[Funland] America Great Again

ok.

Xe tăng
Chum có vẻ sử lý khủng hoảng không được mượt nhị̉
Thực ra nếu xét nghiệm đại trà thì nó phần lớn dư ca 163 ở ta ý bác ạ-không dám phán đang khỏi hay mới nhiễm-nhưng về logic thì là đang khỏi.

Từ đấy nó mới phân loại ai phải nằm viện hay không. Bác giờ nạo ít bựa lưỡi cũng chả biết thế nào đâu.

Cái này Chum không xử lý xử lèo gì, Mẽo nó đi đánh nhau khắp thế giới nên có ban riêng & quy trình xử lý tình huống cho trường hợp chiến tranh sinh hóa cả.

Nhìn chung là bọn con buôn thiết bị y tế bên ý nó muốn đè thêm nợ cho dân Mẽo nên làm toáng thôi, chứ về chuyên môn ông có trách nhiệm vẫn miệt mài xét nghiệm và phân loại, đánh giá và cho vào viện nếu cần....

Bác nhìn công binh Mẽo nó dựng viện....hậu cần mí tích trữ nó không bờ rồ thì chả đâu trên thế giớ này bờ rồ.

~Trong vòng chưa đầy 2 tuần mà xét nghiệm 100.000 ca bác phải hiểu đấy là niềm mơ ước của bất kỳ nền y học ở bất kỳ nơi nào trên thế giới và năng lực xử lý của nó đến đâu, khác các chỗ khác dư nào.

Người có chuyên môn thì người ta sẽ nhìn nhận như vậy bác ạ, giả sử nó kém đến mức phải cấm xuất khẩu thiết bị y tế....hay vật tư tiêu hao...để phục vụ bọn nó thì em e rằng những nơi nào mà thầu thiết bị cứ đòi G7 cho rổ rá nó tươm....tươm....một tý sẽ ôm mồm ngay. ;))

xmen_pro

Xe điện
Đúng là great again... Nghe nói 2 đầu đảng đã đồng ý cho Trump chi gói 2k tỉ$... liệu nền kinh tế nó có duy trì đc phần nào, hay thoi thóp, có khi sập CMN luôn nhỉ??

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như ước mơ của anh Trump, nước Mỹ đã "Great again" và "America is the first"

Theo cập nhật của trang Worldometers vào lúc 6h10 sáng 27-3, số ca nhiễm ở Mỹ đã tăng thêm 14.995 ca, lên tổng cộng 83.206 ca. Còn số ca tử vong do COVID-19 ở nước này tăng thêm 174 ca, lên 1.201 ca tử vong.

Như vậy, hiện Mỹ có số ca nhiễm cao nhất thế giới. Trung Quốc đứng số 2 với 81.285 ca nhiễm.
VN mới ngửa tay nhận của mẽo mấy triệu trump đấy, e nhắc phòng khi cụ quên ;)) không có chuyện ăntiền người nhưng mong người chết:)).
quốc tính cmn rồi :))

vo nho

Xe điện
Nếu công bố con số thật thì chắc Trung cộng vẫn là số 1 thôi, Mỹ tuổi tôm :)
Có lẻ mãi 1 tiềm thức bị truyền thông nhét vào tai ăn vào não là cái gì từ TQ đều ko đáng tin. Nên mới có nhiều người nghĩ như này.
Mỹ chưa chắc đã đưa tin đúng và giấu nữa ấy chứ. Chả biết thế nào chứ biết bao vụ bị truyền thông phương tây rắc mũi rùi... Kakaka
Còn bị TQ rắc mũi thì chưa thấy.. Kakaka

dinhdung001

Xe hơi
Có lẻ mãi 1 tiềm thức bị truyền thông nhét vào tai ăn vào não là cái gì từ TQ đều ko đáng tin. Nên mới có nhiều người nghĩ như này.
Mỹ chưa chắc đã đưa tin đúng và giấu nữa ấy chứ. Chả biết thế nào chứ biết bao vụ bị truyền thông phương tây rắc mũi rùi... Kakaka
Còn bị TQ rắc mũi thì chưa thấy.. Kakaka
Bác đã thấy trình độ nhồi sọ của ban tuyên giáo bên Tây chưa. TQ, VN chưa là cái đinh gì nhé.

meotamthe

Xe cút kít
VN mới ngửa tay nhận của mẽo mấy triệu trump đấy, e nhắc phòng khi cụ quên ;)) không có chuyện ăntiền người nhưng mong người chết:)).
quốc tính cmn rồi :))
Đánh đổi chia sẻ thông tin về con virus rồi lão, bác Trump là con buôn chính hiệu, làm gì có free.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Trung Quốc nó chống dịch quyết liệt, thậm chí cay nghiệt thế này thì mới đẩy lùi được. Em tin là số liệu của nó thực sự là số chính quyền thống kê được, còn có đúng thực tế hay không thì chẳng nước nào có thể chắc chắn.

Dùng vợt chụp người chống cự như kiểu bắt chó hoang:

Cưỡng chế người không chịu cách ly:

Bọn Âu Mỹ thì chắc khó làm kiểu này vì vướng vấn đề nhân quyền, nhưng xét cho cùng nhân quyền quan trọng nhất là quyền được sống. Tuyên ngôn độc lập của Mỹ cũng nói thế còn gì?
Âu Mỹ không vướng gì cả trừ lăn tăn kinh tế.
- Ý đang phạt 48 người ở Sicily 234 eu + 3tháng tù
- Western Australia phạt 50k hoặc 12 tháng tù
- Chống cách ly ở Mỹ bị xem là phạm tội hình sự. Michigan phạt 200 đô hoặc 6 tháng giam hoặc cả hai.

nowhereland

Xe điện
Nhiều cụ hả hê với tai nạn của Mỹ nhỉ?
Hãy sờ lại gáy mình trước khi ngạo nghễ, kể cả Mỹ có chết vì dịch lần này bao nhiêu chắc cũng không bằng con số trung bình trên 22k người chết vì TNGT ở VN mỗi năm đâu (theo thống kê của WHO).
Tai nạn chỉ là nhất thời, Mỹ nó sẽ great again là điều khỏi bàn cãi với nền kinh tế giàu nhất TG. Hãy nhìn lại xem sau khi chống dịch mình còn lại những gì.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đừng bỉ bôi nữa, thế giới vẫn phải chờ nền khoa học phương tây tìm ra thuốc chữa không chỉ nCovid mà các loại bệnh khác..
Sao chỉ trông chờ mỗi phương tây? Vina tự sx đc nhiều loại vacxin, 1 trong số 42 nước tự làm đc.

kienvinh

Tháo bánh
Chiến thuật của Mỹ hay các nước phương Tây khá rõ ràng:

- Lockdown, giảm tốc độ lây nhiễm để câu giờ, có thời gian chuẩn bị tài nguyên y tế, trong đó có việc thử nghiệm thuốc điều trị
- Khi nào vế trên hòm hòm thì sẽ bỏ phong tỏa.

VN đã, đang làm gì ngoài bắt nhốt? Và có tài nguyên không?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Âu Mỹ không vướng gì cả trừ lăn tăn kinh tế.
- Ý đang phạt 48 người ở Sicily 234 eu + 3tháng tù
- Western Australia phạt 50k hoặc 12 tháng tù
- Chống cách ly ở Mỹ bị xem là phạm tội hình sự. Michigan phạt 200 đô hoặc 6 tháng giam hoặc cả hai.
Vẫn không ăn thua cụ ạ, em chưa thấy tin ai bị tù ở các nước đó vì chống cách ly. Khi chính quyền chơi rắn , thậm chí sử dụng bạo lực, xử lý nhanh, gọn, kiên quyết với những người chống cách ly sẽ truyền đi thông điệp với toàn xã hội và mọi người (hầu hết) sẽ nghiêm túc thực hiện. Hơn nữa theo em hiểu, muốn phạt tù 1 ai đó thì phải đưa ra tòa xử, rồi chống án các kiểu vừa mất thời gian, vừa tốn kém. Bằng chứng về cách làm không kiên quyết của chính quyền đây cụ:

Chim ăn thịt

Xe buýt
Hãy sờ lại gáy mình trước khi ngạo nghễ, kể cả Mỹ có chết vì dịch lần này bao nhiêu chắc cũng không bằng con số trung bình trên 22k người chết vì TNGT ở VN mỗi năm đâu (theo thống kê của WHO).
Tai nạn chỉ là nhất thời, Mỹ nó sẽ great again là điều khỏi bàn cãi với nền kinh tế giàu nhất TG. Hãy nhìn lại xem sau khi chống dịch mình còn lại những gì.
Em không hả hê vì nước Mỹ bị dịch bệnh nhưng qua đợt dịch này thì em thấy Khi Tổng thống Trăm nói nước Mỹ trong quá khứ còn 30k ng chết vì cúm giờ mới ít người nhiễm lo gì. Đó là sự chủ quan và chủ quan không khác gì việc ngu dốt. Ở Mẽo một quan chức nói thế được chứ ở Việt Nam nói câu này quá nguy hiểm và bị kỷ luật là điều khó tránh. Cũng qua đợt này em mới hiểu thế nào là t ự do ng ôn luận.

meotamthe

Xe cút kít
Khuyên cụ tìm hiểu về tai nạn giao thông ở Mỹ và thêm số người chết vì súng ở Mỹ.
Sau dịch còn lại gì thì em nhắc cụ là giờ vẫn chưa đến đỉnh dịch đâu, nhìn lại bây giờ còn sớm quá, Mỹ có great again hay không phải đợi vài tháng nữa mới biết, cả Việt Nam mình cũng thế.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn không ăn thua cụ ạ, em chưa thấy tin ai bị tù ở các nước đó vì chống cách ly. Khi chính quyền chơi rắn , thậm chí sử dụng bạo lực, xử lý nhanh, gọn, kiên quyết với những người chống cách ly sẽ truyền đi thông điệp với toàn xã hội và mọi người (hầu hết) sẽ nghiêm túc thực hiện. Hơn nữa theo em hiểu, muốn phạt tù 1 ai đó thì phải đưa ra tòa xử, rồi chống án các kiểu vừa mất thời gian, vừa tốn kém. Bằng chứng về cách làm không kiên quyết của chính quyền đây cụ:
Nước nào muốn phạt tù đều phải đưa ra Toà. Tiền luật sư mới là điều kinh hãi nhất.

Mấy thanh niên tụ tập trong ảnh cụ có phải thuộc diện cách ly đâu.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có người hả hê với nước nào đó khi họ bịch dịch rồi mới tự ám thị là người khác hả hê với Mỹ thôi.
Ở đây người ta phê phán cái cách phát ngôn về chống dịch của ông Trump, và có thể vì những phát ngôn , những suy nghĩ đó nên nước Mỹ đã đánh mất thời gian vàng để dập dịch. Phải chi ông Trump nghiêm túc hơn, cẩn trọng hơn thì nước Mỹ đã tốt hơn trong việc ngăn chặn dịch bệnh. Nước Mỹ mà ảnh hưởng thì thế giới chung bị ảnh hưởng trong đó VN ta cũng ảnh hưởng không nhỏ nên chả ai hả hê cả.
Việc phê bình và mỉa mai ông Trump thì mụ Clinton cũng đang tỉa đểu đây!

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Nước nào muốn phạt tù đều phải đưa ra Toà. Tiền luật sư mới là điều kinh hãi nhất.

Mấy thanh niên tụ tập trong ảnh cụ có phải thuộc diện cách ly đâu.
Chính vì phải qua quy trình tòa án nên rất chậm, và cơ bản là không khả thi trong đại dịch thế này. Cần trao quyền cho cảnh sát và yêu cầu cảnh sát sử áp giải, cưỡng chế người vi phạm ngay lập tức, không cần chờ tòa án.

Các thanh niên trong bài báo em post vi phạm một hoặc 1 số yêu cầu của chính quyền: "cách biệt cộng đồng", "ở trong nhà, chỉ ra đường để mua đồ thiết yếu" v.v...