Air blade 125 Lỗi (Cảm nhận và khắc phục)

longnguyenquang

Xe đạp
Chào các cụ ạ !
Em ngồi đọc đến gần 4 chục trang topic này rồi, và em có 2 câu hỏi như sau ạ :

+ Xe em sáng ra đi làm, khi ga nhẹ lên thì hay bị rung, giật giật ở đầu xe và khu vực máy móc. Đi tầm 10ph sau thì hết.
Em thấy có 1 cụ cũng hỏi tương tự mà chưa có câu trả lời thỏa đáng.
Nhờ các cụ mở mang cho em ạ.

+ Thứ 2 là lô bị lỗi động cơ như các cụ nói. em không biết số khung của em có nằm trong diện lỗi ko ạ?
(Honda đưa ra cái thông tin chả ai hiểu được) Số khung em là : 4605DY381479. Xe em mua đầu năm 2014 ạ.

Cảm ơn các cụ ạ :)

nguyenx

Xe điện
Chào các cụ ạ !
Em ngồi đọc đến gần 4 chục trang topic này rồi, và em có 2 câu hỏi như sau ạ :

+ Xe em sáng ra đi làm, khi ga nhẹ lên thì hay bị rung, giật giật ở đầu xe và khu vực máy móc. Đi tầm 10ph sau thì hết.
Em thấy có 1 cụ cũng hỏi tương tự mà chưa có câu trả lời thỏa đáng.
Nhờ các cụ mở mang cho em ạ.

+ Thứ 2 là lô bị lỗi động cơ như các cụ nói. em không biết số khung của em có nằm trong diện lỗi ko ạ?
(Honda đưa ra cái thông tin chả ai hiểu được) Số khung em là : 4605DY381479. Xe em mua đầu năm 2014 ạ.

Cảm ơn các cụ ạ :)
Trả lời hộ cụ câu hỏi 1 nhé! Lỗi bi côn trước bị vấp chứ không lăn, nguyên nhân có thể là do hệ thống ly hợp không kết hợp tốt.

longnguyenquang

Xe đạp
Trả lời hộ cụ câu hỏi 1 nhé! Lỗi bi côn trước bị vấp chứ không lăn, nguyên nhân có thể là do hệ thống ly hợp không kết hợp tốt.
Hic. Cái lỗi đấy mỗi người nói 1 kiểu cụ ạ.
Có người lại bảo do Bugi, thay Bugi Denso vào là hết. Cơ mà e thấy lạ là nếu do côn trước như bác nói thì nó phải bị đều chứ nhỉ?
Đằng này em chỉ bị lúc sáng thôi. Thời gian khác trong ngày thì ko sao. Cảm giác như xe số sáng ra phải ga lên vài phát ý.

Với lại e bị rung cả ở phần sau máy chứ ko phải riêng đầu cụ ạ :(

hanamachi

Xe hơi
Em xin lỗi bác chủ nếu em hỏi lạc đề. Em dạo quanh diễn đàn mà không biết ở chỗ nào độ đèn như thế này tại Hà Nội ạ (trang denledaudidangcap bị mất tên miền rồi). Bác có biết chỗ nào làm tốt mách giúp em với ạ. Nếu có giá thì bác inbox luôn cho em ạ. Em xin cảm ơn!

Air Blade 125cc

Xe đạp
Hic. Cái lỗi đấy mỗi người nói 1 kiểu cụ ạ.
Có người lại bảo do Bugi, thay Bugi Denso vào là hết. Cơ mà e thấy lạ là nếu do côn trước như bác nói thì nó phải bị đều chứ nhỉ?
Đằng này em chỉ bị lúc sáng thôi. Thời gian khác trong ngày thì ko sao. Cảm giác như xe số sáng ra phải ga lên vài phát ý.

Với lại e bị rung cả ở phần sau máy chứ ko phải riêng đầu cụ ạ :(
Cái vấn đề này là xe em bị giống y hệt như xe cụ. Cứ mỗi sáng khởi động và ga nhè nhẹ là xe có hiện tượng như xe của cụ, không biết có phải do bugi không? Và xe mình đi bao nhiêu km sẽ phải thay bugi, mong các cụ có thâm niên cao tuổi tư vấn giúp em với ạ??

Kingdom226

Xe tăng
Cái vấn đề này là xe em bị giống y hệt như xe cụ. Cứ mỗi sáng khởi động và ga nhè nhẹ là xe có hiện tượng như xe của cụ, không biết có phải do bugi không? Và xe mình đi bao nhiêu km sẽ phải thay bugi, mong các cụ có thâm niên cao tuổi tư vấn giúp em với ạ??
E k có thâm niên nhưng em đã sút một con màu đen đồng vì cái lỗi này ở 4k km. 4k trước đấy nó chẳng làm sao hết nhưng từ sau 4k là nó bị. Thay bugi hết 100k, xe hết lỗi đấy ngay nhưng chỉ được 2 3 hôm thôi ko khắc phục được. Hãng nó bảo xe này nó thế vì do nhiên liệu của VN nó kém. Ko khắc phục được em bực cho nó ra chùa Hà.
- Không phải lỗi bugi (Sau bao lần mang lên head nhận định của em nó là vậy)
- Head bảo 1 vạn km thay bugi 1 lần

Air Blade 125cc

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi điều nữa là xe AB 125 em đã lướt đc 30km cũng nên thay bugi rồi, vậy các cụ cho em hỏi nên mua loại nào và ở đâu trên địa bàn Hà Nội?

Vinh Tran

Đi bộ
e mới mua xe được hơn 1 tháng nay bản không có định vị đó mấy bác. Về đi thời gian đầu thì thấy rất ổn, mà 2 ngày trở lại đây thì có tiếng kêu cạch cạch ở dưới gầm xe, nghe như gần chỗ chống đứng khi đang chạy, hiện tượng hay xảy ở chỗ xóc, hay khi e cua xe đó mấy bác. mang ra head thì họ bảo do gầm thấp, cái chống giữa nó cạ xuống đất. Mà e thấy thì k phải vậy, vì đã thử chạy vào ổ gà, nắp hầm nhưng k nghe thấy gì, với cả hiện tượng không xảy ra thường xuyên nên mình cũng k định vị được vị trí bị kêu. Có bác nào bị tình trạng giống e không vậy??
lên mạng lại thấy có lỗi lỗ bơm dầu sai tiêu chuẩn gì đó lại thấy hoang mang hơn. mấy bác giúp e với, sinh viên mới ra trường sắm đc con xe ga mà bị đủ thứ [-O<

Vinh Tran

Đi bộ
Xe e số khung 036663 là có dính hả cụ? Mà e chưa hiểu tiếng kêu như nào?
cái số khung này check sao vậy a. hình như đời K27A-60 là bản tiêu chuẩn mà, vậy là chỉ bản tiêu chuẩn bị lỗi này còn bản đặc biệt và bản không có định vị không bị ak a

Air Blade 125cc

Xe đạp
e mới mua xe được hơn 1 tháng nay bản không có định vị đó mấy bác. Về đi thời gian đầu thì thấy rất ổn, mà 2 ngày trở lại đây thì có tiếng kêu cạch cạch ở dưới gầm xe, nghe như gần chỗ chống đứng khi đang chạy, hiện tượng hay xảy ở chỗ xóc, hay khi e cua xe đó mấy bác. mang ra head thì họ bảo do gầm thấp, cái chống giữa nó cạ xuống đất. Mà e thấy thì k phải vậy, vì đã thử chạy vào ổ gà, nắp hầm nhưng k nghe thấy gì, với cả hiện tượng không xảy ra thường xuyên nên mình cũng k định vị được vị trí bị kêu. Có bác nào bị tình trạng giống e không vậy??
lên mạng lại thấy có lỗi lỗ bơm dầu sai tiêu chuẩn gì đó lại thấy hoang mang hơn. mấy bác giúp e với, sinh viên mới ra trường sắm đc con xe ga mà bị đủ thứ [-O<
Cái này nhiều cụ cũng đã thảo luận rồi, nhiều cụ khẳng định rằng hiện tượng kêu cạch khi vào chỗ xóc, ổ gà là do cần khởi động, cụ cứ thử tháo cần khởi động ra rồi đi thực tế xem sao??

Quanthuyhg

Xe tải
đọc thấy lắm lỗi quá . e đang định mua mà phân vân quá

Em chạy được khoảng 4000 km có hiện tượng ì và giật khi mới ga. Em mang ra head honda cầu giấy kiểm tra thì họ trả lời xe bị kén nhiên liệu và yêu cầu đổ a95. Họ vệ sinh bugi và em chạy a95 được 4 ngày xe lại em lại có hiện tượng giật đùng đùng khi mới khởi hành. Tuần rồi e mang qua họ thay bugi và vẫn yêu cầu đổ a95. Nhưng thay xong bugi được 1 ngày xe quay lại hiện tượng giật và ì y như lúc ở 4000km. Giờ mong các bác cho em lời khuyên phải làm ntn. Bảo hành họ ko bảo hành. Mà thay bugi thì vẫn ko hết. Hoang mang quá thanks các bác
Em cũng đang đau đầu vì con LEAD của vợ cũng bị tình trạng tương tự, mang ra HEAD thì chỉ muốn chửi nhau vì lần nào cũng một điệp khúc là "xe này nó vậy" nghe mà ức chế. Hôm trước mang qua chỗ cụ Sơn Shark sửa, cụ ý thay 3 cái lò xo bố 3 càng, thế là hết, cụ ý bảo hành cho 1 năm cơ, nhưng về em đi được hơn tuần nó lại bị lại. Chán quá, Em đang định độ lên bộ côn DR PULLEY xem có hết không.

HoangNam169

Đi bộ
Xe mình AB 125. Đi hơn 1 tháng thì màn hình LCD và kim đồng hồ KM không hiển thị nữa. chả biết bệnh gì, đi làm chưa kịp lên head nữa

mr.tuconverse

Xe tải
Em xin lỗi bác chủ nếu em hỏi lạc đề. Em dạo quanh diễn đàn mà không biết ở chỗ nào độ đèn như thế này tại Hà Nội ạ (trang denledaudidangcap bị mất tên miền rồi). Bác có biết chỗ nào làm tốt mách giúp em với ạ. Nếu có giá thì bác inbox luôn cho em ạ. Em xin cảm ơn!

Món này thì cụ đặt trong Nam nhé. Cả bộ không quá 10 ngày là xong .

QuangDK

Xe hơi
Xe em mới được 2k, ko biết đến 4k có bị rung lắc như các bác trên nói không :-s.
Mà xăng với dầu máy toàn đầu tư Top 1 với a95. Còn hiện giờ đi êm và không lắc liếc gì cả.

phu bus

Xe tăng
Xe em chay nhanh có tiếng vè vè rất to, hãng họ bảo tiếng bơm xăng, nhưng em thấy không phải. Cụ nào giải ngố giúp em.

cdv

Xe buýt
Xe các cụ lắm bệnh nhỉ, xe em đi ít mua gần nửa năm mới đi 1000km chưa thấy bị gì