[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

phyn07

Xe buýt
Tham gia vào đa cấp ở vn không khác gì tự biến mình thằng nghiện... Tìm đủ mọi cách lừa lọc những người thân quen nhất

Website
www.facebook.com
Em có 1 cô bạn gái phải đến 5 năm ko gặp, tự nhiên có 1 ngày đẹp giời mò vào FB rủ em đi uống cà phê. Nhân tiện rỗi việc nên em nhận lời.
Vào 1 quán khá hoành thì thấy cô em đang đợi sẵn, vừa mới nói được dăm câu ba điều thì có thêm 1 bạn giai xuất hiện. Sau màn giới thiệu thì em cay đắng nhận ra là đã gặp 1 bọn đa cấp. Nghĩ cách chơi xỏ thôi.
Ai gặp em rồi thì biết em thường xuyên cắm con tai nghe bò lu tút lên tai, loại kết nối 2 a lô. Em dùng số nọ gọi sang số kia, tự nói chuyện, nội dung đại loại là tôi đang ở quán A, ông đến đây ngay nhé, có vụ hay lắm.
Cứ lúc bạn kia nói chuyện đến lúc cao trào thì em bấm đúp 2 phát vào tai nghe, thế là a lô 1 của em lại auto redial cho a lô 2, lúc nàu e lại xua tay cho bạn kia ngừng phát để e nghe đt:D
Để chờ đợi, e gọi 2 cha bia Chimey cùng vài món nhè nhẹ, uống hết 1 chai e lại ới 1 phát nữa trong khi bạn kia mới có vài hớp.
Uống hết nửa chai thứ 2, e lại làm 1 phát fake call, nội dung là bảo với ông bạn là cứ đứng ngay cổng, tôi ra dẫn vào.
Em đứng dậy, ra khỏi quán và phắn thẳng, để lại 2 bạn đa cấp ngồi đợi em dẫn ông bạn ko bao giờ có vào nghe giảng.
Blacklist số a lô, unfriend FB. Xong.

tranphong79

Xe điện
Em có 1 cô bạn gái phải đến 5 năm ko gặp, tự nhiên có 1 ngày đẹp giời mò vào FB rủ em đi uống cà phê. Nhân tiện rỗi việc nên em nhận lời.
Vào 1 quán khá hoành thì thấy cô em đang đợi sẵn, vừa mới nói được dăm câu ba điều thì có thêm 1 bạn giai xuất hiện. Sau màn giới thiệu thì em cay đắng nhận ra là đã gặp 1 bọn đa cấp. Nghĩ cách chơi xỏ thôi.
Ai gặp em rồi thì biết em thường xuyên cắm con tai nghe bò lu tút lên tai, loại kết nối 2 a lô. Em dùng số nọ gọi sang số kia, tự nói chuyện, nội dung đại loại là tôi đang ở quán A, ông đến đây ngay nhé, có vụ hay lắm.
Cứ lúc bạn kia nói chuyện đến lúc cao trào thì em bấm đúp 2 phát vào tai nghe, thế là a lô 1 của em lại auto redial cho a lô 2, lúc nàu e lại xua tay cho bạn kia ngừng phát để e nghe đt:D
Để chờ đợi, e gọi 2 cha bia Chimey cùng vài món nhè nhẹ, uống hết 1 chai e lại ới 1 phát nữa trong khi bạn kia mới có vài hớp.
Uống hết nửa chai thứ 2, e lại làm 1 phát fake call, nội dung là bảo với ông bạn là cứ đứng ngay cổng, tôi ra dẫn vào.
Em đứng dậy, ra khỏi quán và phắn thẳng, để lại 2 bạn đa cấp ngồi đợi em dẫn ông bạn ko bao giờ có vào nghe giảng.
Cụ đểu cũng có hạng đấy ạ :))

saothangtam

Xe điện
Hồi Gấu nhà em chưa đi làm, bẩu đi cafe gặp thằng bạn nó giới thiệu việc cho, đến nơi hỏi em làm bên nào. nó bẩu bên AW, em đã bị xách đi nghe về AW một lần rồi nên ngồi thuyết trình cho cu cậu một chập. Kết luận là quýt plít, Không cho Gấu làm đa cấp.

Cavali

Xe điện
Ông ah. Đang đâu đấy?
Đang ở nhà nghe lệ quyên hót trong phòng ông êi
Ông chạy ra ngay caffe đường thanh niên đi. Tôi có chuyện này quan trọng.
Chuyện gì hả ông. Nghe có vẻ biến nhề
Ông cứ ra đi. Đã bảo chuyện quqn trọng rồi

Lóc cóc dậy mặc xiệp xong đóng thêm cái quần đùi với con 3 lỗ may mười phi ra thì thấy tất cả bạn bè anh em chơi cùng đã có mặt đầy đủ. Ô hô. Họp bang " thanh niên khốn nạn hội " ah:))
Ông bạn giữa trời nóng 38 độ. Caffe vỉa hè ko điều hòa. Đóng nguyên bộ vest lịch lãm, thực hiện chu kỳ cứ 2 phút lấy khăn tay chấm mồ hôi một lượt
Đây đây! Thằng Tú ngồi xuống kia. Đuma mày lâu thế. Hôm nay tao gọi anh em ra đây. Trước là để anh em mình lâu ngày có dịp ngồi với nhau, sau là có cái chuyện này muốn bàn với anh em, anh em mình cũng lớn hết cả rồi. Cũng phải tính đến chuyện công ăn việc làm ổn định. Để cho người ngoài với bố mẹ nhìn vào lại bảo bọn này chơi với nhau mà ko biết bảo nhau. Bây giờ thế này. Tôi tìm được một con đường riêng các ông ạ. Cái này tôi đang làm và thấy hiệu quả thành công cao lắm. Thu nhập đồng luơng ổn định. Mà địa vị trong xã hội lại cao. Cứu giúp được nhiều người. Để phúc cho con cho cháu sau này các ông ạ..... Etc
Bán hàng đa cấp hả ông
Bán cho hãng nào hả ông
Bây giờ ông là cấp gì
Luoeng ông bây giờ bao nhiêu
Sao. Mới đi làm có 3 tháng mà đã để ra đủ tiền mua vespa S rồi cơ áh. Khiếp nhề
Hôm qua tôi mới xem cái video đại hội thù lao trên diu túp của bọn thiên ngọc minh uy. Luơng nó khiếp lắm ông ạ. Toàn tỷ tỷ nghe cứ ù cmn hết cả tai
.......
............
Ầu siệt. Em thuơng thằng bạn siệt của em lắm cơ. Nhưng mà nó theo con đừong ấy thì quả thật khó đỡ quá. Thôi thì đành cho nó chơi một mình vậy
1 năm trôi qua. Bọn em vẫn ngồi thanh niên đều. Mỗi tội ko ai chơi với ông bạn siệt của em nữa:))

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thì chả biết hàng họ thế nào, nhưng nghe bọn này nói chuyện thì thấy dị ứng.

td lines

Xe điện
Tiện cụ mợ nào cho em biết cái bọn thực phẩm chức năng TIENS là bọn nào . Nhà em có ông chú họ tin sái cổ, em không đủ bằng chứng để phản biện

ldt_tx

Xe tăng
Lão bụp uống bia hôm đấy có ngon ko?

CelicaGT

Xe buýt
Mấy cái trò vớ vẩn của bọn Amway mà nó lừa dc ối dân mình rồi các cụ ợ

giacmoxe4

Xe điện
Em rất dị ứng với đa cấp.

hipxinh

Xe máy
bọn này tưởng die rồi

pimbim

Xe tăng
Hồi đầu năm, Em được ông bạn thân giới thiệu, rủ đi xem buổi tôn vinh diamon khỉ ró gì ý, bọn này nó tổ chức hoành tráng thế, ở TT thể thao quốc gia đến hơn 10 ngàn người tham gia, toàn thành viên bán hàng đa cấp, khắp các tỉnh yhanhf phía bắc,mà sao mộ người cuồng tín thế chứ, như con chiên theo đạo, chắc họ được hưởng lợi cũng khá từ bán hàng. Nội dung của buổi tuyên dương nhạt phèo, ca ngợi đôi vợ chồng này nhiệt tình bán hàng và quản lý hàng ngìn thành viên bên dưới, mỗi tháng kiếm hơn 100 triệu, rồi ca ngợi cuộc sống sung túc thành đạt, được đi đây đi đó, em xem chẳng có vị gì, mà mọi người cứ ồ lên mỗi khi nhắc tên vô tay ầm ầm, cuốn hút kinh khủng. Còn em trả thấy gì hay ho cả, nhạt tuaach, em nói thằng bạn tao về trước. Về nhà em nghĩ bọn này lừa nhiều lợi nhuận cao nên sướng, phait nói bọn đa cấp nó lừa bịp gioi làm cho mọi người tham gia như cuồng tin một tín đồ nào đó, đánh vào long tham con người, ghê.

huyhai

Xe buýt
Sao họ đổ ra toàn đường mật như vậy mà vưỡn có người mắc vào chuỗi siêu lừa này nhỉ?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Hồi đầu năm, Em được ông bạn thân giới thiệu, rủ đi xem buổi tôn vinh diamon khỉ ró gì ý, bọn này nó tổ chức hoành tráng thế, ở TT thể thao quốc gia đến hơn 10 ngàn người tham gia, toàn thành viên bán hàng đa cấp, khắp các tỉnh yhanhf phía bắc,mà sao mộ người cuồng tín thế chứ, như con chiên theo đạo, chắc họ được hưởng lợi cũng khá từ bán hàng. Nội dung của buổi tuyên dương nhạt phèo, ca ngợi đôi vợ chồng này nhiệt tình bán hàng và quản lý hàng ngìn thành viên bên dưới, mỗi tháng kiếm hơn 100 triệu, rồi ca ngợi cuộc sống sung túc thành đạt, được đi đây đi đó, em xem chẳng có vị gì, mà mọi người cứ ồ lên mỗi khi nhắc tên vô tay ầm ầm, cuốn hút kinh khủng. Còn em trả thấy gì hay ho cả, nhạt tuaach, em nói thằng bạn tao về trước. Về nhà em nghĩ bọn này lừa nhiều lợi nhuận cao nên sướng, phait nói bọn đa cấp nó lừa bịp gioi làm cho mọi người tham gia như cuồng tin một tín đồ nào đó, đánh vào long tham con người, ghê.
Ồ lên thì đã ăn thua gì kụ;)) ,nhiều khi còn khóc rống lên cơ .cảm xúc lúc đó nghẹn ngào và thăng hoa lắm ạ .cười không thể lột tả hết nên phải khóc;))

ldt_tx

Xe tăng
Ồ lên thì đã ăn thua gì kụ;)) ,nhiều khi còn khóc rống lên cơ .cảm xúc lúc đó nghẹn ngào và thăng hoa lắm ạ .cười không thể lột tả hết nên phải khóc;))
Cụ xem đoạn khóc rống lên ở đâu đới

levante118

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy hàng Amway ( kem đánh răng, nước rửa bát...) dùng được phết...Sao Amway không phát triển hệ thống đại lý phân phối bình thường lại đi theo con đường đa cấp nhỉ ?