Ảnh của 2tek

anhcobra

Xe container
Thế nào là đúng, thế nào là sai? theo cảm nhận của bác là sai còn ối người lại cho là đúng thì sao? Em thì luôn tin chụp ảnh bằng cảm giác, bằng cái đầu vẫn đẹp hơn 1 tấm ảnh chỉ thuần túy về mặt kỹ thuật. Mà lâu lắm rồi em cũng không có cái kiểu đâm chung chung nữa, hình như thế, dạo này toàn đi caĩ nhau về kỹ thuật với mấy ông đi học chăm chỉ mới đau:)).

Có 2 cái mới chụp, đâm hộ em cái

Ghi bàn

Phản công

sv_ngheo

Xe điện

Ví dụ cái này nhé, chụp chậm đi một chút để hai người đi xe không đè lên đầu chủ thể, lấy rộng ra một chút để tạo cảm giác chủ thể quá nhỏ bé, lấy rộng thêm đằng sau để tạo tương phản giữa cái vất vả của người lao động với những cái hào nhoáng xung quanh.

Đấy, đâm thế được chưa ợ, nếu được thì cứ bảo em một tiếng, em chuyển sang thể loại đâm này, bỏ cái kiểu đâm ất ơ kia đi :)):)):)):)):))

2R+

Xe điện

anhcobra

Xe container
keke, em cho rằng lúc kenu chụp cái ảnh này ý định chỉ là chụp cái bà đang trồng hoa chứ chả nghĩ cao xa như bác nói đâu:))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ý của em đâm cái ảnh ấy là còn 1 ý nữa
đó là chủ thể bị đè nặng quá
tiền cảnh là đám hoa
hậu cảnh là cả khối nhà hàng đè vào đầu
cảm giác xem cái ảnh này là .......... hơi khó tả nhưng có vẻ như 1 cái nghề hèn kém
theo em nên cố gắng đưa chủ thể lên cao hơn 1 chút tỷ như thế này

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
ôi giời ơi
lúc chụp mà nghĩ được như các ông thì có mà thành đại nhiếp ảnh hết rồi
chụp ảnh chứ có phải viết văn léo đâu mà có thời gian . nghĩ được ra ngần đấy thứ thì chủ thể cần chụp cũng đi vạo WC mợ nó mất rồi

Lập Tái

Xe điện
Nhà Pín sửa như vậy càng thêm hỏng ...gọi là cố đấm ăn xôi , xôi lại hẩm :77:... Chủ thể khách thể loạn xì ngậu, phông nền quấn vào nhau, biểu đạt thì vô cảm , ảnh chả nói lên đựoc điều gì :21:

anhcobra

Xe container
miềng thít cái màu dư thía lài. nàm thế lào để chỉnh đc dư thía vậy Rắn

:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

Ôi giời ơi,, chi kỷ của tôi đây rồi, lần đầu tiên có người nói thích cái tone này, cả nhà 2tek chửi mắng mình vì cái màu này. Ôi sv già ơi, em yêu anh quá cơ(l)(l)(l)

2R+

Xe điện
:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

Ôi giời ơi,, chi kỷ của tôi đây rồi, lần đầu tiên có người nói thích cái tone này, cả nhà 2tek chửi mắng mình vì cái màu này. Ôi sv già ơi, em yêu anh quá cơ(l)(l)(l)
cài nì nó là cảm nhựn của mỗi ng, tau thấy thít cái tone màu nài thì tau lói thít. íu chỉ tau cách chỉn nại còn hun hít cái zề, văng hết cả nước bọt ra roài :)):)):)):))

2R+

Xe điện

Lập Tái

Xe điện
cài nì nó là cảm nhựn của mỗi ng, tau thấy thít cái tone màu nài thì tau lói thít. íu chỉ tau cách chỉn nại còn hun hít cái zề, văng hết cả nước bọt ra roài :)):)):)):))
:)) Vãi hàng :)) có người được hâm mộ lại chạy mất dép kìa :)):)):))

sv_ngheo

Xe điện
ôi giời ơi
lúc chụp mà nghĩ được như các ông thì có mà thành đại nhiếp ảnh hết rồi
chụp ảnh chứ có phải viết văn léo đâu mà có thời gian . nghĩ được ra ngần đấy thứ thì chủ thể cần chụp cũng đi vạo WC mợ nó mất rồi

Chồi ôi, cái này thầy Danbeo nhận xét qua từng buổi học ý chứ, đặc biệt là bài cắt cúp hình. Nếu có tí lý thuyết vững vàng thì ngay khi chụp bác sẽ rút ra kinh nghiệm cần phải xử lý góc chụp đấy ntn, ngay trong vòng 1/10 giây !

Hồi đầu chưa quen em cũng lóng ngóng vụ này lắm, giờ thì đỡ hơn rồi, cơ mà vẫn cần phải tiếp tục luyện tập ợ ! :^)

nkh

Xe buýt
Đùa chứ em nói thật rằng với các ảnh nói trên, đa số các bạn ABC3 hoàn toàn có thể tự tin vào trình độ của mình và với những gì thầy Danbeo sẽ dạy các bạn trong thời gian tới, các bạn có thể yên tâm !!! :)):)):)):)):))

E thề luôn !
Chồi ôi, cái này thầy Danbeo nhận xét qua từng buổi học ý chứ, đặc biệt là bài cắt cúp hình. Nếu có tí lý thuyết vững vàng thì ngay khi chụp bác sẽ rút ra kinh nghiệm cần phải xử lý góc chụp đấy ntn, ngay trong vòng 1/10 giây !

Hồi đầu chưa quen em cũng lóng ngóng vụ này lắm, giờ thì đỡ hơn rồi, cơ mà vẫn cần phải tiếp tục luyện tập ợ ! :^)
E hỏi khí không fải chứ bác sờ vờ nghèo có tranh thủ lobby cho thầy Danbeo của bác quá ko với lại bác định an ủi các bác ở lớp ABC3 trong thớt ảnh của 2tek đấy ạ ???
E thì e nói thật là e chả chụp đc cái ảnh nào ra hồn cả mà e chỉ có chụp cái j và lúc nào e thích theo bản năng thôi ợ !!! Chứ đi chụp ảnh mà trong đầu cứ lùng bùng mớ lý thuyết cho đến khi xử lý đc cái mớ lý thuyết ấy trong vòng 1/10 giây như bác nói thì có lẽ tất cả nhg ng có máy ảnh trong OF này thành thầy Danbeo của bác hết rồi bác nhé !!!

kenu97

Xe container
Thấy chưa, mới đâm ngang tí đã thấy bức xúc rồi nhá. Đấy là em mới lấy ví dụ về cái kiểu đâm vớ đâm vẩn, ............. em mời các cụ xơi thử để tự cảm nhận món đấy nó ngon dở thế nào. :21:
Ơ, thế hóa ra là thử à? cụ định lấy bức xúc với 1 người ra để thử cho cả 1 nhóm ng à? thế thì phải viết rõ là em ví dụ vào nhé. Em nghĩ chữ xơi thử nó quá trẻ con theo kiểu ăn miếng trả miếng đấy SV_nghèo ạ.
ảnh với om
chơi thôi , có ra seng léo đâu mà cứ cãi nhau om tỏi lên .
Mụ ko thích thì thôi ko vào nữa. có gì mà phải cằn nhằn
Ví dụ cái này nhé, chụp chậm đi một chút để hai người đi xe không đè lên đầu chủ thể, lấy rộng ra một chút để tạo cảm giác chủ thể quá nhỏ bé, lấy rộng thêm đằng sau để tạo tương phản giữa cái vất vả của người lao động với những cái hào nhoáng xung quanh.
Đấy, ít ra phải đâm hoặc góp ý như thế chứ. công nhận cái này vướng 2 ng đi xe máy ở sau hỏng cả ảnh, em có 1 cái khác ko có 2 ng đi xe máy nhg lại ko có đc cái khoảnh khắc mà chị lao công ngồi chăm chú tỉa hoa. Đi ngang qua thấy chị ấy đang chăm chút tỉa hoa nên dừng lại chụp đc 2 phát, đến lúc phát hiện thì chị ấy xua tay ko cho chụp.

@Pín: Cái nhà đằng sau e cố tình lấy với ý nghĩ tạo sự tương phản. người lao động vất vả chăm chút để cho thành phố đc đẹp hơn. hĩ hĩ, nội dung thì oách mà chưa thể hiện đc.

Khiếp nhà chú Nu dạo nì bắt đầu nuyện khẩu công nhể :21::21:

nkh

Xe buýt

Ví dụ cái này nhé, chụp chậm đi một chút để hai người đi xe không đè lên đầu chủ thể, ---> cái này đúng hoàn toàn :21:
lấy rộng ra một chút để tạo cảm giác chủ thể quá nhỏ bé, lấy rộng thêm đằng sau để tạo tương phản giữa cái vất vả của người lao động với những cái hào nhoáng xung quanh. ---> E thì ko nghĩ lấy rộng ra 1 chút đã là hay bởi biết đâu cái góc chụp ấy mà lấy rộng ra thì còn xấu hơn là để như vậy ??? Còn cái vấn đề tương phản giữa cái vất vả của người lao động với những cái hào nhoáng xung quanh thì e cũng thấy không ổn đâu ợ vì ng lao động đang làm đẹp cho luống hoa còn cái hào nhoáng kia thì nó cũng làm đẹp cho 1 đoạn phố nên có j là tạo tương phản ???

Đấy, đâm thế được chưa ợ, nếu được thì cứ bảo em một tiếng, em chuyển sang thể loại đâm này, bỏ cái kiểu đâm ất ơ kia đi :)):)):)):)):)) ---> Theo e thì đâm thế vẫn chưa đc ợ vì e mà đâm thì e bẩu cái ảnh ấy nên cắt ngang 2/3 phía trên đi rồi chấm chấm chỉnh chỉnh cho mất cái xe máy trên đầu ng phụ nữ kia đi là đẹp rồi. :P
E có mấy ý kiến thế ạ !!! Bác sờ vờ nghèo thấy e đâm thế có đc ko ạ để e còn chỉnh !!! (b)

Trường Vũ

Xe máy
Cái Tôi to quá, làm cái Tài nó bé đi một tí :^)

Nhìn chung ảnh đẹp các cụ ạ :6: