[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Rốn lồi

Xe tăng
Xin lỗi Cụ chủ nhé. Em có 2 câu hỏi vì sợ Cụ đang nhớ lại & lộn mốc thời gian.
- Những năm 1999 -2002 thì làm j còn trò đua xe đóng quanh phố phường nữa :-?
- Và trong thời gian đó chưa có xe SH, vẫn chỉ Dylan là xịn nhất, sau đó là @ & Avenis, yamaha Majesty, hết thời mấy em này thì đến Piaggio X9

Xin lỗi Cụ chủ nhé. Em có 2 câu hỏi vì sợ Cụ đang nhớ lại & lộn mốc thời gian.
- Những năm 1999 -2002 thì làm j còn trò đua xe đóng quanh phố phường nữa :-?
- Và trong thời gian đó chưa có xe SH, vẫn chỉ Dylan là xịn nhất, sau đó là @ & Avenis, yamaha Majesty, hết thời mấy em này thì đến Piaggio X9
Ấy chết. Cụ lại đọc không kỹ những gì em viết rồi.

Rốn lồi

Xe tăng
Ấy chết. Cụ lại đọc không kỹ những gì em viết rồi.
Em có đọc. Cụ đọc lại #23 & 28 mà xem. Những khoảng thời gian đó em khá rõ, em đi trước Cụ, quậy từ những năm 1993 - 1995, có lẽ không kém Cụ đâu, nhưng văn em viết không hết một cái lá mít nên không biết kể.
Cụ cứ viết tiếp đi nhé, không phải trả lời.

Em có đọc. Cụ đọc lại #23 & 28 mà xem. Những khoảng thời gian đó em khá rõ, em đi trước Cụ, quậy từ những năm 1993 - 1995, có lẽ không kém Cụ đâu, nhưng văn em viết không hết một cái lá mít nên không biết kể.
Cụ cứ viết tiếp đi nhé, không phải trả lời.
Thế Cụ thuộc lớp 7x. Em 8x đời đầu nên quậy sau Cụ mấy năm.hehe

Sau vài giây ngơ ngác,các con bạc dẫm đạp lên nhau vơ tiền,khung cảnh vô cùng hỗn loạn,hôm ấy đi cùng nó và bà chị họ là hai thằng bạn và rất may,hôm ấy bà chị không vào chơi mà ngồi ngoài đợi,đi bốn đứa vào sợ đen,thế là đỡ vướng chân vướng tay, hai thằng kia không chừa ai,kể cả mấy bà già chúng nó cũng sẵn sàng dẩm lên để giằng tiền,sau màn dẫm đạp,cả trăm người kéo nhau ra “lối thoát” mà thằng hồ lỳ chỉ,ôi chao,cả cái vườn rộng đằng sau,qua đêm hôm trước mưa to,hôm nay ngập nước,đương nhiên trong hoàn cảnh này,chẳng ai là không lao xuống nước,nó bị chậm lại phía sau nhưng May mắn thay,nó kiếm được chỗ trèo lên bờ tường men theo vườn và không phải lội nước,lúc bò trên bờ tường thi thoảng nó lại nghe chủm chủm,các con bạc đang đua nhau lội nước thì gặp mấy hố người ta đào sẵn để trồng cây,thụt xuống hố nước ngập đến tận cổ,thi thoảng lại có mấy anh mấy chị dưới nước gào to: Em ơi lên đấy kiểu gì thế,nó chỉ chỗ nó leo,phải lội quay lại cả chục mét,khéo quay lại đến nơi thì công an cũng vào kịp,và thế là mấy anh mấy chị lại tiếp tục miệt mài bơi lội. Nhìn từ trên xuống,nếu có đèn chiếu thì không khác gì bên nước ngoài đang tổ chức chơi mấy môn thể thao phối hợp,đây là trò lội bùn nước,chỉ khác cái là mặt nước rất nhiều tiền,tiền trôi tiền nổi lềnh phềnh khắp nơi. Bò hết đoạn tường bao,nó tìm được đường trèo lên tầng tum của một nhà bên cạnh,nó đập cửa,cầm sẵn mấy triệu còn lại trong người,một bác già mở cửa,nó đưa tiền luôn rồi xin cho xuống nhờ,bác này chỉ ngập ngừng mấy giây rồi cũng hiểu chuyện,cầm tiền rồi cho nó xuống ngay. Ra được bên ngoài,công an đông nghịt,nhìn nó cũng ổn nên không sợ ai nghi ngờ và nó hóng hớt loanh quanh đấy sau khi gọi điện cho bà chị ra đón. Chốt lại,đêm hôm ấy công an bắt đc hơn 70 người,thu được hơn 500 triệu tiền mặt,hôm sau lên báo luôn.
Cờ bạc thì đương nhiên là thua tha rồi,thắng chẳng được mấy trận mà thua thì liên tọi,đi cướp chẳng đủ chơi. Nó với bà chị lại bàn và lại có phương án,trước thời điểm ấy vì nó chơi bời hoành tráng,có tiền thì vung nên uy tín cũng thuộc loại khá,gặp vài thằng bạn,nói thẳng luôn là mượn xe đi cắm là ok ngay,vài chiếc đầu do vẫn muốn giữ sỹ diện nên còn mượn xe này nhổ xe kia,về sau số lượng xe đã quá nhiều,uy tín không còn nữa thì nó với bà chị đi lừa, có thằng bạn học cùng cấp 1,bao nhiêu năm chẳng gặp nhau,thằng này mở quán cho thuê băng đĩa trên Đê La Thành,tình cờ gặp lại,nó mượn xe đi mua bánh mỳ rồi mất hút,may thằng này cũng tốt,không báo công an mà lên nhà nó báo ông bà già,đương nhiên ông bà không bỏ mặc nó. Đến cả thằng bạn thân hàng xóm nó cũng chẳng tha,nó nói dối thằng này,rủ thằng này chung tiền làm ăn với bà chị,chỉ sau một tuần lợi nhuận sẽ gấp đôi gấp ba,thằng này không có tiền nhưng có xe,nó có con Dream,hai thằng vác lên Cửa Đông cắm lấy 20 triệu và đương nhiên tiền mất,xe thì vẫn cứ nằm đấy,lại khổ thằng bạn. Có một lần,nó với thằng người yêu bà chị còn như diễn viên,thằng này lôi nó về nhà,báo nhà là đã cắm xe của nó,nó ra vẻ rất đáng thương và ra sức lấy lòng gia đình thằng kia,kèm theo cả khóc lóc dọa dẩm là bố mẹ cháu sẽ báo công an,sau hai ngày tấn công tâm lý ,bố thằng kia quyết định giải quyết cho hai thằng,sau khi lấy tiền lấy xe,thằng này bỏ bố nó lại với con mắt ngơ ngác chỉ với một câu: Con đi chơi đã nhé,sau này khi nhớ lại,nó vẫn thấy tội nghiệp ông bố thằng kia.
Rất nhiều người quen,thậm chí hơi quen thôi cũng trở thành nạn nhân của nó. Với nó thời điểm này,chỉ có thể dùng hai từ để miêu tả: bừa và ẩu,bừa ẩu hết mức nhưng nó vẫn may mắn khi vẫn chưa dính án,chẳng ai nỡ để nó bị làm sao khi nó vẫn chỉ là thằng ham chơi.
Nhưng chẳng có cuộc chơi nào mà không có lúc tàn. Khi mà nợ nần quá nhiều,lừa quá nhiều người quen,bạn bè,trên người có lúc chẳng còn xu nào,đôi lúc muốn đi cướp còn chẳng có xe mà đi,nhà nghỉ ở cả tháng chẳng có tiền thanh toán,hai chị em nó chẳng còn cách nào khác là báo về nhà,tìm trợ giúp của gia đình sau vài ngày đấu tranh tư tưởng vì rất sợ. Cả nhà nó đến đón hai chị em ở nhà nghỉ và cuộc chơi tạm thời chấm dứt. Các khoản nợ nần được thanh toán,mấy chục cái xe lừa để cắm được lấy về trả cho người ta. Nó về nhà,bị quản thúc một thời gian nhưng vẫn đâu vào đấy,cái máu chơi chẳng thể nào hết được,sau cuộc chơi vừa rồi nó đã học được vài điều và nó tự hứa với lòng sẽ không bao giờ là dũng sỹ diệt gia đình nữa,nhưng chỉ được vậy thôi. Suy nghĩ lệch lạc cùng với máu liều,cộng với những mối quan hệ phức tạp đưa nó đến một sự việc nghiêm trọng,ảnh hưởng vô cùng lớn đến những năm tháng sau này của cuộc đời nó

goldmonkey

Xe container
Cụ cũng ăn tàn phá hại gớm nhỉ?

goldmonkey

Xe container
Thế thì cuộc đời em mới có đoạn nát như tương bần Cụ ạ. Giờ trưởng thành hơn mới thấy Quá Dại Dột
Em 8x đời đầu xuất thân từ quê lúa nên không có điều kiện. Thời sinh viên đói như ngan ấp nhưng trong lớp cũng có những ông đốt tiền ác thật, thỉnh thoảng lại báo nhà mấy trăm cho đến tiền tỉ.

Em 8x đời đầu xuất thân từ quê lúa nên không có điều kiện. Thời sinh viên đói như ngan ấp nhưng trong lớp cũng có những ông đốt tiền ác thật, thỉnh thoảng lại báo nhà mấy trăm cho đến tiền tỉ.
Vâng. Mỗi người một số phận Cụ ạ.

Thớt này e cứ thấy giông giống thớt góc khuất cuộc đời sao sao á. Hay cụ chủ với cụ Daxong sống cùng thời ạ
Không. Em kém anh Daxong nhiều tuổi Cụ ơi. Và cuộc đời mỗi người mỗi khác Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

vutranhung

Xe tăng
Thời điểm đó nhìn người như cụ chủ là e ngưỡng mộ lắm lúc đó mới chân ướt chân ráo biết đến HN là gì 'éo hiểu sao bọn nó ăn chơi nhiều tiền thế'

Thời điểm đó nhìn người như cụ chủ là e ngưỡng mộ lắm lúc đó mới chân ướt chân ráo biết đến HN là gì 'éo hiểu sao bọn nó ăn chơi nhiều tiền thế'
Ôi cuộc đời. Cái gì nó cũng có giá của nó mà Cụ :(

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Sau đây em xin kể thật cho cccm nghe,.....
Sau chữ "thật" ấy là hoàn toàn dối.

E cũng bằng tuổi cụ chủ 8x đời đầu. Nhưng may bà mẹ e rắn và nghiêm ko thì e cũng như cụ rồi. Chúc cụ hạnh phúc và quên đi một thời đáng nhớ. E thấy tuổi 8x đời đầu kiểu ji cũng vất vả dù trc hay đến jo. Dù nhà đk hay ko có đk
Cảm ơn Cụ đã đồng cảm. Chúc Cụ sức khoẻ và luôn vui vẻ bên gia đình!

mykien

Đi bộ
Website
digimidu.com
oánh dấu để đọc =D>