[Funland] Ảnh ảo 3D, có cụ mợ nào còn nhớ?

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em hay xem ở báo Hoa Học Trò,
Tập mãi mới xem được,
Ui tuổi ngày đó đẹp quá, cũng báo chí, sách vở truyện...........

comiki

Xe lăn
Em như nhiều cụ, mắt hịn 10/10 từ bé đến giờ mà không nhìn nổi mấy cái ảnh này. Có cụ nào hướng dẫn cách khác đơn giản, dễ làm hơn không? Em thử các kiểu rồi vẫn không nhìn được, cay thật ><
Cụ cho em xin cái ảnh nào cụ nhìn ra dễ nhất để em thử xem sao, cố rồi mà vẫn không nhìn được, hic
Các cụ cứ nhìn bình thường vào bức ảnh, rồi để mắt ko tập trung vào gì cả, mọi thứ như nhòa đi, giao vào nhau, rồi hình ảnh 3D sẽ hiện lên. Mới đầu có thể chưa được ngay, cứ làm vài lần khắc được.

Cụ cho em xin cái ảnh nào cụ nhìn ra dễ nhất để em thử xem sao, cố rồi mà vẫn không nhìn được, hic
Cái ảnh đầu tiên trong thớt này đi cụ

Cụ đừng nghĩ đến chuyện phải nhìn được hình 3D, cứ nghĩ mình đang nhìn vật gì đó sau cái màn hình, cho cái ảnh này nó nhoè hết đi, 1 tí nó sẽ hiện ra

TrungUce

Xe tải
Cái ảnh đầu tiên trong thớt này đi cụ

View attachment 6546837

Cụ đừng nghĩ đến chuyện phải nhìn được hình 3D, cứ nghĩ mình đang nhìn vật gì đó sau cái màn hình, cho cái ảnh này nó nhoè hết đi, 1 tí nó sẽ hiện ra
Cám ơn các cụ, mợ đã tận tình hướng dẫn, em nhìn chằm chằm 10 phút mà chỉ thấy mấy bông hoa chuyển sang màu đen chứ chả thấy trái tim nào cả. Cái này chắc liên quan đến não bộ mỗi người hay sao ấy, nhiều cụ cũng không nhìn được. Đành chấp nhận vậy :(

Cám ơn các cụ, mợ đã tận tình hướng dẫn, em nhìn chằm chằm 10 phút mà chỉ thấy mấy bông hoa chuyển sang màu đen chứ chả thấy trái tim nào cả. Cái này chắc liên quan đến não bộ mỗi người hay sao ấy, nhiều cụ cũng không nhìn được. Đành chấp nhận vậy :(
Cụ đừng nhìn chằm chằm, đưa mắt ra sau bức hình và thoải mái

Tommytep

Xe tăng
E chưa khi nào nhìn được. Mắt xịn k cận, k hoa mắt... Chịu. Nheo mắt, căng mắt... đủ kiểu vẫn k ra.
đúng là có những người như cụ :)) nhìn ko đúng kiểu thì ko bao giờ ra được. em chỉ liếc cái là nó hiện ra luôn :)))

Tommytep

Xe tăng
nói như nào nhỉ? cụ đừng nhìn chằm chằm, đừng nhìn kiểu focus, mà phải nhìn sao cho nó out focus ra cơ. Cụ nhìn nhưng ko nhìn. Khó giải thích nhỉ? sao cho toàn bộ nội dung xung quanh nó nhoè hết ra (tất cả những thứ xung quanh cái tranh nó bị blur đi, ko đọc được chữ nghĩa gì nữa), kiểu thả lỏng mắt hơi giống bị lác vậy thì nó tự nhiên hiện lên rõ mồm một :))

TrungUce

Xe tải
nói như nào nhỉ? cụ đừng nhìn chằm chằm, đừng nhìn kiểu focus, mà phải nhìn sao cho nó out focus ra cơ. Cụ nhìn nhưng ko nhìn. Khó giải thích nhỉ? sao cho toàn bộ nội dung xung quanh nó nhoè hết ra (tất cả những thứ xung quanh cái tranh nó bị blur đi, ko đọc được chữ nghĩa gì nữa), kiểu thả lỏng mắt hơi giống bị lác vậy thì nó tự nhiên hiện lên rõ mồm một :))
Em tập trung hay thả lỏng mắt nó cũng thế, cụ vạch cho em cái trái tim trong hình này xem nào, em ngó mà nó cứ lặn đâu ấy :))

Tommytep

Xe tăng
Em tập trung hay thả lỏng mắt nó cũng thế, cụ vạch cho em cái trái tim trong hình này xem nào, em ngó mà nó cứ lặn đâu ấy :))

Đại để nó ở chỗ này cụ. Cụ nhìn vào đó nhưng mắt lại lơ đãng để chung quanh nó mờ mờ - xa xa đi là thấy