[CCCĐ] Bắc Giang. Tiềm năng du lịch quê em!

Hasau

Xe hơi
Điểm du lịch đâu tiên của huyện Lục Ngan em xin giới thiệu đó là Hồ Khuôn Thần. Cách Tp.BG hớn 40km, là quần thể thiên nhiên bao gồm rừng và hồ. Rừng vó diện tích khoảng 800ha, trong đó 300ha là rừng tự nhiên còn 500ha là rừng trồng, rừng tái sinh và đồng cỏ. Hồ khuôn Thần rộng 240ha được bao bọc bởi những rừng thông, chàm, keo tai tượng tươi tốt quanh năm.

Năm ngoái em lên hồ Khuân Thần mà chả thuê được thuyền, cũng chả tìm được nhà nghỉ nên đành quay về. Chán!.
Ps: Cơ mà em nghĩ do em chuẩn bị chưa được kỹ, em cũng gốc Bắc Giang.

Chỉnh sửa cuối:

mognao

Xe hơi
Sống mấy chục năm hôm nay mới thấy quê m lên ảnh đẹp thế, tks mợ đã cho em thấy những khoảnh khắc tuyệt zời mà bao lâu nay ko để ý. Nhìn cây dã hương e lại nhớ ngày bé khi cây chưa đc nhà nc công nhận và bảo vệ, hơn chục thằng ôm ko hết gốc cây, mấy năm sau về chơi thì cây bị mục hay mối j đó mà mắc màn trong gốc đc, xót xa!

Vụ vải thiều thì nhớ mãi lần bị bọ xít phun mưa vào tay, rát quá túm ngay nó bóp chết để bôi rồi lấy cả vải bôi nữa mà mấy hôm mới khỏi.

Rất rất nhiều kỷ niệm chợt hiện về, một lần nữa thanh kiu mợ... mong Bg phát triển du lịch để dân đỡ nghèo nhưng cần lắm sự bền vững, sự quan tâm của các cơ quan quản lý, sự có ý thức của du khách...

Em hỏi khí ko phải chứ mợ chủ đang ctác tại sở vhttdl hay sao mà đầy đủ tư liệu và ảnh zậy ạ?

NHON 2012

Xe điện
Mợ chủ chụp ảnh rất đẹp và viết hay quá, đọc được chút mà đã muốn lên với mợ ngay.
để được mợ dẫn đi khám phá Phủ Lạng Thương:)

Sun flower

Xe buýt
Sống mấy chục năm hôm nay mới thấy quê m lên ảnh đẹp thế, tks mợ đã cho em thấy những khoảnh khắc tuyệt zời mà bao lâu nay ko để ý. Nhìn cây dã hương e lại nhớ ngày bé khi cây chưa đc nhà nc công nhận và bảo vệ, hơn chục thằng ôm ko hết gốc cây, mấy năm sau về chơi thì cây bị mục hay mối j đó mà mắc màn trong gốc đc, xót xa!

Vụ vải thiều thì nhớ mãi lần bị bọ xít phun mưa vào tay, rát quá túm ngay nó bóp chết để bôi rồi lấy cả vải bôi nữa mà mấy hôm mới khỏi.

Rất rất nhiều kỷ niệm chợt hiện về, một lần nữa thanh kiu mợ... mong Bg phát triển du lịch để dân đỡ nghèo nhưng cần lắm sự bền vững, sự quan tâm của các cơ quan quản lý, sự có ý thức của du khách...

Em hỏi khí ko phải chứ mợ chủ đang ctác tại sở vhttdl hay sao mà đầy đủ tư liệu và ảnh zậy ạ?
Em cảm ơn cụ nhiều ạ, đọc dòng cmt của cụ mà thấy ấm lòng quá ạ nhưng em không làm bên văn hoá, vì có tính hóng nặng, hay đi nên em cũng đã đi chơi khắp các điểm ở các huyện thấy tỉnh mình cũng "không phải dạng vừa" về danh lam thắng cảnh nên muốn chia sẻ với các cụ/ mợ về quê hương mình.

GiangNT19

Xe hơi
Điểm đầu tiên em giới thiệu đó là một điểm du lich xa nhất tỉnh BG. Huyện Sơn Động. Cao Nguyên Đồng Cao - Bắc Giang.
Cách Hà Nội khoảng 160km về phía Đông Bắc, Đồng Cao là một Cao nguyên nhỏ thuộc bản Gà, xã Thạch Sơn, huyện Sơn Động. Gọi là Đồng Cao nhưng thực chất độ cao của cao nguyên chỉ vào khoảng 600m (so với mực nước biển) tính từ điểm leo cao nhất. Với địa hình tương đối bằng phẳng theo kiểu thung lũng và khá biệt lập với các khu dân cư gần đó, Đồng Cao là địa điểm phù hợp và vô cùng lý tưởng để tổ chức các hoạt động dựng lều, đốt lửa trại giao lưu, đi phượt...

Thích cảnh trên núi này, rất đẹp

Sun flower

Xe buýt
Vụ này đang hót ở quê em cụ ợ, mà giờ em mới biết là quê chồng của bà nội cụ lầm cũng ở Bắc Giang đấy ạ:|
Đường Hoàng Hoa Thám ngày xưa là con dốc bé tí đi từ hồ lên chợ Thương. Em nghỉ hè về quê toàn ngồi ở bậu cửa ngắm người qua lại

Đồi cát xít (dân BG quen gọi là đồi Át xít) đầy sim. Em vẫn lên đó hái sim :D

taxi tai

Xe tăng
Nhân dịp nghỉ Lễ Quốc khánh 2/9, được nghỉ dài ngày lại có thời gian nên em xin phép các cụ/ mợ cho em tạo thớt giới thiệu về tiềm năng du lịch quê em. Bắc Giang là một tỉnh nghèo, tỉnh miền núi còn nhiều khó khăn; nói về Bắc Giang có lẽ nhiều cụ/ mợ cũng không biết là ở đâu. TP Bắc Giang quê em xưa kia là Phủ Lạng Thương, tiềm năng du lịch cũng ấn tượng và đang phát triển lắm lắm. Các cụ /mợ đi nhiều rùi, đến nhều nơi rùi, tây, tàu, xuyên Việt.....nhưng hum nay em xin giới thiệu về Du lịch Bắc Giang và mời các cụ/mợ du lịch free qua thớt của em ạ.

Em hồi xưa mấy lần ngã xe máy ở chỗ cầu đường sắt này

Sun flower

Xe buýt
Đường Hoàng Hoa Thám ngày xưa là con dốc bé tí đi từ hồ lên chợ Thương. Em nghỉ hè về quê toàn ngồi ở bậu cửa ngắm người qua lại

Đồi cát xít (dân BG quen gọi là đồi Át xít) đầy sim. Em vẫn lên đó hái sim :D
Ặc ặc, nói ra thì ngại với cụ Lầm lắm nhưng quả thực em chưa bao giờ dám đặt chân lên đồi AXIt, đi qua nhiều nhưng k dám vào dù nhìn rừng sim tím thèm nhỏ Zãi luôn:P

Ặc ặc, nói ra thì ngại với cụ Lầm lắm nhưng quả thực em chưa bao giờ dám đặt chân lên đồi AXIt, đi qua nhiều nhưng k dám vào dù nhìn rừng sim tím thèm nhỏ Zãi luôn:P
Ngày xưa nó là đồi trọc mợ ạ. Sim thấp lè tè.