[Funland] Bà cô bên chồng

hoaleo

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở tạm thời thôi cụ ạ. Tạm thôi mà em còn thấy căng não thế này giờ bảo ở hẳn chắc em chết.
Nó chờ chuyển công tác. Trước thuê nhà nhưng vì có ý định chuyển công tác nên nó bảo về ở cùng anh chị rồi chờ cơ quan duyệt quyết định cho đỡ mất tiền cọc thuê nhà.
Em thấy cứ thẳng thắn, mất lòng trước được lòng sau.
E có đứa bạn 2 vc li dị về chuyện sống chung ntn. Khó khăn thì mợ phụ cho 2-3tr tiền thuê nhà là tốt rồi. Tránh chung chạ hết sức có thể.
Cứ tỉ tê với ck trước, sau bảo các em ra nói chuyện cả gđ, nói rõ quan điểm cho dễ sống. Ae còn nhìn mặt nhau lâu dài.

Whoknow

Xe lăn
Trường hợp nào cũng mệt cụ! Nếu nhà bố mẹ thì chia rõ khu vực từng nhà và ăn riêng. Còn ko thì nên nói ro từ đầu, giai đoạn này em gái bầu bí thì nên thôi, khi sinh con xong nên ra ở riêng.
Em nói miễn bàn tức là hoặc bán nhà chia đôi hoặc mợ thớt tự dọn ra ở riêng chứ đã ko ưa từ đầu thì cũng khó.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Xin lỗi mợ thớt, ck mợ ... ngu vãi nồi. Tự nhiên rước thằng cha căng chú kiết nào vào nhà mình.

Why.288

Xe máy
Thế mà đã lên kêu ca, bác nhỏ nhen quá.
Vì em biết tính con em gái chồng rồi nên em biết em và nó k thể ở chung nhà, nó lười và bừa bãi mà tính em thì phải gọn gàng sạch sẽ, nó ở nhờ nhà em nhưng chả muốn động chân động tay gì, đành rằng nó bầu bí nên em cũng thông cảm phần nào mấy việc nhà, ấy thế nhưng em chỉ thực sự cảm thấy k đc tôn trọng khi hôm qua em đi làm về nó nhìn thấy em mà k thèm hỏi chị 1 câu, ăn nó k thèm mời, xin lỗi các cụ nếu em stress quá mà lại lên đây kêu ca

Why.288

Xe máy
Cảm ơn CCCM đã chia sẻ với em, có lẽ em stress quá mà k biết than đâu nên lại làm phiền CCCM, em xin lỗi ạ :(

bewell

Xe đạp
Em có cảm giác em chồng mợ nó có công việc khá hơn nên coi khinh mợ, là em ở nhờ mà đi làm về vào nhà gặp nhau không chào em đánh giá là láo. Mợ cố gắng trau dồi bản thân thôi, kệ vậy, giữ ấm ức trong người làm gì.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Thớt này chủ yếu cho em xin hỏi ý kiến của các mợ ạ. Nếu chồng các mợ đồng ý cho vợ chồng em gái (em gái và em rể) về ở cùng nhà riêng của vợ chồng các mợ thì các mợ thấy thế nào?
Em k biết có phải do em ích kỷ ko nữa nhưng em thấy cực kỳ khó chịu với kiểu ở chung nhà với em gái chồng và em rể như vậy. Cho đến nay là đc gần 1 tháng rồi nhưng em vẫn chưa thích nghi đc với cuộc sống như kiểu có người lạ trong nhà vậy :( Hơn nữa cái thái độ xử sự và cách sống ko biết điều của con em gái chồng càng ngày càng làm em sôi máu mà k biết xả đi đâu...
Vậy mợ trút hết phẫn nộ vào thằng chồng nó, vắt kiệt đến giọt sức cuối cùng, cho con đó biết thế nào là móm dài

Thổ Phỉ

Xe điện
Vì em biết tính con em gái chồng rồi nên em biết em và nó k thể ở chung nhà, nó lười và bừa bãi mà tính em thì phải gọn gàng sạch sẽ, nó ở nhờ nhà em nhưng chả muốn động chân động tay gì, đành rằng nó bầu bí nên em cũng thông cảm phần nào mấy việc nhà, ấy thế nhưng em chỉ thực sự cảm thấy k đc tôn trọng khi hôm qua em đi làm về nó nhìn thấy em mà k thèm hỏi chị 1 câu, ăn nó k thèm mời, xin lỗi các cụ nếu em stress quá mà lại lên đây kêu ca
Toàn chuyện vặt vãnh để ý làm gì, miễn nó ko ngồi lên đầu mình là đc. Nó chỉ ở nhờ thời gian ngắn thôi nên bác ko nên để ý, chấp nhặt làm ảnh hưởng quan hệ chị dâu em chồng. Khéo hơn thì lựa lời mà nhắc nhở nó dọn dẹp cùng chị, thế thôi.

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này chủ yếu cho em xin hỏi ý kiến của các mợ ạ. Nếu chồng các mợ đồng ý cho vợ chồng em gái (em gái và em rể) về ở cùng nhà riêng của vợ chồng các mợ thì các mợ thấy thế nào?
Em k biết có phải do em ích kỷ ko nữa nhưng em thấy cực kỳ khó chịu với kiểu ở chung nhà với em gái chồng và em rể như vậy. Cho đến nay là đc gần 1 tháng rồi nhưng em vẫn chưa thích nghi đc với cuộc sống như kiểu có người lạ trong nhà vậy :( Hơn nữa cái thái độ xử sự và cách sống ko biết điều của con em gái chồng càng ngày càng làm em sôi máu mà k biết xả đi đâu...
Éo phải ích kỷ hay không, có người khác trong nhà là không thích rồi, mà bọn ở nhờ nhiều khi trơ trẽn ỷ lại bỏ mẹ. đã đến bước đường cùng đâu mà phải đi nhờ vả. Em chưa bị như thế bao giờ nhưng nếu bị đề nghị ở nhờ thì em chốt luôn " không" cho nó vuông

Why.288

Xe máy
Xin lỗi mợ thớt, ck mợ ... ngu vãi nồi. Tự nhiên rước thằng cha căng chú kiết nào vào nhà mình.
Em cũng rất ngại cái kiểu chị dâu em rể ở chung nhà rất bất tiện, nhưng dường như chỉ vì nghĩ cho cô em gái đang bầu bí đi lại vất vả nên k ai nghĩ đến cảm xúc của em. Thôi em cố gắng nhịn thời gian nữa. Nó mà ăn vạ đẻ ở nhà em nữa thì chắc em khóc k nổi ...

Why.288

Xe máy
Vâng vì nó k ở hẳn nên em cũng đang phải sống kiểu 9 bỏ làm 10 đây, chỉ là ức quá ko biết xả đi đâu thôi ạ
Toàn chuyện vặt vãnh để ý làm gì, miễn nó ko ngồi lên đầu mình là đc. Nó chỉ ở nhờ thời gian ngắn thôi nên bác ko nên để ý, chấp nhặt làm ảnh hưởng quan hệ chị dâu em chồng. Khéo hơn thì lựa lời mà nhắc nhở nó dọn dẹp cùng chị, thế thôi.