[Funland] Ba người con gái mang xăng đốt nhà mẹ đẻ: Xin chia đất, mất tình thân

Trạng thái
Thớt đang đóng

TÔN

Xe container
Vậy là rõ hơn rồi cụ ạ. Cảm ơn cụ Tôn nhé >:D<
Nói đến viện bỏng em lạc đề phát. Hôm trước em có việc phải vào bv 103 lúc 11h đêm, em đi tìm phòng bên bv 103 thế nào mà em lạc sang tít bên Viện bỏng, đi qua cả nhà tang lễ lúc gần nửa đêm. Hết hồn con chồn.
Trước e đi mua bánh mỳ, đứng dạy đúng lúc ông bán bánh cầm cái chảo đi ngang qua, thế là cả cái chảo mỡ rán trứng úp vào mặt. Bà già e đưa thẳng vào bỏng 103, giờ ko có 1 tí sẹo nào luôn. Hơn 20 năm rồi. Giờ e vẫn nhớ và thích cái mùi thuốc sát khuẩn bôi lên mặt lúc đấy. Nó khó tả lắm chỉ biết là e thích ngửi mùi đấy

holland

Xe tăng
3 thằng rể đang trong viện trông vợ trông mẹ, chạy chữa thuốc thang. Thằng anh nó nằm nhà kệ mẹ
Thằng em em nó vì nghĩa vì tình chứ trên giấy tờ giờ chúng nó là người dưng với nhau, ko có trách nhiệm chăm nom gì nữa. Nhưng nó nghĩ vì 2 đứa con vẫn còn bé
Cảm ơn cụ đã cho thêm thông tin.
Đó, các cụ thấy không, bà mẹ cũng như bao bà mẹ khác thôi, thương con gái nhưng ngại con trai, ở cùng nó mà không làm theo nó thì cũng khổ. Thằng con trai tham lam, đứa con gái ngu muộ dở điên đã gây nên thảm cảnh này.
Lẽ ra, nó cho em gái nó mảnh đất thừa bên cạnh, nó ở cái nhà to đùng và thêm mảnh đất trong ngõ làm hương hỏa thì có khi ấm êm.

Lavender168

Xe buýt
Thì mới bảo lúc đầu chỉ là doạ. 2 con kia cũng ko ngờ con này nó làm thật
Mình xem cũng nghĩ là doạ chứ con nào làm thế.
Con gái nông thôn nói riêng đa số là có hiếu với gia đình hơn con trai.
Phần lớn là những người góp công của rất nhiều trước khi đi lấy ck, có người lấy ck khá nhà vợ còn đc nhờ nhiều chứ mình chưa thấy cô nào mang tài sản nhà đẻ về nhà ck cả.
Trường hợp như này hẳn có nguyên nhân sâu xa.
Nhưng cả mẹ lẫn con đều kg hiểu về xăng, gì chứ cứ xăng đựng vào chai là em kg cho để trong nhà, lúc đứa con gái đổ xăng đáng bà mẹ chạy ra ngoài kg để xăng dính vào người có hò hét thì ra cửa mà hò. Đây thì hai mẹ con ghì chặt nhau lăn đẫm vào xăng.
Thấy trên mạng dân tình chửi ghê quá. Em vẫn nghĩ họ kg cố ý. Nhưng như này thì cô kia tính tình sợ quá thật.

hoviethung

Xe lăn
Bà già định cho con này đất rồi, vì nó làm mẹ đơn thân cũng vất vả, nhưng thằng anh cản bà già ko cho, mà xem clip thì nhà nó có phải là nghèo gì đâu
Như vậy một trong những nguyên nhân là do ông anh cả nghe gia đình vợ, tham lam thiếu trách nhiệm với mẹ và các em cụ nhỉ?

hoviethung

Xe lăn
Căn cứ vào đâu mà cụ nói ông con trai nghe gia đình vợ?
Thì cụ Tôn kể (#497) ông anh vợ ông anh cả đâm bị thóc, chọc bị gạo nên mình suy luận vậy thôi. Đây cũng chỉ là suy đoán cá nhân. Còn thực tế gia đình sao biết hết được.

chaytim

Xe điện
Thì cụ Tôn kể ông anh vợ ông anh cảđâm bị thóc, chọc bị gạo nên mình suy luận vậy thôi. Đây cũng chỉ là suy đoán cá nhân. Còn thực tế gia đình sao biết hết được.
Cụ Tôn nói là ông anh vợ đâm bị thóc chọc bị gạo cụ ạ, còn vợ ông anh là cụ thêm vào, chứ cụ Tôn ko nói thế, hihi.
Chính vì chuyện gia đình họ mình ko biết nên mình chỉ nên phân tích dựa trên những dữ liệu sẵn có, chứ ko nên đưa suy đoán cá nhân vào cụ ạ.
Kính cụ.

chaytim

Xe điện

TÔN

Xe container
Cảm ơn cụ đã cho thêm thông tin.
Đó, các cụ thấy không, bà mẹ cũng như bao bà mẹ khác thôi, thương con gái nhưng ngại con trai, ở cùng nó mà không làm theo nó thì cũng khổ. Thằng con trai tham lam, đứa con gái ngu muộ dở điên đã gây nên thảm cảnh này.
Lẽ ra, nó cho em gái nó mảnh đất thừa bên cạnh, nó ở cái nhà to đùng và thêm mảnh đất trong ngõ làm hương hỏa thì có khi ấm êm.
Thấy bảo bà cụ còn đất ở cẩm phả thì phải, cũng mặt đường to lắm

holland

Xe tăng
Thấy bảo bà cụ còn đất ở cẩm phả thì phải, cũng mặt đường to lắm
Úi, nếu nhiều tài sản thế này thì dễ dàng chia mà, sao đến nỗi để bung bét thế?
Sợ nhất là không có tài sản gì cho con khi con khó khăn, nếu có kinh tế thì rất dễ.

chaytim

Xe điện
Ý là anh vợ em cụ Tôn, tức người con trai duy nhất trong gia đình.
Em hiểu đúng ý cụ Tôn cụ ạ.

Em chỉ ko đồng ý cụ dưới nhét chữ vào còm là gia đình nhà vợ xúi bẩy ông anh tham lam. Ko có căn cứ ko thể tự dưng đổ tiếng cho người ta thế được cụ ạ.

Vợ là một thứ ko phải thích "dán'' gì vào cũng được, nếu ko có căn cứ. =;

Như vậy một trong những nguyên nhân là do ông anh cả nghe gia đình vợ, tham lam thiếu trách nhiệm với mẹ và các em cụ nhỉ?

Songque

Xe tăng
Vụ đổ ra sông ra hồ em có quan tâm nhưng em chưa thấy quanh em ai làm thế (hỏi trên đây mấy lần rồi 😏). Có lúc em còn nghĩ hiến xác, hay bình thường hơn thì thiêu rồi chôn.

Còn vụ không cần con thờ cúng thì em nghĩ thật, không chém, khi xác định cho con học trường quốc tế từ nhỏ và đi du học hết. Sau này bọn chúng ở đâu và sống cuộc đời như nào là hoàn toàn do chúng muốn.
E cũng suy nghĩ vấn đề này mãi mà chưa quyết ntn:
1/ Chết rồi chôn cất bình thường: Khi đến giỗ, con cái lại lục tục kéo nhau nghỉ việc nước trong nước ngoài về thắp hương dọn mộ hằng năm. Lãng phí đất đai, ô nhiễm mt..vất vả cho con cháu.
2/ Gửi tro cốt lên chùa, hay nhà thờ: Hay hơn, nhưng cũng phải về cúng lễ hằng năm. Vụ này E thấy bên Giáo họ văn minh hơn, ko xây nhà thờ dòng họ, chôn vĩnh viễn ko cất bốc. Ngoài ra, bên Giáo đi địa phương khác, họ đi nhà thờ địa phương đó.
3/ Rải tro cốt xuống sông, biển, cây cối, rừng..chỉ chừa 1 ít rất nhỏ, bỏ trong lọ cỡ ngón tay, hay gói nhỏ ép sau ảnh thờ cho tất cả các con. Giỗ chạp, các con muốn đến nhà ai cũng được, miễn là có tổ chức và sắp xếp.
CÁC CỤ CHỌN PHƯƠNG ÁN NÀO?

dhela

Xe tăng
Đọc xong lai nhớ vụ anh trai chém chết vợ chồng em ruột ở Hà Tây như chém chuối vì mấy phân đất X_X
Em để ý thấy mấy vụ đình đám, nguyên nhân toàn là do đất.

Xưa đất nó rẻ, lấn nhau vài sào chắc chả ai ý kiến gì.
Nhưng nó lên đến tiền tỉ là máu lên não nhanh lắm. Dao thớt giấu ở đâu là nhớ ra nhanh hơn điện để mang ra chém nhau. Ruột thịt này nọ cho lót phao câu hết.

Hy vọng mai mốt đất cát nó rẻ lại thì chữ Tình với chữ Đạo nó tìm được về chỗ cũ 8-|

hưvô

Xe lăn
Em để ý thấy mấy vụ đình đám nguyên nhân toàn là do đất.

Xưa đất nó rẻ, lấn nhau vài sào chắc chả ai ý kiến gì.
Nhưng nó lên đến tiền tỉ là máu lên não nhanh lắm. Dao thớt giấu ở đâu là nhớ ra nhanh hơn điện để mang ra chém nhau. Ruột thịt này nọ cho lót phao câu hết.

Hy vọng mai mốt đất cát nó rẻ lại thì chữ Tình với chữ Đạo nó tìm được về chỗ cũ 8-|
Nhưng biết đến bao giờ thì "đất cát nó rẻ lại" hở cụ :-@@-)#-o:-s#:-s8-|

hoviethung

Xe lăn
Em hiểu đúng ý cụ Tôn cụ ạ.

Em chỉ ko đồng ý cụ dưới nhét chữ vào còm là gia đình nhà vợ xúi bẩy ông anh tham lam. Ko có căn cứ ko thể tự dưng đổ tiếng cho người ta thế được cụ ạ.

Vợ là một thứ ko phải thích "dán'' gì vào cũng được, nếu ko có căn cứ. =;
Mình chỉ nhầm ý của cụ Tôn là ông anh cả thành ông anh của vợ ông ấy tức là người của gia đình vợ nên suy đoán vậy thôi. Chứ không có ý xúc phạm thế giới các bà vợ như cụ nghĩ đâu.

dhela

Xe tăng
Nhưng biết đến bao giờ thì "đất cát nó rẻ lại" hở cụ :-@@-)#-o:-s#:-s8-|
Sắp rồi cụ ^^
Sổ đỏ mang ra đường bày bán như bán rau ^^

vnquocviet

Xe máy
Xem clip mà hãi quá. Con cái quá tàn độc với mẹ

Trạng thái
Thớt đang đóng