Ảnh nhóm bay Hà Nội ngày 27/8/2006

ktsNghia

Xe buýt
Nếu bác Dũng Khọm muốn sáng tác chụp ảnh người mẫu với máy bay thì nhớ nói em nhé. Đội có nhiều máy bay đẹp lắm.

Ví dụ thế này chẳng hạn(l) :5:

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Oài, bác Nghĩa đi guốc trong bụng em rùi (l)

Thực ra hôm qua em cũng có ý đồ xấu, cơ mà mẫu của em nó say mùi xăng và khói máy bay của các bác (u)

Để em rèn luyện thêm hoặc kiếm 1 quả đóng thế đã nhé :D

hay là hôm nào em lùa mẫu ra cafe mô hình của các bác, ta kết hợp làm mấy kiểu quảng bá nhỉ (y)

ktsNghia

Xe buýt
Bác thích ảnh tĩnh hay động nào. Ở quán càfe mô hình thì chỉ chụp ảnh tĩnh thôi. Còn ảnh động thì phải ra sân bay có nhiều phi công biểu diễn:35:

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
e ko thích chụp mẫu lên lồ lộ như thế, chỉ mượn chúng nó mờ mờ ở xa làm background thôi.
Tập trung focus vào mấy cái mô hình nó mới hay.

ah mà mấy cái máy bay của các bác có cái nào gắn đc camera ko, em đang có ng thuê làm 1 cái quay không đối đất đấy

ktsNghia

Xe buýt
Cái này bác để em hỏi mấy phi công trong đội xem sao nhé, tức là bác đã có camera rồi phải không? Cái này phải trực thăng quay mới đẹp.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
ktsNghia nói:
Cái này bác để em hỏi mấy phi công trong đội xem sao nhé, tức là bác đã có camera rồi phải không? Cái này phải trực thăng quay mới đẹp.
Để hôm nào rảnh e hẹn các bác ở chỗ cafe mô hình, a e mình bàn cụ thể nhé :D

bolsai

Xe hơi
Bác Dũng Khọm lia ống kính kinh thật! Em và thằng cu nhà em lên muộn nên không dám băng qua đường băng của các bác. Đành nhìn xa vậy thôi. Tuần tới mà em lên được thì sẽ lên sớm. Cám ơn bác đã "bắn" cho bố con em 1 pix!

ktsNghia

Xe buýt
Hoá ra là bác à. Bác cứ đi men rìa đường băng sang chỗ có nhiều xe đỗ thì bác đỗ xe bác ở đó. Chỉ cần chú ý máy bay đang chuẩn bị hạ và cất cánh. Hẹn bác buổi tới nhé:)

ktsNghia

Xe buýt
Bay tốt bác ạ:) . Chiêu lá vàng rơi(cho máy bay lên cao, lao xuống xoắn và ngoáy đuôi) như thế thì phi công cấp 1 sau khi tốt nghiệp đã làm được rồi. Phi công cấp 2 ít nhất phải bay ngửa cua vòng phải trái và một số động tác khó hơn nữa...

Speedmaster

Xe tải
Để bay được cấp 1 thì mất bao nhiêu giờ bay, tổng số lá rụng là bao nhiêu hả bác?

ktsNghia

Xe buýt
Để bay được(cấp 1) thì tuỳ theo tiếp thu từng người bác ạ. Có người chỉ 3 buổi, có người thì vài tháng. Tổng số lá rụng cũng tuỳ, nói chung là ít nhất cũng >=1:))
Cấp 1 là tự cất cánh hạ cánh được, tự bay lòng vòng không cần người kèm cặp.

Em thấy bác có vẻ lên cơn nghiện rồi đấy nhỉ:) Nếu máu bác cứ đi xem anh em bay vài buổi để rõ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Speedmaster

Xe tải
ktsNghia nói:
Để bay được thì tuỳ theo tiếp thu từng người bác ạ. Có người chỉ 3 buổi, có người thì vài tháng. Tổng số là rụng cũng tuỳ, nói chung là ít nhất cũng >=1:))
Cấp 1 là tự cất cánh hạ cánh được, tự bay lòng vòng không cần người kèm cặp.

Em thấy bác có vẻ lên cơn nghiện rồi đấy nhỉ:) Nếu máu bác cứ đi xem anh em bay vài buổi để rõ hơn.
:D chắc sáng chủ nhật tuần tới nữa cho em theo điếu đóm. Em đăng ký 02 người em và 1 ông Pilot (Bay cho 919), em đã xin H.T số Tel của bác rồi Hê hê.

Cho em hỏi thêm Nếu mua động cơ loại cánh bằng phẳng gì đấy và điều khiển từ nước ngoài có rẻ hơn không và mua ơ đâu?

lengkeng

Xe tăng
Mua động cơ và đ/k thì nên mua ở trong nước và mua ở trong SG, vừa rẻ hơn vừa đảm bảo...
Các bác mới chơi chú ý là mua điều khiển rồi gửi về sẽ bị Hải Quan kiểm tra rất nghiêm, có thể sẽ ko được nhận vì hiện tại vấn đề về tần số vẫn chưa được giải quyết triệt để :'( :'(

ktsNghia

Xe buýt
Đúng vậy, nên mua trong HCM vừa nhanh mà giá cũng gần như nhau. Mua ở nước ngoài mà xách tay về được thì cũng còn ok, nhưng nếu gửi bưu điện thì đại hoạ. Luật của ta rất hạn chế các loại điều khiển sóng radio. Có một phi công đã nhập 1 bộ về và đã gặp phải thủ tục rất lằng nhằng. Hải quan cho phép lấy điều khiển ra mang đến cục tần số để kiểm định cấp phép, nhưng cục tần số lại không cấp phép vì không đúng quy định8o|

Theo em thì bác nên ra tham quan vài buổi để xem nó có thích hợp với mình không, và cũng rất có thể bác còn chơi cả trực thăng nữa nên có thể sắm bộ điều khiển nhiều kênh hơn sau này không phải nâng cấp. Bác phải xác định là chơi cái này sẽ ngốn kha khá thời gian của bác đấy:) . Chứ mua về rồi đến lúc vài buổi lại chán thì phí lắm:|

fiatsiena1.6hlx

Xe tải
Ngoài lề tý : Hỏi Bác KTS Nghĩa bây giờ còn hành nghề Vẽ không bác , Công ty nào thế bác . Biết đâu em lại mê mô hình thì xin về vẽ phụ cho bác khỏi lương - trả bằng mô hình .:)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
ktsNghia nói:
Hồ Ngọc Khánh chiều thứ 7 bác ạ. Tàu thuyền, tàu thuỷ có hết ạ.
Trời Hà Nội cuối tháng 10 lạnh căm căm, mấy ông chơi tàu thủy mô hình rủ nhau ra hồ Ngọc Khánh lượn. Em đi ngang qua ghé thử xem có thấy đ/c kts nhà mình không nhưng không thấy. Có kiểu ảnh độc chụp được cảnh cái tàu bị rơi mất cái chân vịt, đồng chí thuyền trưởng phi ngay xuống hồ mò. Khi lên trên bờ thì mặt đồng chí nhợt nhạt như sắp đi đến nơi rồi. Các tác phẩm này chụp bằng điện thoại di động nên không zoom để lột tả vẻ mặt của thuyền trưởng được.

ktsNghia

Xe buýt
Fiatsiena1.6hlx : Thì ngoài nghề đó ra em còn biết làm gì nữa đâu:D . Em có 1 cái văn phòng thiết kế nhỏ xíu ở 16 ngõ 2 Nguyễn Viết Xuân. Lúc nào bác ghé chơi nhé. Làm ít thôi còn thời gian đi bay bác ạ(l)

GiaoThong : em biết thuyền trưởng này. Ngoài hồ Ngọc Khánh thì tay này còn phi xuống hồ Công viên Lenin nữa cơ:))
Hội tàu thuyền với oto bây giờ ậm ạch lắm, chỉ có mỗi đội máy bay là đêu đặn nhất.
Ảnh đội tàu thuyền mừng năm mới 31/12/06

Dự án Thuỷ phi cơ của em đã 3 tháng chưa duyệt

Đầy đủ nó thế này

Lắp ráp xong có thể nó như thế này

Chỉnh sửa cuối:

Chaien

Xe tăng
ơ!nó có cánh đâu mà bay hả Nghĩa???