Âm thanh khi lắp thêm DVD xl5750

Anhbatigol

Xe đạp
E nói thật là e cũng tham khảo trên of nhiều,cũng hỏi các cụ nhiều.ra tết e hỏi vài nơi chẳng thấy ai trả lời,nên e quyết định lắp dvd và sub gầm ghế tại thanh bình.lúc đầu lắp con xl5750 sau e chuyển thành 8650,ko có j phàn nàn về mấy cậu kỹ thuật.nhưng vì e đổi thành 8650 nên bị con bán hành làm giá.chán quá chẳng biết giải bày cùng ai nên lên đây tâm sự,mong các cụ tư vấn hộ e,bây giờ e đã lắp dvd 8650 vag sub gầm ghế pioneer 120.thì thay loa cánh nào ngon ah,có cầm âmlh ko?khoảng tầm 15m thi đủ nghe ko ah

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
E nói thật là e cũng tham khảo trên of nhiều,cũng hỏi các cụ nhiều.ra tết e hỏi vài nơi chẳng thấy ai trả lời,nên e quyết định lắp dvd và sub gầm ghế tại thanh bình.lúc đầu lắp con xl5750 sau e chuyển thành 8650,ko có j phàn nàn về mấy cậu kỹ thuật.nhưng vì e đổi thành 8650 nên bị con bán hành làm giá.chán quá chẳng biết giải bày cùng ai nên lên đây tâm sự,mong các cụ tư vấn hộ e,bây giờ e đã lắp dvd 8650 vag sub gầm ghế pioneer 120.thì thay loa cánh nào ngon ah,có cầm âmlh ko?khoảng tầm 15m thi đủ nghe ko ah
Thanh Bình thì thợ kém cụ nhé, để làm ngon lành cụ đến gara có uy tín.

hai.oto

Xe tải
Số 9, Đường Lê Quang Đạo, P. Phú Đô, Nam Từ Liêm
Website
bacnam.vn
cụ ơi e hỏi DVD theo xe 2.0 mà. e ko hỏi bản của khựa cụ ah.
cụ muốn theo xe thì không có hàng nào ngoài hàng hồng kông và trung quốc đâu ạ? cụ tham khảo mấy mẫu pioneer trên web em xem có ưng cái nào không

acmatoda

Xe tải
Em thấy cụ không nên đổi từ xl5750 lên 8650 làm gì, con xl chuyên cho xe lắp vào đẹp hơn, chất âm không chênh nhau mấy, sao cụ không đầu tư vào loa, âm ly cho xe có phải hay hơn không, cụ cứ loay hoay cái đầu dvd làm gì?

Anhbatigol

Xe đạp
Mình thấy xl5750 lắp vào đẹp,nhưng đọc được đinh dạng file video nên quyết đih đổi qua 8650.mình cug đang nghiên cứu thay loa và âm ly,nhưng để 1time nữa mới lắp.

botmi

Xe buýt
e dùng 8650 cho altis 2014, nhạc thì chơi mỗi dong flac, video thì thích gì lên youtube tải, không cần covert, USB thì đang dùng 2 em 8G và 16G đều bản 3.0, chạy phè phè, ổ cứng di động còn dùng được nữa là mấy cái USB này, e chả lắp sub, e không độ loa, thấy rất ưng ý

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
E nói thật là e cũng tham khảo trên of nhiều,cũng hỏi các cụ nhiều.ra tết e hỏi vài nơi chẳng thấy ai trả lời,nên e quyết định lắp dvd và sub gầm ghế tại thanh bình.lúc đầu lắp con xl5750 sau e chuyển thành 8650,ko có j phàn nàn về mấy cậu kỹ thuật.nhưng vì e đổi thành 8650 nên bị con bán hành làm giá.chán quá chẳng biết giải bày cùng ai nên lên đây tâm sự,mong các cụ tư vấn hộ e,bây giờ e đã lắp dvd 8650 và sub gầm ghế pioneer 120.thì thay loa cánh nào ngon ah,có cầm âmlh ko?khoảng tầm 15m thi đủ nghe ko ah
Thấy các cụ còn băn khoăn và so sánh nhiều về sản phẩm mới XL5750 và 8650...Em làm cái review đơn giản để cụ tham khảo:
Thông số cơ bản của XL5750BT

Chi tiết mời cụ tham khảo tại đây: http://www.pioneer.ph/ph/products-detail/index.html/?product=AVH-X5750BT

Và thông số chi tiết của X8650BT:

Chi tiết mời cụ tham khảo tại đây: http://www.pioneer.vn/vn/products-detail/index.html/?product=AVH-X8650BT

Xét về các thông số này em khẳng định:
- Chất lượng âm thanh của DVD Pioneer là như nhau, công suất ra là 50RMS
- Cả X8650BT và XL5750BT đều có độ phân giải màn hình cao 7" VWGA
- Điểm XL5750BT nổi bật hơn: Khả năng tương tác Carplay: Cho phép kết nối với Smartphone mà không cần cable kết nối...và thêm về mặt hình thức đẹp
- Điểm X8650BT nổi bật: Có 02 cổng USB, và 01 cổng SD card...và có thêm cổng HDMI (cho phép kết nối với đầu HD)...và hỗ trợ đọc được định dạng *. Flac nhưng hoàn toàn có thể dùng nhạc *.Flac ngay trên Smartphone để đưa lên DVD, các định dạng nhạc chất lượng cao khác như WAV thì đọc như nhau

Đó là toàn bộ kết quả đã thực tế của em... Với hệ thống âm thanh của cụ thì cần nâng cấp thêm 02 cặp loa nữa là Okie. Cặp trước lắp loa tròn, cặp sau lắp loa bầu dục 6x9 ở trên tựa đầu là Okie ngay. Cụ cần thì qua em setup và căn chỉnh Auto EQ là nghe khác ngay...

quangthanh_75

Xe tải
Em đang lắp p 8650 nhưng chưa biết cách kết nối với iphone qua app các cụ hướng dẫn em với. Tks

Anhbatigol

Xe đạp
Thấy các cụ còn băn khoăn và so sánh nhiều về sản phẩm mới XL5750 và 8650...Em làm cái review đơn giản để cụ tham khảo:
Thông số cơ bản của XL5750BT

Chi tiết mời cụ tham khảo tại đây: http://www.pioneer.ph/ph/products-detail/index.html/?product=AVH-X5750BT

Và thông số chi tiết của X8650BT:

Chi tiết mời cụ tham khảo tại đây: http://www.pioneer.vn/vn/products-detail/index.html/?product=AVH-X8650BT

Xét về các thông số này em khẳng định:
- Chất lượng âm thanh của DVD Pioneer là như nhau, công suất ra là 50RMS
- Cả X8650BT và XL5750BT đều có độ phân giải màn hình cao 7" VWGA
- Điểm XL5750BT nổi bật hơn: Khả năng tương tác Carplay: Cho phép kết nối với Smartphone mà không cần cable kết nối...và thêm về mặt hình thức đẹp
- Điểm X8650BT nổi bật: Có 02 cổng USB, và 01 cổng SD card...và có thêm cổng HDMI (cho phép kết nối với đầu HD)...và hỗ trợ đọc được định dạng *. Flac nhưng hoàn toàn có thể dùng nhạc *.Flac ngay trên Smartphone để đưa lên DVD, các định dạng nhạc chất lượng cao khác như WAV thì đọc như nhau

Đó là toàn bộ kết quả đã thực tế của em... Với hệ thống âm thanh của cụ thì cần nâng cấp thêm 02 cặp loa nữa là Okie. Cặp trước lắp loa tròn, cặp sau lắp loa bầu dục 6x9 ở trên tựa đầu là Okie ngay. Cụ cần thì qua em setup và căn chỉnh Auto EQ là nghe khác ngay...
Em nâng cấp thêm cặp loa hertz HSK 165, và het DCX 165.3 được ko?(loa này thích hợp dòng nha j nào ah)lắp là vừa khít như loa nguyên ban luôn ah,bác cho e cái giá vào inbox nhé(trọn gói cả công lắp nhé),thi công trog bao lâu ah.Dvd 8650 có kéo đc loa đấy và sub pioneer 120a mà ko cần âmly ko?

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Báo cáo với các cụ e là lính mới,cũng muốn lên đời âm thanh cho altis 2014.e ko am hiểu lắm nên cũng lân la tìm hiểu và hỏi han các cụ trên of.cuối cùng e lắp DVD pionner xl5750 và thêm sub gầm ghế cũng pioneer 210 j đó. Nói chung nghe cũng có vẻ ổn hơn CD nguyên bản.nhưng thực sự so với giá tiền bỏ ra cũng ko ưng ý lắm ( chắc sau có Đk lên đời loa và âm ly nữa là ok,mong các cụ chỉ giáo) Em thì chưa dung DVD nhiều nhưng thấy dòng này lắp cho toyota thì vừa khit ko cần mặt dưỡng.nhưng ứng dụng appradio j đó thấy ko hiệu quả lắm.maps thì mờ,ko rõ lắm.hiển ghì thời tiết thì có vẻ đẹp chút.các app khác thì chưa thử.với giá tiền gần bằng con 8650 nên em có vài lời khuyên các cụ có ý định lắp thì nên suy nghĩ lại.
Cháu đã nhiều lần nói với các cụ trên này rồi. Các cụ bỏ 20 củ ra mua đồ âm thanh thì thực tế nó chỉ là 3-6 củ thôi. Thậm chí còn thấp hơn sau rất nhiều cầu kinh doanh buôn bán. Cái lắp trên xe nó được nhà sản xuất lắp sẵn thực sự nó có giá trị đấy. Người ta mua nhà sản xuất thiết bị gốc với số lượng rất lớn nên giá rẻ nhưng chất ko rẻ. Các cụ mua thêm cái này cái kia nhiều khi thực tế ko hay hơn nhưng cảm tính thấy hay hơn. Đôi khi chỉ là trong các DVD mua thay đó nó cài đặt mặc định các chế độ chỉnh equal sẵn phù hợp nên thấy hay. Âm thanh là thứ rất tốn tiền, chơi âm thanh là cái thú chứ ko phải là nhu cầu nghe cao đến mức phải chơi.

Chỉnh sửa cuối:

morning4663

Xe hơi
E sử dụng pioneer XL 5750 2 ngày.cuối cùng đổi sang 8650,nhưng cảm nhận ban đầu thấy usb 16gb ko đọc được(trong khi con xl5750 doc ngon lanh).lắp vào altis 2014 thì xấu hơn con xl5750.mới đầu cảm nhận thì thấy chơi đc nhiều file video hơn xl5750.ko hiểu usb đọc được bao nhiêu GB,nhưng e cắm 16gb ko thấy nhận(lạ quá).
em dùng 8650 thấy đọc ổ 1 Tb ổn mà

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Em đang lắp p 8650 nhưng chưa biết cách kết nối với iphone qua app các cụ hướng dẫn em với. Tks
E sử dụng pioneer XL 5750 2 ngày.cuối cùng đổi sang 8650,nhưng cảm nhận ban đầu thấy usb 16gb ko đọc được(trong khi con xl5750 doc ngon lanh).lắp vào altis 2014 thì xấu hơn con xl5750.mới đầu cảm nhận thì thấy chơi đc nhiều file video hơn xl5750.ko hiểu usb đọc được bao nhiêu GB,nhưng e cắm 16gb ko thấy nhận(lạ quá).
- Không đọc USB thì cụ fomat lại định dạng.
- Về phần loa thì con 8650 này kéo tempo 6 ngon cụ nhé.
- Với 15 củ củ ngâm cứu cặp Focal ISN 165 dòng chất âm mềm mại nhẹ nhà và chi tiết khống oánh dầm dầm được. Để nghe hỗn hợp cụ tham khảo cặp Focal PS165v

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ cần mua thêm cable CD- IH202 để sử dụng App cho Iphone cụ nhé

Em nâng cấp thêm cặp loa hertz HSK 165, và het DCX 165.3 được ko?(loa này thích hợp dòng nhạc nào ah)lắp là vừa khít như loa nguyên ban luôn ah,bác cho e cái giá vào inbox nhé(trọn gói cả công lắp nhé),thi công trog bao lâu ah.Dvd 8650 có kéo đc loa đấy và sub pioneer 120a mà ko cần âmly ko?
Với cấu hình loa của cụ thì cụ cần nâng cấp như sau:
- Cánh trước: DSK 165.3
- Loa cánh sau là loa bầu dục 6x9 thì sẽ không phải cắt gọt đục khoét gì cả.
và nguồn phát kéo thoải mái, lên chắc chắn hay hơn hệ thống của cụ khá nhiều

tiger-indochina

Xe buýt
Cụ [@ww.Longthinh.vn;295059] cho em giải pháp cải thiện âm thanh cho em Ranger XLS 2014 cho em với, tầm đầu tư của em khoảng 15 củ thôi ạ

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ [@ww.Longthinh.vn;295059] cho em giải pháp cải thiện âm thanh cho em Ranger XLS 2014 cho em với, tầm đầu tư của em khoảng 15 củ thôi ạ
Xe của cụ thì nên nâng cấp 02 cặp loa cánh và 01 sub đặt gầm ghế...Nếu làm được cách âm cánh cửa nữa thì ngon lành

hoangvoila

Xe tăng
Cháu đã nhiều lần nói với các cụ trên này rồi. Các cụ bỏ 20 củ ra mua đồ âm thanh thì thực tế nó chỉ là 3-6 củ thôi. Thậm chí còn thấp hơn sau rất nhiều cầu kinh doanh buôn bán. Cái lắp trên xe nó được nhà sản xuất lắp sẵn thực sự nó có giá trị đấy. Người ta mua nhà sản xuất thiết bị gốc với số lượng rất lớn nên giá rẻ nhưng chất ko rẻ. Các cụ mua thêm cái này cái kia nhiều khi thực tế ko hay hơn nhưng cảm tính thấy hay hơn. Đôi khi chỉ là trong các DVD mua thay đó nó cài đặt mặc định các chế độ chỉnh equal sẵn phù hợp nên thấy hay. Âm thanh là thứ rất tốn tiền, chơi âm thanh là cái thú chứ ko phải là nhu cầu nghe cao đến mức phải chơi.
Cụ này phát biểu chứng tỏ chả biết gì về car audio:-)

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ này phát biểu chứng tỏ chả biết gì về car audio:-)
Vâng cháu chả biết gì cụ ạ! Vào đây hóng các cụ để học.
Cháu mới bước chân vào chốn car trường nên mọi thứ còn non lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
cháu ko có ý chỉ trích, sorry cụ.

cái loa nguyên bản của xe côn loa nó là cục nam châm bé bằng cái tẹo, màng loa gân loa chán đến mức nhìn là muốn vứt rồi thì hay thế nào được. Hơn nữa, nhà sx ô tô cũng chả tội gì làm tốt vì xe sx ra để đáp ứng nhu cầu số đông chứ ko phải một vài ông đòi hỏi âm thanh kỹ hơn. Thế nên chất lượng và giá tiền nó phải giới hạn ở mức trung bình để tiết kiệm chi phí sx giảm giá thành thôi