App Camera hành trình miễn phí cho iPhone và iPad nè các kụ

Website
www.facebook.com
Nói chung mỗi người mỗi ý, giống như có người thích cô gái này đẹp, có người lại bảo cô đó không có duyên, bởi vậy ko có điểm cùng. Em thì vẫn không thích gương chiếu hậu bị mất đi một phần nào diện tích. Còn cụ nói tạm thì cũng chỉ là tạm, rồi phải làm sao cho nó chuẩn chỉnh chứ sao lại tạm mãi được. Suy cho cùng, ko có cái cam hành trình một vài bữa cũng chẳng sao.
Vầng, đồng ý với kụ. Cái này hoàn toàn theo ý thích từng cá nhân.
Nhà cháu thấy có những app nào, phương án nào khả dĩ thì úp lên để các kụ cùng tham khảo. Kụ OF nào thấy ưng bụng app nào, phương án nào thì xài app đó, phương án đó. Không ưng thì không xài.

Cũng có thể có kụ, xài mãi một kiểu, có lúc nào đó muốn đổi món sang xài thử app khác, cách gắn khác cho vui cũng nên.

Nhà cháu, cứ dăm bữa nửa tháng lại thích đổi gu, đổi app, để có cái mà vọc vạch, khám phá. Đó cũng là một cái thú.

Bausi70

Xe hơi
Tks cụ nhé úng dụng hay quá.

hgb

Xe container
Vậy là nó hết thời gian KM free mất rồi, tiếc nhỉ. Hôm trước nhờ cái AppZapp HD mà tôi down nó được free đấy. Chắc khoảng 4 tuần nữa nó lại free thôi.

Các kụ down cái app "AppZapp HD" về máy để xem các app nào khuyến mại miễn phí, cái nào giảm giá, hoặc xem lịch sử tăng/giảm giá từng app. Nhờ nó mà căn thời gian nó sẽ free, đồng thời tìm thấy nhiều app khác hay lắm.
Tốn pin nhiều ko hả cụ. Khi nó ghi hình thì màn hình tối hay là hiện rõ ạ?

Website
www.facebook.com
Tốn pin nhiều ko hả cụ. Khi nó ghi hình thì màn hình tối hay là hiện rõ ạ?

- Mức độ tốn pin phụ thuộc vào chế độ sử dụng, kụ à. Nhìn chung, nó giống như kụ quay clip video thông thường thôi. Nếu quay clip HD, có GPS, mà hình sáng thì tốn hơn, nếu giảm độ phân giải, màn hình tối thì tốn ít hơn.
Nhà cháu dùng thêm cục pin dự phòng, vừa gắn vào iPhone vừa quay clip, nên thoải mái dùng.

- khi ghi hình, màn hình sẽ sáng. Sau khoảng 5-10 giây màn hình tự tối, chỉ còn hiện số km/h. Kụ chạm vào màn hình thì nó lại sáng lên.

XeChuaCo

Xe tăng
Bẩm các cụ, hiện tại em đang dùng app Vidometer, chất lượng video của phần mềm này rất tuyệt, nhưng nó có một bất tiện, đó là không có chế độ ghi đè. Qua bài này của các cụ, em thấy cái app OsmAnd Dvr có rất nhiều options, đặc biệt nó cũng có khả năng chống rung như Vidometer, tuy nhiên khi dùng thử thì em thấy chất lượng video không đẹp, có lẽ do frame rate thấp?

Các cụ ai dùng OsmAnd Dvr bản full thì cho em hỏi là bản full ghi hình có đẹp không ạ? Nếu chất lượng ghi hình đẹp thì em sẽ mua vì em thấy app này tiện dụng hơn Vidometer.

Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ, hiện tại em đang dùng app Vidometer, chất lượng video của phần mềm này rất tuyệt, nhưng nó có một bất tiện, đó là không có chế độ ghi đè. Qua bài này của các cụ, em thấy cái app OsmAnd Dvr có rất nhiều options, đặc biệt nó cũng có khả năng chống rung như Vidometer, tuy nhiên khi dùng thử thì em thấy chất lượng video không đẹp, có lẽ do frame rate thấp?

Các cụ ai dùng OsmAnd Dvr bản full thì cho em hỏi là bản full ghi hình có đẹp không ạ? Nếu chất lượng ghi hình đẹp thì em sẽ mua vì em thấy app này tiện dụng hơn Vidometer.
Bản trả tiền dùng cũng đáng đồng tiền đấy, kụ à.
Tuy nhiên, quan điểm mỗi người có thể mỗi khác. Do vậy, tiện nhất là kụ hãy dùng thử bản free trước.
Nếu thấy ưng bụng hãy mua thêm bản trả tiền.

Bản trả tiền có nhiều tính năng mà bản free không có.

XeChuaCo

Xe tăng
Bản trả tiền dùng cũng đáng đồng tiền đấy, kụ à.
Vâng, em cảm ơn cụ, em quan tâm đến chất lượng video đầu tiên ạ, vì bản dùng thử em thấy video khá mờ, không được sắc nét như Vidometer. Nói như cụ thì chất lượng video của bản full cũng không khá hơn bản free phải không ạ?

mess500

Xe hơi
ung dung hay. thank bác

Website
www.facebook.com
Vâng, em cảm ơn cụ, em quan tâm đến chất lượng video đầu tiên ạ, vì bản dùng thử em thấy video khá mờ, không được sắc nét như Vidometer. Nói như cụ thì chất lượng video của bản full cũng không khá hơn bản free phải không ạ?
Bản full có 8 mức chất lượng video, kụ à.

Từ mức thấp nhất 192x144 đến mức cao nhất là 1920x1080 (tương đương HD).
Thấp hơn một tí thì có 1280x720.

Dung lượng, thì 1280x720 quay 1 phút tốn 76MB, mức 1920x1080 tốn 180MB một phút.

XeChuaCo

Xe tăng
Bản full có 8 mức chất lượng video, kụ à.

Từ mức thấp nhất 192x144 đến mức cao nhất là 1920x1080 (tương đương HD).
Thấp hơn một tí thì có 1280x720.

Dung lượng, thì 1280x720 quay 1 phút tốn 76MB, mức 1920x1080 tốn 180MB một phút.
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều ạ, bản dùng thử thì hình như độ phân giải để ở mức cao nhất rồi, nhưng frame rate lại ở mức mặc định nào đó em không biết, em xem video quay bằng phần mềm này thì thấy không rõ nét lắm, rất khó nhìn biển số xe khác. Chắc là em cứ phải gắn bó với Vidometer vậy :).

Website
www.facebook.com
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều ạ, bản dùng thử thì hình như độ phân giải để ở mức cao nhất rồi, nhưng frame rate lại ở mức mặc định nào đó em không biết, em xem video quay bằng phần mềm này thì thấy không rõ nét lắm, rất khó nhìn biển số xe khác. Chắc là em cứ phải gắn bó với Vidometer vậy :).
Nếu kụ đã quay với 1920x1080 mà trong clip không nhìn thấy rõ biển số, thì vấn đề có thể nằm ở chỗ khác, kụ à.
Ví dụ:
- chọn sai cách lấy nét, nên nhoè (nó lấy nét vào kính lái, hoặc lấy nét xuống mặt đường, trong khi kụ cần lấy nét vào biển số xe cách mình 4-5m)
- ánh sáng thiếu, hoặc ngược sáng

Nói về Frame rate, app đó có thể đạt 25, 30, 60, 120(HD) cơ mà.

Kụ nên thử vọc vạch trong phần setting của bản dùng thử, đặt các chế độ lấy nét khác nhau, các framerate khác nhau, sẽ tìm được cách phù hợp nhất cho mình.
Khi thấy cái mới chưa như ý mình, nếu không tìm cách điều chỉnh cho phù hợp, mà đã nản chí muốn quay về cái cũ, thì kụ có thể bỏ lỡ nhiều tính năng công nghệ hay ho mà cái cũ không có đấy.

XeChuaCo

Xe tăng
- chọn sai cách lấy nét, nên nhoè (nó lấy nét vào kính lái, hoặc lấy nét xuống mặt đường, trong khi kụ cần lấy nét vào biển số xe cách mình 4-5m)
- ánh sáng thiếu, hoặc ngược sáng
Vâng, em cảm ơn cụ, em toàn để tự động lấy nét. Tuy em qua độ tuổi hay vọc mấy đồ này rồi, nhưng em sẽ cố vọc xem thế nào :D

Website
www.facebook.com
Vâng, em cảm ơn cụ, em toàn để tự động lấy nét. Tuy em qua độ tuổi hay vọc mấy đồ này rồi, nhưng em sẽ cố vọc xem thế nào :D
1- Trong quá trình tìm hiểu, nếu có gì băn khoăn kụ cứ còm lên đây hoặc inbox cho nhà cháu nhé.

Kụ cũng có thể quay lại còm #185 ở phía trên để xem qua danh mục chính trong Menu của app này, theo link sau:

http://www.otofun.net/threads/app-camera-hanh-trinh-mien-phi-cho-iphone-va-ipad-ne-cac-ku.383798/page-10#post-16354612

2- Trên AppStore có một số app khá hay, cho phép kụ tua video theo từng khung hình, để chọn ra khung hình rõ nét nhất, ưng ý nhất.
App này có thể hữu dụng cho kụ khi kụ muốn chọn từ clip ra để lấy được hình ảnh có độ nét chuẩn nhất, biển số rõ nhất hay nét mặt nét nhất.

Nếu kụ quan tâm, nhà cháu sẽ gửi kụ tên một số app như vậy.

XeChuaCo

Xe tăng
1- Trong quá trình tìm hiểu, nếu có gì băn khoăn kụ cứ còm lên đây hoặc inbox cho nhà cháu nhé.

Kụ cũng có thể quay lại còm #185 ở phía trên để xem qua danh mục chính trong Menu của app này, theo link sau:

http://www.otofun.net/threads/app-camera-hanh-trinh-mien-phi-cho-iphone-va-ipad-ne-cac-ku.383798/page-10#post-16354612

2- Trên AppStore có một số app khá hay, cho phép kụ tua video theo từng khung hình, để chọn ra khung hình rõ nét nhất, ưng ý nhất.
App này có thể hữu dụng cho kụ khi kụ muốn chọn từ clip ra để lấy được hình ảnh có độ nét chuẩn nhất, biển số rõ nhất hay nét mặt nét nhất.

Trước hết em cảm ơn cụ đã rất nhiệt tình support em.

Không biết do em chỉnh hay vì lý do gì mà video em ghi bằng OSM & DVR vẫn không nét bằng Vidometer cụ ạ, em đoán là do cách lấy nét của 2 phần mềm này. Mặc dù Vidometer em ghi hình ở 720p/60fps. Em upload ảnh cho cụ xem thử

Nhìn chung thì chất lượng của OSM & DVR vẫn OK. Tuy nhiên em thấy ảnh của OSM & DVR không sâu bằng của Vidometer và có vẻ càng ra ngoài tâm ảnh thì càng nhòe. Em vừa xem lại ảnh cụ xuất ra ở comment #185, rất là nét, vậy rốt cục là do em chỉnh cái gì nhỉ?

Nhân tiện đây cụ gửi cho am 1 số app cho phép tua video theo từng khung hình luôn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hanobaby

Xe tăng

Các cụ đã thử gắn lên bàn thờ chưa? Lần trước cam em suốt ngày rơi, bực mình cắt đoạn keo 2 mặt gắn cứng bàn thờ, ngon luôn.

Website
www.facebook.com
Trước hết em cảm ơn cụ đã rất nhiệt tình support em.

Không biết do em chỉnh hay vì lý do gì mà video em ghi bằng OSM & DVR vẫn không nét bằng Vidometer cụ ạ, em đoán là do cách lấy nét của 2 phần mềm này. Mặc dù Vidometer em ghi hình ở 720p/60fps. Em upload ảnh cho cụ xem thử

Nhìn chung thì chất lượng của OSM & DVR vẫn OK. Tuy nhiên em thấy ảnh của OSM & DVR không sâu bằng của Vidometer và có vẻ càng ra ngoài tâm ảnh thì càng nhòe. Em vừa xem lại ảnh cụ xuất ra ở comment #185, rất là nét, vậy rốt cục là do em chỉnh cái gì nhỉ?

Nhân tiện đây cụ gửi cho am 1 số app cho phép tua video theo từng khung hình luôn nhé!
Sorry kụ, lâu rồi nhà cháu chưa vào thớt này, nên không kịp thời trả lời các kụ.

Việc ảnh nhoè có thể do kụ đặt tiêu điểm lấy nét chưa phù hợp.

1- App này có 3 chế độ lấy nét, là Tự động điều chỉnh và Khoá nét. Kụ xem trong hkháo đính kèm dưới đây để tham khảo cách chỉnh chế độ nhé.
2- Việc điều chỉnh vị trí lấy nét (lấy nét vào một điểm cụ thể trên mặt đường hay lấy nét ở phía xa) thì theo cách ghi trong hình 2 dưới đây, kụ nhé.

Hình 1: nút điều chỉnh chế độ lấy nét

Hình 2: Nút điều chỉnh vị trí lấy nét

.

Các cụ đã thử gắn lên bàn thờ chưa? Lần trước cam em suốt ngày rơi, bực mình cắt đoạn keo 2 mặt gắn cứng bàn thờ, ngon luôn.
Nhà cháu đã thử dùng keo hai mặt, gắn miếng dính lười, để gắn iPad lên bàn thờ xe, làm cam hành trình rồi.
Ưu điểm, là trong tầm tay dễ chỉnh, dễ xem.
Nhược điểm, là góc ghi hình hơi bị thấp, nên clip không ghi được các chi tiết ngay trước mũi xe mình.

Vì vậy, nhà cháu chuyển sang dùng iPhone, gắn luôn lên kính chiếu hậu trong xe.

.

Chỉnh sửa cuối:

pkshop

Xe hơi
Cắm sạc vào điện thoại liên tục rất hại cho pin. Cho dù các cụ có dùng phần mềm để tự ngắt.
Lí do là vì: phần mềm nó chỉ có tác dụng tự ngắt khi điện trong điện thoại là 100%. Còn khi đến 99% nó lại bật lên để sạc. Mà mỗi lần sạc như thế cục pin sẽ tính là một lần sạc. Mà quy tắc sạc điện thoại tốt nhất là sạc khi điện áp trong điện thoại dưới 20% thì pin mới bền. Mỗi cục pin điện thoại chỉ có số lần sạc giới hạn thôi. Sau một số lần sạc là pin sẽ chai đi. Không còn tốt nữa. Các cụ đọc thêm ở đây: http://www.anhphuoc.com.vn/home/news_details/vn/87/chung-ta-phai-su-dung-pin-lithium-ion-nhu-the-nao.html
Để dịch từ cycle count ra tiếng Việt thật sự rất khó, bạn cứ hiểu nôm na 1 cycle count là 1 lần sử dụng pin. Tuy nhiên, lần sử dụng pin này hoàn toàn khác với quan niệm sai lầm mà chúng ta thường hay mắc phải. Hầu hết người dùng cho rằng mỗi khi cắm sạc vào và rút sạc ra, bất kể dung lượng pin còn bao nhiêu thì đã được tính 1 cycle count, bất kể dung lượng pin lúc đầu là 50, 70 hay 90%.... 1 sai lầm khác là 1 cycle count chỉ tính khi pin trong máy hết sạch. Hiểu đúng nhất thì cycle count nghĩa là viên pin đó đã sử dụng hết 100% dung lượng lưu trữ của nó. Ví dụ nếu bạn sử dụng 30% pin vào buổi tối, sau đó sạc lại cho đầy lên 100% rồi xài hết 70% pin trong ngày hôm sau thì đó mới được tính là 1 cycle count.

mnvuong

Xe hơi
Chào các cụ em vừa tải OSMAND DVR về dùng thử em ko biết nó có tốn dung lượng điện thoại ko các cụ vi máy em còn co hơn 5GB !

Jinzin

Xe điện
Chào các cụ em vừa tải OSMAND DVR về dùng thử em ko biết nó có tốn dung lượng điện thoại ko các cụ vi máy em còn co hơn 5GB !
Có tuỳ chọn để cụ set dung lượng cần ghi. Chẳng hạn, cụ còn 5GB thì set cho nó ghi trong tâm 4.5GB thôi. Khi ghi hết 4.5 GB nó sẽ bắt đầu ghi đè lên file đầu tiên và cứ lặp đi lặp lại như vậy.

mnvuong

Xe hơi
Có tuỳ chọn để cụ set dung lượng cần ghi. Chẳng hạn, cụ còn 5GB thì set cho nó ghi trong tâm 4.5GB thôi. Khi ghi hết 4.5 GB nó sẽ bắt đầu ghi đè lên file đầu tiên và cứ lặp đi lặp lại như vậy.
Bản dùng thử nó cứ ghi 1 phút một phải ko bác ? Hay em ko biết cài đặt ạ . Cụ giúp em với