Ảnh của ABC4

Nico

Xe máy
Em có vài bức em chụp sáng nay

quangdzung

Xe điện
Nhà cháu thấy BMW525 nhặt sạn cũng có lý đấy chứ, phàm là gái quê nó phải thể hiện được các sự: Hồn nhiên - khỏe mạnh - phơi phới - căng đầy - mơn mởn . . . . làm nghệ thuật trước khi quan tâm tới yếu tố kỹ thuật, kỹ xảo . . . thì trước tiên bối cảnh sắp đặt phải hợp lý và tự nhiên đã rồi mới nói tiếp được . Tỉ như mọi người nhặt sạn phim Việt Nam đấy thôi (Bộ đội phim mùa đông năm 1946 mặc quần áo mới đét chưa hết vết gấp :)) ) ,

Nói chung làm nghệ thuật phải cầu thị bác ạ . Cô gái của bác ai nhìn cũng biết là làm hàng chứ làm gì có gái quê trông như thế , là cháu nói đến điệu bộ chứ không bàn đến trang phục. Còn quả giầy thì rõ 100% là giầy xịn đời mới rồi, làm gì nó lại đi được với cái váy thâm đó hở bác, ngày đấy chỉ có guốc gỗ thôi, guốc mộc ý nhé, cũng có guốc tân thời của Sài gòn nhưng phải đi với áo dài tân thời cơ

Cháu xem ảnh các cụ cũng nhiều, nhận ra đến 85% các cụ đeo nhãn ABC quá tập trung vào các việc: Thân máy, Lens, Kỹ xảo, Xóa phông . . . những việc này không phải thừa, nhưng nếu chú trọng nó quá thì quên mất rằng trước hết nhiếp ảnh là ghi lại những sự thực để lưu giữ, đó là nhiệm vụ tối quan trọng . Chứ chụp một bức ảnh xong với dày đặc kỹ xảo đến nỗi khiến người xem không nhận ra cảnh gốc thì thà vẽ tranh trừu tượng còn hay hơn. Các kỹ xảo chỉ để đẩy sự thăng hoa của người xem lên chứ không phải để dối lừa thị giác của họ ! xin đừng quên điều này . Cháu còn nhớ một bài tâm sự của một Nhiếp ảnh gia nổi tiếng nước ta chuyên chụp ảnh nude, ông không hề kể một chút nào về máy, về kỹ thuật . . . mà kể về một kỷ niệm đó là ông đã bắt một cô mẫu khỏa thân 3h đồng hồ trước khi chụp ảnh để . . . cho vết lằn của đồ lót biến đi một cách tự nhiên (cô này hơi mập) , mình không thể so bằng nghệ sĩ, nhưng có những tư duy đúng để một người bình thường theo nó mà thành nghệ sĩ thì mình cần phải lưu tâm để học hỏi

Kính cẩn
Bố này kém. Có cái lọ xịt. xịt bộp 1 phát là mấy phút sau mấy vết lằn mất luôn. Bù lại thì lại mất 3h bổ mắt :21::21::21:

pic4u2c

Xe máy
cafe bệt vườn hoa trước nhà thờ lớn, nét sinh hoạt rất hay của giới trẻ Sài Gòn

BMW525

Xe đạp
cafe bệt vườn hoa trước nhà thờ lớn, nét sinh hoạt rất hay của giới trẻ Sài Gòn

Ảnh này đích thị là chụp bằng mồm, có nhìn thấy tí cafe hay cái gì để hình dung ra là người ta đang uống cafe đâu ??? chỉ thấy giới trẻ thôi :21::21: cho nên phải bổ sung bằng mồm

pic4u2c

Xe máy
Các bác ở trong Sài Gòn chắc chẳng lạ chỗ này:21::21:

Chỉnh sửa cuối:

pic4u2c

Xe máy

có một cafe đây ạ:69::69::69:

teapot

Xe buýt
Đâm luôn luôn tốt các cụ ạ, nhưng đâm thế nào để người ta còn ý chí mà sáng tác thì nên làm. Đâm 1 nhát mà tịt luôn cảm hứng, mất hết ý chí thì lại đi ngược lại mục đích khi đâm. Em không nghĩ bác BMV ác ý nhưng em nghĩ đang tập tọe mà bị đâm thế chắc chả dám đưa ảnh lên để thiên hạ bình phẩm nữa. Thế hóa ra ý tốt lại không đạt được như mong muốn của người đâm
Em cũng nghĩ giống kụ, đâm luôn luôn tốt. Nhưng em khác kụ ở chỗ nếu có kụ nào đâm trúng thì mình tiếp thu kòn đâm không trúng em cũng chả bực làm giè, đếkk thèm quan tâm đến ý kiến đó:21:

teapot

Xe buýt
Hôm vừa roài không đi được Đường Lâm tiếc wá!
Em cũng góp một cái, hoa Hướng dương

teapot

Xe buýt
Cái nài có lẽ em để sai WB không bít có đúng hok

ChaungoanBacHo

Xe tải
Hôm vừa roài không đi được Đường Lâm tiếc wá!
Em cũng góp một cái, hoa Hướng dương
Giai đoạn này gọi là bí nội dung, tiện đâu chộp đấy, hoa nở toe toét sắp héo roài, chả có bố cục mẹ cục gì, rác rưởi tùm lum hết cả :21::21::21: Cụ chịu khó xem ảnh nhiều đê

Chỉnh sửa cuối:

teapot

Xe buýt
Bao giờ kụ một tay cầm máy, một tay bế F1 và lúc đó gió lung lay mấy cành hoa đó thì em mới nể kụ:21:

thanggieng

Xe tải
Giai đoạn này gọi là bí nội dung, tiện đâu chộp đấy, hoa nở toe toét sắp héo roài, chả có bố cục mẹ cục gì, rác rưởi tùm lum hết cả :21::21::21: Cụ chịu khó xem ảnh nhiều đê
:21::21::21:. Ảnh đó gọi là miễn bình luận bác nhở :D

Giờ em mới biết cụ lớp trưởng là người hay kì công tìm con nghệ thuật nhất lớp. Chứ kiểu như em với cụ Tea, toàn là ảnh lưu niệm, thế mới chán. :102:

Cụ Tea đi học lại không, em với cụ đi học đê (b)

teapot

Xe buýt
:21::21::21:. Ảnh đó gọi là miễn bình luận bác nhở :D

Giờ em mới biết cụ lớp trưởng là người hay kì công tìm con nghệ thuật nhất lớp. Chứ kiểu như em với cụ Tea, toàn là ảnh lưu niệm, thế mới chán. :102:

Cụ Tea đi học lại không, em với cụ đi học đê (b)
Em không đi lại đâu, đúp ngượng lém:P!
Em đi học để bít được khẩu độ, tốc độ,.... mấy cái liên quan đến nhau như thía là được roài. Còn ảnh thì sẽ chú ý dần dần cố gắng bằng 5-6 so với bác lớp trưởng 10 là được roài!
Vài kiểu chơi chơi khác