[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Cụ có biết đoạn đường sau sân bay Nội Bài qua khu CN nội bài(Hướng đi HN---> Thái nguyên), có biển hạn chế tốc độ(gần cổng KCN) mà lại chẳng có biển báo hết hạn chế là sao nhỉ??? Các bác GTCC làm thế là làm hư các chiến sỹ CSGT đấy, toàn núp gần đấy kiếm thôi! :101:

nguyenkhoa

Xe buýt
Vote cho tinh thần làm việc đúng mực, cầu thị của một công chức mẫu mực. ;)) của bác chủ thớt.:6::6::6::6:

lewin

Xe điện
Chắc tại mấy Ổng đi cắm biển trong lúc dở cuộc nhậu ...trong lúc nhậu lại nhớ là đang cắm biển....rồi đang cắm biển ..( còn chưa xong...) thì bạn nhậu lại gọi...
Và kết quả là như các cụ đẫ gặp trên từng cây số ...:77::77::77:
Cái này thật như đùa các cụ ợ ...chính em đã chứng kiến ...đúng cảnh các cụ đi trồng biển báo ...rồi đi nhậu...tiếc là khi đó em ko có Camera để ghi lại ...
EM THỀ ...,EM HỨA ... EM ĐẢM BẢO...100 % !

Chỉnh sửa cuối:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác Khuu cho em hỏi tý, tại sao từ 01/7 em thấy mấy cái biển báo hiệu khu dân cư lại bị bóc hết tên địa danh đi, VD: Bần, Như Quỳnh, Lai Cách,..:^).
Đi tuyến quen còn đỡ, nếu đi các tuyên đường lạ, nhất là lần đầu thì chẳng biết đâu mà lần :102:
Bắt buộc phải bóc ra đấy ạ, vì biển đó chỉ có tác dụng báo hiệu khu đông dân cư chứ ko phải báo địa danh. Nếu có tên hay bị tranh chấp về ranh giới hoặc có những khu đông dân cư nhưng chưa có tên!

ngtc

Xe hơi
Hiện nay ngõ tuổi trẻ, cắt qua đường Phạm Tuấn Tài, thông ra phố Nghĩa Tân, quận Cầu Giấy có đường đôi, một nhánh họp chợ, 1 nhánh dùng để cho các phương tiện qua đường, chưa có biển báo đường một chiều, nắp cống thì bị mất nhiều, thông báo để bác Khuu biết.

vietran

Xe ba gác
Bác KHUU có cách nào đề xuất bên GTVT ghi biển báo hạn chế tốc độ trên mặt đường thì tốt quá, giữa các vạch trắng giảm tốc. Ghi khoảng 3 lượt, mỗi lượt 4 số km/h. Chắc chắn ko muốn nhìn cũng phải thấy. Cái đó làm nhanh chi phí thấp.
Thực ra em cũng như nhiều anh em rất có ý thức chấp hành giao thông, đặc biệt là về tốc độ cho phép nhưng quá khó vì biển báo trên đường lẫn trong trăm ngìn biển báo, lại còn phải quan sát tránh đường nữa chứ. Nhiều khi xe to chắn đúng biển báo lúc mình qua.
Một cách hết sức đơn giản như em đề xuất.
Hay bác chủ thớt thử lấy ý kiến anh em trên OF xem sao?

onglao_danhca

Xe buýt
Bác KHUU có cách nào đề xuất bên GTVT ghi biển báo hạn chế tốc độ trên mặt đường thì tốt quá, giữa các vạch trắng giảm tốc. Ghi khoảng 3 lượt, mỗi lượt 4 số km/h. Chắc chắn ko muốn nhìn cũng phải thấy. Cái đó làm nhanh chi phí thấp.
Thực ra em cũng như nhiều anh em rất có ý thức chấp hành giao thông, đặc biệt là về tốc độ cho phép nhưng quá khó vì biển báo trên đường lẫn trong trăm ngìn biển báo, lại còn phải quan sát tránh đường nữa chứ. Nhiều khi xe to chắn đúng biển báo lúc mình qua.
Một cách hết sức đơn giản như em đề xuất.
Em đồng ý với bác. Nhiều khi chả biết biển ở chỗ nào mà đi cho đúng cả.
Ngoài ra , vạch sơn trên đường cũng cần nói thêm. Ví dụ trên đường QL1A HN-LS, những chỗ vạch liền em không bao giờ vượt. Đến chỗ vạch đứt nét mới dám vượt. Tuy nhiên độ dài đoạn đứt nét có đủ để vượt hay không thì em lại không thể biết trước được. Tỉ như khi vượt mới lên được ngang xe mà lại đến đoạn vạch liền thì có nên tiếp tục vượt không , hay phải phanh lại chờ đoạn khác . Có cách nào để biết trước độ dài đoạn đứt nét để vượt được không các pác

tailieu

Xe tăng
Bác Khuu cần xem xét lại trình độ cán bộ trên bác như thế nào chứ cứ để tình trạng bất hợp lý kéo dài thế này mãi sao? Cần thay thế chọn người tài chứ như này nguy hiểm cho xã hội lắm!
Em thấy cán bộ trên bác là một lũ ăn hại... mà tài thật! Thế mà chúng vuỡn giữ được ghế nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf GTI

Xe buýt
Em bấm vào link dưới chữ ký cụ khuu thì được cái này:

No Đề mục specified. If you followed a valid link, please notify the administrator
không biết cụ định nhờ anh em chuyện gì ạ?

tu-bong

Xe buýt
Thưa bác chủ thớt .Em biết có thể không trong tầm tay phải của bác nhưng nếu có thể bác nói giúp với đồng nghiệp của bác hộ chúng em.Đoạn cầu vượt Đồng Văn đến cầu Phủ Lý em thấy như thiếu biển báo hạn chế tốc độ và hết hạn chế tốc độ.Đoạn đường từ phủ lý đi Nam Định có biển hạn chế tốc độ nhưng lại không thấy hết hạn chế(xin lỗi vì em không nhớ chính xác chỗ nào)Đoạn đường 5 chỗ đang làm cầu Thanh Trì cũng như cầu Vĩnh Tuy có mấy cái biển hạn chế 10km/giờ và 5km/giờ.Em thấy khó thực hiện quá.Cám ơn bác

chiepchiep

Xe hơi

Bác Khuu ah! Nhờ bác xem giúp cái đoạn từ hầm Kim Liên rẽ trái đi Phạm Ngọc Thạch trước cửa trường tiểu học Phương Liên làm luôn giải phân cách ko cho rẽ có được k ợ:D. Tất cả các phương tiện đi thêm đoạn nữa rồi quay đầu ở đường Kim Liên mới đi sang Phạm Ngọc Thạch vì em thấy chỗ đó luồng phương tiện từ hầm Kim Liên và một vài toà nhà gần đấy đi Phạm Ngọc Thạch hay xung đột với hướng từ đường KL đi Đào Duy Anh nhất là vào lúc cao điểm bác ợ.:^):^)

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thưa bác chủ thớt .Em biết có thể không trong tầm tay phải của bác nhưng nếu có thể bác nói giúp với đồng nghiệp của bác hộ chúng em.Đoạn cầu vượt Đồng Văn đến cầu Phủ Lý em thấy như thiếu biển báo hạn chế tốc độ và hết hạn chế tốc độ.Đoạn đường từ phủ lý đi Nam Định có biển hạn chế tốc độ nhưng lại không thấy hết hạn chế(xin lỗi vì em không nhớ chính xác chỗ nào)Đoạn đường 5 chỗ đang làm cầu Thanh Trì cũng như cầu Vĩnh Tuy có mấy cái biển hạn chế 10km/giờ và 5km/giờ.Em thấy khó thực hiện quá.Cám ơn bác
Đoạn Đồng Văn - Phủ Lý đang có dự án thi công nên đơn vị thi công dỡ hết biển tốc độ rồi cụ ạ!

NubiraII

Xe tải
Híc
Bác Khuu còn bít tui yếu nữa cơ đấy. Dạ emmm đang tập te lít rồi ạ, bác để cái tiêu đề kkhác đi ạ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

thachhan

Xe tải
Bác chuyển cái biển ra chỗ " quang đãng " hộ em với !!!

Cuối QL1A mới Lạng sơn -Hà nội , rẽ phải ra đường 5 ( Khoảng 200m )

Tungbin

Xe buýt
em thì chưa đi đường trường nhiều, đọc tham khảo

convoi

Xe buýt
@ cụ Khuu: "Bác convoi có khoẻ không ạ? Bác tập telít cho nó khoẻ đi!"
Thưa cụ iem khỏe ợ, iem đã đi dạy telit rồi ợ. Mong giao lưu với cụ và các cụ OF:21::21::21:

buggy

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em hỏi tý về luật dc ko ạ?

Em vượt phải, bị tóm & lập biên bản. Chú xxx bảo em lỗi này giam bằng 1 tháng, có nghĩa là nếu em lên CA nhận quyết định, em sẽ ko dc lái xe.

Em nghĩ kệ nó, mình ko thèm tới nhận quyết định, cứ cầm biên bản chạy, 1 tháng sau tới nhận quyết định 1 thể. Lý do thì em có thể nói là CA Di Linh/Lâm đồng phạt, em lại ở TP HCM nên chưa đi lấy quyết định xử phat5 dc:21:.

Cám ơn bác(b)

Gõ kiến

Xe buýt
Chào các cụ OF,hôm qua em đi sang Nội Bài lúc quay về gặp 1 tai nạn do xe buýt va chạm với xe máy. chắc là người đi XM đi luôn thì phải vì em thấy cả lái chính và phụ xe đều chạy qua đường vẫy xe đi nhờ. em mới xem 1 bài báo đưa tin là Bộ GTVT đề xuất chuyển toàn bộ xemays xuống tầng 2,em thấy hoàn toàn hợp lý bởi các cụ nhà ta đi xe máy toàn đè oto thôi ạ. Hầu hết tai nạn trên cầu là do xm luồn lách các cụ ạ.

ĐINH-ỐC

Xe máy
Chính xác luôn. Em kinh mấy chú tổ lượn, đánh võng mặt đường lắm. Có ngày chết oan với các chú ý.

tailieu

Xe tăng
Bác chủ thớt bảo mấy anh GTCC Hưng Yên chặt mấy cái cành cây che mất biển báo khu đông dân cư ở Phố Nối (chiều Hải Dương - Hà Nội) cái! Người quen thì không sao, chứ người lạ là dễ bị dính lỗi tốc độ lắm.