Ảnh của 2tek

sv_ngheo

Xe điện
E hỏi khí không fải chứ bác sờ vờ nghèo có tranh thủ lobby cho thầy Danbeo của bác quá ko với lại bác định an ủi các bác ở lớp ABC3 trong thớt ảnh của 2tek đấy ạ ???
E thì e nói thật là e chả chụp đc cái ảnh nào ra hồn cả mà e chỉ có chụp cái j và lúc nào e thích theo bản năng thôi ợ !!! Chứ đi chụp ảnh mà trong đầu cứ lùng bùng mớ lý thuyết cho đến khi xử lý đc cái mớ lý thuyết ấy trong vòng 1/10 giây như bác nói thì có lẽ tất cả nhg ng có máy ảnh trong OF này thành thầy Danbeo của bác hết rồi bác nhé !!!

Lobby quái gì, em có sao nói vậy thôi. Hồi xưa chưa biết gì em chụp như phìu ý, chả có tý ý tứ này kia gì, hồi đi học mới ngộ ra nhiều điều, hóa ra những cái mình nghĩ, mình hiểu, mình biết chỉ là những cái vớ vỉn mà thôi.

Thầy dạy Đại học chuyên ngành phim ảnh đấy ạ, chứ không phải là tự phát đâu, vì thế cái gì học được từ thầy em đều trân trọng. Em đồ rằng hình như bác cũng sẽ thế :P

Cầu thủ mình khó tiếp thu được lý thuyết bóng đá hiện đại cũng chỉ vì quen đá phủi nhiều, cứng bố nó chân rồi, khó sửa. Chứ bóng đá nó cũng rứa, cũng cần lý thuyết chắc và thực hành chuyên cần. Hàng trăm kỹ thuật nó ăn vào máu rồi, co chân là áp dụng được ngay, đâu cần phải nghĩ ngợi gì nhiều.

Vài lời chân tình, bác hiểu hay không kệ bác :21::21::21::21::21:

nkh

Xe buýt
@ Kenu : Áp dụng nguyên tắc 1/3 à ??? Buông sách nghỉ tí đê !!! :21::21::21:

nkh

Xe buýt
Lobby quái gì, em có sao nói vậy thôi. Hồi xưa chưa biết gì em chụp như phìu ý, chả có tý ý tứ này kia gì, hồi đi học mới ngộ ra nhiều điều, hóa ra những cái mình nghĩ, mình hiểu, mình biết chỉ là những cái vớ vỉn mà thôi.

Thầy dạy Đại học chuyên ngành phim ảnh đấy ạ, chứ không phải là tự phát đâu, vì thế cái gì học được từ thầy em đều trân trọng. Em đồ rằng hình như bác cũng sẽ thế :P

Cầu thủ mình khó tiếp thu được lý thuyết bóng đá hiện đại cũng chỉ vì quen đá phủi nhiều, cứng bố nó chân rồi, khó sửa. Chứ bóng đá nó cũng rứa, cũng cần lý thuyết chắc và thực hành chuyên cần. Hàng trăm kỹ thuật nó ăn vào máu rồi, co chân là áp dụng được ngay, đâu cần phải nghĩ ngợi gì nhiều.

Vài lời chân tình, bác hiểu hay không kệ bác :21::21::21::21::21:
Ô hô, a ha !!! Tất nhiên là có học thì cũng fải có hơn chứ nếu ko thì học để làm j nhỉ ??? :)):)):))
Ý của e là có cần bác fải kêu toáng lên là thầy này thầy nọ lên ko ấy chứ ??? Mà có khi thầy của bác cũng chưa chắc đã thích khi bác cứ lôi tên thầy ra mà rêu rao thế đâu ợ !!! Còn các cụ đã bảo là "Nhất tự vi sư, bán tự vi sư" nên bác bảo trân trọng là đúng thôi chứ bác bảo là ko trân trọng gì thì e mới hãi đấy !!!
Rồi lại còn so sánh giữa ảnh 2tek với cái lớp ABC3 nữa chứ !!! E nói thật là cực kỳ khập khễnh !!!

Còn liên quan tới bóng đá thì e cũng nói thật với bác là e đá bóng cũng lởm nhg ko fải ông nào đá tốt mà cũng có duyên để ghi bàn đâu còn e thì hay ghi bàn theo bản năng của e chứ có sút đc quả nào kỹ thuật đâu !!!
Nói chung là với nhg môn nghệ thuật thì khái niệm xấu đẹp nó cũng trừu tượng lắm, thước đo cũng ko đồng nhất vì vậy nên e thấy chỉ nên đâm cái j nó có trên ảnh đã chụp rồi thôi chứ đừng dùng theo tình huống giả sử hay là nên thế này hay fải thế kia bởi làm sao mà quay lại chụp đc cái khoảnh khắc ấy nữa !!!

kenu97

Xe container

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Cái này hình như là của Thùy Loa cầm máy của em chụp, em thấy hay hay :)

Lập Tái

Xe điện
Bác Nhờ Ca hát lày có vẻ cũng nhều ný thuết nhể ? bôi cái ảnh đệp của bác cho em khai nhán tý đê !!!

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Bác Nhờ Ca hát lày có vẻ cũng nhều ný thuết nhể ? bôi cái ảnh đệp của bác cho em khai nhán tý đê !!!
Cụ ý chụp bằng cái alo cụ ạ! Em đồ là cụ khó mà khai nhãn được lắm, có khai nhĩ thì ok!:21::21::21:

Cụ sv_ngheo hóm hỉnh ra phết! Cụ ý đem ví nhiếp ảnh với bóng đá. Sao cụ ý không ví với kickboxing hay taekwondo cho nó thêm phần hấp dẫn nhỉ?!:21::21::21:

sv_ngheo

Xe điện
VN đá đến đ.ít rồi, ko so với bóng đá thì so với giề bây giờ, xét cho cùng cũng chỉ là kỹ năng kết hợp với thực hành mà thôi, mà bóng đá cũng là một môn nghệ thuật đấy nhá :21:

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
VN đá đến đ.ít rồi, ko so với bóng đá thì so với giề bây giờ, xét cho cùng cũng chỉ là kỹ năng kết hợp với thực hành mà thôi, mà bóng đá cũng là một môn nghệ thuật đấy nhá :21:
Ơ thế hóa ra người ta phân loại sai à? Ai lại đưa nhầm bóng đá vào olympic bao giờ?! Cụ có ý kiến nhanh nhanh để còn trả bóng đá lại đúng ý nghĩa của nó!:)):)):))

nkh

Xe buýt
Cụ Lập Tái hình dư quên mất e roài thì fải !!! :21::21::21:
E ứ có cái ảnh nào cả vì chỉ tuyền chụp = mồm và ngay cả đá bóng e cũng = mồm luôn cụ ợ !!! Dưng mà cái = mồm của e là có sao nói vậy thoai !!! :)):)):))