Albumn ảnh phong cảnh

lainv

Xe buýt
Daạ thưa cụ là còn lâu mới tỉnh, cụ gọi cho cụ Lãi copy đi hôm qua cầm cả USB đi nhưng chưa kịp copy cái gì, mà hôm qua đầu óc có vấn đề gì ấy trả nhớ cái gì cả đến lắp bộ auto lock cho cụ xuanthi cũng phải nhờ cụ Rừng up hộ cái hướng dẫn ra để xem lại cho nó đúng.
Cụ Ánh thử cái đường Link này xem có Down được không?
http://www.mediafire.com/?qm01bzzty99wyti
Nếu không để em còn mua con chim gửi cho cụ File theo đường chim bay

vungocanhxd

Xe tăng
E đoán ở miền núi ạh! Nhưng chưa biết cụ muốn nhấn mạnh cái gì. E thấy ảnh này xấu quá.
Em chụp cái hoàng hôn mặt trời thôi, nhưng cảnh vật thì tối thui, được cảnh thì mất mặt trời, được mặt trời thì mất cảnh tuy nhiên mặt trời nó cũng không đẹp, up lên các cụ đoán xem em chụp ở đâu để xem các cụ đã đến nơi này chưa. Nếu mặt trời như này thì em mới thấy đẹp
Cái này em có tên là "Đỏ lửa"

nothinghd

Xe điện
Em chụp cái hoàng hôn mặt trời thôi, nhưng cảnh vật thì tối thui, được cảnh thì mất mặt trời, được mặt trời thì mất cảnh tuy nhiên mặt trời nó cũng không đẹp, up lên các cụ đoán xem em chụp ở đâu để xem các cụ đã đến nơi này chưa. Nếu mặt trời như này thì em mới thấy đẹp
:( cụ cờ róp chả theo tỷ lệ gì cả, em thấy nó cứ thừa thừa, thiếu thiếu sao ý...

vungocanhxd

Xe tăng
:( cụ cờ róp chả theo tỷ lệ gì cả, em thấy nó cứ thừa thừa, thiếu thiếu sao ý...
Theo tỷ lệ vàng đấy chứ cụ, nó hơi vướng linh tinh trong bức ảnh gốc nên hơi bị xém chiều ngang chút thôi

BlackTSB

Xe tải
Hề hề, cụ đưa cái mặt trời lên rồi bắt anh em đoán ở đâu thì khó quá. Chỗ nào mà chả nhìn thấy mặt trời hả cụ.

vungocanhxd

Xe tăng
Hề hề, cụ đưa cái mặt trời lên rồi bắt anh em đoán ở đâu thì khó quá. Chỗ nào mà chả nhìn thấy mặt trời hả cụ.
Em hỏi cụ là cái ảnh bên trên cụ ạ, cái dưới là em đang nói chiện với cụ hà nâu ạ

Libor

Xe điện
Vũ điệu nước!:

Libor

Xe điện
Hôm nào cụ cho em mượn con Pentax của cụ chụp thử cái, em thấy mầu con này lạ lắm, nhìn cứ ảo ảo kiều gì ý. Hay về nhà cụ mông má lại ảnh rồi ạ?
Hì, chủ yếu là em về có nghịch lại tý rồi ạ, về cơ bản thì lens của Pentax nịnh mầu sắc nên nghịch nó cũng dễ:

Rừng mơ!

Orient Sea

Xe điện
Hì, chủ yếu là em về có nghịch lại tý rồi ạ, về cơ bản thì lens của Pentax nịnh mầu sắc nên nghịch nó cũng dễ:

Rừng mơ!
Cái này thì quá tay cụ ạ. Phần dưới như âm bản nên làm bức ảnh hơi ma quái.

Libor

Xe điện
Cái này thì quá tay cụ ạ. Phần dưới như âm bản nên làm bức ảnh hơi ma quái.
Hi hi, em chụp trên đường lên Mộc châu ạ, trời sương mù mịt chụp xong nhìn chả ra sao thế là em chuyển về âm bản nhìn nó lạ lạ :))

laodatma

Xe điện
Mới xem em tưởng đây là vùng đất bị ảnh hưởng của chất độc da cam (cây cỏ rụi hết) nhưng sau thấy cũng hay vì rất có sức sống (bằng chứng là các mái nhà lấp ló) :D
Hi hi, em chụp trên đường lên Mộc châu ạ, trời sương mù mịt chụp xong nhìn chả ra sao thế là em chuyển về âm bản nhìn nó lạ lạ :))

BlackTSB

Xe tải
Chụp trong điều kiện trời sương mù là khó lắm đấy ạ, khó là bởi vì ánh sáng bị tán xạ nên màu sắc không thật, máy không thể cân bằng trắng chính xác được. thành ra những người chụp tuyết hoặc sương mù đa phần phải cân bằng trắng bằng tay mới ra được màu chính xác :(