[CCCĐ] Bắc Kinh-chuyến maraton 6 ngày

hailuatn

Xe container
Bạn này chắc OFer chi hội BK :)):

hornet_600

Xe tăng
Vì ngày về của e đúng vào ngày quốc khánh tq nên phải ra xe đi sân bay trc vài h đồng hồ,đúng là ngày nghỉ dân họ về hoặc kéo nhau đi chơi cực đông,ra sân bay đông nghịt người,họ tủa đi chơi khắp nơi,vì nghe nói năm nay đc nghỉ 6,7 ngày,có năm còn đc nghỉ tận 10 ngày

Chờ làm thục check in mất cả h đồng hồ vì nghẽn,vào đến ghế ngồi mà mệt nhoài,tiếng máy bay cất cánh cũng là lúc e chìm vào giấc ngủ,kết thúc hành trình maraton với trung bình 12km/ngày.Chào thân ái và hẹn gặp lại các cụ trong những hành trình tới,thanks for reading!

Phuco2007

Xe lăn
Ở Thừa Đức trồng rất nhiều cây này nhưng em ko biết là cây gì

Đã quá ngọ e di chuyển về ks ăn trưa

Ở đây hôm đấy là ngày 14 âl nên ở đâu cũng có bánh trung thu,ở đây bánh nhiều nơi và nhiều nhà họ tự làm chứ không đi mua nhiều như bên mình

Thừa Đức có rất nhiều bí đỏ nên đc chế biến làm nhiều món

Bữa cơm của người Tq hay có cá hấp xì dầu,nhưng là cá rán

Món bánh kẹp thịt hôm nay e được ăn lần thứ 2,ko biết có giống món cụ HUNGSMUN nói ko

Món ăn trông lạ & hấp dẫn quá:D

preciouslight

Xe hơi
Mọi thứ đều to, sạch và đẹp. Nhìn ảnh em lại nhớ đến Kyoto Nhật Bản.

KoThich

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ thớt. Rì pọt rất chân thực. Cụ khoẻ vãi. Ngày đi bộ 12km

Không bàn về chính trị, trung quốc bây giờ phát triển năng động thật

hornet_600

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ thớt. Rì pọt rất chân thực. Cụ khoẻ vãi. Ngày đi bộ 12km
Cảm ơn cụ,vì chuyến này em đi theo tour nên thời gian bị bó buộc,nên không khám phá được nhiều.Vì ở đây từ đường phố đến các nơi thăm quan đều rất rộng nên phải đi nhiều,cá nhân e thì 1 ngày đi bộ hơn chục km ko là gì cả,thế mới thấy tây ba lô nó đi nhiều khủng khiếp,có khi vài chục km chứ chả chơi
Không bàn về chính trị, trung quốc bây giờ phát triển năng động thật
Đúng rồi mình đi du lịch chứ có đi đối ngoại đâu cụ,nên chỉ ăn chơi và khám phá thôi

Chỉnh sửa cuối:

Jeep2017

Xe tăng
cụ có tham quan hệ thống chấm điểm công dân của thầy tàu chưa?

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Day 1:HN-BK-Hà Bắc

Phải công nhận là bên tàu cái gì cũng to và nhiều các cụ ạ,sân bay BK phải nói là to khủng khiếp,đi bộ mệt chân

Bộ phận làm thủ tục check in khá thân thiện,ko ra cái vẻ khó chịu như mấy ông vn
Từ chỗ hạ cánh,đến chỗ check in rồi đi tiếp mới ra chỗ này

Đợi tàu điện để đi tiếp ra chỗ nhận hành lý ký gửi

em đồng ý với cụ chủ, đúng là nước lớn, chùa chiền của họ hoành tráng, giao thông thì to rộng .... mình cứ chém là hàng Tàu chứ thật ra hàng TW của họ kém gì âu châu đâu, hàng sang VN toàn hàng địa phương, đi tàu cao tốc toàn 330km/h êm như máy bay .... :))

Chỉnh sửa cuối:

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Em có camt tưởng như đồ ăn trung quốc toàn chiên với xào thôi cụ chủ nhỉ, thế thì làm gì mà chẳng ngấy
chính vì đồ ăn toàn chiên xào nhiều dầu nên họ mới có thuốc an cung ngưu hoàn hoàn để chữa bệnh mỡ máu cụ ợ :))

Hulk

Xe tăng
Cụ chủ chụp ảnh đẹp, chi tiết và đặc biệt nhìn các ảnh về các món ăn ngon quá làm em nhớ BK. Năm 2015 em cũng ở đây 3 tuần cũng đã có làm thread kể lại góp vui với cụ chủ và các cụ (https://www.otofun.net/threads/otofun-3-tuan-o-beijing.923583/). Vodka cụ.

hornet_600

Xe tăng
em đồng ý với cụ chủ, đúng là nước lớn, chùa chiền của họ hoành tráng, giao thông thì to rộng .... mình cứ chém là hàng Tàu chứ thật ra hàng TW của họ kém gì âu châu đâu, hàng sang VN toàn hàng địa phương, đi tàu cao tốc toàn 330km/h êm như máy bay .... :))
Đúng vậy cụ ạ,e đi khá nhiều các siêu thị thấy hàng tiêu dùng của họ ngay cạnh các hãng lớn của tg và giá bán cũng ko hể rẻ,từ đôi giầy đến quần áo từ vài trăm đến vài nghìn ¥,cả quán ăn cũng thế giá ko hề rẻ tí nào,dân họ dùng hàng trong nước rất nhiều,đơn giản nhất là e thấy dân dùng huaway hay xiaomi nhiều lắm,iphone cũng nhiều nhưng ko nhiều bằng,đi tìm 1 ch apple rất khó trong khi những thương hiệu trong nc nhan nhản cửa hàng

hornet_600

Xe tăng
Cụ chủ chụp ảnh đẹp, chi tiết và đặc biệt nhìn các ảnh về các món ăn ngon quá làm em nhớ BK. Năm 2015 em cũng ở đây 3 tuần cũng đã có làm thread kể lại góp vui với cụ chủ và các cụ (https://www.otofun.net/threads/otofun-3-tuan-o-beijing.923583/). Vodka cụ.
Cảm ơn cụ,e ko chụp nhiều chỉ chụp một ít để lưu lại làm kỷ niệm thôi.Bên này họ chặn tất cả các app dân mình hay xài nên đt e toàn để trong túi

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Đúng vậy cụ ạ,e đi khá nhiều các siêu thị thấy hàng tiêu dùng của họ ngay cạnh các hãng lớn của tg và giá bán cũng ko hể rẻ,từ đôi giầy đến quần áo từ vài trăm đến vài nghìn ¥,cả quán ăn cũng thế giá ko hề rẻ tí nào,dân họ dùng hàng trong nước rất nhiều,đơn giản nhất là e thấy dân dùng huaway hay xiaomi nhiều lắm,iphone cũng nhiều nhưng ko nhiều bằng,đi tìm 1 ch apple rất khó trong khi những thương hiệu trong nc nhan nhản cửa hàng
cụ chủ hornet_600 có để ý taxi của họ cùng 1 loại xe giá trung bình thôi chứ ko như mình các hãng xe từ xe giá trung bình đến hạng xe trung bình khá và cao, nên giá taxi của ho cũng tương đối bằng nhau :))