[Funland] Bà cô bên chồng

Vivuvip

Xe buýt
Ở tạm thì được; nên nói chuyện với chồng về sự bất tiện và sẽ có những bất đồng về sinh hoạt; để lâu không ổn - khi nói chuyện thì giữ thái độ tôn trọng, tránh nổi nóng. Không phải mợ ích kỷ mà bản chất của việc người khác ở nhà mình nó gây ra sự bất tiện trong sinh hoạt và sẽ có mâu thuẫn về lâu dài.

Why.288

Xe máy
Em nghĩ là "Tiên trách kỷ, hạu trách nhân". Mình cứ sống đàng hoàn và tròn trách nhiệm của mình đi hẵng
Em nhịn nó như nhịn cơm sống, nó ở nhờ nhà em nhưng em phải phục vụ cơm nước cho nó chả khác gì mẹ chồng, em đi làm về nó cũng chả thèm chào hỏi chị 1 câu. Cụ nói đúng, tiên trách kỷ hậu trách nhân, nhưng dù nó có k hài lòng gì về em đi nữa thì cũng nên tôn trọng chị dâu mình 1 chút chứ, người ngoài người ta còn chào nhau xã giao đc huống hồ chị em trong nhà

long.spc

Xe container
Sợ nhất khoản chị dâu em rể ra vào chạm mặt nhau nhiều thôi

Longfordever

Xe buýt
Chỉ mình cô e gái còn ko thể ở cùng mãi nữa là cả vc nó thì ko được, hỗ trợ tiền nhà rồi đuổi thôi

leceti

Xe tải
Cũng tùy quan điểm sống. Vợ chồng Em còn mời vợ chồng đứa cháu con bà chị gái em về ở cho vui nó còn không thèm về. ( Vợ chồng nó thuê nhà ngoài). Thực ra nếu có đk thì tạo cho các em một thời gian để bớt chi phí. Nếu chật chội thì thuê ngoài mà ở. Còn sống lâu dài thì không.

Chồng mợ vớ vẩn thật, lôi cả gia đình em gái về ở cùng thì em chịu rồi.

Fabulous

Xe tăng
Ban đầu em nói với chồng bảo em gái anh nó bầu bí thì cho nó ở cùng tạm 1 thời gian, còn em rể thì em k đồng ý thì chồng em quay ra nói em ích kỷ :( ứccccc
còn con em gái chồng em thì nó bầu bí em cũng k muốn căng thẳng nên k thèm nói hay đả động gì từ hôm qua rồi
Dứt điểm thôi mợ à. Nếu chồng bảo ích kỷ thì chấp nhận hỗ trợ tiền thuê nhà một thời gian, chứ như thế em đảm bảo là không ổn một tí nào.

xegiacmo

Xe container
Ae kiến giải nhất phận , bố mẹ đẻ ở với con đẻ còn chả hợp nữa là =))

Why.288

Xe máy
Ở tạm thời thôi cụ ạ. Tạm thôi mà em còn thấy căng não thế này giờ bảo ở hẳn chắc em chết.
Nó chờ chuyển công tác. Trước thuê nhà nhưng vì có ý định chuyển công tác nên nó bảo về ở cùng anh chị rồi chờ cơ quan duyệt quyết định cho đỡ mất tiền cọc thuê nhà.

Mợ chưa nói lý do và hoàn cảnh của nhà em Chồng mợ khi đến ở nhờ ?

ví dụ : Nhà nó đang xây cái biệt thự to tổ bố chưa xong thì cho nó ở nhờ 1 vài tháng cũng dc chứ sao :D

Thổ Phỉ

Xe điện
Ở tạm thời thôi cụ ạ. Tạm thôi mà em còn thấy căng não thế này giờ bảo ở hẳn chắc em chết.
Nó chờ chuyển công tác. Trước thuê nhà nhưng vì có ý định chuyển công tác nên nó bảo về ở cùng anh chị rồi chờ cơ quan duyệt quyết định cho đỡ mất tiền cọc thuê nhà.
Thế mà đã lên kêu ca, bác nhỏ nhen quá.

Why.288

Xe máy
Mợ phải tề gia trc. Vk ck mợ còn ko đồng quan điểm đuổi sao đc cno
Em thì ngay từ lúc ông chồng nói em như vậy thì em cũng xác định stress rồi. Nhưng chỉ mong nó biết điều và ý tứ 1 chút để mình đỡ bị ức chế nhưng ngược lại

Race Dead

Xe điện
Vậy VC mợ cố gắng giúp em nó đi ạ , chịu khó 1 chút rồi sau còn lúc này lúc khác .

solomon2016

Xe tải
Nhà mợ đang ở là của vc mợ hay của bố mẹ chồng để lại. (Nếu của vc -hoặc chồng bạn xây dựng nên thì trao đổi thẳng với chồng bạn. VC em gái mà ở ngắn hạn dăm ba tháng thì OK. Còn dài hơi thì nên nói thẳng.) - (nếu là nhà bố mẹ chồng bạn để lại thì thật là khó cho VC bạn rồi đấy. Vì chồng cô em cũng giỏi chui gầm đấy)

Why.288

Xe máy
Chồng em thuộc dạng bảo thủ gia trưởng. Mà nếu k cho ở lại bắt chúng nó đi thuê nhà chắc em còn bị chửi thậm tệ hơn :(
Dứt điểm thôi mợ à. Nếu chồng bảo ích kỷ thì chấp nhận hỗ trợ tiền thuê nhà một thời gian, chứ như thế em đảm bảo là không ổn một tí nào.

Why.288

Xe máy
Nhà riêng của vợ chồng em mới mua ạ. Em nói phân tích các kiểu cho chồng nhưng có khi phải nói câu khác máu tanh lòng. Anh em ruột thịt vẫn hơn bạn chỉ cùng giường
Nhà mợ đang ở là của vc mợ hay của bố mẹ chồng để lại. (Nếu của vc -hoặc chồng bạn xây dựng nên thì trao đổi thẳng với chồng bạn. VC em gái mà ở ngắn hạn dăm ba tháng thì OK. Còn dài hơi thì nên nói thẳng.) - (nếu là nhà bố mẹ chồng bạn để lại thì thật là khó cho VC bạn rồi đấy. Vì chồng cô em cũng giỏi chui gầm đấy)

Fabulous

Xe tăng
Chồng em thuộc dạng bảo thủ gia trưởng. Mà nếu k cho ở lại bắt chúng nó đi thuê nhà chắc em còn bị chửi thậm tệ hơn :(
Chấp nhận chửi thậm tệ một lần. Mình làm tới cho bớt thói gia trưởng đi. Vợ chồng nên bình đẳng.

minhX1

Xe buýt
Ai có phần tiền nhiều mua nhà đấy thì người đó quyết. khó cũng phải chịu. hehee

duytrinh85

Xe điện
Lý do gì cho ở cùng, trước đó chồng mợ ko bàn bạc với mợ à?
Còn nếu là nhà của bố mẹ để lại em gái cũng có phần thì miễn bàn.
Trường hợp nào cũng mệt cụ! Nếu nhà bố mẹ thì chia rõ khu vực từng nhà và ăn riêng. Còn ko thì nên nói ro từ đầu, giai đoạn này em gái bầu bí thì nên thôi, khi sinh con xong nên ra ở riêng.