[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

twin turbo

Xe máy
Muốn tiêu hết tiền ngân sách phải làm đi rồi làm lại chớ? toàn chuyên gia giải ngân , không ngu tí nào đâu cụ !
cho thằng thiết kế lái xe chở thằng duyệt DA ngày nào cũng đi làm qua đấy..:-L

Chỉnh sửa cuối:

B747

Xe tải
Ngã tư Nguyễn Thái Học - Lê Trực (Hà Nội) rất hẹp và thường xuyên bị lấn làn (hướng Lê Trực - Trịnh Hoài Đức). Đã thế hôm qua có ông ... 15 chỗ biển 80B của VTV đỗ *** ở ngã tư. XXX chẳng làm gì để bà con kêu trời.

Đây ạ

hoangchuoi

Xe tải
Đường Trần Khánh Dư

Đoạn đường nhà em hay đi qua đi lại.
Các bác chú ý đường đang thênh thang từ khu dốc Bác Cổ đi lên đoạn bệnh viện 108 nhé. đi lên trên thì ko sao. đi đường dưới có sẵn 1 đoạn vạch liền. các bác đi chú ý táp vào ngay từ vạch liền. xxx đứng sẵn ở đoạn Trần Hưng Đạo - Trần Khánh Dư ngắm các bác rồi đấy. Em đi đi về về thấy lúc nào cũng có mấy em 4b bị tóm ở đấy.

Đoạn mũi tên đỏ.
Chúc các bác lái xe an toàn ạ

anhtho

Xe ngựa
Hôm kia em đi Việt Trì. Lúc đang đi ở đường trung tâm thành phố (đường Hùng vương thì phải), tới đèn đỏ em dừng ở làn sát dải phân cách. Ở đây không có phân làn rẽ trái. Lúc đèn xanh, em từ từ đi, phía trước còn 1 chú tải. Bỗng 1 chiếc Santa Fe đen biển 30P 688x vọt lên từ bên phải, lấn vào, rồi đột nhiên quay ngang ngay trước mũi xe em để quay đầu, nhưng ko quay đầu được vì làn đối diện đi dầy quá. Thế là em đành chờ mặc dù đã đi ra khỏi vạch. Một cụ đi sau chiếc Santa Fe này cũng biển HN đưa tay chỉ chỏ, nháy đèn, bóp còi ra ý rất bực mình. Nếu cụ nào trên này đi con xe đen đó thì rút kinh nghiệm. các cụ khác gặp em này thì cũng đề phòng nhá (dễ nhận ra lắm).

CuTiVoDich

Xe điện
Đoạn đường nhà em hay đi qua đi lại.
Các bác chú ý đường đang thênh thang từ khu dốc Bác Cổ đi lên đoạn bệnh viện 108 nhé. đi lên trên thì ko sao. đi đường dưới có sẵn 1 đoạn vạch liền. các bác đi chú ý táp vào ngay từ vạch liền. xxx đứng sẵn ở đoạn Trần Hưng Đạo - Trần Khánh Dư ngắm các bác rồi đấy. Em đi đi về về thấy lúc nào cũng có mấy em 4b bị tóm ở đấy.

Đoạn mũi tên đỏ.
Chúc các bác lái xe an toàn ạ
Đoạn này bác nào ít đi hoặc lơ đễnh là dình chưởng 100%, cái vạch liền nó bắt đầu từ đoạn cong cong mới ác.
Hôm kia em đi qua còn thấy 4b của xxx để tít trong chỗ rửa xe gần ngã tư, 2xxx già ngồi trong, phân công xxx trẻ đứng lấp ló soi xe cán vạch:-q

dankt

Xe máy
Chào Bác Khuu,
Lâu lắm mới vào lại thớt này của bác. Nhờ bác xem anh có thẩm quyền xem lại mấy cái vạch chỉ cho phép rẽ trái trên đường 5 cho bà con nhờ với. Dựa vào mấy cái vạch này các chú CSGT kiếm bộn tiền của bà con dấy. Dạo này đi đường 5 thấy tắc nhiều và khó chịu quá. Theo quy định hiện nay, làn ngoài cùng bên trái gần đèn đỏ chỉ cho xe rẽ trái nên các xe đi thẳng phải vào làn giữa. Buổi sáng khi có đèn đỏ, ở làn giữa xe xếp hàng dài nửa cây số. Các xe phải mất 3-4 nhịp đèn đỏ mới qua được trong khi làn rẽ trái nhiều khi chẳng có ma nào. Nếu vẽ lại làn ngoài cùng cho phép các xe đi thẳng và rẽ trái, đồng thời với đèn xanh cả 2 chiều thì có phải đường sẽ thoáng hơn và các xe qua ngã tư sẽ nhanh hơn không. Các xe rẽ trái sẽ phải chờ giữa ngã tư cho đến khi đèn chuyển sang đỏ mới được đi tiếp như ở các nước. Thêm nữa nếu được bác đề xuất đèn đỏ cho phép các xe quay đầu không bắt buộc đi qua vòng xuyến (nếu có). Nếu được như vậy thì sẽ giải phóng được 1 lược xe và hiệu suất sử dụng mặt đường sẽ các hơn. Hy vọng nhận được phản hồi của bác. Thks