[Funland] Án phạt cho Văn Quân, lãnh đạo VFF có não ko?

hbu082

Xe container
Em đưa cái clip Văn Quân sút phạt thẳng lưới nhà cho các cụ chém
đá vầy là kỹ thuật cao chứ ai gọi là lỗi kỹ thuật nhề?
mie nó mắt nó nhìn một hướng mà chân nó vẫn xoáy được vào gôn, tài vãi chưởng.

NQHU

Xe điện
Đây tôi chụp cái ảnh, giây thứ 42 của clip nhé
https://vnexpress.net/bong-da/cau-thu-tu-da-phat-vao-luoi-nha-bi-tuoc-bang-thu-quan-treo-gio-ba-tran-3903043.html

View attachment 2422773

Ông nào đá bóng bảo động tác này là đá lòng trong? Nhìn hình rõ ràng là sục bằng mũi chân, rồi bị lai ra má thành vuốt bóng cầu âu quá đẹp luôn. Sục mũi chân rồi chuyền cho đồng đội ở ngang hàng là quyết định bình thường mà, tôi thuận chân trái đá chuyền ngang pha bóng thế này đầy rồi. Còn đá cầu âu như pha bóng này tôi tập cũng không đá được.
Còn nói theo kiểu VFF ra luật, VFF nhận định rồi VFF ra án phạt thì chịu!
1. Đây là tình huống cố định muốn chuyền cho hậu vệ thì tư thế, góc đứng Văn Quân chọn là quá khó chuyền. Mấy ảnh em đưa vị trí hậu vệ, thủ môn đâu có phải để làm cảnh đâu.
chuyền ngang hàng cho hậu vệ là hoạt động bình thường khi đá bóng nhưng trong tình huống này cầu thủ áo đỏ đã đứng che hướng bóng đến hậu vệ, che khuất cả hậu vệ luôn và theo cụ vẫn ban ngang bình thường???

2. Tình huống sút bóng.
Động tác trước khi chạm bóng, chân trái sút bóng lòng bàn chân ngửa như này sao mà sục được bóng. Ảnh cụ đưa lên, tiếp bóng bằng lòng bàn chân trái chứ có phải mu bàn chân đâu???

3. cụ có thể không phục về nhận định chuyên môn của VFF nhưng nó làm đúng quy định thì chửi gì nữa!
CA đâu có chuyên môn về bóng đá mà đợi kết luận của cơ quan điều tra CA. CA kết luận "có" thì chuyển sang lĩnh vực hình sự rồi vượt qua lĩnh vực bóng đá thuần túy!

thế cho em hỏi nếu tai nạn, lỗi kỹ thuật thì CLB Cần Thơ xử phạt tội gì??? phải hủy hết quyết định kỷ luật chứ nhỉ! Nhận định như cụ thì CLB cũng làm ăn bố láo quá! tựu chung lại cả lò cả tổng làm ăn láo nháo mình Văn Quân trong trắng :D

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Khổ lắm thằng này nói 2 lý do
1- mặt sân nhấp nhô. Cụ xem nó được đá phạt lên thế mắt nó mù à mà chọn đúng chỗ mấp mô phải không cụ
2- nó bảo gió to: thì trọng tài bàn vả phát bảo ko có. Vậy mỗi chỗ nó có gió.
Lời bào chữa của nó ko ngửi đc cụ à. Một loạt cụ vào bênh thì e cũng chịu
1. Đây là tình huống cố định muốn chuyền cho hậu vệ thì tư thế, góc đứng Văn Quân chọn là quá khó chuyền. Mấy ảnh em đưa vị trí hậu vệ, thủ môn đâu có phải để làm cảnh đâu.
chuyền ngang hàng cho hậu vệ là hoạt động bình thường khi đá bóng nhưng trong tình huống này cầu thủ áo đỏ đã đứng che hướng bóng đến hậu vệ, che khuất cả hậu vệ luôn và theo cụ vẫn ban ngang bình thường???

2. Tình huống sút bóng.
Động tác trước khi chạm bóng, chân trái sút bóng lòng bàn chân ngửa như này sao mà sục được bóng. Ảnh cụ đưa lên, tiếp bóng bằng lòng bàn chân trái chứ có phải mu bàn chân đâu???

3. cụ có thể không phục về nhận định chuyên môn của VFF nhưng nó làm đúng quy định thì chửi gì nữa!
CA đâu có chuyên môn về bóng đá mà đợi kết luận của cơ quan điều tra CA. CA kết luận "có" thì chuyển sang lĩnh vực hình sự rồi vượt qua lĩnh vực bóng đá thuần túy!

thế cho em hỏi nếu tai nạn, lỗi kỹ thuật thì CLB Cần Thơ xử phạt tội gì??? phải hủy hết quyết định kỷ luật chứ nhỉ! Nhận định như cụ thì CLB cũng làm ăn bố láo quá
Em đồng ý với ý kiến các cụ.
Còn có cụ dẫn giải Anh ra rằng những kiểu đá phản lưới nhà siêu phẩm đầy thì em cũng xin nói luôn, chưa chắc đó ko phải là ko bán độ đâu. Một thông số thôi, ở cuộc họp ngành cá độ toàn cầu hôm rồi tại Stamford Bridges, có tới 160 cty cá độ với 1.000 nhà lãnh đạo tham gia. Sức mạnh của các cty cá độ là ko cần bàn cãi và nó có thể bẻ kết quả mà chúng ta cũng ko ngờ tới đâu.

Marcus Rashford

Xe máy
Lỗi thì càng đáng nghỉ, em đá nghiệp dư mà phất phát nào ra phát đấy, trong ngoài mu ngon hết nhé :-j

td2000

Xe tăng
Nhìn nó đá thế mà kêu lỗi kỹ thuật, như cụ nào trên nói ấy, cứ tạm giam điều tra xem còn to mồm nữa không.

Krupta

Xe điện
Xem lại clip thì thấy rõ chả có lý do gì cầu thủ này không đá lên trên mà lại quay lại sút thẳng vào lưới nhà...100% bán độ. Không cần điều tra nữa, nhìn clip là đủ chứng cứ bán độ rồi.
VFF phạt quá nhẹ, phải treo giò vĩnh viễn mới xứng. :(
Rõ ràng là bán độ còn gân cổ lên cãi "bằng chứng đâu".
Chả có liêm sỉ gì cả. Phải biết tự xấu hổ với bản thân mình, bố mẹ con cái mình chứ.
Có bằng chứng thì Đức Thắng, HSon, MHieeu đi tù hết.
Bán độ thì lấy đâu ra bằng chứng?

coindesar

Xe buýt

2. Tình huống sút bóng.

thế cho em hỏi nếu tai nạn, lỗi kỹ thuật thì CLB Cần Thơ xử phạt tội gì??? phải hủy hết quyết định kỷ luật chứ nhỉ! Nhận định như cụ thì CLB cũng làm ăn bố láo quá! tựu chung lại cả lò cả tổng làm ăn láo nháo mình Văn Quân trong trắng :D
Hôm nay tôi hơi rảnh, post bài trả lời được :D

1. Tôi nhắc lại là cũng thuận chân trái, đã thực hiện việc bấm bổng tương tự qua đầu bên kia chuyền ngang qua đồng đội nhiều rồi
2. Ảnh kia là ảnh trước đó thì cầu thủ nó ngoáy thế nào chẳng được :D, quan trọng là lúc tiếp bóng để nhận định tiếp xúc bóng vào vị trí nào

Nhìn ảnh này mà cậu bảo tiếp xúc bóng bằng lòng chân trái thì chịu, xu hướng là chạm mũi chân nhé, đá xong bị lai ra mu.

3. Tôi có nói VFF làm sai quy định đâu? Tôi nói là VFF ra quyết định nói nhẹ là không hợp lý, nói nặng hơn thì là ngu.
CA không có chuyên môn về bóng đá nhưng có chuyên môn để kết luận là có tiêu cực thực sự hay không và làm rõ trắng đen.

CLB trả lương cho cầu thủ, có phạt từ giờ đến hết hợp đồng không được đá, trừ lương tôi cũng không có ý kiến gì.

Lỗi kỹ thuật là nhận xét chủ quan của tôi, cũng không đảm bảo là đúng. Hiện trạng vấn đề là đang gây tranh cãi giống như giữa tôi với cậu, nên cần điều tra ra kết luận thì tâm phục khẩu phục hơn. OK?

noname311

Xe hơi
Pha này các cụ nào đá hậu vệ hay có những quả bấm bóng qua đầu thì sẽ nhìn ra là VQ định chuyền ngang nhưng do điểm tiếp bóng sai + lỏng chân nên lúc tiếp bóng bị ăn ra má ngoài nên thành ra vào lưới.

Còn 1 chi tiết nữa mà ko thấy cụ nào để ý là pha này ko đc công nhận, vậy nếu VQ bán độ chả lẽ ko biết luật??? Và nếu bán độ pha ntn thì nói thật là quá ngu, hậu vệ thiếu gì pha dễ bán hơn pha này =))

MinhKhoi2007

Xe tăng
Gần như bóng chết thì chẳng có thằng cầu thủ nào chuyền gần mà lệch đến thế được. Từ trước đến nay những thằng bán độ đi tù thằng nào cũng kêu oan.

NQHU

Xe điện
Hôm nay tôi hơi rảnh, post bài trả lời được :D

1. Tôi nhắc lại là cũng thuận chân trái, đã thực hiện việc bấm bổng tương tự qua đầu bên kia chuyền ngang qua đồng đội nhiều rồi
2. Ảnh kia là ảnh trước đó thì cầu thủ nó ngoáy thế nào chẳng được :D, quan trọng là lúc tiếp bóng để nhận định tiếp xúc bóng vào vị trí nào

View attachment 2422941

Nhìn ảnh này mà cậu bảo tiếp xúc bóng bằng lòng chân trái thì chịu, xu hướng là chạm mũi chân nhé, đá xong bị lai ra mu.

3. Tôi có nói VFF làm sai quy định đâu? Tôi nói là VFF ra quyết định nói nhẹ là không hợp lý, nói nặng hơn thì là ngu.
CA không có chuyên môn về bóng đá nhưng có chuyên môn để kết luận là có tiêu cực thực sự hay không và làm rõ trắng đen.

CLB trả lương cho cầu thủ, có phạt từ giờ đến hết hợp đồng không được đá, trừ lương tôi cũng không có ý kiến gì.

Lỗi kỹ thuật là nhận xét chủ quan của tôi, cũng không đảm bảo là đúng. Hiện trạng vấn đề là đang gây tranh cãi giống như giữa tôi với cậu, nên cần điều tra ra kết luận thì tâm phục khẩu phục hơn. OK?
1. Phiền cụ soi giúp em điểm tiếp bóng nhé! lòng bàn chân ngửa hết ra rồi kìa! Tranh cãi nãy giờ mục đích chính là để xem nó định chuyền cho thằng nào thôi phải không cụ!
Theo góc nhìn của em với góc đứng tư thế, động tác, điểm tiếp bóng như này kỹ thuật đúng hết rất khó chuyền cho hậu vệ bên kia!
Khi đá phủi góc đứng tư thế của cụ khác, cách sút bóng của cụ cũng khác nên chuyện đưa bóng sang bên kia cho hậu vệ bình thường! tình huống quá đơn giản có nhiều phương án xử lý!

2. Theo cụ VFF xử lý thế nào mới hợp lý????
Giờ CA kết luận không có manh mối tiêu cực (80, 90% vụ việc nghi án đều không tìm được chứng cứ) thế là im hết ah! Liệu như vậy có hợp lý! CA họ chỉ có thể điều tra các mối quan hệ sinh hoạt xung quanh Văn Quân, nếu không có gì bất thường họ cũng chịu. CA đâu phải thánh!
Xử lý kiểu vậy ngày xưa Lã Xuân Thắng chỉ cần cãi 1 câu: "không quan sát được thủ môn dâng lên" là hết chuyện!

Marcus Rashford

Xe máy
Pha này các cụ nào đá hậu vệ hay có những quả bấm bóng qua đầu thì sẽ nhìn ra là VQ định chuyền ngang nhưng do điểm tiếp bóng sai + lỏng chân nên lúc tiếp bóng bị ăn ra má ngoài nên thành ra vào lưới.

Còn 1 chi tiết nữa mà ko thấy cụ nào để ý là pha này ko đc công nhận, vậy nếu VQ bán độ chả lẽ ko biết luật??? Và nếu bán độ pha ntn thì nói thật là quá ngu, hậu vệ thiếu gì pha dễ bán hơn pha này =))
Hehe, tình huống này quá quá hiếm nên chắc gì đã học luật, biết thì làm gì mà ngã vật ra đẹp thế, quả góc thôi mà :))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chú này diễn không sâu bằng cú đá hỏng phạt đền của Văn Quyết ở trận Hà Nội gặp Yangoon vừa rồi. Diễn chưa đạt yêu cầu thì phạt cũng đúng rồi.

Nền bóng đá nước ta lại tiếp tục sa vào vũng lầy mới!

beomap2

Xe container
Cụ có biết đá bóng không vậy
Biết thì làm sao? Không biết thì làm sao?
Cụ cứ cho chính kiến của bản thân, đừng hỏi xấc xược thế. Trong bóng đá việc đá trượt bóng, đá một đằng, bóng bay một nẻo là hết sức bình thường.

NQHU

Xe điện

Luật mới thay đổi gần đây! chưa kịp cập nhật =))=))=)) Trọng tài phải thảo luận 1 lúc mới cho phạt góc nữa là cầu thủ ;));));))
99% mọi người sau vụ này mới biết luật, trước nào ai biết!

Nói thật định chuyền bổng sang bên kia góc đứng, động tác không như vậy, cụ đi đá bóng rồi thì biết!

coindesar

Xe buýt
1. Phiền cụ soi giúp em điểm tiếp bóng nhé! lòng bàn chân ngửa hết ra rồi kìa! Tranh cãi nãy giờ mục đích chính là để xem nó định chuyền cho thằng nào thôi phải không cụ!
Theo góc nhìn của em với góc đứng tư thế, động tác, điểm tiếp bóng như này kỹ thuật đúng hết rất khó chuyền cho hậu vệ bên kia!
Khi đá phủi góc đứng tư thế của cụ khác, cách sút bóng của cụ cũng khác nên chuyện đưa bóng sang bên kia cho hậu vệ bình thường! tình huống quá đơn giản có nhiều phương án xử lý!

2. Theo cụ VFF xử lý thế nào mới hợp lý????
Giờ CA kết luận không có manh mối tiêu cực (80, 90% vụ việc nghi án đều không tìm được chứng cứ) thế là im hết ah! Liệu như vậy có hợp lý! CA họ chỉ có thể điều tra các mối quan hệ sinh hoạt xung quanh Văn Quân, nếu không có gì bất thường họ cũng chịu. CA đâu phải thánh!
Xử lý kiểu vậy ngày xưa Lã Xuân Thắng chỉ cần cãi 1 câu: "không quan sát được thủ môn dâng lên" là hết chuyện!
1. Lằng nhằng quá nhỉ :D Giờ tôi hỏi ngược lại cậu nhé
- Tình huống tiếp bóng có bị lai ra mu dẫn đến bóng bị phất về gôn không. Nếu cậu trả lời là Không thì dừng lại khỏi phải tranh luận nữa. Nếu Có thì trả lời câu hỏi bên dưới.....
- Tiếp bóng kiểu gì để được lòng lai mu :D
(Hình như cậu không biết đá bóng thì phải???)
2. Theo tôi VFF nên đá bóng cho công an: Chúng tôi đã chuyển vụ việc cho công an điều tra thêm, sẽ có kết luận sớm nhất có thể
Đúng là nếu CA không tìm được bằng chứng, không chứng minh được tiêu cực thì phải chịu còn gì nữa?? CA kết luận không có manh mối tiêu cực thì đúng là phải im rồi, không ra quyết định phạt nữa :)

À không được đánh đồng pha bóng của Lã Xuân Thắng với Nguyễn Văn Quân nhé. Tôi chỉ cho cậu sự khác nhau cơ bản:
1. Lã Xuân Thắng đã thừa nhận luôn "Tôi đá có phải cho mình tôi đâu", còn Nguyễn Văn Quân thì: "Tôi oan". OK?
2. Pha bóng của Lã Xuân Thắng có ý kiến trái chiều như tôi và vài người khác trên này không? Thừa nhận 100% là có mùi nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

noname311

Xe hơi
Luật mới thay đổi gần đây! chưa kịp cập nhật =))=))=)) Trọng tài phải thảo luận 1 lúc mới cho phạt góc nữa là cầu thủ ;));));))
99% mọi người sau vụ này mới biết luật, trước nào ai biết!

Nói thật định chuyền bổng sang bên kia góc đứng, động tác không như vậy, cụ đi đá bóng rồi thì biết!
Nhìn cách đứng và cách chạy đà là biết VQ định chuyền đổi cánh mà cụ??? Nhưng phải công nhận là để đá hỏng đc quả đó thì kỹ thuật phải rất tệ, kể cả với dân nghiệp dư như e cũng rất hiếm khi đá lỗi như vậy chứ chưa kể là dân chuyên nghiệp nên có nghi vấn cũng là bt :D

Nhưng nói thật nếu bán độ thì hoặc là ngu lắm chứ chả ai bán 1 quả ntn cả, nó quá lộ liễu và để đá đc 1 quả lỗi nthe cũng ko dễ đâu nhé =))

Hehe, tình huống này quá quá hiếm nên chắc gì đã học luật, biết thì làm gì mà ngã vật ra đẹp thế, quả góc thôi mà :))
ừ đúng là chắc ko biết thật nhưng như e nói nếu bán thì ngu lắm mới bán những quả lộ và khó ntn =))

JonCamry93

Xe máy
Cách đây 2 ngày VTV vừa phát bản tin thể thao, 10 bàn phản lưới đẹp nhất Ngoại Hạng anh, có những quả hậu vệ vô lê, hậu vệ đánh đầu, hậu vệ lốp bóng qua thủ môn còn đẹp hơn tiền đạo. Cho nên những siêu phẩm về lưới nhà ko phải là quá hiếm gặp. Cứ phải điều tra cho rõ ngọn ngành rồi phạt gì thì phạt. Còn nội bộ đội bóng trước mắt nên do HLV chỉ định!
Nhất trí với cụ là thế giới cũng nhiều pha phản lưới. Và phạt nội bộ thì do HLV và đội chủ quản quyết định. Tuy nhiên khi liên đoàn thấy mức phạt chưa ổn hoặc cần thiết có các hình phạt bổ sung thì liên đoàn vẫn có thể ra thêm hình phạt. Cụ ko thấy FA or thậm chí UEFA thi thoảng vẫn có các hình phạt bổ sung thuần túy về chuyên môn or phạt hành chính cho các cầu thủ mắc lỗi đó thôi. Còn nếu chứng minh được bán độ thì lúc đấy lại phải vận dụng luật để xử lý rồi (ví dụ như luật hình sự) chứ ko chỉ còn là các án phạt thuần chuyên môn và phạt tiền hành chính nữa. E thấy nhiều cụ có vẻ lầm lẫn giữa phạt chuyên môn và xử lý theo luật.

Marcus Rashford

Xe máy
Nhìn cách đứng và cách chạy đà là biết VQ định chuyền đổi cánh mà cụ??? Nhưng phải công nhận là để đá hỏng đc quả đó thì kỹ thuật phải rất tệ, kể cả với dân nghiệp dư như e cũng rất hiếm khi đá lỗi như vậy chứ chưa kể là dân chuyên nghiệp nên có nghi vấn cũng là bt :D

Nhưng nói thật nếu bán độ thì hoặc là ngu lắm chứ chả ai bán 1 quả ntn cả, nó quá lộ liễu và để đá đc 1 quả lỗi nthe cũng ko dễ đâu nhé =))

ừ đúng là chắc ko biết thật nhưng như e nói nếu bán thì ngu lắm mới bán những quả lộ và khó ntn =))
Đá cho mình nó đâu, đá cho bao người thì có cầm bóng ném vào gôn cũng phải làm ý chứ :-j

hbthang

Xe tăng
Không nên là mức phạt mà nên tạm đình chỉ tư cách cầu thủ cho đến khi công an có kết luận, có tội thì treo giày vĩnh viễn, không có tội thì cho đá tiếp, vậy thôi
em cũng nghĩ giống cụ