[CCCĐ] ☆☆☆ Màu sắc cuộc sống - Thailand ☆☆☆

Suzz

Xe điện
Người OF

quyt

Xe tăng
Cụ chuột cho em hỏi với, nhà em tháng 11 đi BKK - Phuket xong xuôi hết rồi em hỏi cái ngoài lề là: Bên Phuket thì tiêu bằng CC có tiện không ? (Ăn uống, chơi bời) hay phải đổi sang bath và nếu đổi thì tầm bao nhiêu là đủ cho chi tiêu - ăn 3 bữa, cafe, đi đảo

Cảm ơn cụ nhiều

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột cho em hỏi với, nhà em tháng 11 đi BKK - Phuket xong xuôi hết rồi em hỏi cái ngoài lề là: Bên Phuket thì tiêu bằng CC có tiện không ? (Ăn uống, chơi bời) hay phải đổi sang bath và nếu đổi thì tầm bao nhiêu là đủ cho chi tiêu - ăn 3 bữa, cafe, đi đảo

Cảm ơn cụ nhiều
CC cũng tiện, cash cũng xong

Đủ thì cụ đi mấy hôm, đổi thử vài trăm trc xem tình hình ra sao mà căn chứ em chịu, nói chung ở TL ko quá đắt, nhưng khẩu phần thì hơi bé

quyt

Xe tăng
Cám ơn cụ

Nhà em đi 1 Gấu to, 1 F1 3 tuổi em ơt BKK 1 hôm, ở Patong 3 hôm. Vì em chưa sang Thái lần nào nên không biết CC có phổ biến như Sing hoặc Europe, Mẽo... Cụ khuyên vậy Chắc em mang CC thôi vậy...

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn cụ

Nhà em đi 1 Gấu to, 1 F1 3 tuổi em ơt BKK 1 hôm, ở Patong 3 hôm. Vì em chưa sang Thái lần nào nên không biết CC có phổ biến như Sing hoặc Europe, Mẽo... Cụ khuyên vậy Chắc em mang CC thôi vậy...
Cụ cầm vài trăm $ và CC đi là đc rồi

Định cầm nhiều cash để tip cho mấy em phố Redlight à :P

buituananh_as

Xe điện
Em làm mạch từ chiều..rảnh lại ngó, giờ đã xong thớt thái của cụ..ko thể hay hơn,để có đc một thớt như này thì chuyến đi của cụ sẽ phải giảm việc chăm sóc gấu đi tương đối..cám ơn cụ rất nhiều (b)

sonthytb

Xe buýt
Bổ sung cho cụ ít ảnh BKK, em được ở đây hơn 1 năm
BKK nhìn từ máy bay

Cái tháp này gần ngay chỗ em ở, đi chợ ở Big C toàn phải đi qua đây, lúc em ở Pratunam là cái chợ như chợ Trời ở mình, sau khi bị cháy thì thành siêu thị rồi
Tháp này dân Thái gọi là Bangkok tower, năm 2004 book cả ăn và view ở trên đó giá là 300 Baht, bây giờ chẳng biết bao nhiêu. Muốn đi lên nóc nhà để view BKK phải đi qua cầu thang toàn MA

Chỉnh sửa cuối:

ronnie

Xe máy
@chuot bach
em thi ket sony rx1 hon co hehe
em dang di chup anh landscape ca thang, hon 10k km nen ngoi xe met qua, hy vong se co anh dep

CL

ttvn

Xe tải

Khu vực của hãng hàng không AA, nếu ai không có hành lý gửi thì có thể checkin tự động, cô bé kia sẽ check giúp quý khách

Còn nếu có hành lý gửi thì vào gặp cô này xử lý :P
Nếu thế này thì em vẫn thích có hành lý hơn.

chuotlang

Xe lừa
coi chừng " đã qua phẩu thuật " đấy cụ ạ =))=))
Các cụ ám ảnh về vấn đề đó nhiều quá

Tất nhiên đất nước họ có nhiều trường hợp vậy, nhưng ko nên chụp mũ cả đống, vả lại những người làm ở sân bay đều tuyển chọn đàng hoàng

Ko nên kiểu nói cho sướng cái miệng thì hay hơn, nếu chưa đến lâu ngày và có những thực tiễn cụ thể thì có lẽ cụ ko nên phát biểu vậy

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
@Cụ Chủ: Tết này em và Sói nhà em định qua bên này tránh Tết. Dự kiến khoảng mùng 1 tết là lên đường. Em tính đi khoảng 4 - 5 hôm gì đó, chương trình là chỉ đi Bangkok và Phuket thôi Cụ ạ. Cụ tư véo cho em cách thức đi đứng ăn ngủ nghỉ ntn nhé!;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

chuotlang

Xe lừa
@Cụ Chủ: Tết này em và Sói nhà em định qua bên này tránh Tết. Dự kiến khoảng mùng 1 tết là lên đường. Em tính đi khoảng 4 - 5 hôm gì đó, chương trình là chỉ đi Bangkok và Phuket thôi Cụ ạ. Cụ tư véo cho em cách thức đi đứng ăn ngủ nghỉ ntn nhé!;))
Hy vọng BKK tết ko tắc đường, chứ nó mà tắc thì cũng chả nên đến đó làm gì

Tiếng Thái nghe thì chán, cứ khạp khạp như vịt kêu ;)

Mà đi Phuket thì cũng toàn tây balo đi bụi, phải ngồi thuyền ra đảo mới Ok, chứ chỉ loanh quanh ở PK thì cũng ko có cảnh đẹp đâu

Made-in-Vietnam

Xe tải
Mỗi lần cụ Chuột Lang có thớt em lại vào xem, xem xong lại bực mình vì em hay ghen tị với cụ Chuột Lang, người đâu mà may mắn thế, đi khắp nơi chụp nhiều ảnh đẹp, vợ thì đẹp con thì xinh.

Cuộc đời này bất công quá :D

LeeBest

Xe máy
E làm 1 phát từ đầu đến trang 39....chờ đến mai tiếp tục....nếu dc chúc thì e chúc hẳn bác 10 chén 1 lần :)
Kết cái phong cách chụp ảnh của bác quá....ảnh đã đẹp tuyệt vời...rồi lại còn điểm Vitamin G vào làm e thấy nó thật là ngọt quá giời ơi ><

chuotlang

Xe lừa
Mỗi lần cụ Chuột Lang có thớt em lại vào xem, xem xong lại bực mình vì em hay ghen tị với cụ Chuột Lang, người đâu mà may mắn thế, đi khắp nơi chụp nhiều ảnh đẹp, vợ thì đẹp con thì xinh.

Cuộc đời này bất công quá :D
E làm 1 phát từ đầu đến trang 39....chờ đến mai tiếp tục....nếu dc chúc thì e chúc hẳn bác 10 chén 1 lần :)

Kết cái phong cách chụp ảnh của bác quá....ảnh đã đẹp tuyệt vời...rồi lại còn điểm Vitamin G vào làm e thấy nó thật là ngọt quá giời ơi ><

Thanks các cụ đã comment

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Thx cụ chủ kể rất chi tiết về chuyến đi Phuket.
Em cũng đi Koh Phi Phi đợt 14/7 vừa rồi, chắc sau cụ chủ 1 tuần, xin phép post thêm vài tấm chụp mấy hòn đảo khu vực Phi Phi góp vui cho thớt:

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Thx cụ chủ kể rất chi tiết về chuyến đi Phuket.
Em cũng đi Koh Phi Phi đợt 14/7 vừa rồi, chắc sau cụ chủ 1 tuần, xin phép post thêm vài tấm chụp mấy hòn đảo khu vực Phi Phi góp vui cho thớt:

Ái chà 5d3 + 16-35II

Sau chuyến Thailand này em mới mua 16-35 II đấy, giải tán len 24-105 đi, em cũng góp vui lại với cụ bằng ảnh em chụp 5d3 của bạn em đi cùng:

5d3 with Blackrapid

Thêm 1 tấm khác trong chuyến đi hiện giờ của bọn em chưa kết thúc - 5d3 with 24-70 II

P/S Len bác là Ultrawide, phải chụp rất nắn nót mới có thể đẹp đc

Em thấy bác chụp hơi vội

Chỉnh sửa cuối: