[CCCĐ] American Road Trips - Discover America - Thiên nhiên đất nước con người qua ống kính Chuột Lang

chuotlang

Xe lừa
Sorry to jump in....em cảm giác thấy những phòng này ấm cúng nhề., em rất thích đi đâu có phòng dư này.. nhưng nhậu thì ...chắc ngồi bệt ra sàn để nhậu hả cụ?
Mua mấy lon beer hoặc chai rượu vang về thôi cụ, có sofa và bàn kính đó thôi
Loanh quanh đây họ đều decor kiểu cổ kính ntn nên đồ đạc nhìn nó cũ hay mới không quan trọng

HorsePower

Xe container
Bác ko đọc kỹ Cmt #1287 à, bạn em ở Tor còn định Join vs em 1 tuần sau em lại ko lên, lý do đợt đó Niagara mưa bão nên em Cancel
Thủ đô Can quá gần đó, mà em lại ko có visa Can, mặc dù bạn bè toàn Qtich
>:D<>:D<>:D<
Visa canada khá mất thời gian đấy cụ. Và rất nguyên tắc. Lầm đi Mẽo trước em làm visa canada, đủ tiêu chuẩn nhưng qui định chưa đủ ngày nên đến giờ lên đường đi Mỹ là phải đi. Yêu cầu nó cấp visa ở San fran mà nó không cho. Mất toi phí visa và ko đc sang đấy chơi.
Mà giờ ko biết thế nào chứ ngày xưa bay qua không phận canada cũng phải có visa nhé. Nghe cực kỳ phi lý nhưng đoa là sự thật.

Visa canada khá mất thời gian đấy cụ. Và rất nguyên tắc. Lầm đi Mẽo trước em làm visa canada, đủ tiêu chuẩn nhưng qui định chưa đủ ngày nên đến giờ lên đường đi Mỹ là phải đi. Yêu cầu nó cấp visa ở San fran mà nó không cho. Mất toi phí visa và ko đc sang đấy chơi.
Mà giờ ko biết thế nào chứ ngày xưa bay qua không phận canada cũng phải có visa nhé. Nghe cực kỳ phi lý nhưng đoa là sự thật.
Năm 2011 em xin visa Can mà cũng mất cả tháng, mặc dù được 1 hãng tương đối lớn bên đó bảo lãnh, nộp HS qua IOM, nó không có một thông tin gì từ khi nhận HS đến khi chuyển lại cho em 1 cái phong bì, lúc nhận em có hỏi cô bé tư vấn HS là có được visa không thì nó cũng không biết, mở phong bì ra thì mới thấy HC đã dán visa :)

Lão chuotlang có đến khu china Town @NYC không? Đợt rồi em thuê cái phòng AirBnB ở đó do đi có 1 mình, loanh quanh khu đấy nó có cái Little Italy cũng hay, mấy ngày lang thang toàn đi tàu điện với đi bộ :D

chuotlang

Xe lừa
Hihi mọi người ko đọc kỹ, chỗ đó là em bảo em hẹn anh bạn thân ở Can sang thác Ni chơi vs em cho gần

chuotlang

Xe lừa
Ngắm ko biết chán, chỉ muốn ở luôn đây, để ngày ngày ngửa mặt lên ngắm núi, rồi lại chui vào nhà.
Lúc em đi Vegas mát thôi chứ đến mùa hè thấy ớn, nói chung mấy chỗ đá đỏ này ko nên đến vào mùa hè

chuotlang

Xe lừa
Năm 2011 em xin visa Can mà cũng mất cả tháng, mặc dù được 1 hãng tương đối lớn bên đó bảo lãnh, nộp HS qua IOM, nó không có một thông tin gì từ khi nhận HS đến khi chuyển lại cho em 1 cái phong bì, lúc nhận em có hỏi cô bé tư vấn HS là có được visa không thì nó cũng không biết, mở phong bì ra thì mới thấy HC đã dán visa :)

Lão chuotlang có đến khu china Town @NYC không? Đợt rồi em thuê cái phòng AirBnB ở đó do đi có 1 mình, loanh quanh khu đấy nó có cái Little Italy cũng hay, mấy ngày lang thang toàn đi tàu điện với đi bộ :D
Thực ra đến NYC là chặng cuối em chuẩn bị về China, ko lẽ em đến China Town thì hơi buồn cười mặc dù em cũng có 2 đứa bạn chơi từ lúc chúng nó chưa di dân ở Canton

chuotlang

Xe lừa

Phố xá đông đúc và những lời mời chào của mấy tên đi cà kheo​

chuotlang

Xe lừa

Dân tình đang chào đón 1 sự kiện gì đó, sẽ có siêu sao bước ra ...​

HorsePower

Xe container
Lúc em đi Vegas mát thôi chứ đến mùa hè thấy ớn, nói chung mấy chỗ đá đỏ này ko nên đến vào mùa hè
Đúng rồi. Lần vừa rồi em đi đúng hè. Cả thành phố hầm hập dưới cái nóng trên 40c mà vẫn nhộn nhịp như ko có chuyện gì ra.

Mây_xanh

Xe tải
Website
www.lambanglaixemayhanoi.com
Mợ cứ có trăm hồ sơ đào tạo BLX oto là lên đường ngay và luôn thôi ;) Em nhìn Local chém vội ;)
Cụ nói quá chuẩn, chỉ cần trăm bộ hồ soư oto thôi là e lên đường =)))
Cụ tâm lý thiệt luôn

HorsePower

Xe container

Gió to trời lạnh, đặt ống kính lên bao thuốc, máy để lan can vườn hoa chụp 1 tấm 2-3 giây nhìn khả dĩ hơn chút​
Thích ảnh cụ Chuột chụp đêm. Ngày thì khỏi nói rồi, đủ sáng máy quèn cũng đủ đẹp.
Boston thì đắt đỏ phải biết. Là thành phố giáo dục và đủ thứ công nghê cao hàng đầu. Nhìn thành phố không hào nhoáng như bờ Tây nhưng có chất vì ẩn chứa trí tuệ và truyền thống.
Mà cụ ăn uống thế này thì đừng kêu bụng thế này thế nọ nhé :)

HorsePower

Xe container

Cứ lo béo mà gặp 2 bạn này thì mình nhìn lại thân hình mình lại thấy vui​
Phải nói CL có lòng quả cảm cao độ. Dám bắn toả thế này thì chịu rồi đấy.
Hôm em ở Los có thấy khách du lịch bị đám da đen làm um lên, bắt phạt tiền vì chụp hội đó.