[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Cr7.việt nam

Xe tải
Chủ nhật ngồi trực mà tủi quá.e hóng chuyện cụ.chúc cụ ngày cuối tuần vui vẻ.viết đều tay ạ~o)

duongbaoan267

Xe điện
Em kê cái đòn ngồi hóng cho đỡ mỏi đuýt.

Mấy năm trước,nó chỉ là thằng ham chơi,chẳng cuộc vui nào không có mặt,chẳng đêm nào ngủ ở nhà. Cuộc sống là những cuộc chơi.
Những năm từ 1999 đến 2002,phong trào đua xe trái phép quậy tung đất Hà Nội,cũng như các thanh niên chơi bời khác,nó đam mê trò này,mỗi ngày mấy ca,buổi chiều khi lũ học sinh cấp 3 tan học,chúng nó tụ tập mấy phố Yên Phụ,Thanh Niên,Kim Mã,Nguyễn Chí Thanh lượn vòng vòng khởi động,tối đến đêm thì chủ yếu là mấy khu phố cổ, Hàng Ngang,Hàng Đào,chợ Đồng Xuân,Cấm Chỉ,Tạ Hiện,Phố Huế,Trần Quốc Toản thi thoảng điên lên thì chạy dọc Phan Đình Phùng,vòng qua bốt Hàng Đậu theo Quán Thánh đâm lên Hồ Tây, đến gần sáng khi còn sót lại chỉ những thằng cứng cựa thì chúng nó đóng vòng tròn,thời gian đầu khi lực lượng công an chưa làm căng chúng nó đóng hồ với vỉa Cứu Thế,vỉa công an quận Hoàn Kiếm,sau khi bị úp sọt vài lần thì chuyển qua những chỗ khác như hồ Thiền Quang,vòng tròn Thi Sách-Hòa Mã,có những hôm gắt quá,vật lên thì bạ đâu đóng đấy,có lúc lên khu Bách Khoa,lúc cả vườn hoa Pasteur...và kèm theo trò đua xe này,vài trò khác phát sinh. Thời điểm Hà Nội mới có tài mà,thuốc lắc,để thể hiện độ chơi,hội chúng nó cũng lao vào như điên,có lúc mang cả điếu cày ngắn theo,nhét cốp xe đi đua,đua chán thì về khu ngõ chợ Khâm Thiên ngồi phê pha,rồi thì tuần vài ba lần lên New chơi thuốc lắc,thời điểm ấy không như sau này,cũng không như bây giờ thuốc lắc tài mà đẳng cấp lắm,không phải thằng nào cũng chơi được,và vì nó đẳng cấp mà hầu như thằng nào cũng đam mê,phi đội của nó dần dần từ bỏ món đua,thi thoảng có hôm nào chán thì vác xe lượn lờ,xem bọn khác chạy,đang từ cầu thủ chuyển sang bình luận viên.
Và mấy trò phát sinh này làm cuộc sống của nó đảo lộn,nó lao vào các cuộc chơi tốn tiền tốn của,lúc có tiền thì không sao,khi không có thì nghĩ đủ trò kiếm tiền,thi thoảng bắt được vài con gà,rủ rê chúng nó dạt nhà chơi bóng chơi lô,thi nhau chăn dắt,khối thằng chỉ vì ham chơi,thích theo các anh lớn hơn để học đòi mà chỉ sau vài ngày vài tuần nhẹ thì mất xe,nặng thì báo bà già cả trăm củ. Nhưng cũng có thời điểm chẳng bắt được gà,thèm chơi,vật tiêu tiền,chúng nó rủ nhau đi cướp!

Chủ nhật ngồi trực mà tủi quá.e hóng chuyện cụ.chúc cụ ngày cuối tuần vui vẻ.viết đều tay ạ~o)
Em cứ phải ngồi suy nghĩ lại để viết sao cho chân thực nhất. Viết đến đâu em post lên đến đấy cho nó nóng. Có hơi chậm trễ mong CCCM thông cảm ạ!

thungxam

Xe tăng
Em cũng đang ở trong đường hầm , vẫn cố lết để thấy ánh sáng và hy vọng đó không phải là tàu hỏa .

Em cũng đang ở trong đường hầm , vẫn cố lết để thấy ánh sáng và hy vọng đó không phải là tàu hỏa .
Em gửi lời chia sẻ!cảm thông đến những khó khăn mà Cụ!Mợ đang phải trải qua

be bư

Xe ngựa
em đánh dấu ngồi theo dõi

Ban đầu thì cướp giật mấy thứ linh tinh cho đỡ buồn,lúc thì cái mũ nike sóng thời điểm ấy thanh niên đang chuộng,khi thì cái túi xách của mấy bà mấy chị hớ hênh,sẵn đã là mấy thằng tổ lái,lại suốt ngày lông nhông ngoài đường nên chúng nó coi đây chỉ như trò chơi,nhưng vào những lúc túng tiền thì cái gì ngoài đường cũng quy ra thóc,có ngày giật được mấy chục cái mũ,mang ra chị Hoa Lê Duẩn,cái xấu nhất cũ nhất cũng được đôi lít. Sau đấy,khi mà cung không đủ cầu,vài cái mũ bán đi chẳng đủ tiêu mà ngoài đường không phải lúc nào cũng sẵn đồ cho chúng nó giật,hơn nữa hình như chúng nó đã bị soi,soi kỹ từ lúc còn đua ngày đua đêm,chúng nó bàn nhau và nghĩ ra trò mới. Thời điểm những năm 2003-2004 cái xe máy,chỉ là Wave hay Dream thôi chứ chưa nói đến Dylan hay SH, với rất nhiều thanh niên là một thứ quý giá,rất nhiều thanh niên đua đòi làm mọi cách để có được cái xe ra đường cho bằng bạn bằng bè,rất nhiều đứa chỉ đủ tiền mua xe không giấy,nói trắng ra là xe ăn cắp,xe nhẩy,và với nhu cầu lớn của các thanh niên chơi bời,chúng nó bán xe không giấy,cách làm như sau,mấy thằng trong đội đi đến đâu cũng rêu rao quảng cáo là có xe không giấy cần bán,thậm chí còn rao cả trên ttvnol.vn,thực chất toàn xe nhà,mãi về sau mới kiếm được một con SH “không giấy xịn” và chúng nó bán cho các dân chơi,chủ yếu là mấy em vẫn đang tập tọi đua xe và giới học sinh sinh viên,những thằng trong hội chưa ra mặt trong vụ mua bán thì có nhiệm vụ đi lấy xe về,chọn thời điểm thích hợp nhất,bày binh bố trận hoàn hảo hết mức có thể để có thể dễ dàng mang xe nhà về nhà. Có vài pha ấn tượng mà đến tận bây giờ nó cũng chưa quên,chúng nó bán cái xe Wave cho một cậu học trường Quản trị kinh doanh(bây giờ là Kinh doanh công nghệ),sau mấy ngày rình rập và lên kế hoạch,chúng nó hành động như cảnh sát hình sự,nó lấy trộm còng số 8 và thẻ ngành của ông già,5h sáng đã tụ tập rồi theo em sinh viên kia,chặn em ấy lại,đòi kiểm tra giấy tờ,em này còn xin phép gọi điện cho người thân,sau một hồi nấn ná dọa nạt chúng nó bỏ đi cùng cái xe mặc kệ em này hỏi ý kiến người thân,lại chính là thằng trong hội đứng ra bán xe cho em ấy,sau vụ này,thấy dễ ăn nên từ những vụ sau chúng nó cứ dập khuôn làm đúng như vụ này,và cứ thế,các phi vụ kiểu như vậy cứ tiếp tục diễn ra,chẳng hiểu sao mọi thứ cứ thuận như vậy.
Nó còn cái đam mê khác nữa,sau thời đua xe,song song với thời bay lắc,xe cộ là đam mê xóc đĩa,ngày nào không đi sới là thấy bứt rứt chân tay,kiếm được bao nhiêu tiền cũng đi sới,không có tiền thì phải kiếm ra bằng được để đi sới,đồng hành cùng nó lang thang khắp các sới là bà chị họ kém nó một tuổi,đi bất cứ sới nào cũng hai chị em dắt nhau đi,có những hôm thắng được cũng kha khá,nhưng vì vẫn còn trẻ con,ham chơi nên tiền thắng cũng chỉ để mua mấy bộ quần áo hàng hiệu,cái dây cái lắc,hâm lên thì mua hẳn con xe mới đi cho oai,nhưng đi sới cũng đôi lần nguy hiểm,nó nhớ nhất lần đi sới bên Phủ Lỗ,chủ sới thuê hẳn cái bưu điện Phủ Lỗ để làm sới,đêm hôm ấy cũng như mọi đêm,khi các con bạc cắm mặt vào thảm đỏ trước mặt,đáng nhẽ ra mấy thằng hồ lỳ phải báo giam tiền thế nào,trái phải ra sao thì một thằng sau khi nghe điện thoại bỗng đứng dậy thông báo: Anh chị em cô bác hết sức bình tĩnh,công an đang bao vây bên ngoài,có lối thoát sau vườn...

filmonline

Xe điện
có cụ nào pha trà chưa, để em đi đun nước ạ?

Trên OF thi thoảng vưỡn thấy các cụ bán PKL noPP ... các cụ cứ niệu niệu cái thần hồn !

Ps : Cụ chủ cho cái pass khi mua phải xe no pp của cụ nhá ! :))

Trên OF thi thoảng vưỡn thấy các cụ bán PKL noPP ... các cụ cứ niệu niệu cái thần hồn !

Ps : Cụ chủ cho cái pass khi mua phải xe no pp của cụ nhá ! :))
Qua thời trẩu tre lâu lắm rồi Cụ ơi :)).
Giờ em là 1 con người khác rồi. Không còn là cái thằng coi trời bằng vung như thời đó nữa

thaitulolem

Xe buýt
Em định nói mấy lần nhưng ngập ngừng vì sợ loãng thớt của cụ chủ. Một số cụ tự nhiên post là em xin chỗ, em hóng, em....... em thấy gây rối nội dung chính. Đề nghị Chã dẹp bớt, kể cả bài này của em ạ!

sonlinh102

Xe hơi
Liệu lại có một thớt hot như " Góc khuất cuộc đời ". Chào mừng cụ chủ, mong cụ đều tay cho anh em cái hóng

Em định nói mấy lần nhưng ngập ngừng vì sợ loãng thớt của cụ chủ. Một số cụ tự nhiên post là em xin chỗ, em hóng, em....... em thấy gây rối nội dung chính. Đề nghị Chã dẹp bớt, kể cả bài này của em ạ!
Không sao Cụ ạ. Anh em bỏ thời gian vào nghe em kể lể là vui rồi mà.

Cụ đun nước đi. Trà thuốc em sẵn đây rồi :D

Liệu lại có một thớt hot như " Góc khuất cuộc đời ". Chào mừng cụ chủ, mong cụ đều tay cho anh em cái hóng
Thớt GKCD của a Dũng với thớt này của em đều là tâm sự về những điều đã trải qua trong quá khứ Cụ ạ. Cảm ơn Cụ đã theo dõi thớt của em

Escape2015

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã chia sẽ, và chúc mừng cụ đã tìm thấy ánh sáng