[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

NN minhchau

Xe tăng
thằng bạn nghèo em bị lôi vào đa cấp này đấy. trụ sở nó ở kim liên. rõ khổ, nhà giờ mấy trăm lọ rửa bát.:)
em chả bị thằng nào lừa, mà ngược lại toàn dc mời ca fe với cơm trưa:))

lamborghini6789

Xe hơi
Sao mờ em thấy vẫn hót lắm các cụ ạ. Nghe rót vào tai lương cao lại nhàn nhiều người đổ xô theo :(

giangcoi79

Xe điện
Em cũng bị 1 lần như này rồi. Đã bảo không rồi mà vẫn gọi điện dai lắm. Nói chung cứ nghe đến đa cấp là em té

ckoto_pro

Đi bộ
mấy câu hỏi của bác hay thật. Tịt ngòi ko giới thiều được gì. Cao thủ car car

102k9

Xe buýt
Hình như đang lan ra miền núi và vùng quê, em cũng mới quen mấy em aw, nhừng k thấy e nào dám mời em chắc sợ mất mối quan hệ, hi hi

PhiCong

Xe buýt
Em thấy mình nói năng kém, gặp việc cứ lắp ba lắp bắp. Em muốn đăng ký học lớp đa cấp có khi cải thiện được khả năng chém gió đấy các cụ nhỉ.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ở Ngã Tư Sở có cái biển to đùng của bọn Hớp Bờ Lai quảng cáo cung cấp dinh dưỡng con khỉ con tiều gì đấy cho CR7 đới. Hoành tráng lắm

sidecardesigner

Xe điện
ẾU mệ, đứa thiếu iot lại đi tư Vấn cho tên thừa i ốt thì bán thế ếch lào Được ;)) nhân tiện nhắc mụ Chủ thớt qua lấy thắt lưng và mang hộ Cái Bình ( nếu chưa vứt ) đi nhé.

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org

Speranza

Đi bộ
Khâm phục bác. Cách đây mấy năm cũng vào 1 hôm trời mưa to gió lớn vì tình bạn cao cả em phi xe rẽ nước đi gặp bạn và kết quả cũng như bác chủ top. Cũng một màn trình diễn y như bác kể, mỗi tội cái đứa em đây dù rất chán nhưng chỉ dám thỉnh thoảng lim dim mắt rồi gật đầu với bạn thuyết trình 1c chứ không dám chém như bác và sau khoảng gần 2h đồng hồ em ra về với cái thẻ hội viên mà tới nay em chưa dùng tới 1 lần.

Mr_Spy

Xe tăng
Tự dưng sáng nay có ông bạn alố alồ ra ngay quán cafe có việc này hay lắm...mưa gió nên em cũng rảnh phi ngay xe ra, nhìn quanh quẩn thì nó túm đc kéo ngay em vào cái gọi là "Hội thảo" của công ty nó sát quán cafe... ngay cửa ra vào có một loạt em xinh tươi tay bắt mặt mừng như quen em lâu lắm rồi í. Thế rồi chưa kịp để em trốn, các em ý cho em xem màn biểu diễn tác dụng của mấy cái viên khỉ gió gì trong lọ ngay, đầu tiên em ý lôi lọ cồn iot ra giới thiệu nó giống như các thức ăn mà anh nạp vào người đây ạ, rồi lấy 2 cốc nước nhỏ cồn vào, sau đó 1 bên em ý vắt chanh, bên kia thả viên thuốc của Amway vào ngoáy ngoáy một tẹo thì bên có viên thuốc dần trở lại mầu trắng, bên vắt quả chanh thì mầu chỉ bớt đi 1 tẹo. Thế rồi em ý kết luận xanh rờn là nếu hàng ngày anh uống thuốc này nó sẽ lọc bỏ mọi chất độc trong cơ thể! :(( Không để em bé nói tiếp em kiểm tra ngay kiến thức phổ thông của em này: Thế em có biết Iot có công thức hóa học thế nào không? tịt! Chanh em biết trong nó là Axit giề không? Tịt! Thế em biết cơ thể người mà thiếu iot thì bị sao không? Mặt em bé đỏ bừng chắc cũng định trả lời là "thành cái đồ thiếu iot"! :)) Em có biết chính phủ phải hỗ trợ ngân sách trộn vi lượng iot vào muối ăn để bổ xung iot cho toàn dân không? Thuốc bên em uống vào lại để tẩy hết lượng iot cần thiết cho cơ thể thế này thì hóa ra là thuốc độc hử? Ặc... Nói xong em té khẩn trương vì sợ cả cái hội thảo đang diễn ra bên trong ào ra tẩn thì bủ mợ! Chả biết ông bạn em ở lại có bị sao không nữa! :P
Em nó xinh thế mà cụ nỡ chém :D

vlxury

Xe buýt
Em cũng 1 lần bị tóm đi xem hội thảo. Vào đó được gặp 1 anh gì gì ( tên là Hoài Nam ) giới thiệu là ca sỹ của Sao Mai xong anh đó lên phát biểu, và có đôi lời chê bai Đàm Vĩnh Hưng chỉ biết đến tiền, tiền và $...sau đó là mấy vị nữa lên nói chung chung kiểu như trước đây tôi có công việc rất ổn định nhưng mà đã bỏ việc để giờ đây tôi trở thành nhân viên toàn thời gian của Amway. Đúng là em bị tra tấn trong phòng đó 2 tiếng đồng hồ.
Mà bọn chúng rất hay là sau khi hội thảo thường đứng thành vòng tròn để nói nói gì đó xong ...Oh Yeah ! các thứ. Em té thẳng và cạch từ đó đến giờ

Libor

Xe điện
Em thấy mình nói năng kém, gặp việc cứ lắp ba lắp bắp. Em muốn đăng ký học lớp đa cấp có khi cải thiện được khả năng chém gió đấy các cụ nhỉ.
Riêng về vấn đề này em cho là quá hợp lý ạ! Em đang tính cho hết bọn nhóc nhà em tham gia vài cái " Hội thảo" ở đây rồi về nhà tập bán hàng cho em để em choảng lại chúng nó có khi hay! Trình chém gió sau khi được công ty này đào tạo thì em tin chắc chắn nó sẽ rất có lợi cho công việc khác ạ! :))

Bongbin2009

Xe tăng
Em mà có bị lừa thì em cũng sẽ không bị lừa kiểu đa cấp này, vì em cũng chém gió trong Fun cafe nên em né cho nhanh:))

nouvo

Xe tăng
Trước em cũng được thằng bạn cùng lớp đãi bữa cà phê. Mà khốn nạn là cả lớp chỉ có hai thằng. Sau đận ấy em toàn chơi với các em thôi :D

an đỗ

Xe hơi
cái bọn đa cấp và bán bảo hiểm nói nhiều lắm em nghe 2 lần chúng nó trình bày nhức hết cả đầu nhìn thấy đã muốn tránh xa rồi

Xe dap dien VN

Xe hơi
Toàn bọn rỗi hơi, lười lao động nhưng lại có ham muốn làm giàu bất chính.. thế nên mới chọn cách lừa đảo là thích hợp nhất.
Cụ nói chuẩn.
Nhân đây hỏi các cụ có phải Cai thằng của nợ này cũng là dạng Đa cấp phải không ?: www.idt.vn
Có một số đứa gặp e giới thiệu về những Dự án của bọn này và dụ mình bỏ tiền góp vốn đầu tư với lãi suất cao, lại không quên dặn là lấy mã số của Chị để tham giá nhé

ninhkent

Xe tăng
Cụ nói chuẩn.
Nhân đây hỏi các cụ có phải Cai thằng của nợ này cũng là dạng Đa cấp phải không ?: www.idt.vn
Có một số đứa gặp e giới thiệu về những Dự án của bọn này và dụ mình bỏ tiền góp vốn đầu tư với lãi suất cao, lại không quên dặn là lấy mã số của Chị để tham giá nhé
Quảng cáo trá hình hay sao mà đưa website đầy đủ thế cụ :D

baochau3

Xe buýt
nhưng nghe nó nói cũng thấy nghệ thuật bán hàng của chúng nó hơi bi ngon đấy

VCHDHN

Xe container
Em bị dị ứng với mấy đứa bán hàng đa cấp.