[Funland] Bà cô bên chồng

Gianthienly

Xe container
Không lq lắm.
Nhưng lưng Mợ thớt ở Avata ạ?

Xinh quá thì kệ mịa e ck đi Mợ ạ.
Mợ sống cho nó nhìn thấy Mợ mà rét như giữa đông đi ạ.:D

Altis 2011

Xe điện
Nói xứ OF là xứ đạo đức giả chả sai tý nào.
Ra ngoài thì cụ cụ mợ mợ em em, lời văn thì kính gửi kính thưa, buôn bán còn cao thượng tới mức cho 1 thằng ko quen biết nợ vài triệu.

Về nhà sống chả khác j bãi mứt. Anh em cả đời nhờ được nhau mấy lần? Nhà cửa xong xuôi, công tác ổn rồi thì cũng kiến giả nhất phận có muốn giúp lúc đó ngta cũng chả cần. Nhất là với 1 người đang bầu bí khó khăn, kể ra em chồng cờ bạc nghiện ngập qua đẽo tiền thì chả nói.

Em rất thích nhìn 2 đứa nhỏ tranh giành đồ chơi. Chúng nó bé tý, sống hồn nhiên đơn sơ thật nghĩ gì làm thế. Chả giống như lũ người lớn mồm nói 1 đằng tay làm 1 nẻo.
Uh, thật ra là như thế thật. Nguoi dưng còn tốt đc huống hồ anh em. Nhưng em nghĩ mợ chủ chắc chỉ điên thái độ cô em thui. Mà nó thế cũng hơi láo thật.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chém gì thì chém đừng KHẲNG ĐỊNH.
Trên đời này cái gì cũng có thể xảy rả. Kể cả cái tưởng như vô lý nhất.
Em khẳng định chỉ có chó mới ăn mứt còn người ko ăn mứt. Như thế có được ko ạ? Hay cụ vẫn cho là sai vì có người thích ăn mứt.

Xechaybangcom

Xe điện
Tôi nghĩ bạn thớt đã không phân định được rạch ròi mối quan hệ giữa vợ với chồng và giữa vợ với cô em chồng, giữa chồng với cô em chồng.
Tôi chỉ quan tâm đến cách ông chồng cư xử với vợ ra sao, còn mọi thứ khác đều là râu ria. Và ở nhà tôi là tôi khẳng định chủ quyền, tất nhiên là với cách dễ chịu nhưng đủ để ai đó biết là đây là nhà tôi chứ không phải là nhà của ai đó khác.

Tenlaten

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình?
Ngay các cô con dâu ngày nay chỉ khi điều kiện không cho phép mới phải ở chung với gia đình chồng.
Tra tấn tinh thần có khi còn dã man hơn cả tra tấn bằng thể xác.
Tại sao lại phải tra tấn nhau như vậy, thế mới là "nhân đạo" hay sao?
Nếu cái anh chồng kia nói rõ thời gian ở tạm của cô em mình chắc người vợ cũng sẽ chấp nhận khi thời gian tạm làm cuộc sống gia đình xáo trộn không quá dài. Còn dài quá, thì chắc cô vợ cũng sẽ bàn với chồng việc hỗ trợ cho cô em tìm chỗ ở tạm thời khác, dù nhà có khó khăn. Đó vẫn là cái giải pháp để giữ được yên quan hệ anh - em, chị dâu - em chồng và nhất là quan hệ trong gia đình, giữa 2 vợ chồng!
Thì cụ cứ trả lời 3 câu hỏi của em đi đã.
Trẻ em bị bỏ rơi ngoài đường chả máu mủ ruột già ngta còn sẵn sàng nhận về nuôi nói j anh em.
Chuyện gia đình cũng thế, bố mẹ vk hay bố mẹ ck muốn sống cùng là mình PHẢI Ở CHUNG, PHẢI CHĂM SÓC ko có chuyện chọn lựa hay bàn bạc j ở đây. Anh em giúp nhau làm giàu ko nói nhưng cưu mang miếng ăn, chỗ ở lúc cơ nhỡ là việc PHẢI LÀM.

Ít nhất 22 năm bố mẹ nuôi dậy mình bằng cả 1 tình thương, về già ko hợp là tống bố mẹ đi chỗ khác, hàng tháng ném cho mấy xu là xong cái ơn nghĩa sinh thành ạ?

Gianthienly

Xe container
|-)
Đọc mới thấy cõi ô phở toàn người Bắc. Chuyện sống chung thế này trong Nam không hiếm. Bố mẹ chỉ có 1 miếng đất mà 3-4 đứa con đã lập gia đình, thì xây hẳn cái nhà mấy tầng lầu rồi chia mỗi cặp một phòng/lầu. Ăn có thể chung hay riêng. Đến khi bố mẹ mất vẫn duy trì được lâu, có khi con cái lớn, chật chội mới ra riêng. Nói thế để mợ thớt có góc nhìn thoáng hơn, người ta sống được kiểu này.

Tuy nhiên, ý kiến cá nhân của em thì chồng mợ gia trưởng, chồng và em chồng không tôn trọng mình. Điều đó đã diễn ra ít nhất 1 lần. Mợ có cho phép họ coi thường mình nữa hay không, đó là tùy ở mợ. Nếu cho phép thì đừng lên than vãn nữa. Nếu không cho phép thì phải nêu ý kiến rõ ràng. Mợ biết chuyện Xuân Hương Thanh Bạch không? Chịu đựng 20 năm rồi mới kể khổ, còn bị người ta chửi đó. Mợ biết bị chửi gì không? Biết khổ rồi sao không bỏ sớm đi, còn chịu đến 20 năm mới bỏ rồi than? Ở đây tất nhiên không xúi mợ bỏ sói, nhưng nhà của mình, mình phải lập lại trật tự cho sớm. Chứ cái thói em chồng là hay giở câu: tôi với anh tôi máu mủ ruột rà, chị chỉ là người dưng nước lã thôi. :)) Đến lúc đó mợ lại mua cục tức to gấp chục lần bây giờ :))
Lại giọng phân biệt vùng miền:))

Ở đâu cũng có người nọ, người kia. Gia đình nào cũng có hũ mắm của gđ đó.

Ai khéo pha, khéo giữ thì ít mùi hoặc mùi kích thích người này, khó chịu với người khác.

Ý kiến từng trường hợp cụ thể thì không ai giống ai:)):))

Why.288

Xe máy
Avt ảnh mạng thôi mợ ạ :)
"Quay lưng tưng tửng mặc kệ thiên hạ mà sống" Em đang phải học phương châm ấy ạ

Không lq lắm.
Nhưng lưng Mợ thớt ở Avata ạ?

Xinh quá thì kệ mịa e ck đi Mợ ạ.
Mợ sống cho nó nhìn thấy Mợ mà rét như giữa đông đi ạ.:D

BAYFUN

Xe tăng
Trẻ em bị bỏ rơi ngoài đường chả máu mủ ruột già ngta còn sẵn sàng nhận về nuôi nói j anh em.
Chuyện gia đình cũng thế, bố mẹ vk hay bố mẹ ck muốn sống cùng là mình PHẢI Ở CHUNG, PHẢI CHĂM SÓC ko có chuyện chọn lựa hay bàn bạc j ở đây. Anh em giúp nhau làm giàu ko nói nhưng cưu mang miếng ăn, chỗ ở lúc cơ nhỡ là việc PHẢI LÀM.

Ít nhất 22 năm bố mẹ nuôi dậy mình bằng cả 1 tình thương, về già ko hợp là tống bố mẹ đi chỗ khác, hàng tháng ném cho mấy xu là xong cái ơn nghĩa sinh thành ạ?
Cái vấn đề ở đây mọi người đang đồng cảm với chủ thớt là về cái thái độ cư xử của cô em gái chồng chứ ko phải là tất cả đều ý kiến ko cho ở nhờ cụ ạ. Ngay cả chủ thớt cũng chỉ bức xúc về thái độ ấy chứ có phải đang hỏi mọi người cách bày mưu tính kế để đuổi cô em gái ra khỏi nhà mình đâu ạ

Gianthienly

Xe container
Avt ảnh mạng thôi mợ ạ :)
"Quay lưng tưng tửng mặc kệ thiên hạ mà sống" Em đang phải học phương châm ấy ạ
E nói Mợ nghe: Thư giãn đi và rộng lượng hơn cho lòng thanh thản. Không hỏi đỡ tốn calo cho câu trả lời.

Thôi thì “yêu ck yêu cả cái lông nhà ck”.

E khuyên Mợ chịu thiệt tg ngắn ngắn thôi, chồng con đỡ căng thẳng. Hoà khí mới sinh tài. Mà thiệt hại lớn nhất là kinh tế trong trường hợp này rất nhỏ. Suy cho cùng không đáng tính.

Mợ không thích ở với em ck, e đoán nó cũng chả sung sướng gì khi ở cùng chị dâu đâu.

Bốn người mặt lúc nào cũng sa tới rốn. Chưa kể, nếu là ck em thì e chẳng đời nào bắt chịu luỵ chị dâu và anh đâu.

Thôi Mợ nhịn cho chồng thở, cuộc chiến huynh đệ ai thua hay thắng đều đau lòng cả:))

vephiadong

Xe điện
Con cũng ở riêng nữa là anh em, nhé

Why.288

Xe máy
Vâng, em vẫn đang nhịn cho cuộc sống yên ổn, chứ còn nói gì thì chồng cũng chả bênh mình đâu, máu mủ họ vẫn hơn mà, chỉ là em bức xúc chút thôi nên thành ra đã làm phiền CCCM :)
E nói Mợ nghe: Thư giãn đi và rộng lượng hơn cho lòng thanh thản. Không hỏi đỡ tốn calo cho câu trả lời.

Thôi thì “yêu ck yêu cả cái lông nhà ck”.

E khuyên Mợ chịu thiệt tg ngắn ngắn thôi, chồng con đỡ căng thẳng. Hoà khí mới sinh tài. Mà thiệt hại lớn nhất là kinh tế trong trường hợp này rất nhỏ. Suy cho cùng không đáng tính.

Mợ không thích ở với em ck, e đoán nó cũng chả sung sướng gì khi ở cùng chị dâu đâu.

Bốn người mặt lúc nào cũng sa tới rốn. Chưa kể, nếu là ck em thì e chẳng đời nào bắt chịu luỵ chị dâu và anh đâu.

Thôi Mợ nhịn cho chồng thở, cuộc chiến huynh đệ ai thua hay thắng đều đau lòng cả:))

vephiadong

Xe điện
Nghe thì lạ chứ ở Pháp, cha mẹ đến nhà con cái chơi còn phải hỏi vì chúng bận quá, nên phải thu xếp mới đón tiếp cẩn thận được

Rồi khi cha hoặc mẹ mất, người còn lại lập tức phải dọn ra ngoài nếu không có thỏa thuận cho phép ở lại. Dọn ngay để làm gì? Để chia thừa kế tài sản tạo thành trong hôn nhân của cha mẹ. Thời gian cũng là cơ hội cho mọi thành viên gia đình

Ở chung thì khác gì quanh năm nhà có khách, chịu sao nổi, nhất định phải mời đi hoặc nhường nhà đi chỗ khác ở luôn

Gianthienly

Xe container
Vâng, em vẫn đang nhịn cho cuộc sống yên ổn, chứ còn nói gì thì chồng cũng chả bênh mình đâu, máu mủ họ vẫn hơn mà, chỉ là em bức xúc chút thôi nên thành ra đã làm phiền CCCM :)
E đã ở trong cả 2TH rùi nên bình tĩnh hơn.

Vậy nên Mợ cứ đi nói xấu nếu thích vì không ai phạt tội nói xấu cả vì mình nói đúng nhưng thực tế là xả xì trét. Và cái xấu về tính cách thì ai cũng có, chẳng ai vừa lòng cả họ nhà ck cả.

Mà nữa, cố gắng cho vợ ck cô em vui vẻ hạnh phúc nó mới nhanh ra khỏi nhà mình.
Chứ nó cãi nhau, thèng rể cắp quần áo về nhà còn mỗi cô em gái thì xác định hậu quả dai dẳng đó Mợ.

Chứ Mợ đừng sợ thông tin đa chiều trên này mà căng thẳng.

Quan trọng chồng Mợ thoải mái sẽ tìm cách gỡ cùng Mợ. Mợ tin đi ai cũng sẽ yêu ck hoặc vk của mình hơn anh em sau khi đã lập gđ:D

pbinh979

Xe tăng
dứt khoát ko chung đụng gì sất.
Cố mãi mới có cái tự do...
thay sói là giải pháp....

Why.288

Xe máy
Em chỉ bức xúc thái độ của cô em thôi, còn em cũng chả muốn lôi cái nọ cái kia ra mạng xã hội nói xấu làm gì vì con người chả ai hoàn hảo, nếu em nói xấu nó thì em cũng chả ra gì, nên cái gì thái quá k chịu nổi bức xúc thì xả ra cho nhẹ, cái gì vẫn trong mức chịu đựng đc thì cố gắng im lặng cho êm cửa êm nhà. Vì vốn dĩ văn hóa người VN mình vẫn hướng về tình cảm gia đình mà
E đã ở trong cả 2TH rùi nên bình tĩnh hơn.

Vậy nên Mợ cứ đi nói xấu nếu thích vì không ai phạt tội nói xấu cả vì mình nói đúng nhưng thực tế là xả xì trét. Và cái xấu về tính cách thì ai cũng có, chẳng ai vừa lòng cả họ nhà ck cả.

Mà nữa, cố gắng cho vợ ck cô em vui vẻ hạnh phúc nó mới nhanh ra khỏi nhà mình.
Chứ nó cãi nhau, thèng rể cắp quần áo về nhà còn mỗi cô em gái thì xác định hậu quả dai dẳng đó Mợ.

Chứ Mợ đừng sợ thông tin đa chiều trên này mà căng thẳng.

Quan trọng chồng Mợ thoải mái sẽ tìm cách gỡ cùng Mợ. Mợ tin đi ai cũng sẽ yêu ck hoặc vk của mình hơn anh em sau khi đã lập gđ:D

Gianthienly

Xe container
Em chỉ bức xúc thái độ của cô em thôi, còn em cũng chả muốn lôi cái nọ cái kia ra mạng xã hội nói xấu làm gì vì con người chả ai hoàn hảo, nếu em nói xấu nó thì em cũng chả ra gì, nên cái gì thái quá k chịu nổi bức xúc thì xả ra cho nhẹ, cái gì vẫn trong mức chịu đựng đc thì cố gắng im lặng cho êm cửa êm nhà. Vì vốn dĩ văn hóa người VN mình vẫn hướng về tình cảm gia đình mà
Vậy Mợ cứ nói đê:
Đầu dơi trán khỉ, mông đít lừa, mặt chuột kẹp.
Chửa đã xấu lại còn mặt như trời cấu....

Cứ xả vào inbox em nghe cho.

Giận làm gì cho bớt xinh. 500 chị e fb luôn bảo: Mình cứ đẹp lồng lộn lên, kệ mọi việc đi:))

coolpix8700

Xe ngựa

Bác tống bố mẹ bác đi hay sao mà viết như vậy?
Tất cả những cái gì cố tỏ ra tình thương, tình cảm, nhân đạo đều là giả dối nếu không phải đấy là thực lòng của mình.
Anh em với nhau sẽ sẵn sàng chìa tay cho nhau trong hoạn nạn, nhưng bình thường thì ai có gia đình của người ấy, ngoài anh, em còn có anh em rể, chị em dâu, người nào có trách nhiệm của người ấy. Ngoài việc giúp trực tiếp, còn có nghĩa vụ giúp cho anh em thực hiện được nghĩa vụ của họ với gia đình họ và với chính bố mẹ mình.
Cố tỏ ra rất sẵn tình cảm nhiều khi còn là hành động vô trách nhiệm với chính gia đình mình. Nhân đạo, nhân từ không đúng chỗ, đúng mực là ích kỷ, chỉ biết mỗi cái tôi của mình, là vô nhân đạo và vô trách nhiệm!

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Bắt buộc phải ngủ lại nhà ai một ngày hay buổi trưa thôi là em đã muốn phắn ngay rồi, đếu hiểu sao cái thằng chồng kia lại có thể ở được.

HiFive

Xe tải
Giặc bên Ngô ko bằng bà cô bên chồng.. Các cụ dạy rồi

Why.288

Xe máy
Cảm ơn mợ đã chia sẻ cùng em ạ
Có người thông cảm là em đã phần nào bớt ấm ức rồi :)
Vậy Mợ cứ nói đê:
Đầu dơi trán khỉ, mông đít lừa, mặt chuột kẹp.
Chửa đã xấu lại còn mặt như trời cấu....

Cứ xả vào inbox em nghe cho.

Giận làm gì cho bớt xinh. 500 chị e fb luôn bảo: Mình cứ đẹp lồng lộn lên, kệ mọi việc đi:))