[CCCĐ] ☆☆☆ Màu sắc cuộc sống - Thailand ☆☆☆

chuotlang

Xe lừa

bimbim1976

Xe điện

Ái chà 5d3 + 16-35II

Sau chuyến Thailand này em mới mua 16-35 II đấy, giải tán len 24-105 đi, em cũng góp vui lại với cụ bằng ảnh em chụp 5d3 của bạn em đi cùng:

5d3 with Blackrapid

Thêm 1 tấm khác trong chuyến đi hiện giờ của bọn em chưa kết thúc - 5d3 with 24-70 II

P/S Len bác là Ultrawide, phải chụp rất nắn nót mới có thể đẹp đc

Em thấy bác chụp hơi vội
24-70 II bác mua ở đâu vậy? Hôm kia em hỏi bên BKK là 55 triệu.Còn cái ultrawwide cụ kia chụp sẽ bị méo nếu ở 16, nếu là em chỉ để 20 là cùng cho dễ bố cục
E hơi lạc đề tý, he he

chuotlang

Xe lừa
24-70 II bác mua ở đâu vậy? Hôm kia em hỏi bên BKK là 55 triệu.Còn cái ultrawwide cụ kia chụp sẽ bị méo nếu ở 16, nếu là em chỉ để 20 là cùng cho dễ bố cục
E hơi lạc đề tý, he he
16 của Len đó mark2 ít méo lắm à, ý em nói là Distort ovan so với 16-36 I, 17-40, 24-70 I, 24-105

Chứ còn nhà đổ chéo thì Len wide nào cũng bị thôi, nếu ko cẩn thận về góc chụp

24-70II thì cụ xem em test ở đây

55tr thời điểm tháng 9 này thì mua đc ạ, nếu hàng Cty và có hàng luôn, còn nếu hàng xách tay thì hơi đắt, giống bạn em mua tận 3000
Giá 55tr ngang giá tại Hongkong trong tháng 9 này, hàng Cty

Chỉnh sửa cuối:

bimbim1976

Xe điện

16 của Len đó mark2 ít méo lắm à, ý em nói là Distort ovan so với 16-36 I, 17-40, 24-70 I, 24-105

Chứ còn nhà đổ chéo thì Len wide nào cũng bị thôi, nếu ko cẩn thận về góc chụp

24-70II thì cụ xem em test ở đây

55tr thời điểm tháng 9 này thì mua đc ạ, nếu hàng Cty và có hàng luôn, còn nếu hàng xách tay thì hơi đắt, giống bạn em mua tận 3000
Giá 55tr ngang giá tại Hongkong trong tháng 9 này, hàng Cty
Em cũng hỏi bên Hong kong cách đây mấy hôm , rơi tầm 55 -56 triệu 24-70 mark II. Có hàng luôn.
Bên Thái MBK cũng có hàng luôn trên tầng 5

chuotlang

Xe lừa
Em cũng hỏi bên Hong kong cách đây mấy hôm , rơi tầm 55 -56 triệu 24-70 mark II. Có hàng luôn.
Bên Thái MBK cũng có hàng luôn trên tầng 5
Nhưng cái dở của hàng HK là nó đều là chính hãng vào chỉ bảo hành trên China và HK thôi, nếu bác mang về Vn thì cũng như hàng xách tay

Đối với bọn em thì OK

chuotlang

Xe lừa
Chụp trên Speedboat mà cụ đâu có như trên Bigboat:)
boat đó thì ko ổn rồi, hồi đó 2 len IS của em rất tốt, mà đi thuyền nó phi nhanh nếu lắp thêm EX2.0 vào còn có 1 số cái bị blur nữa là

Bác dùng 1 Len à?

bimbim1976

Xe điện
Nếu đi thuyền ra đảo như cụ gì kia thì em cũng chịu ko chụp được, thuyền chạy nhảy chồm chồm thế thì cho dù tốc độ cao 1/2000 thì em cũng bó tay vì góc nhìn sẽ lệch,anyway để file L có thể crop đi được.
E nghĩ 24-70 II mua bên HK cũng ok vì mình test ngay tại chỗ là ok ngay, tiếc là hơi nhiều tiền với em cũng ít đi nên em dành việc khác , máu lắm rồi. EF 24-70 usm II làm em điên đảo mất mấy tháng.Hic

chuotlang

Xe lừa
Nếu đi thuyền ra đảo như cụ gì kia thì em cũng chịu ko chụp được, thuyền chạy nhảy chồm chồm thế thì cho dù tốc độ cao 1/2000 thì em cũng bó tay vì góc nhìn sẽ lệch,anyway để file L có thể crop đi được.
E nghĩ 24-70 II mua bên HK cũng ok vì mình test ngay tại chỗ là ok ngay, tiếc là hơi nhiều tiền với em cũng ít đi nên em dành việc khác , máu lắm rồi. EF 24-70 usm II làm em điên đảo mất mấy tháng.Hic
Hehe Len đó cũng là 1 bước tiến của Canon

Nhưng cũng ko hấp dẫn em lắm vì tiêu cự đó với em cũ quá rồi, giờ em thích giải toán khó hơn, làm sao trên Ultrawide ảnh đẹp mới khó

Hồi em đi Thái chụp toàn trên thuyền, Len IS chịu đc, 10 tấm hỏng 2, lắp EX2 chắc hỏng 3-4

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hy vọng BKK tết ko tắc đường, chứ nó mà tắc thì cũng chả nên đến đó làm gì

Tiếng Thái nghe thì chán, cứ khạp khạp như vịt kêu ;)

Mà đi Phuket thì cũng toàn tây balo đi bụi, phải ngồi thuyền ra đảo mới Ok, chứ chỉ loanh quanh ở PK thì cũng ko có cảnh đẹp đâu
Tks Cụ. Nghe Cụ nói vậy em thấy nản rồi. Tính đi gần gần ít ngày mà loanh quanh gần đây chả biết đi đâu? Chả nhẽ lại ra Phú Quốc.

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Xin phép nhờ cụ chủ thớt 1 chút.

Sắp tới có mấy ngày rảnh rỗi ở Bangkok mà chưa biết làm gì. Các cụ làm ơn cho hỏi có địa điểm du lịch (nếu biển thì tốt) nào hay gần đó không với ?

mazda929

Xe tăng
e đợi F1 nhà e lớn e cũng phải làm chuyến phu ket nhưng k bít ở đó mọi thứ có kẹt k ...?

chuotlang

Xe lừa
Tks Cụ. Nghe Cụ nói vậy em thấy nản rồi. Tính đi gần gần ít ngày mà loanh quanh gần đây chả biết đi đâu? Chả nhẽ lại ra Phú Quốc.
VTV có chuơng trình: Ở nhà Ôm Sói, nói chung ko nên đi những nơi mà mọi người đến nhiều rồi, nhất là dân VN đến, điều qua tiếng lại, tự mình nghe thấy chẳng qua headphone, tự nhiên thấy chán, hãy đi những nơi nào VN mình ít đến mới thích ... hihi bản chất dân tộc mà, mình mới là của độc

Và mấy sms nhảm ở HN có mục: Làm sao để chồng bạn thường xuyên gần bạn hơn

Lúc đó thừa time áp dụng thử

Tự nhiên thấy mợ có topic mới F1 ở Ô Phở là thế nào đấy hihi

Lời khuyên chân thành:

Nếu chỉ có Family thì nên đi Maldives, bay cũng ko quá lâu, chấp nhận đc nếu đã từng đi HQ, như vậy mới Romantic, khơi lại kỷ niệm xưa

Với những chú Hồi giáo đừng nghĩ họ hôi, vấn đề là mới lạ, mình thích đất nước họ, phải chấp nhận, ko nên bịt mũi như những chị em bên 4rum khác, hãy tội nghiệp cho đất nước họ, vài chục năm nữa là chìm xuống biển khơi, ko có chỗ mà cắm dùi, đứng nói là ... cắm vào đâu

Và cuối cùng là hưởng thụ ..... trong space tuyệt vời, nhưng đừng có stupid đi Spa ở những chỗ người ta làm dịch vụ kém, mà nhất là thượng đế người châu Á

Chỉnh sửa cuối:

CuChuoi12g

Xe điện
ôi áo đỏ xinh óa

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
đơn giản lắm cụ ơi cái này em học ở trường rồi ,nếu là một khối sắt big,ta lấy cái que chọc vào xoáy lung tung thấy nổ có thể đi được thì kết luận nó là máy bay, ô tô, xe máy .con đó kụ cứ thử xem có phản xạ gì không nếu có thì là g còn không thì kụ biết rùi.heeeeeee

chuotlang

Xe lừa
đơn giản lắm cụ ơi cái này em học ở trường rồi ,nếu là một khối sắt big,ta lấy cái que chọc vào xoáy lung tung thấy nổ có thể đi được thì kết luận nó là máy bay, ô tô, xe máy .con đó kụ cứ thử xem có phản xạ gì không nếu có thì là g còn không thì kụ biết rùi.heeeeeee
Hihi em luận mãi mà chả hiểu cụ muốn nói j hehe

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
@Cụ Chủ: Tết này em và Sói nhà em định qua bên này tránh Tết. Dự kiến khoảng mùng 1 tết là lên đường. Em tính đi khoảng 4 - 5 hôm gì đó, chương trình là chỉ đi Bangkok và Phuket thôi Cụ ạ. Cụ tư véo cho em cách thức đi đứng ăn ngủ nghỉ ntn nhé!;))
Nếu mợ ở BKK thì em có thể tư véo cho mợ, vì bản thân em ở bên đó hai năm nhưng chưa đi phuket bao giờ, tất nhiên là nếu đi thì cũng chả sao vì mình biết phải đi như thế nào cho đúng mục đích. Nhưng dạo này bkk có vẻ vẫn tắc như xưa, vì một lẽ đường cao tốc trên cao, xe điện trên cao đã nhiều hơn, nhưng em chả hiểu chính sách quy hoạch của bkk thế nào mà các tòa cao ốc chọc trời vưỡn mọc lên rầm rầm ở bkk, điển hình loanh quanh khu Siam thì ... rầm rập suốt ngày đêm. Thực ra nếu biết thì đi du lịch Thái có nhiều ưu việt: giá cả không hề đắt-kể cả ăn ngủ nghỉ, đồ ăn tương đối ngon nếu biết gọi, mua sắm cũng ok, nếu biết thì đi cũng du lịch bụi cũng thú vị và ít khi bị lừa như ở mình.