[Funland] ☕ Chia sẻ kinh nghiệm sắp xếp nhà cửa gọn gàng 🏨🏘

LaziCat

Xe container
Mợ ko cô đơn đâu :D
Trong này tuyền các mợ vừa hồng vừa chuyên nên tìm được người bày bừa như mình lại hiếm
Sạch sẽ, ngăn nắp quá cũng là 1 loại bệnh đấy, đừng ham hố nàng ạ :D.

LaziCat

Xe container

LaziCat

Xe container
Trót dại vào cái thớt này báo hại em cả tối dọn cái TL cho hết đồ vào hộp nhựa thay vì túi nilon vứt ngổn ngang như trước kia...giờ mới xong...mệt nhưng trông gọn gàng hẳn và không gian tiết kiệm khá nhiều #:-s#:-s
Tủ lạnh đầy ắp thực phẩm như kia chắc nhà phải có ít nhất 6 miệng ăn :D

phuongmit

Xe cút kít
Những thớt kiểu như này mà bác cũng đi mang mấy cái ảnh mạng, chụp gái hở hang gài vào thớt. Vui thôi, đừng vì ám ảnh mấy cái đấy mà vui quá, vui đến độ thớt về bất cứ chủ đề gì cũng phải nhồi ảnh gái hở hang, lái chủ đề sang tình dục.

Các nick v-kong kk2 OtoArch buinhulac. của bác bị ban vĩnh viễn vì toàn lỗi trên, vậy mà bác cũng không thay đổi nhỉ?
Bác lưu ý, bác tiếp tục vui quá đà như vừa qua thay mặt BĐH em buộc phải tịch thu vĩnh viễn tài khoản của bác, và bất cứ tài khoản nào được lập ra. Trân trọng!
Hoá ra các nick kia là ông này, thảo nào cách chơi na ná nhau, phát tiết k lệch đi đâu dc :))

LaziCat

Xe container
E 3 đứa con đứa 2t đứa 5t đứa 11t bất lực các cụ ạ. Nhất là thằng cu 2t, khăn với quần áo là nó cứ ném tả lả
Con cụ cả ba đứa đều đang trong độ tuổi "quá độ".
- Giai đoạn 2 lên 3: khủng hoảng chống đối - tầm này tụi nhóc thích làm gì sẽ làm, nổi loạn và chống đối :D
- Giai đoạn 5 lên 6: Trong các giai đoạn khủng hoảng của trẻ thì giai đoạn này dễ chịu nhất đấy ạ.
- Giai đoạn 11: bước đầu chuẩn bị vào teen ẩm ương.
Chịu khó thôi cụ/mợ. Mưa dầm thấm lâu, kiểu gì thì nó cũng bị ảnh hưởng bởi nếp nhà nên nếp nhà ổn rồi thì cứ kệ cho tụi nhóc có không gian "thể hiện bản lĩnh" 😅

phuongmit

Xe cút kít
E 3 đứa con đứa 2t đứa 5t đứa 11t bất lực các cụ ạ. Nhất là thằng cu 2t, khăn với quần áo là nó cứ ném tả lả
2 tuổi đi ị đi tè có thông báo là đã dc phiếu bé ngoan rồi, giờ bắt cháu gấp khăn với treo quần áo gọn gàng thì là robot quá :))

LaziCat

Xe container
Những chiếc giỏ nhựa đa năng tới đâyyyy:

Dùng bọn chúng để:
- Đi chợ, siêu thị
- Đi chơi: nhất là đi biển, đi picnic. Tha hồ chứa đồ ăn, đồ dùng các thể loại.
- Chứa đồ tạm thời: ví dụ khi em đi shopping về chưa kịp phân loại đồ để cất đi em sẽ bỏ tạm vào đây cho gọn.
Nói chung là set giỏ này vô cùng hữu ích với các chị em hay màu mè cá chép giống em ạ. Lắm hôm em xách cái giỏ nhựa vàng kia đi cafe với bạn luôn đấy - dép nhựa, giỏ nhựa... y như bà thým luôn :))

xukthal

Xe lăn
Trả lời cho đủ KPI à? 😁 😁

xukthal

Xe lăn

sakai_yo

Xe lăn
Những chiếc giỏ nhựa đa năng tới đâyyyy:
Dùng bọn chúng để:
- Đi chợ, siêu thị
- Đi chơi: nhất là đi biển, đi picnic. Tha hồ chứa đồ ăn, đồ dùng các thể loại.
- Chứa đồ tạm thời: ví dụ khi em đi shopping về chưa kịp phân loại đồ để cất đi em sẽ bỏ tạm vào đây cho gọn.
Nói chung là set giỏ này vô cùng hữu ích với các chị em hay màu mè cá chép giống em ạ. Lắm hôm em xách cái giỏ nhựa vàng kia đi cafe với bạn luôn đấy - dép nhựa, giỏ nhựa... y như bà thým luôn :))
Giỏ đẹp quá mợ ơi, em tìm trên gg mà chưa ra chỗ bán.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
10/10, mèng ra phải có cái bếp thế này mới gọi là có tiền chứ nị ;))

Ui, mà bếp này mặt gỗ à, hay loại gì nhỉ, hay gỗ nghiến làm thớt luôn, siêu tiện : 11/10 ^:)^

Cụ đá kinh :))
Ý em là cái không gian bếp nó có thế, lại muốn chậu rửa bên cửa sổ để vừa rửa rau vừa ngắm hoa nhà hàng xóm :D

Smile1102

Xe container

Ui, mà bếp này mặt gỗ à, hay loại gì nhỉ, hay gỗ nghiến làm thớt luôn, siêu tiện : 11/10 ^:)^
Đây phải lả biệt thự to to rồi ợ. Riêng bếp mấy chục m2. Nhìn ra hồ ao, cây cối này thì chắc vùng ven, quê hay nc ngoài chả hạn. Thiết kê bếp với mặt gỗ khá giống tk của bọn Tây.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Tầm 60 tỏi qua LB có ngay thui mà, đi nc ngoài chi cho cực mợ :P

Đây phải lả biệt thự to to rồi ợ. Riêng bếp mấy chục m2. Nhìn ra hồ ao, cây cối này thì chắc vùng ven, quê hay nc ngoài chả hạn. Thiết kê bếp với mặt gỗ khá giống tk của bọn Tây.

phuongmit

Xe cút kít
Mợ sang vin hôm bờ sông bếp rộng gấp 5 lần cũng có sẵn k phải đi đâu xa

Phammie

Xe hơi

Bên trái em mạnh dạn đoán là gỗ, (cụ gõ butcher block là ra nhiều mẫu ạ). Butcher block dùng làm mặt bàn hoặc làm thớt (nhưng không dùng mặt bàn làm thớt.) :D Em chưa được nhìn bếp có butcher block nguyên tấm mà thường là các thanh/khúc gỗ gắn bằng keo tạo thành tấm có độ dày và dài như ý muốn.

Bên phải em đoán là chất liệu công nghiệp, nhìn giống với mặt bếp nhà mẹ chồng em, dùng mấy chục năm vẫn như mới, lau chùi cực tiện, không phải quá cẩn thận như mặt gỗ hay đá. Nếu sau này có điều kiện thiết kế bếp cho căn nhà mới, chắc em sẽ dùng chất liệu này.

Ảnh bàn bếp nhà mc em.

Binhyennoiay

Xe điện
Rồi, mình chung nhà thì ai sẽ xí phần nặn mụn đây :)). Em cũng nghiện xem clip nặn mụn, thi thoảng stress xem mê mải quên thời gian luôn :))
Rời ạ, em lại phải cười haha với mợ luôn rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Trời mưa mát mẻ nên nhã hứng lên cao, e xin chém thêm chút về bếp chữ L, 1 kiểu bếp khá được lòng các vị gia chủ OF vì e nó có "độ linh hoạt" không khác gì xe CUV 5+2, nấu ít cũng hợp mà nấu nhiều (2-3 người cùng vào nấu ... cỗ) cũng vừa, đó là về món phong thủy bếp cho loại bếp này. Ngoài việc bố trí bếp nấu trên 2 cạnh thì nó còn 1 kiểu bố trí ở cái góc chữ L hết sức vi diệu, khiến không thầy phong thủy nào còn làm khó được gia chủ nữa; còn gọi là bếp góc.

Khi đó, mặt bàn bếp sẽ vát chéo (45 độ), tạo ra 1 cạnh chéo tầm 60-70cm , để chỗ đứng nấu được đủ rộng thoải mái mà vẫn ấm cúng. Bếp chéo góc thì tất nhiên đặt bếp nấu gì cũng được, nhưng đep nhất là bếp vuông châu Âu; và ngc lại, bếp vuông phù hợp nhất khi đặt chéo góc.

Vậy nên, 1.khi gặp khó về hướng đặt bếp cần hợp fengshui thì cần nghĩ ngay tới bếp chéo góc; 2.cho dù có thích bếp vuông đến mấy mà ko có nhu cầu đặt chéo thì nên nghĩ lại xem có gì đó shy shy ;))

Nhà em là kiểu chữ L, bếp 1 cạnh, chậu rửa 1 cạnh rồi ạ.
Em cũng không có điều kiện phong thủy gì cả mà trend hồi đó họ toàn làm thế. :D

Mà ông chủ nhà em mệnh Mộc, nếu lão ấy đứng nấu là rất hợp phong thủy mà không cần phải sửa bếp nữa đúng không Cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Với đăc tính hay chế biến thức ăn băm chặt thịt cá nước nôi nhiều như dân VN thì e nghĩ cái mặt gỗ này ko chịu nổi nhiệt đâu, dùng thái ít bánh mỳ đồ nguội khô chắc hợp :D

Bên trái em mạnh dạn đoán là gỗ, (cụ gõ butcher block là ra nhiều mẫu ạ). Butcher block dùng làm mặt bàn hoặc làm thớt (nhưng không dùng mặt bàn làm thớt.) :D Em chưa được nhìn bếp có butcher block nguyên tấm mà thường là các thanh/khúc gỗ gắn bằng keo tạo thành tấm có độ dày và dài như ý muốn.

Bên phải em đoán là chất liệu công nghiệp, nhìn giống với mặt bếp nhà mẹ chồng em, dùng mấy chục năm vẫn như mới, lau chùi cực tiện, không phải quá cẩn thận như mặt gỗ hay đá. Nếu sau này có điều kiện thiết kế bếp cho căn nhà mới, chắc em sẽ dùng chất liệu này.

Ảnh bàn bếp nhà mc em.