra nó ở ngõ khác mà sang ngõ mình đỗ chiếm chỗ quen thuộc thì cũng cú thật :))
Mấy cụ bảo sổ đỏ với luật ko cấm...nọ kia là chưa dính thôi, chứ có thì cũng lên lập thớt =))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Luật thì lòng đường, vỉa hè là đất ngoài phạm vi của chủ sở hữu nhà/đất, thuộc sự quản lý của nhà nước. Tuy nhiên ngay cả bên thiết thiết kê TEDI hay Ban quản lý công trình giao thông đô thị hoặc Sở giao thông vận tải Hà Nội mà em hay làm việc thì trong thiết kế, thẩm định cũng như thi công các cầu bộ hành, khu vực các lối lên xuống của cầu bộ hành, lối lên xuống của các ga đường sắt trên cao đều tránh đến mức tối đa trước cửa phía nhà dân và thường chọn trước các khu vực đất công hay trụ sở các cơ quan/doanh nghiệp nhà nước thôi. Ngay cả các điểm đỗ, nhà chờ xe buýt cũng vậy (ngoại trừ khoảng cách giữa các điểm đỗ xa quá mà không có sự lựa chọn nào khác thì cũng chỉ cắm cái biển điểm dừng thôi chứ không làm nhà chờ).

Đấy, đất đai là của nhà nước mà trong tính toán thiết kế và thi công họ còn tránh tối đa việc ảnh hưởng đến nhà dân đấy các cụ ah~o)

Ớt xanh

Xe điện
Các cụ mợ cứ đặt mình vào trường hợp là chủ quán nước vỉa hè đi.
Đang bán hàng ổn định tự nhiên một sáng đẹp trời ra dọn hàng thì thấy có một quán lạ hoắc ở đúng vị trí của mình....

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Kể ra nó ở ngõ khác mà sang ngõ mình đỗ chiếm chỗ quen thuộc thì cũng cú thật :))
Mấy cụ bảo sổ đỏ với luật ko cấm...nọ kia là chưa dính thôi, chứ có thì cũng lên lập thớt =))
Em cho thuê cái nhà để họ làm nhà hàng, xung quanh phạm vi nhà em (lòng đường + vỉa hè) phải đỗ được hơn chục cái ô tô, ấy vậy mà có hôm đông người ăn họ để sang phía lòng đường chếch đối diện mà chủ họ còn nhắc khéo không cho đỗ đấy. Mà bác ấy là thiếu tướng CA, trung đoàn trưởng trung đoàn CSCĐ của thành phố đấy ạ :((

quychau2010

Xe hơi
Nhiều cụ cũng lạ, tất nhiên không phải đất của cụ chủ nhưng rõ ràng người ta bỏ cả đống tiền để có view hồ, tự dưng có thằng bỏ mẹ nào đến đỗ quanh năm, ai chịu được chứ. Nhà em cũng bị gần tương tự nên em đồng cảm với cụ thớt. Đường nhà em hồi đầu bé, không có vỉa hè, nhà em lùi tầm 1,5 mét làm vỉa hè cho thoáng. Thế rồi cứ hết ông nọ đến ông kia, nhà có chỗ đỗ nhưng lười, cứ tiện là ghếch chân lên đỗ cho mát vì hàng rào nhà em trồng cây tán rộng. Em cũng nhẹ nhàng bảo đỗ chốc nhát 30' 1h thì okie chứ đỗ lâu em ra vào khuất tầm nhìn dễ va chạm. Vậy mà có thằng đỗ luôn 2 ngày cuối tuần, hóa ra cũng nhà gần đấy, nhà có chỗ nhưng lười vào. Điên lắm mà không làm gì được.

bobby thai

Xe máy
HN đất chật trội ng đông, vấn đề xe đỗ sẽ nam giải trong 5-10 năm tới, nên tính ra ngoài xa 1 chút rộng rãi để dễ thở hơn

anhgia

Xe buýt
Vỉa hè của đường chứ chẳng phải vỉa hè của mảnh/thửa nào cả. Các cụ có ăn có học mà cứ nhập nhèm. Đến lạ!
Nhiều người hay thật. Giành chỗ đỗ xe trước cửa nhà còn tạm hiểu được. Đằng này giành cả chỗ đỗ xe bên kia đường thì em chịu..
Có cụ còn bảo bỏ ra đống tiền để mua vị trí view hồ, đến ạ cái tư duy

anhgia

Xe buýt
Các cụ mợ cứ đặt mình vào trường hợp là chủ quán nước vỉa hè đi.
Đang bán hàng ổn định tự nhiên một sáng đẹp trời ra dọn hàng thì thấy có một quán lạ hoắc ở đúng vị trí của mình....
Em kéo áo cụ phát, giả sử em là thằng chiếm chỗ cái quán nước cụ đang bán thì cụ mang lý lẽ gì ra để đuổi em?

canhhoabatdiet

Xe container
Nhiều người hay thật. Giành chỗ đỗ xe trước cửa nhà còn tạm hiểu được. Đằng này giành cả chỗ đỗ xe bên kia đường thì em chịu..
Khổ. Dân trí thấp thì dẫu có nhà lầu, xe hơi dân trí vẫn cứ thấp. ;))

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nhà em 9m mặt hè, dưng em tiếc cái xe, đem đi gueir hầm cho mát, ai thích đỗ thì đỗ, chừa cho nhà em lối lên là okie
Sau trong ngõ nhỏ cạnh nhà có chú lái xe biển 80B cho sếp, xin đỗ nhờ suốt, cuối năm chú ý biếu đc chai rượu Mẫu Sơn, uống say say là...

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Nhiều cụ cũng lạ, tất nhiên không phải đất của cụ chủ nhưng rõ ràng người ta bỏ cả đống tiền để có view hồ, tự dưng có thằng bỏ mẹ nào đến đỗ quanh năm, ai chịu được chứ. Nhà em cũng bị gần tương tự nên em đồng cảm với cụ thớt. Đường nhà em hồi đầu bé, không có vỉa hè, nhà em lùi tầm 1,5 mét làm vỉa hè cho thoáng. Thế rồi cứ hết ông nọ đến ông kia, nhà có chỗ đỗ nhưng lười, cứ tiện là ghếch chân lên đỗ cho mát vì hàng rào nhà em trồng cây tán rộng. Em cũng nhẹ nhàng bảo đỗ chốc nhát 30' 1h thì okie chứ đỗ lâu em ra vào khuất tầm nhìn dễ va chạm. Vậy mà có thằng đỗ luôn 2 ngày cuối tuần, hóa ra cũng nhà gần đấy, nhà có chỗ nhưng lười vào. Điên lắm mà không làm gì được.
- Cụ mua luôn cái hồ cho đỡ ấm ức ;)) mà mua hồ xong khéo vẫn có người đỗ xe ven hồ ;))
- Đất, view không phải của mình nhưng thích sở hữu riêng, rõ dơ :))

midataka

Xe buýt
đơn giản thế này, cứ vun rác dưới gầm xe hắn. thích để lâu ngày thì cứ rác mà tập kết. ngõ cụt xếp mấy cái cây xung quanh cho đẹp. cần thiết làm mấy kiêu gạch. đã ko quét dọn giữ vệ sinh thích đỗ lung tung thì xứng đáng nhận như vậy.

midataka

Xe buýt
mà ngõ cụt sao cụ không đề nghị cả ngõ làm cổng chung. mà xóm cụ kể cũng lạ. rác vứt bừa bãi thế ko ý kiến j à?

Giờ còn muốn lấy cả tận bên kia đường nữa cơ đấy, ghê thật :))