[Thảo luận] Anh Huy - Đất Cảng đây ạ, may mà không cháy

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Chiều tối qua em thấy xe này đc 1 xe cứu hộ kéo qua Cầu Niệm. Dcm thằng lái xe và thằng phụ sao lại bắt hành khách ngồi lại nhở? Ko may cháy hay nổ thì sao? Bao nhiêu hành khách sao ko phản ứng,cho 2 thằng đó 1 trận? Cũng có thể do nó hoảng loạn nên tâm lý mới như thế.

ar3a

Xe điện
Bọn này nổi tiếng đầu gấu rồi - nên hành khách cũng sợ - sợ hơn cả nguy cơ xe bị cháy nổ!!!

LP6778

Xe tải
Nhà xe toàn phu đá

Iris-kmk

Xe hơi
tôi đi xe này thấy phải nhường HL, nếu chạy trước là ăn đòn. chất lượng kém hơn Hl

thuanhy1994

Xe tải

tuuquy

Xe tải
Anh Huy, Đất Cảng, Đoàn Xuân, Ô HÔ toàn các anh hào Đất cảng cầm lái thôi. Bọn này có vụ còn phang cả ông phó GĐ quản lý bến xe Lương Yên. Có việc đi HP-HN em cứ chờ lên xe Hoàng Long, Hải Âu, chậm tí nhưng mà nó lành.

HiepPQ17

Xe máy
Đến nghỉ với các cụ. Ít đi xe thì đừng phán người ta cười cho đấy. Ở Hải Phòng hiện nay có 3 hãng xe lớn mà khách hàng có thể yên tâm đi là: Hoàng Long, Hải Âu và Anh Huy-Đất Cảng (Ngoài ra Ô Hô cũng là 1 hãng mới nhưng chưa phổ biến lắm).
3 hãng đó mỗi hãng chạy 1 tuyến khác nhau (Các cụ cần chi tiết có thể lên mạng search) và cùng bị 1 hợp tác xã xe côn đồ không tên dằn mặt trên đường. Cả 3 hãng khi ra đường 5 đều phải chạy sau các xe đầu gấu kia, riêng Hoàng Long khổ nhất vì chung cả bến với hội đầu gấu kia. Tùy thuộc nhu cầu các cụ đến địa phận nào của HP hay HN mà bắt 1 trong 3 hãng đó.
Còn vấn đề lái và phụ xe là do con người. Trừ xe Hải Âu VIP ra thì tất cả đều như nhau (Hải Âu Vip khác Hải Âu thường các cụ nhé). Nếu các cụ đã từng đi cả 3 hãng theo tuần suất tuần nào cũng đi 1, 2 lần như em thì sẽ rõ hãng nào cũng có tài nọ tài kia. Có người lịch sự còn có người rất xấc xược. Tuy nhiên tựu chung lại lịch sự hay xấc xược thì em thấy bác tài xe khách nào cũng đều đi ẩu cả :D Nhà em cũng đã có lần tẩn tài xe của cả 3 hãng này vì bố láo nhưng cũng quen không ít các chú lái xe của các hãng đó vì nhiệt tình, vui tính.
Qua đó em chỉ chốt là các cụ nên vững thông tin rồi hãy phán chứ đừng cmt kiểu tát nước theo mưa, đánh đồng rồi gây hoang mang dư luận. Thanks

stone_lamp

Xe điện
Cấm tiệt có cái ảnh nào của 2 anh hùng tài xế đấy để cho cơ quan công an làm việc nhỉ, quy cho vào tội giữ người trái pháp luật gây nguy hiểm nghiêm trọng đến tính mạng

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Đến nghỉ với các cụ. Ít đi xe thì đừng phán người ta cười cho đấy. Ở Hải Phòng hiện nay có 3 hãng xe lớn mà khách hàng có thể yên tâm đi là: Hoàng Long, Hải Âu và Anh Huy-Đất Cảng (Ngoài ra Ô Hô cũng là 1 hãng mới nhưng chưa phổ biến lắm).
3 hãng đó mỗi hãng chạy 1 tuyến khác nhau (Các cụ cần chi tiết có thể lên mạng search) và cùng bị 1 hợp tác xã xe côn đồ không tên dằn mặt trên đường. Cả 3 hãng khi ra đường 5 đều phải chạy sau các xe đầu gấu kia, riêng Hoàng Long khổ nhất vì chung cả bến với hội đầu gấu kia. Tùy thuộc nhu cầu các cụ đến địa phận nào của HP hay HN mà bắt 1 trong 3 hãng đó.
Còn vấn đề lái và phụ xe là do con người. Trừ xe Hải Âu VIP ra thì tất cả đều như nhau (Hải Âu Vip khác Hải Âu thường các cụ nhé). Nếu các cụ đã từng đi cả 3 hãng theo tuần suất tuần nào cũng đi 1, 2 lần như em thì sẽ rõ hãng nào cũng có tài nọ tài kia. Có người lịch sự còn có người rất xấc xược. Tuy nhiên tựu chung lại lịch sự hay xấc xược thì em thấy bác tài xe khách nào cũng đều đi ẩu cả :D Nhà em cũng đã có lần tẩn tài xe của cả 3 hãng này vì bố láo nhưng cũng quen không ít các chú lái xe của các hãng đó vì nhiệt tình, vui tính.
Qua đó em chỉ chốt là các cụ nên vững thông tin rồi hãy phán chứ đừng cmt kiểu tát nước theo mưa, đánh đồng rồi gây hoang mang dư luận. Thanks
Hợp tác xã côn đồ là xe Thanh Long đúng ko cụ, e tưởng phó thủ tướng có công văn dẹp mấy thằng này rồi.

HiepPQ17

Xe máy
Hợp tác xã côn đồ là xe Thanh Long đúng ko cụ, e tưởng phó thủ tướng có công văn dẹp mấy thằng này rồi.
Ngày trước đúng là có tên Thanh Long cụ ạ nhưng bị cơ quan chức năng sờ gáy rồi nên bỏ tên. Bây giờ chỉ ghi Hà Nội - Hải Phòng thôi cụ ạ.
Có công văn dẹp nhưng vẫn chưa được cụ ạ vì quan trọng trên đường nó xử tài xế nên các tài xế tự sợ mà nhường thôi, không nhường nó đánh nhập viện luôn ấy chứ. Em nhớ có hôm đi xe Hải Âu, xe đầy không bắt khách được nữa, bác tài gọi điện xin cho chạy trước không bắt khách nó không cho nên vẫn cứ phải bò sau. Khổ lắm.

transporter3

Xe điện
Em về Bến Tam bạc nên toàn đi HL hoặc đầu gấu tùy thuộc vào có xe nào đi xe đó nhưng HL phục vụ tốt hơn hẳnmawqcj dù đi HL em cũng ko có yêu cầu gì! Bọn xe đầu gấu thì về cơ bản em chưa có gì khúc mắc thậm chí rất chu đáo với em ( đáp ứng mọi yêu cầi của em trên xe như xem phim. nứoc uống, khăn lạnh...hehe)nhưng cũng chứng kiến đc vài thằng lơ xe có thái độ ko ra gì với khách rồi và chửi nhau với các xe hãng khác! Nó còn cố tình đi chậm đẻ ko cho xe hãng khác vượt lên mắc dù trên xe đã tương đối đông khách rồi!

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Ngày trước đúng là có tên Thanh Long cụ ạ nhưng bị cơ quan chức năng sờ gáy rồi nên bỏ tên. Bây giờ chỉ ghi Hà Nội - Hải Phòng thôi cụ ạ.
Có công văn dẹp nhưng vẫn chưa được cụ ạ vì quan trọng trên đường nó xử tài xế nên các tài xế tự sợ mà nhường thôi, không nhường nó đánh nhập viện luôn ấy chứ. Em nhớ có hôm đi xe Hải Âu, xe đầy không bắt khách được nữa, bác tài gọi điện xin cho chạy trước không bắt khách nó không cho nên vẫn cứ phải bò sau. Khổ lắm.
Vâng, muốn sống tử tế ở cái xứ này cũng không phải điều đơn giản. Hy vọng thơi gian tới khi dân trí được nâng cao sẽ bớt những trường hợp phép vua thua lệ làng như thế này. Chắc cũng phải 100 năm nữa.

Romeo_Beck

Xe đạp
Thông tin bổ ích. Cứ đi mấy nhà xe bác này bảo cho nó lành :(

tienloc

Đi bộ
cứ hoàng long ma đi thôi . đi xe mấy thằng ngáo đá này sọ lắm