■ Cần tư vấn

shadowy

Xe tải
e là dân đồ hoạ, 3D là chủ yếu, thế nhưng lại dốt IT , mù công nghệ.
H mua laptop, e đang khá phân vân giữa dòng HP Pavillion với Probook, đang nghiên cứu thêm Asus.
Đòi hỏi của e :
- về ngoại hình : Màn hình ~16-17" , bàn phím phụ , đẹp 1 tí cho hợp với gái thì càng tốt :">
- về điện nước : Core i7, RAM 4~8GB , Card rời 1-2GB . Pin và máy trâu choá 1 tí .

Phiền cụ nào từng xài qua mấy dòng trên vào cho e vài nhận xét, hoặc giới thiệu cho e con máy nào đc ko ạ?

e vodka nhiệt liệt ;)

Chỉnh sửa cuối:

HangB2

Xe điện
với cấu hình yêu cầu của mợ thì em e là phải đặt chứ không có sẵn

Lekhanhhoa.HLY

Xe đạp
Website
www.facebook.com
chủ yếu là giá định mức là bao nhiêu, đọc sơ sơ nhu cầu của cụ, nếu làm đồ họa thì chọn Dell hoặc Apple vì màn hình đẹp đến tinh tế...;)....Apple Macbook 15...không thì Dell XPS 15 tầm 35tr hoặc Alienware M17x tầm 60tr ;))

Chỉnh sửa cuối:

shadowy

Xe tải
chủ yếu là giá định mức là bao nhiêu, đọc sơ sơ nhu cầu của cụ, nếu làm đồ họa thì chọn Dell hoặc Apple vì màn hình đẹp đến tinh tế...;)....Apple Macbook 15...không thì Dell XPS 15 tầm 35tr hoặc Alienware M17x tầm 60tr ;))
e lại ko cần long lanh đến thế đâu, ghét Mac
hiện e đang tia con HP Pavillion dv 6, 8 và con ASUS N53JN

cụ nào biết mấy con tầm tầm thế ko ạ ?

Lekhanhhoa.HLY

Xe đạp
Website
www.facebook.com

Đùa bác thôi, em khuyên bác nên chọn Dell, chất lượng màn hình thì khỏi chê, bác sử dụng rồi đem so sánh thì mới thấy rõ cái lợi!
Và đây Dell XPS 15:

shadowy

Xe tải

fuxe

Xe container
Cụ nên chơi em này: SONY VAIO L

Card đồ họa NVIDIA GT 540M, HDD 1 TB, bàn phím ngoài, màn hình HD to to,... nói chung là đẹp và rất trâu !

luot_song

Xe điện
Gái này thiết kế ở bên nasa chăng gọi cho háng nào đó mà đặt thôi ko thì mua đồ về lắp ghép

shadowy

Xe tải
Gái này thiết kế ở bên nasa chăng gọi cho háng nào đó mà đặt thôi ko thì mua đồ về lắp ghép
http://litek.vn/products/HP-Pavilion-DV8%2d1093-Core™-i7%2d720QM-4x1.6GHz-1TB-HDD-8GBRAM-18.4"-BrightView™-(1920x1080)-BLU%2dRAY-BT-W7-Pro-Webcam-NVIDIA®-GT230M-1024MB,-ND-Vân-tay,-Factory-refurbished,-CT113XTZ,-hangdoc.html

ko cần đến tận Nasa đâu . Cụ có tư vấn thì giúp em, gạch đá nhà e đủ xây nhà rồi nhé .

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
oạch, vừa rồi có con Alienware M15 cấu hình vô đối giá thì cực kỳ OF. Em mang về nhà phê quá mỗi tội hơi nặng và Gấu tát nên lại phải trả lại. Hứt hứt. Con này vào tay mợ thì cứ gọi là NHỨT.

Lekhanhhoa.HLY

Xe đạp
Website
www.facebook.com
ay da, mợ này chẳng nói yêu cầu mức giá bao nhiêu cả...khó đưa mẫu máy lắm!
Mợ thích laptop, nhưng cỡ màn hình lại tới 17inch > tức là mợ không muốn mang đi đâu hết! để bàn suốt thôi!
Laptop mà có bàn phím phụ...họa chăng full size 17inch thì mới tạm ổn về mặt thoải mái khi thao tác trên bàn phím, nếu không thì tay bị gò bó mà nhanh mỏi lắm, vì bàn phím "cô đặc".
Về cấu hình, mợ yêu cầu Core i7, 8GB RAM, 1 > 2 GB VRAM.... suy đi ngẫm lại...chỉ có Alienware M17X của Dell và Asus G73JH-X1 Cả 2 con đều là thuộc dòng máy khủng chơi Game, dáng vẻ hơi thô so với nữ... thật sự thì mợ đang yêu cầu quá cao đấy!

scorp8x

Xe container
Thông thường dân đồ họa chuyên nghiệp hầu như làm viêc với PC là chính vì laptop rất khó đáp ứng dc với nhu cầu công việc của họ. Nếu bạn thực sự muốn dùng laptop thay pc thì nên chọn Mac hơn HP vì nó bền & 0 bị quá nóng như HP khi dùng nhiều ứng dụng nặng trong khoảng thời gian dài. Nếu 0 thì chọn Dell, ngay cả bên Mỹ & châu âu hầu như 0 có dân kỹ thuật nào chọn HP cả đâu.

shadowy

Xe tải
ay da, mợ này chẳng nói yêu cầu mức giá bao nhiêu cả...khó đưa mẫu máy lắm!
Mợ thích laptop, nhưng cỡ màn hình lại tới 17inch > tức là mợ không muốn mang đi đâu hết! để bàn suốt thôi!
Laptop mà có bàn phím phụ...họa chăng full size 17inch thì mới tạm ổn về mặt thoải mái khi thao tác trên bàn phím, nếu không thì tay bị gò bó mà nhanh mỏi lắm, vì bàn phím "cô đặc".
Về cấu hình, mợ yêu cầu Core i7, 8GB RAM, 1 > 2 GB VRAM.... suy đi ngẫm lại...chỉ có Alienware M17X của Dell và Asus G73JH-X1 Cả 2 con đều là thuộc dòng máy khủng chơi Game, dáng vẻ hơi thô so với nữ... thật sự thì mợ đang yêu cầu quá cao đấy!
e là ng trọng tính năng. Nếu phù hợp thì cứ vứt yêu cầu về ngoại hình đi cũng đc (b). Mức giá e đưa ra khoảng 1400$ .
Alienware cụ ko nói e cũng tia từ đầu :( nhưng con này ko phù hợp lắm nếu để e vác đi gặp khách hàng ... chẹp.
Vụ bàn phím là rất quan trọng, nên e mới thêm yêu cầu về bàn phím phụ do đã có dịp làm việc trên HP Pavillion ...
e đã xếp Asus cụ vừa đưa vào list tiếp . Thanks cụ

Thông thường dân đồ họa chuyên nghiệp hầu như làm viêc với PC là chính vì laptop rất khó đáp ứng dc với nhu cầu công việc của họ. Nếu bạn thực sự muốn dùng laptop thay pc thì nên chọn Mac hơn HP vì nó bền & 0 bị quá nóng như HP khi dùng nhiều ứng dụng nặng trong khoảng thời gian dài. Nếu 0 thì chọn Dell, ngay cả bên Mỹ & châu âu hầu như 0 có dân kỹ thuật nào chọn HP cả đâu.
sắp tới yêu cầu công việc của e sẽ phải di chuyển liên tục, nên e mới chọn Laptop. PC e cũng đang ngồi đây :(
cụ cho e thêm vài phương án về DEll đc ko ạ (b)

oạch, vừa rồi có con Alienware M15 cấu hình vô đối giá thì cực kỳ OF. Em mang về nhà phê quá mỗi tội hơi nặng và Gấu tát nên lại phải trả lại. Hứt hứt. Con này vào tay mợ thì cứ gọi là NHỨT.
vấn đề là nó ko vào tay e , cụ nhể :(

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em trải nghiệm qua việc bảo hành của một số Laptop thì thấy ASUS là nhất ở HN hiện nay, ASUS có trung tâm bảo hành độc lập của hãng, bảo hành quốc tế cho bất cứ máy ASUS nào mua ở bất cứ đâu, em đi bảo hành 2 lần không cần trình sổ bảo hành, họ xem tem còn hiệu lực là ok, một lần thay bàn phím mới do lỗi em đánh đổ nước vào thế mà k mất xu nào, chỉ dặn rút kinh nghiệm, một lần thay DVD mới .. cả hai lần đều chỉ mất 3 hôm

Trong Vaio thằng bạn em mua ở Media Mart thì phải bảo hành qua đại lý đó, nó giã cho mất hơn tháng và vài lần đi lại do nó chỉ vòng vèo từ chỗ nọ qua chỗ kia, từ đó em tin chắc có dư tiền cũng không dùng Vaio cho nó khổ.

Lekhanhhoa.HLY

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Em trải nghiệm qua việc bảo hành của một số Laptop thì thấy ASUS là nhất ở HN hiện nay, ASUS có trung tâm bảo hành độc lập của hãng, bảo hành quốc tế cho bất cứ máy ASUS nào mua ở bất cứ đâu, em đi bảo hành 2 lần không cần trình sổ bảo hành, họ xem tem còn hiệu lực là ok, một lần thay bàn phím mới do lỗi em đánh đổ nước vào thế mà k mất xu nào, chỉ dặn rút kinh nghiệm, một lần thay DVD mới .. cả hai lần đều chỉ mất 3 hôm

Trong Vaio thằng bạn em mua ở Media Mart thì phải bảo hành qua đại lý đó, nó giã cho mất hơn tháng và vài lần đi lại do nó chỉ vòng vèo từ chỗ nọ qua chỗ kia, từ đó em tin chắc có dư tiền cũng không dùng Vaio cho nó khổ.
há...Dell Việt Nam cũng vậy bác ạ! Tuy chỉ bảo hành 1 năm nhưng cũng toàn cầu nếu có thẻ Dell Pass. Máy em đợt trước Tết, do tháo pin cắm nguồn trực tiếp mà điện lại thường bị cúp thất thường nên đi đời cái Main, Dell thay cho Free luôn....hú hồn, nếu không là em mất gần 5 tr rùi (dù đó là lỗi do người dùng đấy)...hix...khoản đó đối với sinh viên như em....hix hix..... Dell tuyệt vời!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Asus đời mới em đang dùng (mới nhưng cũng 1 năm rồi :D) có công nghệ Cooler Master băng tuyết gì đó nên máy cực mát, dùng 4 , 5 tiếng liền mà không cảm thấy nóng, để lên đùi thoải mái không sợ hỏng các con gì ở dưới :D (tất nhiên mợ chủ thớt chả lo việc này)

bvhadelpiero

Xe lăn

ASUS mà so j với VAIO :))

Sướng

Xe tăng
e là ng trọng tính năng. Nếu phù hợp thì cứ vứt yêu cầu về ngoại hình đi cũng đc (b). Mức giá e đưa ra khoảng 1400$ .
Alienware cụ ko nói e cũng tia từ đầu :( nhưng con này ko phù hợp lắm nếu để e vác đi gặp khách hàng ... chẹp.
Vụ bàn phím là rất quan trọng, nên e mới thêm yêu cầu về bàn phím phụ do đã có dịp làm việc trên HP Pavillion ...
e đã xếp Asus cụ vừa đưa vào list tiếp . Thanks cụ

sắp tới yêu cầu công việc của e sẽ phải di chuyển liên tục, nên e mới chọn Laptop. PC e cũng đang ngồi đây :(
cụ cho e thêm vài phương án về DEll đc ko ạ (b)

vấn đề là nó ko vào tay e , cụ nhể :(
chẹp, cái này vướng cái yêu cầu về bàn phím của em ... hịe hịe
cụ cho thêm vài cái options nữa đc ko ạ

e là dân đồ hoạ, 3D là chủ yếu, thế nhưng lại dốt IT , mù công nghệ.
H mua laptop, e đang khá phân vân giữa dòng HP Pavillion với Probook, đang nghiên cứu thêm Asus.
Đòi hỏi của e :
- về ngoại hình : Màn hình ~16-17" , bàn phím phụ , đẹp 1 tí cho hợp với gái thì càng tốt :">
- về điện nước : Core i7, RAM 4~8GB , Card rời 1-2GB . Pin và máy trâu choá 1 tí .

Phiền cụ nào từng xài qua mấy dòng trên vào cho e vài nhận xét, hoặc giới thiệu cho e con máy nào đc ko ạ?

e vodka nhiệt liệt ;)
Ôi dào đúng là phụ nữ. Laptop làm 2,5D thì được ko làm đồ họa 3D được đâu nàng ơi, mỗi lần renđơ nó vật cho khoảng 30p. Nàng cứ làm ở nhà trên máy để bàn cho anh, xong copy vào latop và đi xâu hàng. Thế nên 1 là dùng hẳn Mac pro hoặc ko thì HP loại tầm tầm thôi còn để tiền mà nâng cấp máy để bàn. Anh đi xâu hàng tuyền bằng điện thoại.